ഗ്രാമീണ മേഖലകളിൽ നഗരപ്രദേശങ്ങളേക്കാൾ കൂടുതൽ പൊണ്ണത്തടി കേസുകളാണ് – ഏഷ്യൻ ഏജ്

ഗ്രാമീണ മേഖലകളിൽ നഗരപ്രദേശങ്ങളേക്കാൾ കൂടുതൽ പൊണ്ണത്തടി കേസുകളാണ് – ഏഷ്യൻ ഏജ്

നഗരങ്ങളേക്കാൾ ഗ്രാമങ്ങളിൽ ഗ്രാമീണ മേഖലയിലെ അമിത വണ്ണം വേഗം കൂടുന്നു: പഠനം.

വാഷിംഗ്ടൺ: അടുത്തകാലത്തെ പഠനമനുസരിച്ച് ലോകത്ത് ഗ്രാമീണ മേഖലയിൽ അമിത വണ്ണം കുതിച്ചുയരുകയാണ്. പഠനത്തിന്റെ ഭാഗമായി ഗവേഷകരുടെ സംഘം 200 മില്ല്യൺ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നും ഗ്രാമപ്രദേശങ്ങളിൽ നിന്നും 112 മില്യൺ ആളുകളുടെ ഉയരം, ശരീരഭാരം കണക്കാക്കി 1985 നും 2017 നും ഇടയിൽ വിശകലനം ചെയ്തു.

BMI കണക്കാക്കുന്നതിനുള്ള ഉയരം, ഭാരം എന്നിവ ഒരു അന്താരാഷ്ട്രതലത്തിൽ തിരിച്ചറിഞ്ഞ സ്കെയിൽ കണക്കാക്കാം. ലോകത്തെമ്പാടുമുള്ള ആയിരത്തിലധികം ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തിയ പഠനത്തിൽ 1985 മുതൽ 2017 വരെയുള്ള കാലഘട്ടത്തിൽ BMI യുടെ ശരാശരി 2.0 കിലോ / മീറ്റർ 2 വും സ്ത്രീകളിൽ 2.2 കിലോഗ്രാം / മ 2 വുമാണ് വർദ്ധിച്ചത്. 6 കിലോ ഭാരമുള്ളത്.

ഈ 33 വർഷത്തെ ആഗോള വളർച്ചയുടെ പകുതിയിലും ഗ്രാമീണ മേഖലകളിൽ ബി.എം.ഐയുടെ വർദ്ധനവുണ്ടായി. താഴ്ന്നതും ഇടത്തരം വരുമാനമുള്ളതുമായ രാജ്യങ്ങളിൽ ഗ്രാമീണ മേഖലകൾ 80 ശതമാനത്തിലധികം വർദ്ധിച്ചു. ഗ്രാമീണ മേഖലയിലെ ശരാശരി BMI 1985 മുതൽ 2.1 കിലോഗ്രാം / m2 സ്ത്രീകളിലും പുരുഷന്മാരുമായും വർദ്ധിച്ചുവെന്ന് കണ്ടെത്തി. എന്നാൽ നഗരങ്ങളിൽ യഥാക്രമം 1.3 കി.ഗ്രാം / മ 2, 1.6 കിലോഗ്രാം / മീറ്ററിൽ യഥാക്രമം സ്ത്രീകളും പുരുഷൻമാരും.

ഈ പ്രവണതകൾ മൂന്നു ദശകങ്ങളായി ബി.എം.ഐ യുടെ ഭൂമിശാസ്ത്രത്തിൽ ശ്രദ്ധേയമായ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തി. 1985 ൽ രാജ്യത്തെ നാലിൽ മൂന്നു ഭാഗവും നഗരങ്ങളിലെ പുരുഷന്മാരും അവരുടെ സ്ത്രീകളും അവരുടെ ഗ്രാമീണ മേഖലകളേക്കാൾ ഉയർന്ന BMI ഉണ്ടായിരുന്നു. കാലക്രമേണ, ഈ രാജ്യങ്ങളിലെ പല നഗരങ്ങളിലും ഗ്രാമീണ ബി.എം.ഐയുടേയും ഇടയിലുള്ള വിടവ് ശോചിക്കുകയോ അല്ലെങ്കിൽ പഴയപടിയായി മാറ്റുകയോ ചെയ്തു.

“ഈ വൻ ആഗോള പഠനത്തിന്റെ ഫലമായി നഗരങ്ങളിൽ ജീവിക്കുന്ന കൂടുതൽ ആളുകൾ ആഗോളതലത്തിൽ പൊണ്ണത്തടി ഉയർത്തുന്നതിന്റെ മുഖ്യകാരണമാണെന്ന ധാരണ മറികടന്ന് ഞങ്ങൾ ഈ ആഗോള ആരോഗ്യ പ്രശ്നത്തെ എങ്ങനെ മറികടന്ന് പുനരധിവസിപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്,” മാജിദ് എസാഷി പറഞ്ഞു.

ഉയർന്ന, ഇടത്തരം, കുറഞ്ഞ വരുമാനമുള്ള രാജ്യങ്ങൾ തമ്മിലുള്ള പ്രധാന വ്യത്യാസങ്ങൾ സംഘം കണ്ടെത്തി. ഉയർന്ന വരുമാനമുള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ 1985 മുതൽ പ്രത്യേകിച്ച് സ്ത്രീകളുടെ കാര്യത്തിൽ ഗ്രാമീണ മേഖലയിൽ BMI കൂടുതലായി കാണപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

പുറം പട്ടണങ്ങളിലെ താമസിക്കുന്നവർ: താഴ്ന്ന വരുമാനവും വിദ്യാഭ്യാസവും, പരിമിത ലഭ്യതയും ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണങ്ങളുടെ വിലയും കുറവ്, കുറച്ചു സ്പോർട്സ്, വിശ്രമ സൗകര്യങ്ങൾ തുടങ്ങിയവയാണ് ഇത്.

“പൊതുജനാരോഗ്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ചർച്ചകൾ നഗരങ്ങളിലെ ജീവന്റെ നെഗറ്റീവ് വശങ്ങളിൽ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു.നടുവിലാണ്, മെച്ചപ്പെട്ട പോഷകാഹാരം, കൂടുതൽ ശാരീരിക വ്യായാമങ്ങൾ, വിനോദം, കൂടുതൽ മെച്ചപ്പെട്ട ആരോഗ്യം എന്നിവയ്ക്ക് നഗരങ്ങൾ ധാരാളം അവസരങ്ങൾ നൽകുന്നു. ഗ്രാമീണ മേഖലകൾ, “എസെറ്റി വിവരിച്ചു.

താഴ്ന്ന വരുമാനമുള്ള രാജ്യങ്ങളിലെ ഗ്രാമീണ മേഖലകളിൽ ഉയർന്ന വരുമാനം, മെച്ചപ്പെട്ട പശ്ചാത്തല സൗകര്യം, കൂടുതൽ യന്ത്രവൽക്കൃത കൃഷിയും വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന കാർ ഉപയോഗം എന്നിവയും ഗ്രാമീണ മേഖലയിൽ ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. ഇവയെല്ലാം നിരവധി ആരോഗ്യ ആനുകൂല്യങ്ങൾ കൊണ്ടുവരുകയും, ഊർജ്ജ ചെലവുകൾ കുറയുകയും കൂടുതൽ ചെലവിടുകയും ചെയ്യുന്നു. ഭക്ഷ്യ നിയുക്ത നടപടി ക്രമങ്ങൾ ഇല്ലാതിരിക്കുമ്പോൾ, പ്രോസസ് ചെയ്യാവുന്നതും താഴ്ന്ന നിലവാരം പുലർത്തുന്നതുമാണ്. ഈ ഘടകങ്ങളെല്ലാം ഗ്രാമീണ മേഖലകളിൽ ബി.എം.ഐ യുടെ വേഗത വർദ്ധിപ്പിക്കും.

“സമ്പത്ത് വർദ്ധിക്കുന്ന രാജ്യങ്ങളിൽ, ഗ്രാമീണ ജനസംഖ്യയ്ക്ക് വേണ്ടത്ര ഭക്ഷ്യധാന്യങ്ങൾ മാറുമെന്നതിനാൽ ഭക്ഷണത്തിന് മതിയായ ഭക്ഷണമാണ് വേണ്ടത്.

അവസാനം