സോയ പ്രോട്ടീൻ ഉപയോഗിച്ച് ഇപ്പോൾ കുറഞ്ഞ കൊളസ്ട്രോളിന്റെ അളവ്; ഇവിടെ എങ്ങനെയാണ് – എൻഡിടിവി വാർത്ത

സോയ പ്രോട്ടീൻ ഉപയോഗിച്ച് ഇപ്പോൾ കുറഞ്ഞ കൊളസ്ട്രോളിന്റെ അളവ്; ഇവിടെ എങ്ങനെയാണ് – എൻഡിടിവി വാർത്ത

ഭക്ഷണ അധികാരികൾ ഹൃദയാഘാതമുണ്ടാക്കുന്ന ഭക്ഷണങ്ങളുടെ പട്ടികയിൽ നിന്നും സോയയെ നീക്കം ചെയ്യാൻ തയ്യാറെടുക്കുകയാണെങ്കിൽ, ഗവേഷകർ വിലയിരുത്തുകയും, നിർണയിക്കപ്പെട്ട സോയ പ്രോട്ടീനു, കൊളസ്ട്രോളിനെ കുറച്ചെങ്കിലും ചെറിയ അളവിൽ കുറയ്ക്കാനുള്ള കഴിവുണ്ട്.

ജേർണൽ ഓഫ് ന്യൂട്രീഷനിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനമനുസരിച്ച്, നാൽപ്പത്തിയൊന്ന് തവണ നടത്തിയ പരിശോധനകളിൽ കുറഞ്ഞ സാന്ദ്രത ലിപ്പോപ്രോട്ടീൻ (എൽ.ഡി.എൽ) കൊളസ്ട്രോളിനെ പ്രോട്ടീൻറെ സ്വാധീനം പരിശോധിച്ചു. ഇത് വളരെ മോശം കൊളസ്ട്രോൾ എന്നാണ് അറിയപ്പെടുന്നത്. ധമനികളിലെ കൊളസ്ട്രോൾ.

എല്ലാ 43 പഠനങ്ങളും “മൊത്തം കൊളസ്ട്രോളിനെ” കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ നൽകി. ഇത് രക്തത്തിലെ കൊളസ്ട്രോളിന്റെ അളവ് പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നു.

പ്രായപൂർത്തിയായവരിൽ സോഡ പ്രോട്ടീൻ എൽഡിഎൽ കൊളസ്ട്രോളിൻറെ മൂന്നിരട്ടി മുതൽ നാലു ശതമാനം വരെ കുറച്ചുവെന്നും ഗവേഷകരുടെ മുഖ്യകഥാപാത്രം ഡോ. ​​ഡേവിഡ് ജെങ്കിൻ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

“ഉയർന്ന അളവിൽ കൊഴുപ്പ്, കൊളസ്ട്രോൾ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുന്നത് സോയോ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുമ്പോൾ, കൊളസ്ട്രോളിന്റെ അളവ് കൂടുതലായേക്കാമെന്നിരിക്കെ, നിലവിലുള്ള ഡാറ്റയും അതിന്റെ വിശകലനവും സോയ പ്രോട്ടീൻ ഹൃദയത്തിന് ആരോഗ്യം നൽകുന്നുവെന്നും ഡോ. .

പ്ലാൻറ് അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഭക്ഷണം ആരോഗ്യകരമായ ഒരു ഓപ്ഷനായി തുടരുന്നതിൽ തുടരുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, “ജൻകിൻസ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Ndtv.com/elections ൽ 2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്തകൾ , തത്സമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ, ഇലക്ഷൻ ഷെഡ്യൂൾ എന്നിവ നേടുക. ഞങ്ങളുടെ മേൽ പോലെ ഫേസ്ബുക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളെ ട്വിറ്റർ ആൻഡ് യൂസേഴ്സ് 2019 ഇന്ത്യൻ പൊതു തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 543 പാർലമെന്ററി സീറ്റുകളിൽ ഓരോ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി. തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം മേയ് 23 ന് നടക്കും.