ആരോഗ്യകരമായ ഗെയിമിംഗ് ബിഹേവിയർ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് PUBG മൊബൈൽ ഗെയിംപ് പ്ലാൻ മാനേജ്മെന്റ് സിസ്റ്റം റോളിംഗ് ഔട്ട് വാൾട്ട് – എൻഡിടിവി ന്യൂസ്

ആരോഗ്യകരമായ ഗെയിമിംഗ് ബിഹേവിയർ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് PUBG മൊബൈൽ ഗെയിംപ് പ്ലാൻ മാനേജ്മെന്റ് സിസ്റ്റം റോളിംഗ് ഔട്ട് വാൾട്ട് – എൻഡിടിവി ന്യൂസ്

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ജനപ്രിയമായ ഗെയിമുകളിൽ ഒന്നായ PUBG മൊബൈലാണ് വിദ്യാർത്ഥികൾക്കിടയിൽ ആസക്തിയെ തടയുന്നതിനായി ഇന്ത്യയിൽ ചില പ്രദേശങ്ങളിൽ നിരോധിച്ചത്. ടെൻസെന്റ് ഗെയിമുകൾ (ലറ്റ്സ്പീഡ്, ക്വാണ്ടം സ്റ്റുഡിയോ) വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത ഈ വർഷം ആദ്യം, PUBG മൊബൈൽ എന്ന ഗെയിം യുവ ഗെയിമുകൾ ഗെയിമിൽ കൂടുതൽ സമയം ചെലവഴിക്കുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പു വരുത്താനായി ആരോഗ്യകരമായ ഒരു ഗെയിമിംഗ് പെരുമാറ്റത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്ന ഒരു പുതിയ സവിശേഷത അവതരിപ്പിക്കുന്നു. മുമ്പ് പരിശോധിച്ചപ്പോൾ ഈ ഫീച്ചർ പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടു, സുസ്ഥിരവും കൂടുതൽ സമതുലിതമായ മൊബൈൽ ഗെയിമിംഗ് അനുഭവവും സ്വീകരിക്കുന്നതിനായി കളിക്കാർ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനായി PUBG Mobile ഇപ്പോൾ പുതിയ ‘ഗെയിംപ്ലേ മാനേജ്മെന്റ്’ സംവിധാനം നിലവിൽ വരുന്നു.

ഇന്ത്യ, ഈജിപ്ത്, ഇൻഡോനേഷ്യ, ഇറാഖ്, കുവൈത്ത്, നേപ്പാൾ, ഖത്തർ, സൗദി അറേബ്യ, യു.എ.ഇ എന്നിവയുൾപ്പെടെ ഏഷ്യൻ, നോർത്ത് ആഫ്രിക്കൻ രാജ്യങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ചില മേഖലകളിൽ PUBG മൊബൈൽസിനായുള്ള പുതിയ ഗെയിംപ് പ്ലാൻ അവതരിപ്പിച്ചു. ആഗോളതലത്തിൽ വിന്യസിക്കപ്പെടുന്നതുവരെ പുതിയ മാർഗം മറ്റ് വിപണികളിലെ ഘട്ടങ്ങളിൽ വിന്യസിക്കും.

PUBG മൊബൈൽ പ്ലേ ചെയ്യുമ്പോൾ വിവരമറിയിക്കുന്ന സമയ മാനേജുമെന്റ് ചോയ്സുകൾ നടത്താൻ ഈ പുതിയ സിസ്റ്റം സഹായിക്കും. ഒരു ഉപയോക്താവ് ആദ്യമായി ഗെയിമിൽ ലോഗിൻ ചെയ്യുമ്പോൾ ഗെയിം പ്ലാൻ മാനേജ്മെന്റ് സിസ്റ്റം ആക്റ്റിവേറ്റ് ചെയ്യും, കാരണം സേവനം ആക്ടിവേറ്റ് ചെയ്യാൻ അവരുടെ പ്രായം വേണമെന്ന് നിർബന്ധമുണ്ട്. ഒരിക്കൽ അത് ആക്ടിവേറ്റ് ചെയ്യപ്പെട്ടാൽ, 18 വയസിനു താഴെയുള്ള കളിക്കാർ ഗെയിം തുടരാനാകുന്നതിനു മുമ്പ് ഒരു ഗെയിമിംഗ് ഉപദേശം അംഗീകരിക്കേണ്ടതുണ്ട്. കൂടാതെ, ഗെയിം കളിക്കുന്നത് നിർത്തി അല്ലെങ്കിൽ വിശ്രമിക്കാൻ എപ്പോഴാണ് കളിക്കാരെ ഓർമിപ്പിക്കുന്നതിനായി നോട്ടിഫിക്കേഷൻ പോപ്പ്-അപ്പുകൾ ഉപയോഗിക്കും.

ഗ്ലോബൽ പബ്ലിഷിംഗ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റിന്റെ ജനറൽ മാനേജർ ടെൻസന്റ് ഗെയിംസ് വിൻസെന്റ് വാങ് പറയുന്നു, “പബ്ജിംഗ് മൊബൈൽ ഒരു ഉത്തരവാദിത്തമുള്ള വിനോദ വിനോദ ദാതാവാണ്. എല്ലാ പ്രായത്തിലുമുള്ള കളിക്കാർക്കും ടെക്നോളജി, വീഡിയോ ഗെയിമുകളുടെ പ്രഭാവം വിശകലനം ചെയ്യുന്ന ലോകത്തെ വിദഗ്ധർക്കൊപ്പം ഞങ്ങളുടെ കമ്മ്യൂണിറ്റി സംഘം PUBG മൊബൈലിലേക്ക് വരുമ്പോൾ അറിയിച്ച തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടാൻ ഞങ്ങളുടെ കമ്മ്യൂണിറ്റി സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ദശലക്ഷക്കണക്കിന് കളിക്കാർ ആഗോളതലത്തിൽ പി.ജി.ജി.ജി മൊബൈൽ ഉപയോഗിക്കുന്നത് സുസ്ഥിരമായി നിലനിർത്തുമെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിൽ ഇന്ന് നടപടിയാണ്.

ഗെയിം പ്ലേ മാനേജ്മെൻറ് സംവിധാനത്തിന്റെ ആനുകൂല്യത്തിൽ കളിക്കാരെ പഠിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള മുൻകൈയെടുക്കാനും പബ്ജ് മൊബൈൽ ശ്രമിക്കുന്നു. ഗെയിം കമ്പനി ആഗോള വിന്യാസത്തിന് തുല്യം പോലെ ഗെയിം പ്ലേ മാനേജ്മെന്റ് സിസ്റ്റം “ക്രമീകരിക്കാനും മെച്ചപ്പെടുത്താനും ഉപയോക്തൃ ഫീഡ്ബാക്കും അനുഭവവും വിലയിരുത്തുകയും ചെയ്യും.

നിങ്ങൾ ഒരു പാറക്കൂട്ടത്തിലാണ് ജീവിച്ചിരുന്നത് എങ്കിൽ, 2017 ൽ PUBG മൊബൈൽ പുറത്തിറക്കി, ചെറിയ സ്ക്രീനിൽ ലഭ്യമായ ഏറ്റവും ജനപ്രീതിയുള്ള ഷൂട്ടിംഗ് ഗെയിമുകളിൽ ഒന്നായി മാറി. ഒരു മത്സരത്തിൽ വിജയികളാകുന്ന ഒരു യുദ്ധത്തിൽ 100 ​​കളിക്കാർ പാരച്യൂട്ട് ഒരു വിദൂര ദ്വീപിന് ശേഷം നിൽക്കുന്ന അവസാന വ്യക്തിയാണ് കളിയുടെ ലക്ഷ്യം. കളിക്കാർ തങ്ങളുടെ ആയുധങ്ങളും വാഹനങ്ങളും വിതരണക്കാരും കണ്ടെത്തണം. ഓരോ കളിക്കാരെയും തോൽപ്പിക്കുക, അവസാനത്തെ കളിക്കാരൻ. അപ്ലിക്കേഷൻ സ്റ്റോർ വഴിയും ഗൂഗിൾ പ്ലേ വഴിയും ആൻഡ്രോയ്ഡ് വഴി നിങ്ങൾക്ക് ഐഒസി വഴി സൗജന്യമായി PUBG മൊബൈൽ ഡൌൺലോഡ് ചെയ്യാൻ കഴിയും.