'എന്റെ വിക്കറ്റ് എടുക്കുന്നതിനുള്ള അവസരത്തിനായി അത് പോയി, ഒരു വിജയമായിരുന്നു' – മലിംഗ ടൂർണമെന്റിൽ ഫൈനൽ പന്ത് – അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റ് സമിതി

'എന്റെ വിക്കറ്റ് എടുക്കുന്നതിനുള്ള അവസരത്തിനായി അത് പോയി, ഒരു വിജയമായിരുന്നു' – മലിംഗ ടൂർണമെന്റിൽ ഫൈനൽ പന്ത് – അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റ് സമിതി

അവസാന പന്തിൽ ബൗളിംഗിലൂടെ ലസിത് മലിംഗ സ്വന്തമാക്കി. എട്ട് റൺസ് നേടിയ മലിംഗയാണ് നാലാം ഐപിഎൽ കിരീടം.

മലിംഗ ആ സമയം വരെ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവച്ചിരുന്നില്ല. ഏഴ് റൺസ് മാത്രം വഴങ്ങിയാണ് സച്ചിൻ ആദ്യ ഓവറുകളിൽ മികച്ച സ്കോർ നേടിയത്. എന്നാൽ തന്റെ റഡാർ നഷ്ടമായെങ്കിലും തന്റെ രണ്ടാം ഓവറിൽ 15 റൺസ് വിട്ടുകൊടുത്തു. മൂന്നാം മൽസരത്തിൽ ആറാം സെഞ്ച്വറിയുമായിരുന്നു ചെന്നൈയുടെ എതിരാളികൾ.

59 പന്തിൽ 80 റൺസെടുത്ത ഷെയ്ൻ വാട്സനാണ് മാലിൻഗയുടെ പന്തിൽ വിക്കറ്റിന് മുന്നിൽ പിടിച്ചുനിന്നത്.

എങ്കിലും മുംബൈയും ജസ്പ്രീത് ബുംറയും ചേർന്ന് ഒൻപത് പോയിന്റുമായി മുന്നിലെത്തി. രോഹിത് ശർമ്മയുടെ ഹാർഡി പാണ്ഡ്യയും മലിംഗയും ആയിരുന്നു. പരിചയസമ്പന്നനായ മനുഷ്യനെ തിരിച്ചെടുക്കാൻ അദ്ദേഹം തീരുമാനിച്ചു. അത് ഒരു മികച്ച തീരുമാനമായി മാറി.

മലിംഗ സ്ഥിരതയാർന്ന പ്രകടനം പുറത്തെടുക്കുകയായിരുന്നു. അവസാന പന്ത് മുതൽ ചെന്നൈക്ക് രണ്ടു പേരെ ആവശ്യമായിരുന്നു. ഷോർഡുള്ള താക്കൂർ എൽ.ബി.ഡബ്ല്യുവിനെ പിടികൂടാനും മുംബൈയ്ക്ക് വേണ്ടി മത്സരം അടിക്കാനും അദ്ദേഹം ധീരനായ ഒരു മന്ദഗതിയിലാക്കി.

അവസാന മൽസരത്തിൽ മലിംഗയെ പന്തെറിയാനുള്ള തൻറെ തീരുമാനത്തെ വിശദീകരിച്ച് രോഹിത് പറഞ്ഞു: “ആ അവസരത്തിൽ, മുൻകാല പോരാട്ടങ്ങളിൽ ഒരാളായ മലിംഗ ആ അവസാന ഓവറിൽ ബൗൾ ചെയ്യാൻ ശ്രമിച്ചു, പത്ത് റൺസ്, എന്തായാലും അത് അങ്ങനെ ചെയ്യാൻ ഞങ്ങൾ അദ്ദേഹത്തെ സഹായിച്ചു.

“ആ ഘട്ടത്തിൽ, ഞാൻ അനുഭവം തിരികെ ആഗ്രഹിച്ചു, ആ സാഹചര്യത്തിൽ ഒരാൾ മുമ്പ്”

നമ്മൾ കണ്ടിട്ടുള്ള ഏറ്റവും മികച്ച ട്വന്റി 20 കളിക്കാരനാകാൻ മലിംഗ സഹായിച്ചിട്ടുണ്ട്, മുംബൈയ്ക്ക് വേണ്ടി അദ്ദേഹം വർഷങ്ങളോളം അത് ചെയ്തു, അതിനാൽ ഞങ്ങൾക്ക് ഈ ഗെയിം വിജയിക്കാൻ അവസരം കിട്ടുമെന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് അറിയാമായിരുന്നു. ”

അവസാന പന്തിൽ ബൗൾഡായി മലിംഗയുടെ പന്തിൽ ധോണിയെ കൂട്ടുപിടിച്ച് മുംബൈക്ക് പൊരുതി. 41 പന്തിൽ നിന്ന് 41 റൺസെടുത്ത കീറൺ പൊള്ളാർഡ് 25 പന്തിൽ 41 റൺസെടുത്തു. ഐപിഎല്ലിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ വിക്കറ്റുകൾ നേടിയത് എന്തിനാണെന്ന് മനസിലാക്കിയാൽ പോലും മാലി അത് ആഗ്രഹിച്ചുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഐപിഎൽ ഫൈനൽ നിർവ്വഹിച്ച നിമിഷമായി താക്കൂറിനെ വഞ്ചിക്കാൻ പതുക്കെ പന്ത് വിദഗ്ദ്ധോപയോഗിക്കുകയായിരിക്കാം. മലിംഗയുടെ പന്തുകൾ അപ്രതീക്ഷിതമായി അവസാനിച്ചു. എന്നാൽ, ആ അവസരത്തിൽ വിക്കറ്റ് എടുക്കുന്നതിൽ ഏറ്റവും മികച്ച വിക്കറ്റ് നേടാൻ മുംബൈയ്ക്ക് കഴിയുമായിരുന്നു.

“ഒരു റൺ പോലും ഞാൻ സ്വന്തമാക്കിയിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ മത്സരം തുല്യനാകുമായിരുന്നു, എനിക്കൊരു വിക്കറ്റ് കിട്ടിയാൽ വിജയിക്കും,” മലിംഗ പറഞ്ഞു. “മത്സരത്തിൽ വിജയിക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിച്ചു, എന്റെ വിക്കറ്റ് എടുക്കുന്നതിനുള്ള ഓപ്ഷൻ തിരഞ്ഞെടുത്തു, ഇന്ന് ഒരു വിജയമായിരുന്നു”.

2019 ലെ ഐ സി സി പുരുഷന്മാരുടെ ക്രിക്കറ്റ് ലോകകപ്പിലാണ് മലിംഗ ഇപ്പോൾ പരിശീലനം നൽകുന്നത്. ശ്രീലങ്കൻ ഫാസ്റ്റ് ബൌളിംഗ് ആക്രമണത്തെ നയിക്കും.