വേദാന്ത ഇന്ന് നാലാം ഫലം പ്രഖ്യാപിച്ചു മണി കണ്ട്രോളിലേക്ക് കാത്തുസൂക്ഷിക്കേണ്ട പ്രധാന ഘടകങ്ങള് ഇതാ

വേദാന്ത ഇന്ന് നാലാം ഫലം പ്രഖ്യാപിച്ചു മണി കണ്ട്രോളിലേക്ക് കാത്തുസൂക്ഷിക്കേണ്ട പ്രധാന ഘടകങ്ങള് ഇതാ

മെറ്റൽസ്, മൈനിങ് മേധാവി വേദാന്ത എന്നിവ മെയ് ഏഴിന് നടപ്പായാൽ മാർച്ചിൽ പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്നാണ് കരുതുന്നത്.

ഗാംസ്ബർഗ് മൈന്റെ പുരോഗതിയെക്കുറിച്ചും അടിസ്ഥാന ലോഹ വിലയുടെ രൂപരേഖയെക്കുറിച്ചും മാനേജ്മെൻറിന്റെ അഭിപ്രായം ആരായാവുന്നതാണ് പ്രധാന കാര്യം.

വ്യാവസായിക ഉത്പാദന വളർച്ച 77 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് 1,106.4 കോടി രൂപയായി കുറയുമെന്ന് റിസർച്ച് കമ്പനിയായ ഐസിഐസിഐ ഡയറക്ട് ബോർഡ് അറിയിച്ചു. അറ്റവരുമാനത്തിൽ 16.9 ശതമാനം കുറവുണ്ടായി. ക്യു ക്യുക് ക്യു 3 ശതമാനം കുറഞ്ഞ് 22,961.1 കോടിയായി.

പലിശ, നികുതി, വിലയിടിവ്, ഇളവുകൾ എന്നിവയ്ക്ക് മുമ്പുള്ള വരുമാനം 30.1 ശതമാനം കുറഞ്ഞ് 5,477.2 കോടി രൂപയിലെത്തുമെന്ന് റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.

വേദാന്തയുടെ വരുമാനം (മുൻ ചെമ്പ്) 7 ശതമാനവും യൂസ് 3 ശതമാനവും ക്യു ക്യുക് ക്യുക്ക് 21,468 കോടി രൂപയുമാണ് നർണോളിയ സാമ്പത്തിക ഉപദേഷ്ടാക്കൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. സിങ്ക് അന്തർദേശീയ വരുമാനത്തിൽ 22 ശതമാനം വളർച്ചയാണ് ഊർജ്ജോത്പാദനം ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. 4 ക്യു 25 എഫ്ഐആറിൽ 196 കോടി രൂപയിൽ നിന്നും 1,400 കോടി രൂപയുടെ വരുമാനം ലഭിച്ചു.

അലുമിനിയം വരുമാനം 5 ശതമാനം വർദ്ധിച്ച് 7484 കോടി രൂപയായി ഉയരുമെന്നാണ് കരുതുന്നത്. ഇത് 5 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് 8 ശതമാനമായി വർധിക്കും. എണ്ണയും ഗ്യാസ് റവന്യൂ 2,836 കോടി രൂപയും (15 ശതമാനം ക്യുഒ ക്യു) മൂന്നു ശതമാനത്തിൽ താഴെയാകുമെന്നാണു പ്രതീക്ഷ. ഇത് 194000 ബില്യൺ ഖത്തർ റിയാലിൽ ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കും.

EBITDA യുടെ ലാഭം കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ 6,117 കോടി രൂപയിൽ നിന്ന് 22 ശതമാനം ഉയർന്ന് 8 ശതമാനം QoQ ൽ നിന്നും 329 കോടിയായി കുറഞ്ഞു. (ഇത് 75% YoY up to 25% QoQ) താഴ്ന്ന എൽഎംഇ അലുമിനിയം, ഉയർന്ന അലുമിനിയ, വൈദ്യുതി നിരക്ക്. 4QFY19 ൽ 409 കോടി രൂപയിൽ നിന്നും ചെക്കിയിൽ 60 കോടിയുടെ കൂടുതൽ നെഗറ്റീവ് ഇബിടിഡയും EBITDA യെ തന്നെ സ്വാധീനിക്കാനാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

ഗോവയിൽ ഇരുമ്പയിര് ഖനന പ്രവർത്തനങ്ങൾ തുടരുകയും, ഗോവയിൽ ഖനനം നിരോധിക്കുകയും ചെയ്തു.

വേദാന്തയുടെ EBITDA യുടെ ഗവേഷണ സ്ഥാപനമായ മോട്ടിലാൽ ഓസ്വാൾ താഴ്ന്ന സിങ്ക് വോള്യങ്ങളുടെയും എക്സ്ചേഞ്ച് റേറ്റ് ഇംപാക്ട് കൊണ്ടും 2 ശതമാനം ക്യുഒ ക്യു (-29 ശതമാനം യോഒ) കുറയ്ക്കാൻ 5,550 കോടി രൂപ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. യഥാക്രമം 770 കോടി രൂപയും 51 ശതമാനം ക്യുഒക്യൂ കുറച്ചിട്ടുണ്ട്. എൽബിഇഇയിൽ എൽടിഇഇക്ക് 90 കോടി രൂപയാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.

ഗാംഗെർഗ് പദ്ധതിയിൽ നിന്നും അലുമിനിയം വ്യവസായത്തിൽ നിന്നും കൂടുതൽ വരുമാനം ലഭിക്കുന്നത് ടോക്ക്ലൈനിൽ 2 ശതമാനത്തോളം വർദ്ധിക്കുമെന്ന് എം.കെ. ഗ്ലോബൽ ഫിനാൻഷ്യൽ സർവീസസ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഊർജ്ജ ബിസിനസും ക്വോക്ടി അടിസ്ഥാനത്തിൽ EBITDA മാർജിൻ വികസനത്തിൽ കലാശിക്കുന്നതായി തുടരുകയാണ്.

എഡല്വിസ് സെക്യൂരിറ്റീസ് വേതനത്തിന് 35.2 ശതമാനം (22 ശതമാനം കുറവ് QoQ) ലാഭം 1,819 കോടി രൂപയിലെത്തുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. വരുമാനം 15.7 ശതമാനം കുറഞ്ഞ് 14 ശതമാനം കുറഞ്ഞ് 23,300 കോടിയായി.