ബാപ്പുവിനെ അപമാനിക്കുന്നതിന് പ്രജ്ഞാ ഠാക്കൂർ ഒരിക്കലും ക്ഷമിക്കില്ല: പി.ജെ. ഗോഡ്സെ റെക്കാർക്ക് – എൻഡിടിവി വാർത്ത

ബാപ്പുവിനെ അപമാനിക്കുന്നതിന് പ്രജ്ഞാ ഠാക്കൂർ ഒരിക്കലും ക്ഷമിക്കില്ല: പി.ജെ. ഗോഡ്സെ റെക്കാർക്ക് – എൻഡിടിവി വാർത്ത

2019 ലെ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്: പ്രജ്ഞാ ഠാക്കൂർ സ്ഥാനാർത്ഥി മോഡി നേരത്തെ പ്രതിരോധിച്ചിരുന്നു.

ന്യൂ ഡെൽഹി:

മഹാത്മാഗാന്ധിയുടെ കൊലപാതകിയായ നാഥുറാം ഗോഡ്സെയെ പ്രശംസിച്ച ബി.ജെ.പി നേതാക്കൾ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. പ്രജ്ഞാസിങ് താക്കൂർ അദ്ദേഹത്തെ ‘ ദേശാഭക്തൻ’ ( ദേശാഭിതി ) എന്ന് വിളിച്ചിരുന്നു. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോദിയുടെ ട്വിറ്റർ ചാനൽ വാർത്ത ന്യൂസ് 24 പറഞ്ഞു: “എനിക്ക് ഒരിക്കലും ക്ഷമിക്കാൻ കഴിയില്ല. ബാപ്പുവിനെ അപമാനിച്ചതിന്. ”

വ്യാഴാഴ്ച, പ്രജ്ഞാ ഠാക്കൂർ പറഞ്ഞു:. “നാഥുറാം ഗോഡ്സെയുടെ ഒരു ദെശ്ഭക്ത് (ദേശസ്നേഹി) ആയിരുന്നു, ഒരു ‘ദെശ്ഭക്ത്’ ഒരു ‘ദെശ്ഭക്ത്’ തുടരും ഒരു തീവ്രവാദി വിളിക്കുന്നു ആളുകൾ പകരം ഉള്ളിൽ കാണപ്പെടും, അത്തരം ആളുകളെ ഉചിതമായ മറുപടി നൽകും തെരഞ്ഞെടുപ്പ്. ” അനന്തകുമാർ ഹെഗ്ഡെ, നളിൻ കുമാർ കടീൽ, അനിൽ സുവൈത്ര എന്നിവരുടെ പേരിൽ കൂടുതൽ അഭിപ്രായങ്ങൾ കൂടി ഉണ്ടായിരുന്നു .

ഗാന്ധി, ഗോഡ്സെ എന്നിവയെ കുറിച്ചുള്ള അഭിപ്രായങ്ങൾ ദു: ഖകരമാണെന്നും നാഗരിക സമൂഹത്തിന് ഭാഷാ യോഗ്യതയില്ലെന്നും ഇത്തരം കാര്യങ്ങൾ 100 തവണ ചിന്തിക്കണമെന്നും ബിജെപി ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. അവർ ക്ഷമ ചോദിച്ചിട്ടുണ്ട്, എങ്കിലും എന്റെ ഹൃദയത്തിൽ നിന്ന് എനിക്ക് ക്ഷമിക്കാൻ കഴിയില്ല. ”

ഭോപ്പാലിൽനിന്നുള്ള ദേശീയ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിക്കുന്ന പ്രജ്ഞത ഠാക്കൂർ, മലേഗാവ് സ്ഫോടന കേസിലെ പ്രതി ബി.ജെ.പിക്ക് നേരെ പ്രതിപക്ഷം ആക്രമണം നടത്തിയപ്പോൾ മോഡിയിൽ നിന്ന് ശക്തമായ പിന്തുണ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. തീവ്ര ഹിന്ദു സംസ്കാരത്തെ ഭീകരവാദിയെന്ന് തെറ്റായി മുദ്രകുത്തിയവർക്കെല്ലാം അംബേദ്കറുടെ സ്ഥാനാർത്ഥിത്വമായിരുന്നു അദ്ദേഹം.

സാദ്വി പ്രജ്ഞ

നാഥുറാം ഗോഡ്സെയുടെ പ്രസ്താവനകളെക്കുറിച്ച് പ്രകോപനപരമായ ഒരു വിവാദത്തിലാണ് പ്രജ്ഞാത ഠാക്കൂർ.

പ്രജ്ഞാ താക്കൂർ തന്റെ നിലപാടുകളെ നിരസിച്ചെങ്കിലും പാർട്ടിക്കെതിരെ പ്രതിഷേധം തുടരുകയായിരുന്നു. “പാർട്ടിയുടെ വരി എന്റെ വരിയാണ്,” അവർ പറഞ്ഞു. തന്റെ വ്യക്തിപരമായ നിലപാടിനായിരുന്നു അത് എന്നും സെറ്റിംഗിനെ വേദനിപ്പിക്കുന്നതിൽ ഖേദം പ്രകടിപ്പിച്ചെന്നും അവർ പറഞ്ഞു. കഴിഞ്ഞദിവസം രാത്രി മാപ്പപേക്ഷയ്ക്കിടെ ഒരു മാപ്പ് പറഞ്ഞു : “നാഥുറാം ഗോഡ്സെയുടെ പ്രസ്താവനയ്ക്കായി രാജ്യത്തെ ജനങ്ങളോട് ഞാൻ ക്ഷമ ചോദിക്കുന്നു, എന്റെ പ്രസ്താവന തികച്ചും തെറ്റാണ്, എനിക്ക് രാഷ്ട്രപിതാവായ മഹാത്മാ ഗാന്ധിക്ക് വലിയ ബഹുമാനമുണ്ട്.”

പ്രജ്ഞാ താക്കൂർ, കേന്ദ്രമന്ത്രി അനന്ത് കുമാർ ഹെഗ്ഡെ, എം.എൽ.എമാരായ നളിൻ കുമാർ കതേലിയെ എന്നിവർക്കു പുറമേ 10 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ വിശദീകരണം നൽകണമെന്നും ബിജെപി പ്രസിഡന്റ് അമിത് ഷാ ട്വിറ്ററിലൂടെ പറഞ്ഞു.

മുൻ പ്രധാനമന്ത്രി രാജീവ് ഗാന്ധിയുമായി നളിൻ കേറ്റൽ ഗോഡ്സെയുമായി താരതമ്യം ചെയ്തു. ദേശീയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണത്തിനിടെ കൊല്ലപ്പെട്ട മുപ്പത് വർഷത്തിനു ശേഷം ഭരണകക്ഷിയുടെ മുഖ്യ ലക്ഷ്യമായി അദ്ദേഹം മാറി. ഏഴ് പതിറ്റാണ്ടുകൾക്കു ശേഷം ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ടവർ കേസിന്റെ വിചാരണ കേട്ടു എന്ന് ഹെഗ്ഡെ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. രണ്ട് ട്വീറ്റുകളും ട്വിറ്റർ ടൈംലൈനിൽ നിന്ന് അപ്രത്യക്ഷമായി. അനന്ത് കുമാർ ഹെഗ്ഡെ തന്റെ അക്കൗണ്ട് ലംഘിച്ചതായി അവകാശപ്പെടുന്ന സന്ദേശം നൽകി.

മഹാത്മാ ഗാന്ധി പാകിസ്താന്റെ പിതാവാണെന്ന് ട്വിറ്ററിലൂടെ അനിൽ സ്യൂമിത്ര സസ്പെന്റ് ചെയ്തു. ഗാന്ധിജിയെപോലെ കോടിക്കണക്കിനു ജനങ്ങൾ ജനിച്ചവരാണ്. ചിലയാളുകൾ പ്രയോജനപ്രദമായിരുന്നു, മറ്റുള്ളവർ ഉപയോഗശൂന്യരാണ്.

Ndtv.com/elections ൽ 2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനായുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്തകൾ , തത്സമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ, ഇലക്ഷൻ ഷെഡ്യൂൾ എന്നിവ നേടുക. ഞങ്ങളുടെ മേൽ പോലെ ഫേസ്ബുക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളെ ട്വിറ്റർ ആൻഡ് യൂസേഴ്സ് 2019 ഇന്ത്യൻ പൊതു തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 543 പാർലമെന്ററി സീറ്റുകളിൽ ഓരോ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി. തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം മേയ് 23 ന് നടക്കും.