സ്കിസിയോഫ്രീനിയയെ ബ്രോക്കോളി മുളപ്പിച്ചെടുക്കാൻ കഴിയും: പഠനം – തെലുങ്കാന ഇന്ന്

സ്കിസിയോഫ്രീനിയയെ ബ്രോക്കോളി മുളപ്പിച്ചെടുക്കാൻ കഴിയും: പഠനം – തെലുങ്കാന ഇന്ന്

ബ്രൂക്കോലി മുളപ്പിച്ച കീടനാശിനികളിൽ നിന്നും ഒരു രാസപ്രയോഗം സ്കീസോഫ്രീനിയ ലക്ഷണങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കാൻ ശാസ്ത്രജ്ഞന്മാർ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. പരമ്പരാഗത മരുന്നുകളുടെ അനാവശ്യ പാർശ്വഫലങ്ങൾ കുറയ്ക്കുന്ന ചികിത്സകൾക്കാവശ്യമായ മാർഗങ്ങളിലൂടെ ഇത് കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. അമേരിക്കയിലെ ജോൺസ് ഹോപ്കിൻസ് സർവകലാശാലയിലെ ശാസ്ത്രജ്ഞർ, രാസ ഗ്ലൂട്ടമറ്റുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സ്കീസോഫ്രീനിയ ബാധിച്ചവരുടെ തലച്ചോറിലെ രാസ അസന്തുലനം കൂട്ടിവായിട്ടുണ്ട്.

രാസ സൾഫോറാഫാനെ ഉയർന്ന അളവിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ബ്രോക്കോളി മുള സത്തിൽ ചേർത്ത്, രാസ ഗ്ലൂട്ടാമാറ്റിന്റെ അളവ് കുറക്കാൻ ഒരു വഴി ഒരു ദിവസമായിരിക്കാം. പലതരം cruciferous പച്ചക്കറികളിൽ നിന്ന് കണ്ടെത്തിയ സൾഫൊറഫാഫെൻ, ദശകങ്ങൾക്കു മുമ്പ് ആദ്യമായി “chemoprotective” പദാർത്ഥമായി തിരിച്ചറിഞ്ഞു.

“സ്കീസോഫ്രീനിയയെ വികസിപ്പിക്കുന്നതിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളുണ്ടാക്കാൻ സുരക്ഷിതമായ ഒരു സപ്ഫമെന്റിൽ സൾഫൊറഫാ ഷായെ സാധ്യതയുണ്ട്,” ജൊൻസ് ഹോപ്കിൻസ് സർവകലാശാലയിലെ പ്രൊഫസർ അകിറ സാവാ പറഞ്ഞു.

സ്കിസൊഫ്രേനിയ സങ്കൽപ്പങ്ങൾ, ഭീതി, ചിന്താശൂന്യമായ ചിന്ത, തോന്നൽ, പെരുമാറ്റം, ധാരണ, സംസാരിക്കുക എന്നിവയാണ്. സ്കീസോഫ്രീനിയ ചികിത്സിക്കാൻ ഉപയോഗിക്കുന്ന മരുന്നുകൾ എല്ലാവർക്കും പൂർണ്ണമായും പ്രവർത്തിക്കുന്നില്ല, അവ പലതരം അസുഖകരമായ സൈഡ് ഇഫക്റ്റുകൾക്ക് കാരണമാകാം.

JAMA Psychiatry എന്ന ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പഠനത്തിൽ ഗവേഷകരാണ് സ്കീസോഫ്രീനിയയും ആരോഗ്യകരമായ നിയന്ത്രണവും ഉള്ളവരിൽ മസ്തിഷ്ക്ക പരിവർത്തനത്തിലെ വ്യത്യാസങ്ങൾക്കായി കാത്തിരിക്കുന്നത്.
ആദ്യത്തെ സൈക്കോസിസ് എപ്പിസോഡിലെ 24 മാസത്തിനുള്ളിൽ 81 പേരെ റിക്രൂട്ട് ചെയ്തു. ഇത് സ്കീസോഫ്രീനിയയുടെ ലക്ഷണമാണ്, കൂടാതെ സമൂഹത്തിൽ നിന്നുള്ള 91 ആരോഗ്യപരമായ നിയന്ത്രണങ്ങൾ. പങ്കെടുക്കുന്നവർ ശരാശരി 22 വയസുള്ളവരും 58 ശതമാനം പുരുഷന്മാരും ആയിരുന്നു.

മസ്തിഷ്ക്കത്തോടനുബന്ധിച്ച് ജനങ്ങൾക്കിടയിലെ അഞ്ച് പ്രദേശങ്ങളെ അളക്കുകയോ താരതമ്യപ്പെടുത്തുകയോ ചെയ്യുന്ന ഗവേഷകർ ഗവേഷകർ ശക്തമായ കാന്തം ഉപയോഗിച്ചു. അടുത്തതായി, ഗവേഷകർ തലച്ചോറിലെ ഗ്ലാട്ടമറ്റ് എങ്ങനെ നിയന്ത്രിക്കാമെന്നും ഈ മാനേജ്മെൻറ് രോഗം ദുർബലമാണോ എന്നും ചോദിച്ചു. അവർ എങ്ങനെ സൂക്ഷിച്ചുവെന്നത് ആദ്യം കണ്ടതാണ്.

അതിനാൽ, ഈ സന്തുലിതാവസ്ഥകൾ ആവശ്യമെങ്കിൽ സംഭരണത്തിൽ നിന്ന് ഗ്ലൂറ്റമാറ്റ് വിടുതലിനോ അല്ലെങ്കിൽ വളരെയധികം സംഭരിക്കാൻ ശേഷിയുണ്ടോ എന്നു വ്യക്തമാക്കിയ ഗവേഷകർ ഗവേഷണം നടത്തുകയാണ്. എലിലെ എൽ-ബൂട്ടോണിയൻ സോൾഫോക്സിമൈൻ ഉപയോഗിച്ച ടീമാണ് ഉപയോഗിച്ചത്. തലച്ചോറ് സെല്ലുകൾ ഗ്ലൂറ്റമിയോണിലേക്ക് മാറാൻ സഹായിക്കുന്ന ഒരു എൻസൈം തടയാൻ സഹായിക്കുന്നു. ഈ ഞരമ്പുകൾ വേഗത്തിൽ ആവേശഭരിതരാണെന്ന് അവർ കണ്ടെത്തി, അതായത് അവർ മറ്റ് മസ്തിഷ്ക കോശങ്ങളിലേക്ക് കൂടുതൽ സന്ദേശങ്ങൾ അയയ്ക്കുകയാണെന്നാണ്.

സന്തുലിതാവസ്ഥയിലേയ്ക്ക് നയിക്കുന്ന മസ്തിഷ്ക കോശങ്ങളെ മസ്തിഷ്കത്തിലെ കോശങ്ങളിൽ കാണപ്പെടുന്നതിന് സമാനമായ രീതിയിലാണ് മസ്തിഷ്ക കോശങ്ങൾ മാറ്റുന്നത്.
അടുത്തതായി, ഗ്ലാട്ടാറ്റോണിന്റെ രൂപത്തിൽ കൂടുതൽ ഗ്ലോട്ടമറ്റ് ശേഖരിക്കാനായി നേർ വിപരീതമാക്കാനും ബാലൻസ് മാറ്റാനും ഗവേഷകർ ആഗ്രഹിച്ചു. ഗ്ലൂട്ടാഥിയോൺ ഉണ്ടാക്കാൻ മറ്റൊരു തന്മാത്രുമായി ഗ്ലൂറ്റമറ്റ് അടിക്കുന്ന എൻസൈം കൂടുതൽ വരുത്തുന്ന ഒരു ജീനിലേക്ക് തിരിഞ്ഞ് ബ്രോക്കോളി മുളപ്പിച്ചികളിൽ അവർ രാസ സൾഫോറാഫാനെ ഉപയോഗിച്ചു.

അവർ എലിലെ മസ്തിഷ്ക കോശങ്ങൾ ഗ്ലൂറ്റയായോയോയ്ക്കൊപ്പം കഴിക്കുമ്പോൾ, നെയ്ൽ സെല്ലുകൾ വെടിവെച്ചിരുന്ന വേഗത കുറഞ്ഞു, അതായത് അവർ കുറച്ച് സന്ദേശങ്ങൾ അയയ്ക്കുകയാണുണ്ടായത്. സ്കീസോഫ്രീനിയ തലച്ചോറിലെ മസ്തിഷ്കത്തിലെ പാറ്റേൺ പോലെ മസ്തിഷ്ക കോശങ്ങൾ പെരുമാറാൻ ഇത് ഇടയാക്കി എന്നാണ് ഗവേഷകർ പറയുന്നത്.