ജോൺ വിക്ക്: ചാപ്റ്റർ 3 – പാരബെല്ലം റിവ്യൂ – IGN

ജോൺ വിക്ക്: ചാപ്റ്റർ 3 – പാരബെല്ലം റിവ്യൂ – IGN
ജിം വേജ്വോഡാ

ജോൺ വിക്ക്: ചാപ്റ്റർ 3 – പാരബേബെൽ ഈ കഥാപാത്രത്തെ തന്റെ വേരുകളിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുവരുന്നു, ഒപ്പം കാര്യങ്ങൾ ഇവിടെ നിന്നും പുറത്തെവിടെയെങ്കിലും പോകാൻ പറ്റുന്നതിലും പുതിയ വളച്ചൊടിക്കലുകളും നൽകുന്നു, ഓൾ-ദി-ടോപ്പ്, ക്രൂരമായി നടപ്പിലാക്കിയ ആക്ഷൻ സെറ്റ് പാക്ക് ആരാധകർ ഫ്രാഞ്ചൈസി. അവർ നിരാശരാകുകയില്ല.

ജോൺ വിക്കിന്റെ അവസാനത്തെ നിമിഷങ്ങൾക്ക് ശേഷം : ചാപ്റ്റർ 2 , Parabellum, വളരെ രൂക്ഷമായ, ദിവസങ്ങൾ നീണ്ടു നിൽക്കുന്ന ദിവസങ്ങളിൽ നടക്കുന്നു. മുൻ സിനിമയിലെ ഹൈ ടേബിളിന്റെ നിയമങ്ങൾ ലംഘിക്കുന്നതിനായി, ജമാഅത്തെ ഇസ്ലാമിയെ അഭിമുഖീകരിക്കുന്നു. ജീവനോടെ ഉറങ്ങാൻ അവിടുത്തെ ശ്വാസമടക്കില്ലാത്ത യാത്ര – ഉയർന്ന പട്ടികയിലൂടെ കാര്യങ്ങൾ ശരിയായ രീതിയിൽ നിർത്തുന്നതിന് ഒരു മാർഗവും കണ്ടെത്തുന്നു – അവനെ ഡൈൻ ബാക്ക് വീഥികൾ, കരകൗശല കെട്ടിടങ്ങൾ, വിദേശ വിദൂര പരസ്പരധാരകൾ എന്നിവയിലൂടെ കൊണ്ടുപോകുന്നു, ഒടുവിൽ … നന്നായി കാണും.

ഇവിടെ ജോൺസ് ബാസ്ക്കറിയെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ പഠിക്കുന്നുണ്ട്, അത് അദ്ദേഹത്തിന്റെ കഥാപാത്രത്തിന്റെ രസകരമായ വശങ്ങളിലൂടെ വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. ജോൺ വിക്ക് ഈ ഘട്ടത്തിൽ ഒരു മാനുഷിക പിനാട്ടയാണ്. അധ്യായം 3 അയാളെ തുരന്നുണ്ടാക്കി, കുത്തി, വെടിവച്ച്, വെടിവെച്ച്, ചുറ്റിത്തിരിഞ്ഞു. ജോൺ വിക്ക് ഇന്നേവരെ ഏറ്റവും ബുദ്ധിമുട്ടുള്ളയാളായിരിക്കാം, മറ്റാരെയും പോലെ അവനെ കൊല്ലാൻ പറ്റാത്തതുകൊണ്ടല്ല, മറിച്ച് അവൻ ഒരു അടിക്കുറിപ്പ് നേടുകയും ജയിക്കുകയും ചെയ്യുന്നതുവരെ തിരികെ വരുകയും ചെയ്യും. അവൻ വഞ്ചകരായ ഹിറ്റ്ലറുടെ റോക്കി ബാൽബോ പോലെയാണ്.

കീന റീവ്സ് ഈ ചിത്രത്തിന്റെ ഉടമയാണ്. ഇത് മോശം പ്രകടനമാണ്. ഇത് വൈകാരികമായി പ്രകടിപ്പിക്കുന്ന പ്രകടനമാണ്. പിന്നെ അവൻ – ഈ സിനിമ – ആക്ഷൻ വകുപ്പിൽ എപ്പോഴെങ്കിലും ഡെലിവർ! അദ്ധ്യായം 3 അടിയന്തിരമായി നടപടിയെടുക്കണം, ഓരോന്നിനും മുമ്പുള്ളതിനേക്കാൾ രക്തരൂക്ഷിതമായത് പോലെ. ജിയോ അല്ലയോ അദ്ദേഹത്തിന്റെ എതിരാളികളോ ഒന്നുമില്ല – ഇവിടെ ഒരാളെ കൊല്ലാൻ കഴിയില്ല: വെറും കൈ, തോക്കുകൾ, വാളുകൾ, പുസ്തകങ്ങൾ, ബെൽറ്റുകൾ, കത്തികൾ, മൃഗങ്ങൾ, ഗുരുത്വാകർഷണം. ഈ സിനിമയിൽ മരിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു ദശലക്ഷം വഴികൾ ഉണ്ട്, അവയിൽ മിക്കതും വിസൽ സെലക്ടറിലാണ് നടപ്പിലാക്കിയത്, “യഥാർത്ഥത്തിൽ അത് അങ്ങനെ തന്നെയാണോ?” ഫാൻസ് പ്രതീക്ഷിച്ചേക്കാവുന്ന രീതിയിൽ. മുൻകാലത്തിലെ പരിഹാസ്യമായ ക്രൂരതകൾക്ക് ഓരോ പ്രവർത്തനവും സജ്ജീകരിക്കുന്നു, എന്നാൽ കസാബ്ലാൻക്കയിലെ ഒരു പ്രത്യേകശ്രേണി അവിടെ ചില കളിക്കാർ പ്രത്യേകമായി അതിന്റെ വിപുലമായ സ്റ്റേജിംഗും ഇമഴ്സിനും വേണ്ടി ഒരു കിക്ക് നേടിയേക്കാം.

ഭ്രാന്തൻ നടപടി പുറമേ, ജോൺ വിക് ഫ്രാഞ്ചൈസി ഒരു കാര്യം സ്നേഹിക്കുന്നു അതിന്റെ വളരെ രസകരവും വിശദമായ ലോറാണ്, അദ്ധ്യായം 3 ഒന്നുകിൽ അവിടെ നിരാശപ്പെടുത്തുന്നില്ല. രത്നവ്യവസ്ഥകൾ, രീതികൾ, പഴയ സ്കൂൾ പാഠ്യപദ്ധതികൾ – ” അഡ്ജുഡിക്റ്റേറ്റർ ” തുടങ്ങിയ ലളിതമായ ബിസിനസ്സ് പദങ്ങളോടൊപ്പം ഇരുണ്ടതും തണുത്തതുമായ ശബ്ദം പുറപ്പെടുവിക്കപ്പെടുന്നു – ഫ്രാഞ്ചൈസിനെ പുത്തൻഹൈഡ്രൽ ഹൈപ്പർ യാഥാർഥ്യത്തിലേക്ക് തള്ളിവിടുകയാണ്. ആയുധങ്ങൾ പലപ്പോഴും കലാസൃഷ്ടിയാണെങ്കിലും, ന്യൂമോയിക് ട്യൂബ് ബ്യൂറോക്രാസി, പ്രാചീന നാണയങ്ങൾ, ശാരീരിക മാധ്യമങ്ങൾ എന്നിവ ഇപ്പോഴും ഒരു സുപ്രധാന ചടങ്ങിൽ സേവിക്കുന്ന ജോൺ വിക്ക് എന്ന ലോകത്ത് അനാക്രോണിസികൾ നിലവിലില്ല.

ജോൺ വിക്ക്: തങ്ങളുടെ സ്വന്തം മിഥ്യ നിർമ്മിതവും ലോകനിർമ്മിതവും കൊണ്ട് ഏറ്റവും കുതിച്ചുചാണ്ടിരിക്കുന്നതിനാൽ ചാൾസ് 3 കളിൽ കുറച്ചു സമയം കളഞ്ഞു കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. വിഭാഗങ്ങൾ പിന്നീട് ഏതാനും രംഗങ്ങൾ ചെയ്തുകഴിഞ്ഞു.

ജോൺ വിക്ക്: തലക്കെട്ടിലെ കഥാപാത്രത്തിന് അപ്പുറം, അമോർ കോണ്ടിനെന്റൽ ഹോട്ടൽ ബോസ് വിൻസ്റ്റൺ (എപ്പോഴും ഡോൾ ഇയാൻ മക് ഷാനെ), അഹങ്കാരവും പ്രായോഗികവുമായ ബോറിയേ കിംഗ് (ഒരു പ്രകൃതിദൃശ്യങ്ങൾ-ചായ് ലോറൻസ് ഫിൽബർബം), വിശ്വസ്തനായ കോണ്ടിനെന്റൽ ചാരൻ കാറോൺ (ലാൻസ് റെഡ്ഡിക്ക്, ഇനിയെങ്ങിനെയേക്കാൾ മോശം ആകും), അവരുടെ സ്വന്തം വഴിയിൽ ഒരു സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്ന നിരവധി പുതിയ കഥാപാത്രങ്ങളെ പരിചയപ്പെടുത്തുന്നു.

ഈ പുതിയ കഥാപാത്രങ്ങളിൽ ഏറ്റവും ശ്രദ്ധേയമായത് ഹാലേ ബെറിയുടെ സോഫിയയാണ് , ജോൺ കഴിഞ്ഞ കാലഘട്ടത്തിൽ, ബെറി തന്റെ ആക്ഷൻ രംഗങ്ങളിൽ ക്രൂരമായ കാര്യക്ഷമതയും, സെയിറോകോമിക് എക്സ്ചേഞ്ചുകളിൽ റീത്ത്സിനുമായുള്ള ലോക വിദ്വേഷ വികാരം പ്രകടിപ്പിച്ചു. ചിലർ പറഞ്ഞു, ബെറി അത് പോലെ തന്നെ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു പോലെ, ഈ ചിത്രം ഒരു ബഡ്ഡി ഇഷ്ടമല്ല.

അതേസമയം, അഞ്ജീലിയ ഹസ്റ്റൺ സന്തോഷത്തോടെ രചനാത്മകമായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന, റഷ്യൻ ജോലിക്കാരന്റെ ക്യാമ്പിൽ സ്വഭാവം കൂടി ഉൾക്കൊള്ളുന്നു. ജോൺ വിക്കിനെക്കാളും കൂടുതൽ മെച്ചപ്പെട്ടവരെ (അവൾ ജീവനോടെ ജീവിക്കുന്നതിനേക്കാൾ അയാളെ കൂടുതൽ സ്നേഹിക്കുന്നു എന്നല്ല). ജെറോം ഫ്ളിൻ (അഥവാ ഗെയിം ത്രോൺസ് ‘ബ്രൊംന് എന്ന) വണ്ടർ സ്ത്രീയുടെ പറഞ്ഞു തഘ്മൊഉ ഒരു വ്യംഗ്യമാക്കിയുള്ള സ്രോതസ്സ് ജോൺ സഹായം വേണ്ടി അന്വേഷിക്കുന്നു; വലിയ രംഗം-മോഷ്ടാവ് ആയി മാർക്ക് ദചസ്ചൊസ് പോലെ ചെയ്യുന്ന ഒരു ചെറിയ എന്നാൽ കീ പങ്ക് ഉണ്ട് സീറോ, പ്രധാന ഘാതകന്റെ 3-ാം അധ്യായത്തിൽ ജോൺ വിക്ക് അത്തരം അധോലോക നായകനായി മാറുന്നുവെന്നത് തന്റെ ആരാധകരുണ്ട്, അവരുടെ ഇടയിൽ പൂജ്യം, ഡാക്കാസ്സോസിന്റെ ദൃശ്യങ്ങൾ കൗശലത്തിന്റെ നവോത്ഥാന നിമിഷങ്ങളുണ്ടാക്കുന്നു.

ജോൺ വിക്ക് എന്ന ആക്ഷൻ, ലോർഡ്-ബിൽഡിംഗ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റുകളിൽ ഈ പുതുമുഖങ്ങളെല്ലാം ഉയർന്നുവരുന്നു. ചാൾസ് 3 – പാരാബെല്ലം ജോൺ വിക്ക് എന്ന വ്യക്തിക്ക് പുതിയ വെളിച്ചം വീശാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്നു. .

വിധി

തകർപ്പൻ ചിതറികളും മൃഗീയ കൊലപാതകങ്ങളും നിറഞ്ഞുനിൽക്കുന്നതും, അധോലോക നായകരായ ആരാധകർക്ക് പുതിയ മുഖമുദ്രകൾ നൽകുന്നതിന് അവസരം നൽകിക്കൊണ്ട്, ജോൺ വിക്ക്: ചാപ്റ്റർ 3 – പാരബെല്ലം അതിന്റെ ബ്രേക്കിംഗ് പോയിന്റിലേയ്ക്കും പിന്നീടുള്ള പുതിയ ചിത്രത്തിലേക്കും വലിച്ചെറിയുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ബാക്ക്സ്റ്ററി സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങൾ. ആക്ഷൻ രക്തരൂഷിതവും ഓവർ-ടോപ്പും ആണ്, വൈക്കിൻറെ അടിവരയിട്ട് ബദലായി നിലകൊള്ളുന്നു, ജോണിനെ വിൻ തന്റെ ചർമ്മത്തെ രക്ഷിക്കുന്നതിനോ അല്ലെങ്കിൽ ശ്രമിക്കുന്നതിനോ ശ്രമിക്കുന്നതിനിടയിൽ.