നഗരങ്ങളേക്കാൾ ഗ്രാമങ്ങളിൽ ഗ്രാമീണ മേഖലയിലെ അമിത വണ്ണം വേഗം കൂടുന്നു: പഠനം – Devdiscours

നഗരങ്ങളേക്കാൾ ഗ്രാമങ്ങളിൽ ഗ്രാമീണ മേഖലയിലെ അമിത വണ്ണം വേഗം കൂടുന്നു: പഠനം – Devdiscours

അടുത്തിടെ നടത്തിയ ഒരു പഠനമനുസരിച്ച്, ലോകത്തിലെ ഗ്രാമീണ മേഖലകളിൽ നഗരങ്ങളിൽ ഉണ്ടാകുന്ന അമിത വണ്ണം അതിവേഗം വർധിച്ചുവരികയാണ്. പഠനത്തിന്റെ ഭാഗമായി, ഒരു ടീം എന്ന ഗവേഷകർ 112 ദശലക്ഷം ഉയരവും ഭാരവും ഡാറ്റ വിശകലനം മുതിർന്നവർക്ക് നഗര, ഗ്രാമീണ വിവിധ പ്രദേശങ്ങൾ 200 രാജ്യങ്ങളിൽ ആൻഡ് പ്രദേശങ്ങൾ 1985 നും 2017 നും ഇടയിൽ.

ഉയരം, ഭാരം ബി.എം.ഐ, ഒരു എന്ന് നമ്മോടു പറയുന്നു ഒരു അന്താരാഷ്ട്ര തോതിലുള്ള കണക്കുകൂട്ടാൻ ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയും വ്യക്തിഗത അവരുടെ ഉയരം ഒരു ആരോഗ്യകരമായ ഭാരം ഉണ്ട്. ലോകത്തെമ്പാടുമുള്ള ആയിരത്തിലധികം ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തിയ പഠനത്തിൽ 1985 മുതൽ 2017 വരെയുള്ള കാലഘട്ടത്തിൽ BMI യുടെ ശരാശരി 2.0 കിലോ / മീറ്റർ 2 വും സ്ത്രീകളിൽ 2.2 കിലോഗ്രാം / മ 2 വീതിയും ഓരോ വ്യക്തിക്കും തുല്യമായി. 6 കിലോ ഭാരമുള്ളത്.

ഈ 33 വർഷത്തെ ആഗോള വളർച്ചയുടെ പകുതിയിലും ഗ്രാമീണ മേഖലകളിൽ ബി.എം.ഐയുടെ വർദ്ധനവുണ്ടായി. താഴ്ന്നതും ഇടത്തരം വരുമാനമുള്ളതുമായ രാജ്യങ്ങളിൽ ഗ്രാമീണ മേഖലകൾ 80 ശതമാനത്തിലധികം വർദ്ധിച്ചു. ടീം 1985 മുതൽ, ഗ്രാമീണ ശരാശരി ബി.എം.ഐ കണ്ടെത്തി പ്രദേശങ്ങളിൽ 2.1 കിലോ / രണ്ടിലും ാ 2 വർദ്ധിച്ചു സ്ത്രീകൾ മനുഷ്യർക്കും. എന്നാൽ നഗരങ്ങളിൽ യഥാക്രമം 1.3 കി.ഗ്രാം / മ 2, 1.6 കിലോഗ്രാം / മീറ്ററിൽ യഥാക്രമം സ്ത്രീകളും പുരുഷൻമാരും.

ഈ പ്രവണതകൾ മൂന്നു ദശകങ്ങളായി ബി.എം.ഐ യുടെ ഭൂമിശാസ്ത്രത്തിൽ ശ്രദ്ധേയമായ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തി. 1985 ൽ രാജ്യങ്ങളിലെ മുക്കാൽഭാഗം സ്ത്രീകളും പുരുഷൻമാരും തങ്ങളുടെ ഗ്രാമീണ മേഖലകളെക്കാൾ ഉയർന്ന BMI ഉണ്ടായിരുന്നു. കാലക്രമേണ, ഈ രാജ്യങ്ങളിലെ പല നഗരങ്ങളിലും ഗ്രാമീണ ബി.എം.ഐയുടേയും ഇടയിലുള്ള വിടവ് ശോചിക്കുകയോ അല്ലെങ്കിൽ പഴയപടിയായി മാറ്റുകയോ ചെയ്തു. “ഈ വൻ ആഗോള പഠനത്തിന്റെ ഫലമായി നഗരങ്ങളിൽ ജീവിക്കുന്ന കൂടുതൽ ആളുകൾ ആഗോളതലത്തിൽ പൊണ്ണത്തടി ഉയർത്തുന്നതിന്റെ മുഖ്യകാരണമാണെന്ന ധാരണ മറികടന്ന് ഞങ്ങൾ ഈ ആഗോള ആരോഗ്യ പ്രശ്നത്തെ എങ്ങനെ മറികടന്ന് പുനരധിവസിപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്,” മാജിദ് എസാഷി പറഞ്ഞു.

ഉയർന്ന, ഇടത്തരം, കുറഞ്ഞ വരുമാനമുള്ള രാജ്യങ്ങൾ തമ്മിലുള്ള പ്രധാന വ്യത്യാസങ്ങൾ സംഘം കണ്ടെത്തി. ഉയർന്ന വരുമാനമുള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ 1985 മുതൽ പ്രത്യേകിച്ച് സ്ത്രീകളുടെ കാര്യത്തിൽ ഗ്രാമീണ മേഖലയിൽ BMI കൂടുതലായി കാണപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. പുറം പട്ടണങ്ങളിലെ താമസിക്കുന്നവർ: താഴ്ന്ന വരുമാനവും വിദ്യാഭ്യാസവും, പരിമിത ലഭ്യതയും ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണങ്ങളുടെ വിലയും കുറവ്, കുറച്ചു സ്പോർട്സ്, വിശ്രമ സൗകര്യങ്ങൾ തുടങ്ങിയവയാണ് ഇത്.

“പൊതുജനാരോഗ്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ചർച്ചകൾ നഗരത്തിലെ ജീവന്റെ നെഗറ്റീവ് വശങ്ങളിൽ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു, വാസ്തവത്തിൽ മെച്ചപ്പെട്ട പോഷകാഹാരം, കൂടുതൽ ശാരീരിക വ്യായാമങ്ങൾ, വിനോദം, കൂടുതൽ മെച്ചപ്പെട്ട ആരോഗ്യം എന്നിവയ്ക്ക് നഗരങ്ങൾ ധാരാളം അവസരങ്ങൾ നൽകുന്നു. ഗ്രാമീണ മേഖലകൾ, “എസെറ്റി വിവരിച്ചു. താഴ്ന്ന വരുമാനമുള്ള രാജ്യങ്ങളിലെ ഗ്രാമീണ മേഖലകളിൽ ഉയർന്ന വരുമാനം, മെച്ചപ്പെട്ട പശ്ചാത്തല സൗകര്യം, കൂടുതൽ യന്ത്രവൽക്കൃത കൃഷിയും വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന കാർ ഉപയോഗം എന്നിവയും ഗ്രാമീണ മേഖലയിൽ ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. ഇവയെല്ലാം നിരവധി ആരോഗ്യ ആനുകൂല്യങ്ങൾ കൊണ്ടുവരുകയും, ഊർജ്ജ ചെലവുകൾ കുറയുകയും കൂടുതൽ ചെലവിടുകയും ചെയ്യുന്നു. ഭക്ഷ്യ നിയുക്ത നടപടി ക്രമങ്ങൾ ഇല്ലാതിരിക്കുമ്പോൾ, പ്രോസസ് ചെയ്യാവുന്നതും താഴ്ന്ന നിലവാരം പുലർത്തുന്നതുമാണ്. ഈ ഘടകങ്ങളെല്ലാം ഗ്രാമീണ മേഖലകളിൽ ബി.എം.ഐ യുടെ വേഗത വർദ്ധിപ്പിക്കും.

രാജ്യങ്ങൾ സമ്പത്ത് വർദ്ധിക്കുന്നതോടെ ഗ്രാമീണ ജനസംഖ്യക്ക് വെല്ലുവിളി നേരിടുന്നത് മതി ഭക്ഷണത്തിന് മതിയായതും നല്ല നിലവാരമുള്ള ആഹാരത്തിനുവേണ്ടി മാറ്റിവയ്ക്കുന്നതുമാണ്,” എസേതി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

(ഈ കഥ Devdiscourse സ്റ്റാഫ് എഡിറ്റുചെയ്തില്ല, ഒരു സിൻഡിക്കേറ്റഡ് ഫീഡിൽ നിന്ന് സ്വയം ജനറേറ്റുചെയ്തതാണ്.)