ഇപ്പോൾ അസ്ഥി ഇംപ്ലാൻറുകൾ 3D പ്രിന്റ് ചെയ്യാൻ കഴിയും – ഡൌൺ ടു എർ മാഗസിൻ

ഇപ്പോൾ അസ്ഥി ഇംപ്ലാൻറുകൾ 3D പ്രിന്റ് ചെയ്യാൻ കഴിയും – ഡൌൺ ടു എർ മാഗസിൻ
ആരോഗ്യം

ഒന്നിലധികം സംയുക്ത ശസ്ത്രക്രിയകൾ തടയാൻ സഹായിക്കുന്ന ഒരു സാങ്കേതികവിദ്യ യുഎസ് സ്ഥാപനത്തിൽ വരുന്നു

ഡി.ടി.ഇ സ്റ്റാഫ്
അവസാനം അപ്ഡേറ്റുചെയ്തത്: വ്യാഴം 09 മേയ് 2019
മൂന്നു ആഴ്ചകളായി ഇംപ്ളാന്റേഷനുവേണ്ടി ആവശ്യമായ ടിഷ്യു വായിക്കാൻ കഴിയും. ഫോട്ടോ: Epibone

മൂന്നു ആഴ്ചകളായി ഇംപ്ളാന്റേഷനുവേണ്ടി ആവശ്യമായ ടിഷ്യു വായിക്കാൻ കഴിയും. ഫോട്ടോ: Epibone

എല്ലാ വർഷവും 2.9 ദശലക്ഷം ആളുകൾ ലോകവ്യാപകമായി സമാഹരിക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിലാണ് . ഈ ശസ്ത്രക്രിയകളിൽ ഡോക്ടർമാർ ലോഹ വസ്തുക്കളിൽ സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്ന ലോഹങ്ങൾ, സെറാമിക് എന്നിവ ഉൽപാദിപ്പിക്കുന്ന ജൈവാവശിഷ്ടങ്ങൾ സ്ഥാപിക്കുന്നു. ഈ കൃത്രിമ ശരീരഭാഗങ്ങൾ ഒടുവിൽ ശിഥിലമാകുകയോ മറ്റൊന്ന് അല്ലെങ്കിൽ സമാനമായ ശസ്ത്രക്രിയ ആവശ്യമുള്ള രോഗിയെ വിടുക. എന്നാൽ എബിബിൻ, യുഎസ് അധിഷ്ഠിത കമ്പനിയായ, ഇതിന് ഒരു പരിഹാരം കണ്ടെത്തിയിരിക്കാം.

സ്റ്റെം സെല്ലുകളായി എല്ലുകൾ വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത സാങ്കേതികവിദ്യ അവതരിപ്പിച്ചു. “നമ്മൾ ചെയ്യുന്നത് മറ്റുള്ളവരെ അപേക്ഷിച്ച് യഥാർഥത്തിൽ വ്യത്യസ്തമാണ്, ജീവിക്കുന്ന കോശങ്ങളോടൊപ്പം 3D പ്രിന്റിംഗിനെ സമന്വയിപ്പിക്കാൻ ഞങ്ങൾക്ക് കഴിയുന്നുണ്ട്,” എപ്പിനോണിന്റെ സ്ഥാപകനായ നീനാ ടാൻഡൺ ന്യൂസ്വീക്കിനോട് പറഞ്ഞു .

“അമിതമായ അണുബാധ, ജനിതക വൈകല്യങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ അസുഖം ശരീരത്തിന് ശാരീരിക ശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കാനുള്ള സാഹചര്യങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കും. എപ്പിസോൺ രോഗിയുടെ സ്വന്തം കോശത്തിൽ നിന്ന് പുതിയ അസ്ഥി വളർത്താൻ ഒരു കുത്തക സംവിധാനം വികസിപ്പിച്ചെടുത്തിട്ടുണ്ട്, “മാഗസിനോടു സംസാരിച്ചു.

3 ഡി പ്രിന്റിംഗ് സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിച്ച് അച്ചടക്കം രൂപകൽപ്പന ചെയ്യുന്നതിനായുള്ള ഒരു സി.ടി സ്കാൻ എടുക്കൽ (ശാരീരിക സൂക്ഷ്മമായ ചട്ടക്കൂട്, 3 ഡി സംസ്കാര സമ്പ്രദായം നൽകുന്നതിനായി) സാങ്കേതികവിദ്യ ഉൾപ്പെടുന്നു. പിന്നീട്, സ്റ്റോൺ സെല്ലുകളുടെ സ്രോതസ്സായ രോഗിയുടെ ശരീരത്തിൽ നിന്ന് കൊഴുപ്പ് കോശങ്ങളുടെ ഒരു സാമ്പിൾ ശാസ്ത്രജ്ഞന്മാർ എക്സ്ട്രാക്റ്റുചെയ്യുന്നു. ശേഖരിച്ച സ്റ്റെം സെല്ലുകൾ സ്കെഫോൾഡിലേക്ക് ഇൻഫൊമൈസ് ചെയ്യുന്നതാണ്. സ്കാഫോൾഡ്, സ്റ്റെം സെൽ എന്നിവ ഒരു bioreactor ൽ ചേർക്കുന്നു.

ഈ ജീവചരിത്രകാരൻ മനുഷ്യ ശരീരത്തിന്റെ അവസ്ഥയെ അനുകരിക്കുന്നു. ഇത് ശരിയായ താപനില, ഓക്സിജൻ, പി.എച്ച്, പോഷകങ്ങൾ എന്നിവ നിലനിർത്തുന്നു. സ്റ്റെം സെല്ലുകൾ സ്കെയിൾഡനോട് കൂട്ടിച്ചേർത്ത്, പെട്ടെന്നു വളരാതിരിക്കുകയും, ഓസ്റ്റോബ്ലാസ്റ്റായി (അസ്ഥികളുടെ സാന്നിധ്യം രഹസ്യമാക്കുന്ന ഒരു കോശത്തിലേക്ക്) തുടങ്ങുകയും ചെയ്യുക. ഇത് സ്കസോൾഡ് ഒരു ജീവിച്ചിരിക്കുന്ന അസ്ഥിയാക്കി മാറ്റുന്നു.

മൂന്ന് ആഴ്ചകളായി ടിഷ്യൂവിന്റെ ആവശ്യമുള്ള ഭാഗം മുത്തുപിക്കാൻ സജ്ജമാണ്. ഈ അസ്ഥികൾ പന്നികളിലും മറ്റു മൃഗങ്ങളിലും പരീക്ഷിച്ചപ്പോൾ, എപ്പിബോൺ, ഹോട്ട് ടിഷ്യുകൾ എന്നിവ തമ്മിൽ പരസ്പരം വേർതിരിച്ചുകാണിക്കുകയും പരസ്പരം വേർതിരിച്ചുകാണിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

എപിബോൺ അസ്ഥികൂടത്ത് അസ്ഥി, അഗ്നിപർവതങ്ങൾ, അസ്ഥിരോഗങ്ങൾ (അസ്ഥികൾക്കുള്ളിലുള്ള മസ്തിഷ്കങ്ങൾ) ഉൾപ്പെടെയുള്ള ജീവികൾ ഉണ്ടാക്കുന്നു. ടാൻഡൻ പറയുന്നു, അഞ്ചു വർഷമെടുക്കുന്ന മനുഷ്യപരിശോധനകൾ ആരംഭിക്കാൻ കമ്പനി ഇപ്പോൾ ആലോചിക്കുന്നു.

ഞങ്ങൾ നിനക്കു ഒരു ശബ്ദം ഉണ്ടാക്കാം; നിങ്ങൾ ഞങ്ങളെ സഹായിച്ചവർ. സ്വതന്ത്രവും വിശ്വാസയോഗ്യവും നിർഭയവുമായ ജേർണലിസമാണ് ഞങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുന്നത്. ഒരു സംഭാവന നൽകിക്കൊണ്ട് നിങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ സഹായകമാകും. ഞങ്ങൾ ഒരുമിച്ച് മാറ്റം വരുത്താൻ കഴിയുന്ന വിധം വാർത്തകൾ, കാഴ്ചപ്പാടുകൾ, വിശകലനം എന്നിവ കൊണ്ടുവരാനുള്ള ഞങ്ങളുടെ കഴിവിന് ഇത് ധാരാളം.

അടുത്ത കഥ