ആപ്പിൾ ഐപാഡ് ഉത്പാദനക്ഷമതയെ തളർത്തി ആപ്പിൾ ഐപാഡ് പ്രഖ്യാപിക്കുന്നു – എൻഡിടിവി വാർത്ത

ആപ്പിൾ ഐപാഡ് ഉത്പാദനക്ഷമതയെ തളർത്തി ആപ്പിൾ ഐപാഡ് പ്രഖ്യാപിക്കുന്നു – എൻഡിടിവി വാർത്ത

ഡബ്ല്യുഡബ്ല്യുഡിഡി 2019 ൽ ഐപാഡ് ഐപാഡ് പ്രഖ്യാപിച്ച് ആപ്പിൾ ഐപാഡ് ഉൽപാദനക്ഷമത വർധിപ്പിക്കാനാണ് ആപ്പിൾ ശ്രമിക്കുന്നത്. ഐപാഡിന് പുതിയ ഐപാഡ് നിർദ്ദിഷ്ട ഒഎസ് തയ്യാറാക്കിയിട്ടുണ്ട്. പുതിയ ഹോം സ്ക്രീനും കൂടുതൽ മൾട്ടിടാസ്കിങ് ആംഗ്യങ്ങളും മെച്ചപ്പെടുത്തിയ ഫയൽ ആപ്സും മെച്ചപ്പെട്ട ടെക്സ്റ്റ് എഡിറ്റിംഗ് അനുഭവവും മറ്റും ഇതിലുണ്ട്. ഇരുചക്രവാഹനങ്ങൾ, കസ്റ്റം ഫോണ്ടുകൾ, ഫ്ലോട്ടിംഗ് കീബോർഡ്, സ്വൈപ്പ്-അടിസ്ഥാന ടൈപ്പിംഗ് പിന്തുണ എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് സഫാരി ഉപയോഗിച്ച് ഡെസ്ക്ടോപ്പ് ക്ലാസ് ബ്രൗസിംഗിന്റെ വരവ് ഐപാഡ്സിന്റെ മറ്റൊരു പ്രധാന ആകർഷണമാണ്. ഐപാഡ്, ഐപാഡ് പ്രോ, ഐപാഡ് മിനി മോഡലുകൾക്ക് അനുയോജ്യമായ ഐപാഡ് ഈ മോഡൽ വഴി അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്യും.

ഹോം സ്ക്രീനില് നിന്ന് തുടങ്ങി, കൂടുതല് ഐക്കണുകള് പ്രദര്ശിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് വലിയ സ്ക്രീന് റിയല് എസ്റ്റേറ്റിലെ ഗുണം നേടാന് ഇത് രൂപകല്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നു. കാലാവസ്ഥാ അപ്ഡേറ്റുകൾ, വാർത്താ തലക്കെട്ടുകൾ, അതിലേറെയും പോലുള്ള അനായാസ വിവരങ്ങൾക്കായി ഹോം സ്ക്രീനിലേക്ക് ഉപയോക്താക്കളെ ഇന്ന് കാഴ്ചക്കാരെ അനുവദിക്കുന്നു.

പുതിയ മൾട്ടിടാസ്കിംഗ് ആംഗ്യങ്ങളും ഉണ്ട്, സ്പ്ലിറ്റ് കാഴ്ച വലിച്ചിടുക, ആപ്ലിക്കേഷനുമൊത്ത് ആപ്ലിക്കേഷൻ സഹിതം ആപ്ലിക്കേഷൻ തുറന്ന വിൻഡോയുടെ ഒരു പെട്ടെന്നുള്ള വീക്ഷണം ഒറ്റ ടാപ്പിലൂടെ തുറക്കാൻ അനുവദിക്കുക.

iPadOS ഇരുണ്ട മോഡ് iPadOS

IPadOS- ന്റെ ഹോം സ്ക്രീൻ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് വിഡ്ജെറ്റുകൾ ചേർക്കുമ്പോൾ ഒറ്റനോട്ടത്തിൽ വിവരം നൽകും

പ്രത്യേകമായി ഡബ്ല്യുഡബ്ല്യുടിസി മുഖ്യ പ്രേക്ഷകരിൽ നിന്നുള്ള ഒരു വലിയ പ്രതികരണം ഉദ്ധരിച്ചുകൊണ്ട്, ഒരു പുതിയ ഐപാഡ് പ്രഖ്യാപനം പുതിയ ഒരു കൂട്ടം ടെക്സ്റ്റ് എഡിറ്റിംഗ് ആംഗ്യങ്ങൾ ആയിരുന്നു. സൂം ചെയ്യുന്നതിന് മൂന്ന് വിരലുകൾ ഉപയോഗിച്ച് പിഞ്ചുചെയ്യുക, ഒട്ടിക്കാൻ വിപുലീകരിക്കുക, അവതരണ സമയത്ത് മികച്ച രീതിയിൽ കാണുന്നത് തുടരാൻ സ്വൈപ്പുചെയ്യുക. സ്ലൈഡ് ഓവർ ഇപ്പോൾ നിങ്ങൾക്ക് സ്വൈപ്പിനൊപ്പം അപ്ലിക്കേഷനുകൾക്കിടയിൽ വേഗത്തിൽ മാറാൻ അനുവദിക്കും.

ഐപാഡ്സോസ് ആപ്പിൾ പെൻസിൽ കൂടുതൽ വ്യുൽപ്പന്നമായി നിർമ്മിക്കുന്നു. ഭരണാധികാരി, റെറസർ തുടങ്ങിയവ പോലുള്ള ഉപകരണങ്ങളുടെ വൈവിധ്യമാർന്ന ഉപകരണങ്ങളിലേക്ക് പെട്ടെന്നുള്ള ആക്സസ് ലഭ്യമാക്കുന്നതിന് പുനർരൂപകൽപ്പന ചെയ്ത ഉപകരണങ്ങളുടെ പാലറ്റ് നൽകുന്നു. കൂടാതെ, ഇൻപുട്ട് ലേറ്റൻസി 20 മില്ലിസെക്കൻഡിൽ നിന്ന് 9 ആക്കാൻ ആപ്പിൾ ശ്രമിച്ചു. മില്ലിസെക്കൻഡ്. കൂടാതെ, ഒരു പെൻസിൽ ഉപയോഗിച്ച് സ്ക്രീനിന്റെ മൂലയിൽ ഒരൊറ്റ സ്വൈപ്പുമൊത്ത് വെബ്പേജുകൾ, പ്രമാണങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ ഇമെയിലുകൾ എന്നിവ തൽക്ഷണം അടയാളപ്പെടുത്താനും പങ്കിടാനും കഴിയും.

സഫാരിയിലെ ഡെസ്ക്ടോപ്പ് ക്ലാസ് വെബ് ബ്രൗസിംഗ് അനുഭവമാണ് ഉത്പാദനക്ഷമതയുടെ അതിരുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്. ഒരു ഒപ്റ്റിമൈസ് ചെയ്ത ടച്ച് അനുഭവം, ഉചിതമായ ഉള്ളടക്ക സ്കേലിംഗ് എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് ഐപാഡ് പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്ന ഒരു iPad- ൽ ഇപ്പോൾ ഡെസ്ക്ടോപ്പ് വെബ്സൈറ്റിൽ തുറക്കും. ഐപാഡ്സോസിലുള്ള സഫാരി ടാബ് മാനേജ്മെന്റിനുള്ള മെച്ചപ്പെടുത്തലുകളും ലഭ്യമാക്കുന്നു.

ഐപാഡ് നിർദ്ദിഷ്ട OS, ഫയൽ ആപ്ലിക്കേഷനുകളുടെ മെച്ചപ്പെടുത്തലുകളും നൽകുന്നു, ഉപയോക്താക്കൾക്ക് മുഴുവൻ ഐക്ലൗഡ് ഡ്രൈവ് ഫോൾഡറുകളും പങ്കിടാൻ കഴിയും, കൂടാതെ സ്വീകർത്താവിന് ഒരു ഫോൾഡറിലെ ഏറ്റവും പുതിയ പതിപ്പിലേക്ക് പ്രവേശനം അനുവദിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

iPadOS മൾട്ടിടാസ്കിംഗ് ഐപാഡ് ഒ.എസ്

പുതിയ മൾട്ടിടാസ്കിങ്ങും വാചക എഡിറ്റിംഗ് ആംഗ്യങ്ങളും ഹോസ്റ്റ് ഐപാഡ് അവതരിപ്പിക്കുന്നു

കൂടാതെ, ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഉയർന്ന-റെസല്യൂഷൻ തിരനോട്ടം കാണാൻ അനുവദിക്കുന്നതിന് ഒരു പുതിയ നിര കാഴ്ച ഫയലുകൾ ചേർത്തിട്ടുണ്ട്. പുതിയ കീബോർഡ് കുറുക്കുവഴികൾ, സിപ്പ്, അൺസിപ്പ് പിന്തുണ എന്നിവ ഐപാഡ്OS- നുള്ള മെച്ചപ്പെടുത്തിയ ഫയൽ ആപ്ലിക്കേഷനിലേക്ക് എത്തിക്കുന്ന മറ്റു സവിശേഷതകളിൽ ഒന്നാണ്.

ഐപോസ്, പുതുതായി പ്രഖ്യാപിച്ച ഐഒഎസ് പതിപ്പുകൾ കൊണ്ട് ഒരു ഹോസ്റ്റ് സവിശേഷതകളും പങ്കുവയ്ക്കുന്നു, അഡോ, മോണോറ്റെൈപ്പ് മുതലായ പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളിൽ ഇരുണ്ട മോഡ്, ഇഷ്ടാനുസൃത ഫോണ്ട് പിന്തുണ തുടങ്ങിയവ. അത് ആപ്പ് സ്റ്റോറി, പുനർരൂപകൽപ്പന ചെയ്ത ഫോട്ടോ ആപ്ലിക്കേഷൻ, മെച്ചപ്പെട്ട ആപ്പിൾ മാപ്പുകൾ, ഫേസ് ഐഡി, ചെറിയ അപ്ലിക്കേഷൻ അപ്ഡേറ്റ് പാക്കേജുകൾ എന്നിവ. മറ്റൊരു പ്രധാന വ്യതിയാനം ബാഹ്യ ഡ്രൈവിന്റെ പിന്തുണ എത്തുന്നതാണ്, ഇത് ഒരു തള്ളുക അല്ലെങ്കിൽ SD കാർഡായിരിക്കാം.

ആപ്പിൾ ഡെവലപ്പർ പ്രോഗ്രാമിൽ എൻറോൾ ചെയ്ത ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഇപ്പോൾ ഐപാഡ്സോപ്പിന്റെ ഡവലപ്പർ പ്രിവ്യൂ ഇപ്പോൾ ലഭ്യമാണ്, അതേസമയം അടുത്ത പൊതു ബീറ്റാ അടുത്ത മാസം പുറത്തിറങ്ങും.

ഐപാഡ് എയസിന് ഈ വീഴ്ച വ്യാപകമാകുമെന്നും ഐപാഡ് എയർ 2 , പിന്നീടുള്ള മോഡൽ, എല്ലാ ഐപാഡ് പ്രോ മോഡലുകളിലും പിന്തുണ നൽകും. ഐപാഡ് മിനി 4 , ഐപാഡ് അഞ്ചാം തലമുറ, അതുപോലെ തന്നെ പരമ്പരയിലെ എല്ലാ മോഡലുകളും, സൗജന്യ ഐപോസ് അപ്ഗ്രേഡ് ലഭിക്കുന്നതിന് പുറമേയാണ്.