എക്സിറ്റ് പോൾ ഫലങ്ങൾക്ക് തൊട്ടുപിന്നിൽ; ത്രയം – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്

എക്സിറ്റ് പോൾ ഫലങ്ങൾക്ക് തൊട്ടുപിന്നിൽ; ത്രയം – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്

ആഗോള വിപണികളിലെ മുന്നേറ്റവും ആഭ്യന്തര വിപണികളിലെ ഉയർച്ചയും ആഭ്യന്തര ഓഹരി വിപണികളിലെ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ കനത്ത തിരിച്ചടി നേരിട്ടതും രൂപയ്ക്ക് നേട്ടമായി.

സെൻസെക്സ്

നിഫ്റ്റി 1.5 ശതമാനം വീതം നേട്ടത്തോടെ എത്തിയതായി റിപ്പോർട്ട്.

ഏഴു ഘട്ടങ്ങളിലേക്കുള്ള ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ അവസാന ഘട്ടം ഈ വാരാന്ത്യത്തിൽ അവസാനിക്കും. ഞായറാഴ്ച വൈകുന്നേരത്തോടെ പുറത്തുപോകുന്ന എക്സിറ്റ് പോളുകൾ.

സ്വകാര്യ ബാങ്കിങ്, ധനകാര്യ, റിയൽറ്റി, റിയാൽറ്റി ഓഹരികളാണ് കൂടുതൽ നേട്ടമുണ്ടാക്കിയത്. ഐടി, മെറ്റൽ ഓഹരികൾ വിൽപ്പന സമ്മർദ്ദത്തിലായിരുന്നു. എൻഎസ്ഇ ഫാർമ സൂചിക 1.50 ശതമാനം താഴ്ന്നു. അരബിന്ദോ ഏഴ് ശതമാനത്തോളം ഇടിഞ്ഞു.

ബിഎസ്ഇ സെൻസെക്സ് 537 പോയിന്റ് അഥവാ 1.44 ശതമാനം നേട്ടത്തോടെ 37,931 ലും നിഫ്റ്റി 150 പോയിന്റ് ഉയർന്ന് 11,407 ലും ക്ലോസ് ചെയ്തു.

ഇന്ത്യയുടെ വിക്ടോഡിംഗ് സൂചിക 0.12 ശതമാനം താഴ്ന്ന് 28.12 ലെത്തി.

വെള്ളിയാഴ്ച ദലാൽ സ്ട്രീറ്റിനെ ഉയർത്തിക്കാട്ടിയ പ്രധാന ഘടകങ്ങൾ ഇതാ:

തെരഞ്ഞെടുപ്പു സംബന്ധമായ ട്രേഡുകൾ

ഏഴാം ഘട്ട വോട്ടെടുപ്പിനു മുന്നോടിയായി വ്യാപാരികൾ തിരഞ്ഞെടുപ്പുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കാം. ഇന്ത്യൻ വോട്ടർമാർ എക്സിറ്റ് പോൾ പ്രതീക്ഷയോടെ കാത്തിരിക്കുകയാണ്.

എക്സിറ്റ് പോൾ ഫലങ്ങൾ നിക്ഷേപകർക്ക് ഒരു നുള്ള് ഉപ്പുവെള്ളിയെടുക്കാൻ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ടെങ്കിലും.

“കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് ദേശീയ തിരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ എക്സിറ്റ് പോളുകൾ കൃത്യമായിരുന്നില്ല. 2004 ൽ എക്സിറ്റ് പോൾ ഫലങ്ങൾ പ്രവചിച്ച ബി.ജെ.പി നേതൃത്വത്തിലുള്ള എൻഡിഎ സഖ്യം വീണ്ടും നേടിയപ്പോൾ 2009 ൽ അവർ കോൺഗ്രസ് നേതൃത്വത്തിലുള്ള യുപിഎ സീറ്റ് ഷെയർ ഊന്നിപ്പറയുകയായിരുന്നു. 2014 ൽ എക്സിറ്റ് പോളുകൾ ബിജെപി നേതൃത്വത്തിലുള്ള എൻ ഡി എ വിജയിയെ കൃത്യമായി പ്രവചിച്ചപ്പോൾ, അവർ വിജയത്തിന്റെ മാർജിൻ ഗണ്യമായി കുറച്ചുകാണുകയും ചെയ്തു.

സ്വകാര്യ ബാങ്കുകൾ, എഫ്.എം.സി.ജി ഓഹരികൾ ലിഫ്റ്റ് സൂചകങ്ങൾ

ബാങ്കിംഗ്, ഫിനാൻഷ്യൽ, എഫ്.എം.സി.ജി ഓഹരികൾ വെള്ളിയാഴ്ച റാലിയിലാണ്. എച്ച്ഡിഎഫ്സി കൗണ്ടികളിൽ 140 പോയിന്റ് കൂടി സെൻസെക്സ് ഉയർന്നു.

ഐസിഐസിഐ ബാങ്ക്

,

കൊട്ടക് മഹീന്ദ്ര ബാങ്ക്

ബജാജ് ഫിനാൻസ് 120 പോയിന്റ് നേടി. എഫ്.എം.സി.ജി

ഹിന്ദുസ്ഥാൻ യൂണിലിവർ

85 പോയിന്റ് നേട്ടമുണ്ടാക്കി. സെൻസെക്സിലെ 30 ഓഹരികളിൽ 21 എണ്ണം മാത്രമാണ് ഉയർന്നത്.

സാങ്കേതിക ഘടകം

വ്യാഴാഴ്ച രാവിലെ ഹരിമി സമ്പ്രദായം ആരംഭിച്ചു. 11,300 ലെവൽ തകർക്കുന്നത് ഒരു റാലി ട്രിഗർ ചെയ്യുന്നതായി ചില വിദഗ്ധർ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു.

നിഫ്റ്റി ഒരു ഹരാമി സമ്പ്രദായം രൂപീകരിച്ചു. ദിവസക്കൂലിക്ക് ഇടുങ്ങിയ മൂന്ന് ബാർ രൂപീകരണം രൂപീകരിച്ചു. തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം വരുന്നതിന് തൊട്ടുമുമ്പുള്ള ഒരു ഹ്രസ്വകാല നടപടികളിലേക്ക് നീങ്ങാൻ കഴിയുമെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്നു. മോട്ടിലാൽ ഓസ്വാൾ സെക്യൂരിറ്റീസ് ഓഫ് ചന്ദാൻ തപാരിയ പറഞ്ഞു. .

ക്വാർട്ടർലി നമ്പറുകൾ തിളങ്ങുന്നു

നാല് നിഫ്റ്റി കമ്പനികൾ കഴിഞ്ഞ മാർച്ചിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു. ഇവയിൽ മൂന്ന് സ്റ്റോറുകൾ ഉൾപ്പെടുത്തിയ സ്റ്റോക്ക് നേട്ടവും ഇന്ത്യൻ ഓഹരികളിൽ ശുഭാപ്തിവിശ്വാസം വർധിപ്പിച്ചു. ബജാജ് ഓട്ടോയുടെ ലാഭം 21 ശതമാനം ഉയർന്ന് 44 ശതമാനമായി. ബജാജ് ഓട്ടോ ഓഹരി വിലയിൽ മികച്ച മുന്നേറ്റമുണ്ടായി.

ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ മാർക്കറ്റ്

സെൻസെക്സിലെ 30 ഓഹരികളിൽ 23 ശതമാനവും ബജാജ് ഫിനാൻസിന്റെ ഓഹരി വില 5.89 ശതമാനവും ഉയർന്നു. മാർച്ചിൽ അവസാനിച്ച ത്രൈമാസത്തിൽ മികച്ച നേട്ടം കൈവരിച്ചാണ് എൻ.ബി.എഫ്. ഹീറോ മോട്ടോകോർപ്, മാരുതി സുസുക്കി, ബജാജ് ഓട്ടോ, കൊട്ടക് മഹീന്ദ്ര ബാങ്ക്, എച്ച്ഡിഎഫ്സി എന്നിവയും നേട്ടമുണ്ടാക്കി.

അതേസമയം, യെസ് ബാങ്കാണ് ഏറ്റവും മോശം ഇൻഡെക്സ് നടത്തുക. മൂന്നാം പാദത്തിൽ ഇത് കുറഞ്ഞു. എച്ച് സി എൽ ടെക്നോളജീസ്, വേദാന്ത,

ഇൻഫോസിസ്

ടിസിഎസ്, സൺ ഫാർമ തുടങ്ങിയവയുടെ ഓഹരികൾ മികച്ച മുന്നേറ്റമാണ് കാഴ്ചവച്ചത്.

ബി എസ് ഇ മിഡാപ് സൂചിക സെൻസെക്സ് 0.8 ശതമാനം ഉയർന്ന് 1.08 ശതമാനം മുന്നേറി. സെൻസെക്സ് 0.51 ശതമാനം നേട്ടമുണ്ടാക്കി.

ഐടി, ടെക്, ഹെൽത്ത്കെയർ, ലോഹങ്ങൾ തുടങ്ങിയവയെല്ലാം കുറവായിരുന്നു. മറ്റ് എല്ലാ മേഖലകളും പച്ചക്കറിയിൽ അവസാനിച്ചു. വാഹന, ബാങ്കിങ്, ഫിനാൻസ്, എഫ്എംസിജി എന്നിവയാണ് മികച്ച ഇൻഡെക്സുകൾ. രണ്ട് ശതമാനം വീതം ഉയർന്നു.

വിദഗ്ദ്ധ കാഴ്ച
ആഗോള വിപണിയുടെ ചുവടുപിടിച്ചാണ് ആഭ്യന്തര വിപണിയിലും ആഭ്യന്തര ഓഹരി വിപണികളിലും ഉണർവ് പ്രകടമായിരിക്കുന്നത്. ഓട്ടോ, എഫ്എംസിജി, റിവേഴ്സ് റിപോ, റിവേഴ്സ് റിപോ നിരക്കുകൾ കുറയും. ചുരുക്കത്തിൽ, തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് ശേഷം നിക്ഷേപകർ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുകയും ചെയ്തു
– ജിയോജിത് ഫിനാൻഷ്യൽ സർവീസസ് റിസേർച്ച് മേധാവി വിനോദ് നായർ

അമേരിക്ക-ചൈന വ്യാപാര ചർച്ചകളിൽ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന അവ്യക്തത നിലനിൽക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും, ദീർഘകാലമായി കാത്തിരിക്കുന്ന എക്സിറ്റ് പോളുകൾക്ക് ഒരു ദിവസം മുമ്പു വലിയ തോതിൽ മാർക്കറ്റ് കാണിക്കുന്നുണ്ട്. ഞായറാഴ്ച നടക്കുന്ന അവസാനഘട്ട വോട്ടെടുപ്പിൽ, എല്ലാ മേഖലകളിലെയും എല്ലാ റൌണ്ട് വാങ്ങലുകളും വിപണിയുടെ പ്രതീക്ഷയോടെ പ്രതികരിക്കുന്നു. എക്സിറ്റ് പോൾ ഒരു സ്ഥിരതയുള്ള സർക്കാറിന്റെ
– ജഗന്നാഥം തുണ്ടുഗുണ്ട്ല, സീനിയർ വി.പി, സെന്റം ബ്രോക്കിങ്