ഈ ലോജിക് പരീക്ഷ പാഞ്ഞാണ്. നിങ്ങൾക്ക് കഴിയുമോ? – ദി ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ്

ഈ ലോജിക് പരീക്ഷ പാഞ്ഞാണ്. നിങ്ങൾക്ക് കഴിയുമോ? – ദി ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ്
മിഷിഗൺ സർവകലാശാലയിലെ ഗവേഷകർ നടത്തിയ പഠനത്തിലാണ് ഈ ഞെട്ടിക്കുന്ന വിവരങ്ങൾ പുറത്തുവന്നത്.

കാരാ ഗിയാമോ എഴുതി

ഇതാ നിങ്ങൾക്ക് ഒരു പോപ് ക്വിസ്. ടോക്കിനെക്കാൾ ടോം ആണ്. ഡക്ക് ഹാരിയെക്കാൾ ഉയരമുണ്ട്. ആരാണ് ഹാരി, ടോം?

നിങ്ങൾ ടോൺ ആണെങ്കിൽ, അഭിനന്ദനങ്ങൾ! നിങ്ങൾ “ട്രാൻസിറ്റീവ് അനുരഞ്ജനം” എന്ന് വിളിക്കുന്നു – മുൻതരം ഇനങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള കാര്യങ്ങൾ പരോക്ഷമായി താരതമ്യം ചെയ്യാൻ കഴിയുന്നതാണ്. നിങ്ങൾ വീണ്ടും വീണ്ടും തളർത്തുന്നതിനുമുമ്പ്, ഈ വൈദഗ്ദ്ധ്യം അടുത്തിടെ മറ്റൊരു ജീവികൾ കാണിച്ചുവെന്നു നിങ്ങൾക്കറിയണം: നിങ്ങളുടെ വീട്ടുമുറ്റത്ത് താമസിക്കുന്ന താഴ്ന്ന പേപ്പർ കുഴി ഇപ്പോൾ.

2017 വേനൽക്കാലത്ത് മിഷിഗൺ സർവകലാശാലയിലെ ഗവേഷകർ ട്രാൻസിറ്റീവ് ഇൻററൻസ് ടെസ്റ്റ് വഴി രണ്ട് തരം പേപ്പർ കഷണങ്ങൾ വെച്ചിട്ടുണ്ട്. അക്കത്തെ ഒരു കണക്കില്ലാത്ത ഗണ്യമായ ഭാഗം, കടൽ കടന്നുപോയി. മറ്റ് മൃഗങ്ങൾ – എലികൾ, ഫലിതം, സിച്ച്ലിഡ് മത്സ്യം എന്നിവയും ഈ ശേഷി പ്രദർശിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ ബയോളജി അക്ഷരങ്ങളിൽ ചൊവ്വാഴ്ച പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഈ പഠനം വിജയകരമായിരുന്നുവെന്നതിൽ വിജയിച്ചിട്ടുണ്ട്. (2004 ൽ തേനീച്ചകളും ഇത്തരത്തിലുള്ള പരിശോധനയിൽ പരാജയപ്പെട്ടു).

അന്റാർട്ടിക്കൊഴികെയുള്ള എല്ലാ ഭൂഖണ്ഡങ്ങളിലും പേപ്പർ പാത്രങ്ങൾ കാണപ്പെടുന്നു. നിങ്ങൾ ഇപ്പോൾ ചില സമീപത്തായിരിക്കാം. “അവർ വീടുകളുടെ ഇണചേരലുകളിൽ കൂടുതലോ അല്ലെങ്കിൽ ബാർബിക്യൂ ഗ്രില്ലിനുള്ളിൽ ഉണ്ടാകും,” എലിസബത്ത് തിബ്ബേറ്റ്സ് പറഞ്ഞു.

ഒരു മുൻ പഠനത്തിൽ Tibbetts തെളിഞ്ഞു, പെൺ വനപ്രദേശം ഒരു പ്രത്യേകതരം മുഖഭാവം കൊണ്ട് തിരിച്ചറിയാൻ കഴിയും, ഇത് Rorschach മഷി ബ്ളോട്ടുകൾക്ക് സമാനമാണ്. “രണ്ട് പാത്രങ്ങൾ കണ്ടുമുട്ടുമ്പോൾ, അവർ, ‘ഓ സൂസി എന്തൊക്കെയാണ് എന്ന് മനസിലാക്കുന്നു,’ അവർ പറഞ്ഞു. “അടുത്ത തവണ അവർ കണ്ടുമുട്ടി, അവർ സുസി എന്ന് ആർക്കറിയാം.”

വസന്തകാലത്ത് പെൺപൂക്കൾ ധാരാളം സമയം ചെലവഴിക്കുന്നത്, പരസ്പരം മുഖാമുഖവും ട്രേഡ് സ്ലാപ്പുകളും അവരുടെ കൂട്ടിച്ചേർക്കലുമായി ബന്ധപ്പെടുന്നു. ഈ മത്സരങ്ങൾ സ്കൂളിലെ ട്യൂസിലുകൾ പോലെയാണ്. “ചില മലഞ്ചെരിവുകൾ യുദ്ധം ചെയ്യും; ചില മലഞ്ചെരിവുകൾ തന്ത്രങ്ങൾ നിരീക്ഷിക്കും, “ടിബ്ബേറ്റ്സ് പറഞ്ഞു. “വളരെ രസകരമായ ഒരു സമയമാണ്.” പല്ലികളും വിജയികളും പരാജിതരും ഓർത്തു, ഒരു സോഷ്യൽ ശ്രേണീ സ്ഥാപിക്കാൻ അവരെ ഉപയോഗിക്കും: ശക്തമായ പുനർനിർമ്മാണം, ദുർബലരായ എല്ലാ ജോലിയും ചെയ്യുമ്പോൾ.

ടിബറ്റ്സും അവളുടെ സഹപ്രവർത്തകരും ഈ പഥങ്ങൾ കൂടുതൽ മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകാൻ കഴിയുമോ എന്ന് അറിയാൻ ആഗ്രഹിച്ചു. ഏതാനും ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷം സുസി ജാനെ ചുമതലപ്പെടുത്തിയപ്പോൾ ഒരു പ്രത്യേക പേപ്പർ കുഴി സുസിനെ തുണച്ചു പറയുകയായിരുന്നു. ആ വേശ്യയിൽ അവൾക്ക് നല്ല ജെയ്ൻ ഉണ്ടായിരിക്കുമോ?

അത്തരം അറിവ് സാരമായ അനുകൂലനാവശ്യം ആവശ്യമായി വരും. അതുകൊണ്ട് “അഞ്ചുതരം പരിശീലന നടപടിക്രമങ്ങൾ” എന്ന് വിളിക്കുന്നതിലേക്ക് സംഘം തിരിഞ്ഞു. ഇപ്പോൾ മൃഗങ്ങളിൽ ഈ വൈദഗ്ധ്യം പരീക്ഷിക്കാൻ ഒരു അടിസ്ഥാന മാർഗ്ഗം ഉണ്ട്. അവർ ബാഹ്യ നിറത്തിലുള്ള അറകളുള്ള ഒരു പരമ്പരയിൽ തീർത്തു. അവർ തെറ്റായ വർണ്ണത്തിലേക്ക് നീങ്ങിയാൽ, അവർക്ക് നേരിയ വൈദ്യുതാഘാതമുണ്ടായി. ഈ രീതിയിൽ, “നീല നിറം പച്ചയെക്കാളും മികച്ചതാണെന്ന് നിങ്ങൾ പരിശീലിപ്പിക്കുന്നു, ഒരിക്കൽ അവർ അത് മനസ്സിലാക്കുന്നു, നിങ്ങൾ പച്ച നിറത്തിൽ ധൂമകേതുക്കളെക്കാളേറെ പരിശീലിപ്പിക്കുന്നു” എന്ന് ടിബ്ബെറ്റ്സ് പറഞ്ഞു. അവർക്കിത് അഞ്ച് നിറങ്ങളുള്ള അഞ്ച് ജോടിയായി ചെയ്തു.

പല്ലികളെ പരിശീലിപ്പിച്ചതിനു ശേഷം അവർ ഒരു പുതിയ ചേംബറിൽ വെക്കുകയായിരുന്നു. പരിശീലകനിൽ നിന്ന് പരിചയമുള്ള വർണങ്ങളായിരുന്നു ഇത്. പക്ഷേ, മുൻപ് ജോലിയായിരുന്നില്ല. സമയം 67%, കഴുത്ത് വിജയകരമായി “മെച്ചപ്പെട്ട” നിറം തിരഞ്ഞെടുത്തു – അവരെ ഞെട്ടിക്കുന്ന ഒരു കുറവാണ്.

“അവർ എല്ലാ ജോടിയെയും അവരുടെ തലയിൽ ഒരു രേഖീയ ശ്രേണിയിൽ സംഘടിപ്പിക്കുന്നു,” ടിബ്ബെറ്റ്സ് പറഞ്ഞു. അടുത്തതായി, സാമൂഹിക ഇടപെടലുകളിൽ ഈ കഴിവുകൾ എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കുമെന്ന് പഠിക്കാൻ അവർ ആലോചിക്കുന്നു.

പിറ്റ്സ്ബർഗ സർവകലാശാലയിലെ മനശാസ്ത്രജ്ഞൻ കോളിൻ അലൻ ഈ പഠനത്തെ കൂടുതൽ വ്യാഖ്യാനിക്കുന്നതിനെതിരെ ജാഗ്രത പുലർത്തുന്നു. ഈ പരീക്ഷണത്തിന്റെ ലാളിത്യം ഈ പ്രക്ഷോഭങ്ങളിൽ എന്തെല്ലാം നടപടികളാണ് നടത്തുന്നത് എന്നതിനെ കുറിച്ചാണ് പറയുന്നത്. തേനീച്ച എന്തെങ്കിലുമൊന്ന് ചെയ്യാൻ കഴിയാത്തതുകൊണ്ട് തന്നെ, ഒരു പൂച്ചയ്ക്കും കഴിയില്ല എന്ന് അർത്ഥമില്ല.

ഇത് മറ്റൊന്നുമായി പഠന പാഠങ്ങളിൽ നന്നായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നു: മനുഷ്യർക്ക് എന്തെങ്കിലും ചെയ്യാൻ കഴിയുമെന്നതിനാൽ, എല്ലാ പുഴുക്കൾക്കും കഴിയില്ല എന്നല്ല ഇതിനർത്ഥം.