ഫോട്ടോഷോപ്പിന്റെ പഴയ പതിപ്പുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് അവസാനിപ്പിക്കുന്നതിന് അഡോബ് ഉപയോക്താക്കളെ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നു, അല്ലെങ്കിൽ അവർക്കെതിരെ കേസ് നടത്താൻ കഴിയും – INQUIRER.net

ഫോട്ടോഷോപ്പിന്റെ പഴയ പതിപ്പുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് അവസാനിപ്പിക്കുന്നതിന് അഡോബ് ഉപയോക്താക്കളെ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നു, അല്ലെങ്കിൽ അവർക്കെതിരെ കേസ് നടത്താൻ കഴിയും – INQUIRER.net

നിങ്ങളുടെ ഹാർഡ്-പെയ്ഡ് പണം എന്തെങ്കിലും എന്തെങ്കിലും ചെലവഴിക്കുമ്പോൾ അത് സ്വപ്രേരിതമായി നിങ്ങളുടേതാണ്-എന്നിരുന്നാലും, എല്ലായ്പ്പോഴും അഡോബി “ചെറിയ പ്രപഞ്ചത്തിൽ” ആ രീതിയിൽ പ്രവർത്തിക്കില്ല. വർഷങ്ങളായി നിരവധി ആൾക്കാർ പഴയ പതിപ്പുകളാണെങ്കിൽ (അല്ലെങ്കിൽ വ്യാജമായ പതിപ്പുകൾ പുതിയ പ്രോഗ്രാമുകൾ എത്രമാത്രം ചെലവേറിയതാണ് കാരണം സോഫ്റ്റ്വെയർ കമ്പനിയുടെ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ.

എന്നാൽ കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച, ഫോട്ടോഷോപ്പ്, ലൈറ്റ്റൂം ക്ലാസിക്, പ്രീമിയർ, അനിമേറ്റ്, മീഡിയ ഡയറക്ടർ തുടങ്ങിയ ക്രിയേറ്റീവ് ക്ലൗഡ് ആപ്ലിക്കേഷനുകളുടെ മുൻ പതിപ്പുകൾ നിർത്തലാക്കാൻ അഡോബ് ഒരു വിചിത്ര നീക്കം ചെയ്തു. അവർ ഇമെയിൽ വഴി അവരുടെ കസ്റ്റമർമാർക്ക് അക്ഷരങ്ങൾ അയയ്ക്കാൻ തുടങ്ങി, മേൽപ്പറഞ്ഞ അപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഉപയോഗിക്കാൻ അവർക്ക് ലൈസൻസ് നൽകിയിട്ടില്ലെന്ന് അവരെ ഓർമിപ്പിക്കുക പോലും ചെയ്തു.

അൺസ്പ്ലാഷ് വഴി

ഏതാനും ദിവസങ്ങൾക്കുമുൻപ്, മാറ്റ് റോസക് എന്ന പേരിൽ ഒരു ട്വിറ്റർ ഉപയോക്താവ് കമ്പനിയിൽ നിന്നും ലഭിച്ച കത്തിന്റെ ഒരു പകർപ്പ് പങ്കുവെച്ചു. ഇ-മെയിലിൽ സൂചിപ്പിച്ചതുപോലെ, കമ്പനിയുടെ ശക്തമായ നിയമനടപടികളുമായി ഉപയോക്താക്കൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുകയും പകരം പുതിയ പതിപ്പിലേക്ക് അപ്ഗ്രേഡ് ചെയ്യാൻ നിർദ്ദേശിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

“സമീപകാലത്ത് ഞങ്ങൾ ക്രിയേറ്റീവ് ക്ലൗഡ് അപ്ലിക്കേഷനുകളുടെ ചില പഴയ പതിപ്പുകൾ നിർത്തലാക്കി, ഒരു ഉടമ്പടിയുടെ നിബന്ധനകൾക്ക് കീഴിൽ അവ ഉപയോഗിക്കാൻ ലൈസൻസ് നൽകിയിട്ടില്ല. തുടർച്ചയായ പതിപ്പ് (കൾ) നിങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് തുടരുകയാണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ മൂന്നാം കക്ഷികൾ ലംഘനത്തിന്റെ സാധ്യതയുള്ള ക്ലെയിമുകൾക്ക് സാധ്യതയുണ്ടായിരിക്കുമെന്നത് ശ്രദ്ധിക്കുക. ”

ഞാൻ ഇനി മുതൽ @ ആഡോബിയിൽ നിന്നും ഒരു ഇമെയിൽ എനിക്ക് ലഭിക്കുന്നു. ഞാൻ പണം നൽകുന്ന സോഫ്റ്റ്വെയറിലേക്ക് ഇനി അനുവദിക്കില്ല. എന്റെ സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ റദ്ദാക്കുന്നതിന് ഞാൻ ഊഹിക്കുന്നു.

പങ്കിടുക plz. pic.twitter.com/ZIIdqK5AkM

– മാറ്റ് റോസ്സാക്ക് 🍞 (@ kupoGames) മേയ് 10, 2019

കമ്പനി പ്രശ്നം നിറ്റി-റണ്സ് പോവേണ്ട എത്താതെ, അതെ സൗത്തില് കമ്പനിയുടെ ഔദ്യോഗിക റിപ്പോർട്ട് ട്വിറ്റർ അക്കൗണ്ട് വിചിത്രമായ പ്രഖ്യാപനം മൂലമാണ് പറയുന്നത് “നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന വ്യവഹാര.”

“മൂന്നാം കക്ഷിയുടെ ലംഘനത്തിന്റെ അവകാശവാദത്തെക്കുറിച്ച് ഞങ്ങൾക്ക് പറയാനാവില്ല. അനധികൃത ഉൽപന്നങ്ങളുടെ തുടർച്ചയായ ഉപയോഗം മൂലം മൂന്നാം കക്ഷികൾ പകർപ്പവകാശമോ മറ്റേതെങ്കിലും IP ലംഘനമോ ഉണ്ടാകുന്ന ഏതെങ്കിലും വ്യക്തിയോ കമ്പനിയോ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു, “Adobe കസ്റ്റമർ കെയർ ഒരു ട്വീറ്റുകളുടെ ഒരു പരമ്പരയിൽ വിശദീകരിച്ചു.

അഡോബ് മറ്റേതെങ്കിലും കമ്പനികളുടെ പരാമർശിച്ചു ഒരിക്കലും ആണെങ്കിലും, അതെ സൗത്തില് കഴിഞ്ഞ വർഷം അമേരിക്കൻ കോർപ്പറേഷൻ ഡോൾബി ലാബ്സ് ഒരു നൽകിയതെന്ന് പരാമർശിച്ചിരിക്കുന്ന പകർപ്പവകാശ അവക്കെതിരെ അഡോബ് നേരെ.

പ്രത്യക്ഷത്തിൽ, ഗ്രാഫിക് ആർട്ടിസ്റ്റുകൾ, ഡിസൈനർമാർ, ചിത്രകാരന്മാർ എന്നിവ പെട്ടെന്നുതന്നെ ബാധിച്ചേക്കാവുന്ന ഒരു തീരുമാനമാണ്. അടുത്തിടെയുള്ള വാർത്തകളുടെ വെളിച്ചത്തിൽ, അഡോബ് വരിക്കാരുടെ പ്രശ്നം ലഘുവായി കാണുന്നില്ല.

_____

InqPOP ൽ നിന്ന് കൂടുതൽ വായിക്കുക:

നിങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോൾ ‘ഇരുണ്ട മോഡ്’ മെസഞ്ചറിൽ പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കാം, അതിനാൽ നിങ്ങളുടെ സന്ദേശങ്ങളിൽ ആളുകൾക്ക് എളുപ്പത്തിൽ തിരസ്ക്കരിക്കാൻ കഴിയില്ല

സൈറ്റിനെ ആധാരമാക്കിയ യൂട്യൂബർ പ്ലാജറിസം എന്നതിനായുള്ള മറ്റൊരു ഉള്ളടക്ക സ്രഷ്ടാവിനെ വിളിക്കുന്നു

ആദ്യ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലമായി വാക്കുകളുടെ ‘മൈഗ്രേറ്റ്’, ‘മൈഗ്രേറ്റിംഗ്’ സ്പൈക്കിനായി Google തിരയലുകൾ