ആൻഡ്രോയിഡ് അപ്ഡേറ്റ് ലഭ്യമാക്കാനായി ആൻഡ്രോയിഡ് മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് Google ലൈവ് ട്രാൻസ്ക്രൈബും സൗണ്ട് ആംപ്ലിഫയർ അപ്ലിക്കേഷനുകളും പുറത്തിറക്കുന്നു – Android Polic

ആൻഡ്രോയിഡ് അപ്ഡേറ്റ് ലഭ്യമാക്കാനായി ആൻഡ്രോയിഡ് മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് Google ലൈവ് ട്രാൻസ്ക്രൈബും സൗണ്ട് ആംപ്ലിഫയർ അപ്ലിക്കേഷനുകളും പുറത്തിറക്കുന്നു – Android Polic

ആൻഡ്രോയ്ഡ് കൂടുതൽ ആക്സസ് ചെയ്യാനുള്ള ഗൂഗിളിന്റെ ശ്രമം വ്യക്തമാണ്. കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ I / O കീനോട്ട് ഗോർഡറിൽ മോർസേഡ് കോഡുപയോഗിച്ച് തുറക്കപ്പെട്ടു . അതിനുപുറമെ, ആൻഡ്രോയിഡ് പൈ പുതിയ ആക്സസിബിലിറ്റിയുടെ സവിശേഷതകളോടെയാണ് കൊണ്ടുവന്നത് , മോട്ടോർവൈകല്യമുള്ള ഉപയോക്താക്കൾക്ക് അവരുടെ ഫോണുകളിൽ ഒമ്പത് സാധാരണ ഇടപെടലുകളിലേക്ക് എളുപ്പത്തിൽ എത്തിച്ചേരാൻ കഴിയും. ഇന്ന്, ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആക്സസിബിലിറ്റി ടീം ലൈവ് ട്രാൻസ്ക്രൈബും സൗണ്ട് ആംപ്ലിഫയർയും പ്രഖ്യാപിച്ചു, ബധിരരുടെയും ഹാർഡ് ഓഫ് ഹിയറിംഗ് ഉപയോക്താക്കളുടെയും ജീവിത നിലവാരം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനായി രണ്ട് പുതിയ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ. അപ്ലിക്കേഷനുകൾ നിലവിൽ Play Store- ൽ പരീക്ഷിക്കുകയാണ്, ഇത് അടുത്ത അപ്ഡേറ്റിൽ എല്ലാ പിക്സൽ 3 ഉപയോക്താക്കളിലേയ്ക്കും അയയ്ക്കും.

ലൈവ് ട്രാൻസ്ക്രൈബ്

ഓട്ടോമാറ്റിക് സ്പീച്ച് റെക്കഗ്നിഷൻ (എഎസ്ആർ) കുറച്ചു നാളായിരിക്കുന്നു, ആഴമേറിയ പഠനത്തിലൂടെ കാലക്രമേണ അത് കൂടുതൽ സങ്കീർണ്ണമായി വളരുന്നു. ഈ മെച്ചപ്പെടുത്തലുകൾ ലൈവ് ട്രാൻസ്ക്രൈബിൽ അവസാനിച്ചിരിക്കുന്നു, ഇത് Google ക്ലൗഡ് അധികാരപ്പെടുത്തിയ പുതിയ പ്രവേശനക്ഷമത സവിശേഷതയാണ്, കേൾവിശക്തിയില്ലാത്ത ഉപയോക്താക്കൾ തത്സമയം നടക്കുന്ന ഒരു സംഭാഷണത്തിനൊപ്പം പിന്തുടരാൻ അനുവദിക്കുന്നു. ഗൂഗിൾ എഐ ബ്ലോഗിൽ ഈ സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ ആകർഷണീയമായ ഗ്രൈറ്റുകളെപ്പറ്റി നിങ്ങൾക്ക് വായിക്കാം. ബധിരരുടെയും ഹാർഡ് ഓഫ് ഹാർവെയർ വിദ്യാർത്ഥികളുടെയും ആവശ്യങ്ങൾക്ക് വേണ്ടി രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത ലോകത്തെ ഏക യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഗാലൌഡറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയുടെ സഹായത്തോടെയാണ് ആപ്ലിക്കേഷൻ വികസിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്. കൂടുതൽ ഉൾക്കാഴ്ച നൽകുന്നതിന്, ഈ വീഡിയോ ആപ്ലിക്കേഷന്റെ വികസനത്തെയും ഉപയോക്താക്കളുടെ ജീവിതത്തെയും ബാധിക്കുന്നതിനെയും കുറിച്ചു സംസാരിക്കുന്നു.

ലൈവ് ട്രാൻസ്ക്രൈബ് പേജ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഒരു അടച്ച ബീറ്റയെ വിളിക്കുകയും ആളുകൾ കാത്തിരിപ്പ് പട്ടികയിൽ ചേരാൻ ആഗ്രഹിക്കുകയും ചെയ്യുമ്പോൾ, ഞങ്ങൾ അത് കണ്ടെത്തിയതും Play Store- ൽ നിന്ന് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യാനും പ്രാപ്തമായിരുന്നു. നിങ്ങൾ APK മിററിൽ നിന്ന് അത് നേടാൻ കഴിയും – അത് ആൻഡ്രോയിഡ് പ്രവർത്തിക്കുന്നു ഏത് ഡിവൈസ് പ്രവർത്തിക്കേണ്ടത് 5.0 അല്ലെങ്കിൽ പുതിയ.

ഇടത് : ഉപയോക്താക്കൾക്ക് പിന്തുടരുകയും അവരുടെ സ്വന്തം മറുപടികൾ ടൈപ്പ് ചെയ്യുകയും ചെയ്യാം. മധ്യത്തിൽ : ഓഡിയോ ഉറവിടം മാറ്റാവുന്നതാണ്. വലത് : തീം പോലെ തന്നെ ടെക്സ്റ്റ് സൈസ് ക്രമീകരിക്കാവുന്നതാണ്.

ബീറ്റയിൽ ഉണ്ടായിരിക്കേണ്ട ആപ്ലിക്കേഷനായി, അത് വളരെ നന്നായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ഫോണിലൂടെയുള്ള സംഭാഷണങ്ങൾ എനിക്കുണ്ടായിരുന്നു, ആ ആപ്ലിക്കേഷൻ ഏറ്റവും പലതും എടുക്കാൻ കഴിഞ്ഞു. ട്രാൻസ്ക്രിപ്ഷൻ ഒരു വാക്കോ രണ്ടോ വിട്ടുപോയപ്പോലും, നിങ്ങൾക്ക് സംഭാഷണത്തിന്റെ ഗുണം ലഭിക്കാം. ടെക്സ്റ്റ് വലുപ്പം ക്രമീകരിക്കാൻ കഴിയും, ഒപ്പം ഒരു പ്രതികരണം ടൈപ്പുചെയ്യാനും മുറിയിൽ മറ്റുള്ളവരെ കാണിക്കാനും നിങ്ങൾക്ക് ഒരു പാഠ പെട്ടി ഉണ്ട്. സംഭാഷണം കുറച്ചുസമയം നിർത്തി, പുനരാരംഭിക്കുകയാണെങ്കിൽ, ഫോണിന് നിങ്ങളെ അലേർട്ട് ചെയ്യാൻ വൈബ്രേറ്റ് ചെയ്യാൻ കഴിയും – ശബ്ദ-റദ്ദാക്കൽ ഇഫുകൾ ഉപയോഗിച്ച് പ്രവർത്തിക്കുമ്പോൾ എനിക്ക് ഇത് പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കാൻ കഴിയും. മൈക്രോഫോൺ ഉറവിടം മാറ്റാൻ കഴിയും, ഒരു ജോഡി ഹെഡ്ഫോണുകൾ അല്ലെങ്കിൽ ധരിക്കാനാവുന്ന ഉപകരണത്തിൽ നിന്ന് കേൾക്കാൻ ഇത് സജ്ജമാക്കാം – ഗൂഗിളിൽ ആകസ്മികമായി ഒരു ചാരപ്പണി ഉപകരണം ഉണ്ടാക്കിയിട്ടുണ്ടോ?

സൗണ്ട് ആംപ്ലിഫയർ

Google I / O 2018 ൽ ആദ്യം സൂചിപ്പിച്ചത്, സൗണ്ട് ആംപ്ലിഫയർ നിങ്ങളുടെ ചുറ്റുമുള്ള സംഭാഷണങ്ങളുടെ വ്യാപ്തി വർധിപ്പിക്കുന്നതിന് ഒരു കേൾവിശക്തി സഹായിക്കുന്നു. ധാരാളം ആംബിയന്റ് ശബ്ദങ്ങളുള്ള സാഹചര്യങ്ങളിൽ, നിങ്ങളുടെ ആസക്തിയുടെ ശബ്ദത്തിൽ, നിങ്ങൾക്ക് സമീപമുള്ള ശബ്ദരഹിതമായ ശബ്ദങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാൻ ആപ്പിന് കഴിയും. സ്ലൈഡറുകൾ വഴി വ്യാഖ്യാന പരിധി ക്രമീകരിക്കാൻ കഴിയും, ഒപ്പം നിങ്ങളുടെ ഫോണിലെ പ്രവേശനക്ഷമത മെനു വഴി ഫീച്ചർ പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കും.

നിങ്ങൾക്ക് Play Store അല്ലെങ്കിൽ APK Mirror ൽ നിന്ന് സൗണ്ട് ആംപ്ലിഫയർ ഡൗൺലോഡുചെയ്യാനാകും. നിങ്ങൾക്ക് ആൻഡ്രോയ്ഡ് പൈ ഒരു ഉപകരണം പ്രവർത്തിപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്. വയർഡ് ഹെഡ്ഫോണുകൾ (ആ യുഎസ്-സി ഡോങ്കിനു വേണ്ടി വേട്ടയാടുന്നതിന് സമയം) മാത്രം ഉപയോഗിക്കുക.

സംഭാഷണത്തിന്റെ രേഖാമൂലമുള്ള റെക്കോർഡ് ലഭിക്കുന്നതിന് തൽസമയ ട്രാൻസ്ക്രൈബ് ഒരു ഉപയോഗപ്രദമായ ഉപകരണമാണ്, എന്നാൽ നമ്മൾ ചുറ്റുമുള്ള ശബ്ദങ്ങളുടെ ഒരു ഭാഗം മാത്രമേ വാക്കിൽ പരാമർശിക്കുന്നുള്ളൂ. ഇപ്പോൾ ശബ്ദ ഇവന്റുകൾ തിരിച്ചറിയാനും വിവരിക്കാനുമുള്ള കഴിവ് നൽകുന്നതിലൂടെ Google ന്റെ അപ്ലിക്കേഷൻ സവിശേഷത സജ്ജീകരിക്കുന്നതിന് പ്രവർത്തിക്കുന്നു .

എന്താണ് “ശബ്ദ പരിപാടി”? ഒരു നായ്ക്കുട്ടിപ്പൊട്ടിയിൽ നിന്ന്, ഒരു കാർ കാർ ഓടിക്കുന്നതിനിടയിൽ, അവർ നടക്കാൻ പോകുന്നതിനിടയിൽ കുതിച്ചുകയറി. വിവർത്തനം ഉടനടി ഈ ശബ്ദങ്ങൾ തിരിച്ചറിയുകയും സംഭാഷണ ട്രാൻസ്ക്രിപ്ഷനിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായ ഒരു ചെറിയ അറിയിപ്പിൽ അവ പ്രദർശിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും. ഒരു ട്വിറ്റർ അന്വേഷണത്തിനു ശേഷം, ഗൂഗിൾ ഈ സേവനം ഫാർട്സിനെ തിരിച്ചറിയാൻ പരിശീലിപ്പിക്കുന്നു എന്ന് ഉറപ്പ് നൽകുന്നു – അതിനാൽ, ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

ശബ്ദ ഇവന്റുകൾ ട്രാൻസ്ക്രൈബുചെയ്യുന്നതിനു പുറമേ, അപ്ലിക്കേഷൻ മറ്റ് അപ്ലിക്കേഷനുകൾ എളുപ്പത്തിൽ ടെക്സ്റ്റ് പകർത്താൻ ഉപയോക്താക്കളെ അല്ലെങ്കിൽ പിന്നീട് അതിന്റെ ഒരു റെക്കോർഡ് സംരക്ഷിക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നു. ഈ പുതിയ എല്ലാ പ്രവർത്തനങ്ങളും ജൂൺ പകുതിയോടെ ആരംഭിക്കും.

ലൈവ് ട്രാൻസ്ക്രൈബുചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഇന്നത്തെ അപ്ഡേറ്റ് ഉപയോഗിച്ച്, പുതിയ ഫീച്ചറുകൾ ഇപ്പോൾ തൽസമയമാണ് – ജൂൺ പകുതിയോടെ നടന്ന രണ്ടാഴ്ചയ്ക്ക് മുമ്പ് ഞങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്തിരുന്നു! ഈ പുതിയ പ്രവർത്തനം ആസ്വദിക്കാൻ, നിങ്ങളുടെ ആപ്ലിക്കേഷൻ കാലികമാണെന്നോ ഉറപ്പുവരുത്തുകയോ (V2.0.250643392), അല്ലെങ്കിൽ APKMirror- ൽ നിന്നുള്ള ലൈവ് ട്രാൻസ്ക്രൈബറിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ പതിപ്പ് ഡൗൺലോഡുചെയ്യുക .

ഇപ്പോൾ നിങ്ങളുടെ #Android 📱can സ്ക്രീനിൽ സംഭാഷണത്തിന്റെ തൽസമയ ട്രാൻസ്ക്രിപ്ഷനും ടെക്സ്റ്റിലേക്ക് ശബ്ദവും നടത്തുക. Play Store- ൽ ലഭ്യമാണ്: https://t.co/vqyM3WQV5H

– ആൻഡ്രോയിഡ് (@Android) ജൂൺ 3, 2019