എല്ലാ ദിവസവും നിങ്ങൾ ലൈംഗിക ബന്ധം പുലർത്തേണ്ടത് ഗാഢമായ കാരണങ്ങൾ! – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

എല്ലാ ദിവസവും നിങ്ങൾ ലൈംഗിക ബന്ധം പുലർത്തേണ്ടത് ഗാഢമായ കാരണങ്ങൾ! – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

TNN | അവസാനം അപ്ഡേറ്റുചെയ്തത് – മെയ് 13, 2019, 21:00 IST

01/8 നിങ്ങൾ ദൈനംദിന ലൈംഗിക എന്തുകൊണ്ട്

പതിവായി ലൈംഗിക ബന്ധത്തിൽ ഏർപ്പെടാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. സുഖം, ഹോർമോണുകൾ, രതിമൂർവം എന്നിവയൊഴികെ, ഇടയ്ക്കിടെ ലൈംഗിക ബന്ധം നിങ്ങളെ ജീവിക്കാൻ സഹായിക്കും! ആശയക്കുഴപ്പമുണ്ടോ? ‘ലൈവ് വെൽ ടു 101’ എന്ന പുസ്തകത്തിൽ ഡോൺ ഡോൺ ഹാർപർ ഇങ്ങനെ പറയുന്നു.

കൂടുതല് വായിക്കുക

02/8 അതു പ്രതിരോധശേഷി സാഹചര്യമാണ്

റെഗുലർ സെക്സ് (ആഴ്ചയിൽ രണ്ട് ആഴ്ചയിൽ കൂടുതലോ) ഇമിനോഗ്ലോബിൻ (ഇഗ്എ) എന്ന പ്രക്രീയയെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു, ശരീരത്തിൻറെ പ്രതിരോധശേഷിയും സെല്ലുലാർ വികസനവും ഉറപ്പിക്കുന്ന ശരീരത്തിലെ ഒരു പ്രധാന ആൻറിഗൻ. തണുപ്പ് അല്ലെങ്കിൽ ചുമ പോലുള്ള വൈറൽ രോഗബാധകൾക്കെതിരായ ശരീരവും ഇത് സംരക്ഷിക്കുന്നു. ശാരീരിക ലൈംഗികതയുള്ള ആളുകൾക്ക് ശരീരത്തിൽ ചെറിയ ആന്റിജനുണ്ട്. അതിനാൽ ഇത് ചൂടും ഭാരവും ഉണ്ടാക്കാനുള്ള ഒരു കാരണമാണ്.

കൂടുതല് വായിക്കുക

03/8 നിങ്ങൾ ചേരാത്തതാണു്

സെക്സ് കലോറി ഊർജമാക്കി. എത്ര തവണ നിങ്ങൾ കേട്ടിട്ടുണ്ട്? എന്നാൽ, നിങ്ങൾക്കറിയാമോ, കലോറി എരിയുന്നതിനെക്കാൾ കൂടുതൽ, സെക്സ് യഥാർത്ഥത്തിൽ വ്യായാമത്തിൻറെ ഒരു സ്വാഭാവിക രൂപമാണ്, അത് രക്തപ്രവാഹവും, ഉപാപചയ പ്രവർത്തനങ്ങളും മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു, ഭാവിയിൽ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുകയും, മൊത്തം ആരോഗ്യം നേടുകയും ചെയ്യുന്നു. അതിനാൽ, നിങ്ങൾ തിരക്കുപിടിക്കാൻ അടുത്തതവണ തീരുമാനിക്കുമ്പോൾ, ഇത് കൂടുതൽ ആകർഷണീയമാക്കാൻ എളുപ്പമാണ്.

കൂടുതല് വായിക്കുക

04/8 നിങ്ങളുടെ ഹൃദയം നല്ലതാണ്

ഇപ്പോൾ നിങ്ങൾ സാധാരണ ലൈംഗികതയെക്കുറിച്ച് ശരീരത്തിലെ രക്തപ്രവാഹത്തിൻറെ അളവ് മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു, നിങ്ങൾക്കറിയേണ്ട ഒരു കാര്യം കൂടി ഉണ്ട്. പതിവ് ലൈംഗിക പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഇടപഴകുന്നത് നിങ്ങളുടെ ഹൃദയ രോഗങ്ങൾക്ക് വലിയ വ്യത്യാസമുണ്ടാക്കുന്നു. ഇത് സ്ട്രോക്കുകൾ ലഭിക്കാനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കും. ഇതിനു പിന്നിലെ ശാസ്ത്രം? നിങ്ങൾ ലൈംഗികമായി ഉത്തേജിതനാകുമ്പോൾ മുൻകാലത്തേക്കാൾ ഹൃദയം വേഗത്തിൽ മിടുകയും നല്ല പ്രവർത്തനക്ഷമതയുള്ള ഹൃദയത്തിലേക്ക് നയിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

കൂടുതല് വായിക്കുക

05/8 ആദ്യകാല ഡിമെൻഷ്യ സാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നു

ഇത് വിശ്വസിക്കുമോ ഇല്ലയോ, സ്ഥിരമായി ലൈംഗിക ബന്ധത്തിലൂടെ തലച്ചോറിന്റെ പ്രവർത്തനം വർദ്ധിപ്പിക്കും. സെക്സ് ശരീരത്തിന്റെ എല്ലാ ഭാഗങ്ങളിലൂടെയും കൂടുതൽ രക്തപ്രവാഹം വരുത്തുന്നു. ഇത് തലച്ചോറിലെ സെൽതലത്തെ വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും, ആദ്യകാല ഡിമെൻഷ്യ, മെമ്മറി പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്ന അപകട സാധ്യതകൾ ഇല്ലാതാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഒരു സജീവവും അധ്വാനവുമായ തലച്ചോറ് നിങ്ങളെ കൂടുതൽ കാലം ജീവിക്കും.

കൂടുതല് വായിക്കുക

06/8 തലവേദന പരിഹാരം

തലവേദന ഒഴിവാക്കുന്നതിനുള്ള പ്രതിവിധി കൂടിയാണ് സെക്സ്. ലൈംഗികബന്ധത്തിൽ ഏർപ്പെടുമ്പോൾ ശരീരത്തിലെ ഹോർമോൺ ഓക്സിറ്റോസിൻറെ ഒരു പ്രധാന വേദന പ്രകാശം ചെയ്യും. ഇത് ശാരീരിക വേദനയോ, ശാരീരിക വേദനയോ, ഞരമ്പുകളേയോ കുറയ്ക്കുന്നതിലും വലിയ തലവേദന സൃഷ്ടിക്കുന്നു. നല്ല ഉറക്കം ലഭിക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കും!

കൂടുതല് വായിക്കുക

07/8 നിങ്ങളുടെ മാനസികാവസ്ഥ തേടിയില്ലെന്ന്

ഇപ്പോൾ ഈ ഒരു ആമുഖം ആവശ്യമില്ല, അത്? റെഗുലർ ലൈംഗിക ബന്ധത്തിൽ ഇടപഴകുന്നത് പോസിറ്റീവ് ബോഡി ചിത്രത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു, നിങ്ങളുടെ ആത്മവിശ്വാസം ഉയർത്തുന്നത്, ഇത് നിങ്ങളെ സന്തുഷ്ടരാക്കുകയും നിങ്ങളുടെ മാനസികാവസ്ഥ ഉയർത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. സന്തോഷകരവും സമ്മർദപൂരിതവുമായ ജീവിതം നീണ്ടുകിടക്കുന്ന ജീവിതം തുല്യമാണ്.

കൂടുതല് വായിക്കുക

08/8 പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ക്യാൻസർ പുരുഷന്മാർ സംരക്ഷിക്കും

ഓസ്ട്രേലിയൻ അധിഷ്ഠിത സർവകലാശാല നടത്തിയ ഒരു പഠനവും 50 വയസ്സിനു മുകളിൽ പ്രായമുള്ള പുരുഷന്മാരിലെ പ്രോസ്റ്റേറ്റ് കാൻസർ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നതിനായി ഞെട്ടിക്കുന്ന വ്യത്യാസങ്ങൾ കാണിക്കുന്നു. കൂടുതൽ ലൈംഗികവേഴ്ച (ഒരാഴ്ച്ചയിൽ രണ്ടോ മൂന്നോ തവണ) ലൈംഗികബന്ധത്തിൽ ഏർപ്പെടുന്നവർ പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ക്യാൻസർ ചെയ്തവരെ അപേക്ഷിച്ച്.

ലൈംഗിക ബന്ധത്തിന് കൂടുതൽ കാരണങ്ങളുണ്ടോ?

കൂടുതല് വായിക്കുക