കോർപ്പറേഷനുകൾ ആരോഗ്യ ഗവേഷണത്തിന് പണം നൽകുന്നു. എന്തുകൊണ്ടാണ് നിങ്ങൾക്ക് വിഷമിക്കേണ്ടത് – ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ്

കോർപ്പറേഷനുകൾ ആരോഗ്യ ഗവേഷണത്തിന് പണം നൽകുന്നു. എന്തുകൊണ്ടാണ് നിങ്ങൾക്ക് വിഷമിക്കേണ്ടത് – ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ്

ആരോഗ്യ ബോധമുള്ള ഉപഭോക്താവിന്, ഓഫറിംഗിലെ ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ ഡിസസീവ് അണിനിരക്കുകയും ചെയ്യും. നല്ല തിരഞ്ഞെടുപ്പുകൾ നടത്താൻ ഉപഭോക്താക്കളെ നിർബ്ബന്ധിത വിവരങ്ങൾ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. വ്യവസായരംഗത്ത് കൂടുതൽ മെച്ചപ്പെട്ട പോഷകാഹാര ഉത്പന്നങ്ങൾ ലഭ്യമാക്കുന്നതിന് ആരോഗ്യ ഗവേഷകർ ശ്രദ്ധിക്കുന്നുണ്ട്. അക്കാദമിക്ക്, ഇത് ഗുരുതരമായ ഫണ്ടിംഗ് അവസരങ്ങളിലേയ്ക്ക് വിവർത്തനം ചെയ്യാൻ കഴിയും.

വ്യവസായത്തിന്റെ ധനസഹായവും വ്യവസായവും ലാഭേതര സംഘടനകളും ഉൾപ്പെടെ വിവിധ സ്രോതസ്സുകളിൽ നിന്ന് ഗവേഷണ ഫണ്ടുകൾ ലഭിക്കുന്നതിന് ഗവേഷകർക്കും വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും പ്രോത്സാഹനം നൽകുന്നു. അക്കാദമിക്, റിസേർച്ച് സ്റ്റാഫിനെ നിയമിക്കുന്നതിലും, നിലനിർത്തുന്നതിലും, വെടിവെക്കുന്നതിലും അക്കാദമിക ഉൽപാദനത്തിന്റെ ഗുണനിലവാരമെന്ന നിലയിൽ വരുമാനമുണ്ടാക്കുന്നു. പൊതുജനാരോഗ്യവും പോഷകാഹാരക്കുറവും, വ്യവസായ മണിയിലാണെങ്കിൽ, തീപിടിക്കുന്ന ചർച്ചയിൽ തുടരുന്നു.

ചില ഗവേഷണ പിന്തുണ ആവശ്യമായ സ്രോതസ്സായി വ്യവസായം കാണുന്നു. ഈ കാഴ്ചപ്പാടിൽ ശാസ്ത്രജ്ഞർ ഗവേഷണം നടത്തി, വ്യവസായവുമായി സഹകരിച്ച് ആരോഗ്യവും ക്ഷേമവും മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കുന്നു.

കോർപ്പറേറ്റ് ഫണ്ടിംഗ് ജീവനക്കാർക്ക് വേണ്ടി, പഠനങ്ങൾ, യാത്രാ, പ്രസിദ്ധീകരണ ചാർജുകൾ, മറ്റ് ഗവേഷണ-അനുബന്ധ പ്രവർത്തനങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്കായി അടയ്ക്കാവുന്നതാണ്. വ്യാവസായികവുമായി അവരുടെ ബന്ധത്തിന്റെ സ്വഭാവം വെളിപ്പെടുത്തുന്ന പരസ്യ പ്രസ്താവനകളുമായി നല്ല രീതിയിൽ സ്വാധീനിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് ഈ ഗവേഷകർ പറയുന്നു.

പൊതു താൽപ്പര്യങ്ങൾ സംരക്ഷിക്കുന്ന തത്വങ്ങൾക്ക് തങ്ങൾ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണെന്നാണ് ബഹുരാഷ്ട്ര കോർപ്പറേഷനുകൾ പറയുന്നത്. എല്ലാറ്റിനും പുറമെ, അവരുടെ സാമ്പത്തിക താല്പര്യത്തിലാണത്. ഈ ഗവേഷണം ഫണ്ട് ഗവേഷകർ എങ്ങനെ നയിക്കുന്നു. ഉദാഹരണത്തിന്, കൊക്കക്കോള കമ്പനി സുതാര്യത, തുറന്ന പ്രകൃതം, സാമൂഹ്യ ഉത്തരവാദിത്തത്തെക്കുറിച്ച് ഗവേഷണം എന്നിവ വാഗ്ദാനം ചെയ്തു:

ഗവേഷണ ഫലങ്ങൾ പ്രസിദ്ധീകരിക്കാനുള്ള അവകാശം കൊക്ക കോള കമ്പനികൾക്ക് ഇല്ല. ഗവേഷണത്തിന്റെ ഫലമായി കൊക്കക്കോള കമ്പനി ഫണ്ടിംഗ് സാദ്ധ്യമല്ല.

ഫലത്തിൽ ഇത് എത്രമാത്രം പുരോഗമിക്കുന്നു, അന്വേഷണങ്ങൾ അതിന്റെ താൽപര്യത്തിനും ലാഭത്തിനും ദോഷകരമാവുന്നപക്ഷം ഫണ്ടുകൾ ഗവേഷണം നടത്തുകയും പ്രസിദ്ധീകരണത്തിന് അനുമതി നൽകുന്നുണ്ടോ എന്ന് ഞങ്ങൾ അന്വേഷിക്കുകയും ചെയ്തു. വ്യവസായ പണം യഥാർഥത്തിൽ ഈ ആനുകൂല്യങ്ങൾ കൊണ്ടുവരാൻ കഴിയുമോ, ലളിതമായ താൽപ്പര്യവാദ പ്രസ്താവനകൾ ഏതെങ്കിലും സ്വാധീനത്തെ നിഷേധിക്കുമോ?

ഗവേഷണത്തിന് എന്ത് വ്യവസായ ഫണ്ടിംഗ് എന്നാണ് അർത്ഥം

അത് ലളിതമല്ലെന്ന് ഞങ്ങളുടെ ഗവേഷണം സൂചിപ്പിക്കുന്നു. അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ടത് യുഎസ് അവകാശപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ള അഭ്യർത്ഥനകളുടെ സ്വാതന്ത്ര്യത്തിലൂടെയാണ് ഞങ്ങൾ സമീപകാലത്ത് കൊക്ക കോളയുടെ ഗവേഷണ കരാറുകളും ഇമെയിൽ കറൻസികളും നേടിയത് . ജേർണൽ ഓഫ് പബ്ലിക് ഹെൽത്ത് പോളിസിയിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു ലേഖനത്തിൽ ഞങ്ങൾ അഞ്ച് ഗവേഷണ ഉടമ്പടികൾ വിശകലനം ചെയ്തു. കോക്ക-കോല ദൈനംദിന പെരുമാറ്റത്തെ നിയന്ത്രിക്കുന്നില്ലെന്ന് കരാർ തെളിയിക്കുമ്പോൾ, ഇത് പ്രക്രിയയിൽ ഉടനീളം വിവിധ അവകാശങ്ങൾ നിലനിർത്തുന്നു.

അമേരിക്കയിലും കാനഡയിലുമുള്ള പൊതു യൂണിവേഴ്സിറ്റികളിൽ ഫണ്ടുകൾ വാങ്ങുന്നത് തടയാൻ കോക്ക-കോല അനുവദിക്കുന്ന ഗവേഷണ ഫണ്ടിനുള്ള കരാറുകളിൽ ഞങ്ങൾ കണ്ടെത്തി. നിയമപരമായ പ്രമാണങ്ങളിൽ അനേകം ഉപവിഭാഗങ്ങൾ അന്വേഷണം പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നതിനുമുമ്പ് കണ്ടെത്തലുകൾക്കും അഭിപ്രായങ്ങൾക്കും അഭിപ്രായം നൽകുന്നതിനുള്ള അവകാശം കൊക്ക കോളയുടെ അവകാശം നൽകുന്നു, കൂടാതെ അതിനുമുൻപിൽ പഠനങ്ങൾ അവസാനിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള അധികാരം. കോക്ക-കോല എല്ലാ ഡാറ്റയെയും ഗവേഷണങ്ങളെയും കുറിച്ച് അവകാശങ്ങൾ കൈവശം വച്ചിട്ടുണ്ട്, കൂടാതെ ഈ പഠന ഡാറ്റയുടെ പൊതുതാൽപ്പര്യം നഷ്ടപ്പെടുത്തുന്നതിന് ഇത് അനുവദിക്കുന്നു.

ഈ വ്യവസ്ഥകൾ ചില നിഷേധാത്മകമായ ഫലങ്ങൾ വെളിച്ചം കാണാനിടയില്ല എന്നാണ് ഞങ്ങൾ കാണുന്നത്.

ഗവേഷണങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് ഇൻഡസ്ട്രി പണം അവരുടെ പക്ഷപാതപരമായ ഫലങ്ങൾ നൽകുന്നു, താത്പര്യജനകമായ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നു. പഠനറിപ്പോർട്ടിൽ പഠനങ്ങൾക്ക് യാതൊരു സ്വാധീനവും ഉണ്ടാകില്ലെന്ന് ഞങ്ങൾക്കറിയാം, പഠന ഡിസൈൻ, ഫലങ്ങളുടെ അവതരണങ്ങൾ, ഫണ്ടിംഗ് അംഗീകാരം പോലും നൽകാം.

ഭക്ഷണത്തിനും അമിത വണ്ണംക്കും ഇടയിലുള്ള ബന്ധം കണ്ടെത്തുന്നതിൽ ഗവേഷകരാണ് സ്പോൺസർ ചെയ്തതെന്ന് 2015 ൽ ന്യൂയോർക്ക് ടൈംസ് വെളിപ്പെടുത്തി. അതുപോലെ, അസോസിയേറ്റഡ് പ്രസ് ഒരു ഫുഡ് ഇൻഡസ്ട്രി ട്രേഡ് അസ്സോസിയേഷൻ നടത്തിയ പഠനത്തിൽ സ്വാധീനം ചെലുത്തുകയും പഠിക്കുകയും ചെയ്തു. മധുരമുള്ള ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്ന കുട്ടികൾ ചെയ്യുന്നതിനെക്കാൾ ആരോഗ്യകരമായ ശരീരഭാരം ഉണ്ടെന്ന് നിഗമനം ചെയ്തു.

പോഷകാഹാരം പരസ്യമായും പല വിദഗ്ധർ ആരോഗ്യ ഭക്ഷണ വ്യവസായം പുകയില കമ്പനികളിൽ നിന്നും തന്ത്രങ്ങൾ പകർത്തുന്നത് എന്ന് നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. കോർപ്പറേഷനുകൾ ഇപ്പോൾ നമ്മുടെ ആരോഗ്യം നിർണ്ണയിക്കാനാവും .

കൂടുതൽ സുതാര്യത

ഈ പ്രശ്നം പരിഹരിക്കുന്നതിന്, അവഗണിക്കപ്പെടുന്ന പുരോഗമന നയങ്ങൾ ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്ന തിളക്കമുള്ള വെബ്സൈറ്റുകൾക്കപ്പുറം കോർപ്പറേറ്റ് സോഷ്യൽ ഉത്തരവാദിത്തം കൂടുതൽ ഉയർത്തേണ്ടതുണ്ട്. വായനക്കാർക്ക് അവരുടെ സ്വാധീനം ഗവേഷകർക്കും അവരുടെ പ്രവൃത്തികൾക്കും വിലയിരുത്തുന്നതിന് കോർപറേറ്റ് ഫണ്ടറുകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഗവേഷണ കരാറുകൾ വെളിപ്പെടുത്തുന്നതിന് ജേണലുകളിൽ എഴുത്തുകാർ ആവശ്യമാണ്.

നാം അവസാനിപ്പിച്ച എല്ലാ വ്യവസായ-ധനസഹായ പഠനങ്ങളുടെ രജിസ്ട്രിയും കാണാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. കമ്പനിയുടെ ഇൻഫർമേഷൻ ഇൻപുട്ടിന്റെയും പഠനത്തിന്റെയും കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ ലഭ്യമല്ലാത്തതിനാൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നത് പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നത് പബ്ലിക് ഡൊമെയ്നിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്ന ഗവേഷണത്തിന്റെ കോർപ്പറേറ്റ് സ്ഥാനങ്ങൾ എത്രമാത്രം പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് അറിയാൻ കഴിയുന്നില്ല. നാം വിശകലനം ചെയ്ത ഗവേഷണ ഉടമ്പടികൾ, കൊക്ക കോളയുടെ ആഗ്രഹം ആണെങ്കിൽ, അതിന്റെ ഇമേജിൽ നിന്നും ലാഭം എടുത്തുകളയുന്ന ഗവേഷണത്തെ അടക്കം ചെയ്യാനുള്ള കഴിവുണ്ട്.

സംഭാഷണം കൊക്കകോളയോട് പ്രതികരിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടു. ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളും ക്ഷേമവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഗവേഷണ മാർഗനിർദേശ തത്വങ്ങൾ പാലിച്ചുകൊണ്ടുള്ള ഗവേഷണങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ഗവേഷണത്തിന് സ്വതന്ത്രമായി സാമ്പത്തിക സഹായം നൽകാത്തത് 2016 മുതലുള്ളതാണ്. സമാന ഗവേഷണത്തിന്റെ ഏകസഹോദരനാകുമ്പോൾ ഉയർന്നുവന്ന ചോദ്യങ്ങൾ പരിഹരിക്കാൻ മാർഗനിർദേശങ്ങൾ സ്വീകരിച്ചതായി കമ്പനി അവകാശപ്പെട്ടു.

The Conversation logo

2010-നു ശേഷം കൊക്ക കോള കമ്പനിയുടെ സാമ്പത്തിക, ആരോഗ്യപരിശോധനകളുടെ ഒരു പട്ടിക അതിന്റെ വെബ്സൈറ്റിൽ ലഭ്യമായിട്ടുണ്ട്. ഗവേഷണ ഫലങ്ങളുടെ പ്രസിദ്ധീകരണം തടയുന്നതിനുള്ള അവകാശമില്ലെന്നും ധനസഹായം നൽകാത്തത് ഉൾപ്പെടെയുള്ള ശാസ്ത്രീയ ഗവേഷണത്തിന് ധനസഹായം നൽകുന്നതിനുള്ള ഞങ്ങളുടെ പൊതു പ്രസ്താവനയ്ക്ക് വിധേയമായി ” ഗവേഷണത്തിന്റെ ഫലത്തിൽ വ്യവസ്ഥ ചെയ്തിരുന്നു “.

എന്നാൽ, ആശങ്കകൾ നിലനിൽക്കുന്നു – അനുകൂലമായ ഫലങ്ങൾ കണ്ടെത്താനും നെഗറ്റീവ് നിരോധിക്കാനുമുള്ള അധികാരം – ചില വൻകിട കോർപ്പറേഷനുകൾക്ക് ധനസഹായത്തോടെ പൊതുചർച്ചകളിൽ ഏർപ്പെടാൻ കഴിയുന്നു. നമ്മുടെ ആരോഗ്യം അവരുടെ സ്വാധീനത്തിന് കാരണമാകുന്നതിനായി ഈ ശക്തമായ ബഹുരാഷ്ട്ര കോർപറേഷനുകൾ ഞങ്ങൾ ആരംഭിക്കാൻ തുടങ്ങും.


സാറാ സ്റ്റീല് , സീനിയര് റിസര്ച്ച് അസോസിയേറ്റ്, കേംബ്രിഡ്ജ് സര്വ്വകലാശാല , ലെജല സര്സെവിക് , ഫോറം സീനിയര് റിസര്ച്ച് അസോസിയേറ്റ്, യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഓഫ് കേംബ്രിഡ്ജ്

ഈ ലേഖനം ക്രിയേറ്റീവ് കോമൺസ് ലൈസൻസിനു കീഴിൽ സംഭാഷണത്തിൽ നിന്ന് പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. യഥാർത്ഥ ലേഖനം വായിക്കുക.

സംഭാഷണം