യു എസിലെ ചെറുപ്പക്കാർക്കിടയിൽ ഹൃദയാഘാതം മൂലം മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം – ടൈംസ് ഇപ്പോൾ

യു എസിലെ ചെറുപ്പക്കാർക്കിടയിൽ ഹൃദയാഘാതം മൂലം മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം – ടൈംസ് ഇപ്പോൾ
ഹൃദയ ഹൃദയാഘാതം

യു എസിലെ യുവാക്കളിൽ ഇടപെടുന്നതിന് ഹൃദയാഘാതം മൂലം മരണമടഞ്ഞു ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: Thinkstock

ന്യൂയോർക്ക്: കഴിഞ്ഞ ദശാബ്ദത്തിൽ ഹൃദയാഘാതത്തെത്തുടർന്ന് മെഡിക്കൽ, ശസ്ത്രക്രിയ ചികിത്സകളിൽ ഗണ്യമായ പുരോഗതി ഉണ്ടായിട്ടുണ്ടെങ്കിലും, യു.എസ്സിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് യുവാക്കളിൽ, ഹൃദയസംബന്ധമായ അകാല മരണങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നത് അകാല മരണമാണ്.

2012 മുതൽ ഹൃദയസംബന്ധമായ തകരാറുകൾ മൂലം മരണനിരക്ക് വർധിക്കുകയാണെന്ന് അമേരിക്കൻ ജേർണലിസം ഓഫ് കാർഡിയോളജി പത്രത്തിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനം വ്യക്തമാക്കുന്നു. “കഴിഞ്ഞ മൂന്നു ദശാബ്ദത്തിനിടെ ഹൃദയാഘാതത്തെ തുടർന്നുണ്ടായ മരണനിരക്ക് വീണ്ടും തിരിച്ചുകഴിഞ്ഞു. ഇത് പൊണ്ണത്തടി, പ്രമേഹം എന്നിവ മൂലമാണ്.” അമേരിക്കയിലെ നോർത്ത് വെസ്റ്റേൺ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ അസിസ്റ്റന്റ് പ്രൊഫസർ സാദിഖാൻ പറഞ്ഞു.

ഹൃദയാഘാതത്തെത്തുടർന്നുണ്ടായ രോഗങ്ങൾ കാരണം ഹൃദയസംബന്ധമായ മരണത്തിന് ഏറ്റവും ഉയർന്ന മരണനിരക്ക് ഉള്ളതുകൊണ്ടാണ് ഞങ്ങൾ ശ്രദ്ധിച്ചത്. യു എസിൽ 6 ദശലക്ഷം മുതിർന്നവർ ഹൃദയാഘാതം അനുഭവിക്കുന്നു. പ്രായപൂർത്തിയായവരിൽ പ്രായപൂർത്തിയായവരിൽ ഒരാൾ മാത്രമാണ് ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കപ്പെടുന്നത്.

1999 മുതൽ 2017 വരെ 47,728,569 പേർക്ക് മരണമടഞ്ഞതായും ഡൈഡ്സ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവെൻഷൻസ് വൈഡ്-റെൻഗിംഗ് ഓൺലൈൻ ഡാറ്റ എപിഡെമിയോളജി റിസർച്ചിന്റെ പഠനത്തിലാണ് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തിയത്.

ലളിതമായി പറഞ്ഞാൽ, ഹൃദയാഘാതം പ്രവർത്തനം ചെയ്യാതെ അല്ലെങ്കിൽ പ്രവർത്തനങ്ങൾ വിശ്രമിക്കുന്നതിൽ ശരിയായി പ്രവർത്തിക്കുന്നില്ല. “ഈ അസ്വസ്ഥജനകമായ പ്രവണതയെ നേരിടാൻ, രക്തസമ്മർദ്ദം, കൊളസ്ട്രോൾ, പ്രമേഹം തുടങ്ങിയ അപകടസാധ്യത ഘടകങ്ങളുടെ നിയന്ത്രണം മെച്ചപ്പെടുത്താൻ നാം ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതുണ്ട്,” ഖാൻ പറഞ്ഞു.

“ഒരു സാധാരണ ബോഡി മാസ് സൂചിക പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്ന ആരോഗ്യകരമായ ജീവിത മാറ്റങ്ങൾ, ഹൃദയാഘാതത്തെ പ്രതിരോധിക്കാനും അതുപോലെ പതിവ് ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടുകയും ആരോഗ്യകരമായതും സുഗമവുമായ ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ കഴിക്കുന്നതും” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ശുപാർശിത വീഡിയോകൾ