DASH ഭക്ഷണത്തിന് ഹൃദയാഘാത സാധ്യത കുറയ്ക്കും: Study – Telangana Today

DASH ഭക്ഷണത്തിന് ഹൃദയാഘാത സാധ്യത കുറയ്ക്കും: Study – Telangana Today

ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദത്തിലുണ്ടാകുന്ന പ്രഭാവം 75 വയസ്സിനു താഴെയുളളവരിൽ പകുതിയോളം ഹൃദയസ്തംഭനത്തിന് കാരണമാകുമെന്നും ഗവേഷണങ്ങൾ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

അമേരിക്കൻ ജേണൽ ഓഫ് പ്രിവെന്റീവ് മെഡിസിനിൽ ഈ ഗവേഷണം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു. പഴങ്ങൾ, പച്ചക്കറികൾ, പരിപ്പ്, ധാന്യങ്ങൾ, കോഴി, മത്സ്യം, കൊഴുപ്പ് കുറഞ്ഞ പാലുൽപന്നങ്ങൾ തുടങ്ങിയവ ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നു. ഉപ്പ്, ചുവന്ന മാംസം, മധുരപലഹാരങ്ങൾ, പഞ്ചസാര, മധുരമുള്ള പാനീയങ്ങൾ എന്നിവ കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യും. മെഡിറ്ററേനിയൻ ഭക്ഷണരീതിയ്ക്ക് സമാനമാണ്. എന്നാൽ, കൊഴുപ്പ് കുറഞ്ഞ പാലുല്പാദനം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനും ലഹരിപാനീയങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുന്നതിനും വ്യത്യാസമുണ്ട്.

75 വയസ്സിനു മുകളിൽ പ്രായമുള്ളവരുടെ കണക്കനുസരിച്ച് 75 വയസ്സിനു താഴെയുള്ളവർ, ഡി.എച്ച്.എ.ഡി ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെട്ടിരിക്കുന്നവരാണ് ഭക്ഷണത്തോടുള്ള ഭക്ഷണശൈലിയിൽ കുറഞ്ഞത് ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നവരേക്കാൾ ഹൃദയാഘാത സാധ്യത വളരെ കുറവാണ്.

“ഹൃദയംമുതലുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഡി.എച്ച്.എ.ഡി ഭക്ഷണത്തിൻറെ പ്രാധാന്യം ഏതാനും മുൻ പഠനങ്ങൾ മാത്രമാണ് പരിശോധിച്ചിരിക്കുന്നത്, അവർ പരസ്പരവിരുദ്ധമായ ഫലങ്ങൾ കൈമാറിയിട്ടുണ്ടെന്ന്” പഠനത്തിന്റെ മുഖ്യരചന ക്ലോഡിയ എൽ എൽ ഫോറസ്, വൈക്ക് ഫോറസ്റ്റ് സ്കൂൾ ഓഫ് മെഡിസിൻ പറഞ്ഞു.

“DASH ഡയറ്റിനെ പിന്തുടരുന്നതിന് പകുതിയോളം ഹൃദയസ്തംഭനമുണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കാനാകുമെന്നാണ് ഈ ഗവേഷണം തെളിയിക്കുന്നത്, ഇത് ഏത് മരുന്ന് കഴിച്ചാലും നല്ലതാണ്,” കാംപോസ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

പഠനത്തിനായി ഗവേഷകർ ഗവേഷകർ ഗവേഷകർ ഗവേഷകർ ഗവേഷകർ ഗവേഷകർ ഗവേഷകർ ഗവേഷകർ ഗവേഷകർ ഗവേഷകർ ഗവേഷകർ അവലോകനം ചെയ്തു. 45 വയസ്സിനും 84 വയസ്സിനും ഇടയിലുള്ള യുവാക്കളിൽ നിന്ന് 4,478 പുരുഷന്മാരും സ്ത്രീകളും ആറ് വയസിൽ നിന്ന് കണ്ടെടുത്തു. 2000 നും 2002 നും ഇടയിലുള്ള Atherosclerosis പഠനം.

അവരുടെ ഭക്ഷണ ശീലങ്ങളുടെ വിലയിരുത്തൽ, ഒരു നിശ്ചിത ഭക്ഷണത്തിന്റെയും പാനീയങ്ങളുടെയും ഉപഭോഗവും വിതരണവും അടങ്ങുന്ന 120-ഇടുങ്ങിയ ചോദ്യാവലിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ്.

DASH ഡയറ്റ്
ഈ ഡാറ്റ ഉപയോഗിച്ച് പഠന സംഘം പങ്കെടുത്തവരെ അഞ്ച് ഗ്രൂപ്പുകളായി വിഭജിച്ചു. പഠനത്തിലെ ജനസംഖ്യയുടെ 20 ശതമാനം, ഓരോ ഭക്ഷണ രീതിയും എങ്ങനെ നന്നായി (അല്ലെങ്കിൽ മോശമായി) അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ്. ജനസംഖ്യ മൊത്തമായി ഡി.എച്ച്.എച്ച്. അനുസരിച്ച്, 75 വയസിനു താഴെയുള്ളവർക്കായി, ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ DASH കംപൈലിംഗ് ഗ്രൂപ്പിലുള്ള ഗ്രൂപ്പിലുള്ളവർ, ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ കമ്പനിയായ ഗ്രൂപ്പിലെ അപേക്ഷകരെക്കാൾ 40 ശതമാനം കുറവാണ്.

“മുതിർന്നവരിൽ ഹൃദയസ്തംഭനം നേരിടുന്നതിന് ഇടയ്ക്കിടെയുള്ള ഹൃദയാഘാതം, ആരോഗ്യപരിചയത്തിന്റെ ചെലവ് ഗണ്യമായി കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. അതിനാൽ, ഹൃദയസംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് ഒരു പ്രധാന പൊതുജനാരോഗ്യ ലക്ഷ്യം തിരിച്ചറിയാൻ കഴിയുന്നുണ്ട്,” ക്യാമ്പോസ് പറഞ്ഞു. ഹൃദയധമനികളുടെ പ്രാഥമിക പ്രതിരോധത്തിൽ ഫലപ്രദമായ ഘടകമാണെന്ന് DASH ഡയറ്റിന്റെ ഭാഗമായി. ”