ആൽവാ ദലിത് കൂട്ടബലാത്സംഗവും പോലീസിന്റെ നിഷ്കളങ്കതയും – ദി ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ്

ആൽവാ ദലിത് കൂട്ടബലാത്സംഗവും പോലീസിന്റെ നിഷ്കളങ്കതയും – ദി ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ്

എപ്പിസോഡ് 341 മേയ് 13, 2019

ഏപ്രിൽ 26 ന് ആൽവാർ ജില്ലയിൽ ഒരു പതിനെട്ട് വയസ്സുള്ള ഒരു ദലിത് യുവതിയെ കൂട്ടബലാത്സംഗം ചെയ്തു. സംഭവം ഇപ്പോൾ ഒരു ദേശീയ വിഷയമായി മാറിയിട്ടുണ്ട്. കാരണം, ഈ സംഭവത്തിന് ശേഷം പോലീസിന് റിപ്പോർട്ട് നൽകിയത് ആറു ദിവസത്തേക്ക് നടപടിയെടുത്തില്ല. പരാതിക്കാരന്റെ കുടുംബം അപേക്ഷകൾ ഉന്നയിച്ചിരുന്നുവെങ്കിലും തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കഴിയുന്നതുവരെ അവർ കാത്തിരിക്കണമായിരുന്നുവെന്ന് അവർ പറഞ്ഞു. ഈ എപ്പിസോഡിൽ, ഈ സംഭവത്തിൽ പോലീസ് പൊലീസിന്റെ മാനദണ്ഡങ്ങൾ പരിശോധിക്കേണ്ടതും, അവർ ഇതുവരെ ചെയ്തതും, അൽവാറിന്റെ ഭൂമിശാസ്ത്രവും ജനസംഖ്യാശാസ്ത്രവും ഈ സാഹചര്യങ്ങളെ എങ്ങനെ ബാധിക്കുന്നുവെന്നും നോക്കാം. ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസുമായി രാജസ്ഥാനിൽ നിന്ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത ആസിഫ് മുഖർജി ഇക്കാര്യം വിശദീകരിക്കാൻ ഞങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു.


നിങ്ങൾ ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക കഴിയും ഞങ്ങളെ ഫേസ്ബുക്ക്, ട്വിറ്റർ @എക്സപ്രെഷ്പൊദ്ചസ്ത്സ് ന് ഫീഡ്ബാക്ക്, അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങൾക്ക് ഒരു ഇമെയിൽ അയയ്ക്കുക podcasts@indianexpress.com . നിങ്ങൾ ഈ ഷോ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ പോഡ്കാസ്റ്റുകൾ എവിടെയായിരുന്നാലും ദയവായി ഞങ്ങൾക്ക് ഒരു അവലോകനം സമർപ്പിക്കുകയും, ഞങ്ങളെ മറ്റുള്ളവരുടെ ശ്രദ്ധയിൽപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുക. നിങ്ങൾക്ക് http://www.indianexpress.com/audio എന്നതിൽ കണ്ടെത്താനാകും.

കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ

കുറച്ച് വായിക്കുക

അൽവാർ ദളിത് കൂട്ട ബലാത്സംഗം, പൊലീസ് സംഘർഷം ഏപ്രിൽ 26 ന് ഒരു 18 വയസ്സുള്ള ദലിത് വനിതയെ ആൽവാർ ജില്ലയിലെ അഞ്ച് പേരെ കൂട്ടബലാത്സംഗം ചെയ്തു. സംഭവം ഇപ്പോൾ ഒരു ദേശീയ വിഷയമായി മാറിയിട്ടുണ്ട്. കാരണം, ഈ സംഭവത്തിന് ശേഷം പോലീസിന് റിപ്പോർട്ട് നൽകിയത് ആറു ദിവസത്തേക്ക് നടപടിയെടുത്തില്ല. പരാതിക്കാരന്റെ കുടുംബം അപേക്ഷകൾ ഉന്നയിച്ചിരുന്നുവെങ്കിലും തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കഴിയുന്നതുവരെ അവർ കാത്തിരിക്കണമായിരുന്നുവെന്ന് അവർ പറഞ്ഞു. ഈ എപ്പിസോഡിൽ, ഈ സംഭവത്തിൽ പോലീസ് പൊലീസിന്റെ മാനദണ്ഡങ്ങൾ പരിശോധിക്കേണ്ടതും, അവർ ഇതുവരെ ചെയ്തതും, അൽവാറിന്റെ ഭൂമിശാസ്ത്രവും ജനസംഖ്യാശാസ്ത്രവും ഈ സാഹചര്യങ്ങളെ എങ്ങനെ ബാധിക്കുന്നുവെന്നും നോക്കാം. ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസുമായി രാജസ്ഥാനിൽ നിന്ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത ആസിഫ് മുഖർജി ഇക്കാര്യം വിശദീകരിക്കാൻ ഞങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു. നിങ്ങൾക്ക് ഞങ്ങളെ പിന്തുടരാനും Facebook, Twitter @expresspodcasts എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള ഫീഡ്ബാക്ക് ഞങ്ങളെ അനുവദിക്കാനോ, അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങൾക്ക് ഒരു ഇമെയിൽ അയയ്ക്കുക. നിങ്ങൾ ഈ ഷോ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ പോഡ്കാസ്റ്റുകൾ എവിടെയായിരുന്നാലും ദയവായി ഞങ്ങൾക്ക് ഒരു അവലോകനം സമർപ്പിക്കുകയും, ഞങ്ങളെ മറ്റുള്ളവരുടെ ശ്രദ്ധയിൽപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുക. നിങ്ങൾക്ക് http://www.indianexpress.com/audio എന്നതിൽ കണ്ടെത്താനാകും.