കുടുംബത്തിന്റെ സമ്മതപത്രം ആവശ്യമായി വരുമ്പോൾ, അവയോട് പറയാൻ അവർ തീരുമാനിക്കുന്നു

ശസ്ത്രക്രിയാവിദഗ്ധ ചികിത്സയ്ക്കിടെ ശസ്ത്രക്രിയയ്ക്ക് വിധേയരായ ചൈനക്കാർ അവരുടെ ജീവിതത്തെയും ആരോഗ്യത്തെയും അപകടത്തിലാക്കുകയും സുരക്ഷിതമല്ലാത്ത ഹോർമോണുകൾ സ്വീകരിക്കുകയുമാണെന്ന് ആംനെസ്റ്റി ഇന്റർനാഷണൽ വെള്ളിയാഴ്ച റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

ഒരു “വിനിയോഗത്തിന്റെ” രാജ്യത്തെ പൊതു ആരോഗ്യ സംവിധാനത്തിൽ അറിവുകളും, അഭാവം, അതുപോലെ നിയന്ത്രിതമായ യോഗ്യതാ, അത് അസാധ്യമാണ് ട്രാൻസ് ആളുകൾ സുരക്ഷിത ഹോർമോൺ തെറാപ്പി മറ്റ് ലിംഗ-അടിവരയിടുക ചികിത്സ ആക്സസ് ചെയ്യാൻ ഉണ്ടാക്കുകയും, ഗാർഡിയൻ പറഞ്ഞതായി റിപ്പോർട്ട് ഉദ്ധരിച്ച് .

ചൈനയിൽ ട്രാൻസലർമാർ മാനസിക രോഗമുണ്ടെന്നും, ലൈംഗിക റീസൈനിങ് ശസ്ത്രക്രിയയ്ക്കായി അവരുടെ കുടുംബാംഗങ്ങളുടെ സമ്മതം വേണമെന്നും ആംനസ്റ്റിയെ കണ്ടെത്തി.

വിവേചനത്തിനും അപമാനത്തിനും പ്രാമുഖ്യം നൽകുന്നവർ പലരും അവരുടെ കുടുംബങ്ങളെ അറിയിക്കാതിരിക്കാൻ തീരുമാനിക്കുന്നു.

“ചൈന ട്രാൻസ്ജെൻജർമാർക്കെതിരെ പരാജയപ്പെടുന്നു,” ആംനസ്റ്റിയിൽ ചൈന ഗവേഷകനായ ദോറിയാനി ലൗ പറഞ്ഞു.

“വിവേചനാപരമായ നിയമങ്ങളും നയങ്ങളും തങ്ങളുടെ ജീവിതം അപകടകരമാക്കുന്നതിന് തങ്ങളെത്തന്നെയാണ് സാധ്യതയെന്ന് പലരും കരുതുന്നുണ്ട്. കറുത്ത വ്യാപാരത്തിൽ സുരക്ഷിതമല്ലാത്ത ഹോർമോൺ മരുന്നുകൾ തേടുന്നത് കൊണ്ട് അവർ വളരെ അപകടകരമായ ശസ്ത്രക്രിയ നടത്തുന്നു.”