ഏറ്റവും പുതിയ മാക്ക് പ്രോ ആപ്പിളിന് ആപ്പിൾ ഡിസൈൻ ഗെയിം എങ്ങിനെയെത്തിക്കണമെന്നതിന്റെ തെളിവ് തന്നെയാണ്. – യാങ്കോ ഡിസൈൻ

ആദ്യമായി ഞാൻ പുതിയ മാക് പ്രോയുടെ ഒരു ചിത്രത്തിൽ ഇടറിയിരുന്നു, ഇത് ഒരു ഫോട്ടോബോഡ് മെമ എന്ന നിലയിലാണെന്ന് ഞാൻ സത്യസന്ധമായി കരുതി. ആപ്പിളിന്റെ ഏറ്റവും ഉന്നതമായ പ്രൊഫഷണലായ ഓഫറായതിനാലാണ് മാക് പ്രോ പുത്തരിയല്ല. അതിന്റെ മുൻ അവതാരകൻ ട്രൈഷ് കാൻ ആയി താരതമ്യം ചെയ്തു, അതിന്റെ സിലിണ്ടർ രൂപത്തിൽ നന്ദി. ഈ സമയം, ഡിസൈൻ ടീം ഒരു സിപിയു-എസ്ക്കെ ക്യൂബിഡൽ ഫോം ഘടികാരത്തിലേക്ക് തിരിച്ചു പോയി, മാക് പ്രോയുടെ പ്രിയപ്പെട്ട തലമുറയിലെ ആദ്യ തലമുറയിൽ … ഞാൻ സത്യസന്ധനാകും. തീർച്ചയായും കുഴപ്പമുണ്ട്.

ആപ്പിളിന്റെ യാത്രയെ ഒരു ആരാധകനായും ഒരു വ്യാവസായിക ഡിസൈനറായ എന്നെത്തന്നെയും പിന്തുടരുന്ന ഏതാനും ചില ചിന്തകൾ ഇവിടെയുണ്ട്. ആപ്പിളിന്റെ ‘ലോക്ക്-ലോക്ക്ഡ്-വാഡുകൾ ഡിസൈൻ ടീം ഒടുവിൽ അവരുടെ രഹസ്യ സ്വഭാവത്തിന്റെയും ഒറ്റപ്പെടലിൻറെയും ഫലമായി അനുഭവപ്പെടുന്നു. ഉത്പന്നങ്ങൾ വിപണിയിലെത്തിക്കുന്നതിൽ ഏറ്റവും രഹസ്യസ്വഭാവമുള്ള കമ്പനികളിലൊന്നായി അറിയപ്പെടുന്ന ആപ്പിൾ, നിർമാണ പ്ലാന്റുകളിൽ നിന്ന് തകരാറിലാക്കാൻ കഠിനമായി ശ്രമിക്കുന്നു, ഒപ്പം വിസിൽ ബ്ലോക്കറുകളിൽ നിന്ന് … പക്ഷെ പൊതുവായി പറഞ്ഞാൽ, പൊതുജനാഭിപ്രായത്തിന് അവ്യക്തമായ അസ്വാസ്ഥ്യമുണ്ട്. ആ അവശിഷ്ടം ഒന്നിലധികം തവണ ദൃശ്യമാവുകയും … പൊടിമൂലമുള്ള മാക് പ്രോ, ഐഫോണിൽ നിന്ന് ഹെഡ്ഫോൺ ജാക്ക് നീക്കം ചെയ്യൽ തുടങ്ങിയവയിലും, ഈയിടെയായി നോക്കിക്കിന്റെ മുഖവുരയിൽ (ഐഫോണിനെ അങ്ങനെ ചെയ്യാൻ ആദ്യം ചെയ്തത്, ഓർത്തിരിക്കുകയാണോ?) .

പുതിയ ഉപഭോക്താവിൻറെ ആവശ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റുന്നതിനായി പ്രവർത്തിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നതുപോലെ പുതിയ മാക് പ്രോ കാണപ്പെടുന്നു. ലോകത്തെ ഏറ്റവും ശക്തമായ ഗ്രാഫിക്സ് കാർഡും ആപ്പിളിനെ ഒരു പുതിയ ഫാൻ ലേഔട്ട സംവിധാനത്തെ വിളിക്കുന്നതും, എല്ലാ ഘടകങ്ങളും തണുത്തതും ശാന്തവുമായതുമാണ്. ഘടകങ്ങൾ സ്വയം ഒരു സ്റ്റീൽ ചട്ടക്കൂടിനുള്ളിൽ ഇരിക്കുന്നതാണ്, ഇത് 2006 മുതൽ പഴയ ഒന്നാം തലമുറ മാക് പ്രോയെ അനുസ്മരിപ്പിക്കുന്നു, എന്നാൽ ഞങ്ങളെ കൂടുതൽ ആഗ്രഹിക്കുന്ന രൂപകൽപ്പനയെക്കുറിച്ച് എന്തെങ്കിലും ഉണ്ട്. അതു പൈപ്പ് അടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള ഘടന, അത് വളരെ വ്യവസായ തോന്നുന്നു, അതു ഞാൻ കുറവ് “കമ്പ്യൂട്ടിംഗ് ബാഹിയോത്” കുറവ് തോന്നുന്നു ഏറ്റവും കടുപ്പമുള്ള കാണുന്നത് grilles ഒരു പരിഗണിക്കാൻ സവിശേഷതകൾ ഒരു അലുമിനിയം കലശം വരുന്നു കൂടുതൽ “$ 5,999 ചീസ് grater” … അല്ലെങ്കിൽ മോശമായ , ഒരു “trypophobe ഏറ്റവും മോശപ്പെട്ട പേടിസ്വപ്നം”. ഗ്രില്ലിന് തികച്ചും പ്രയോജനപ്രദമാണ്, ഒരു ലേയേർഡ് സർക്കുലർ ഡിസൈൻ ഉണ്ടാക്കുന്നതും സങ്കീർണമാക്കുന്നതും സങ്കീർണമാണ്. പോലും ബോർഡർ ലൈംഗിക. മുകളിൽ വോൾട്ട് എസ്ക്ക് ലോക്കിങ് സംവിധാനത്തിലേക്ക് നീക്കുക. ആപ്പിളിൽ ഡിസൈൻ ടീമിന് യഥാർത്ഥത്തിൽ ഈ നിർമ്മിതിയിൽ നിർമ്മിക്കുന്ന അല്ലെങ്കിൽ നിർമ്മിക്കാനാകാത്ത ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കാൻ കഴിയുമോ, അതോ ഒന്നും പുറത്തുപോകാതെ നിൽക്കുന്നതോ ആകാം.

“ഞങ്ങളുടെ മുൻകരുതൽ ഉപയോഗവും പ്രവർത്തനവും മാക് പ്രോയുടെ രൂപകൽപ്പന നിർവചിക്കുന്നത്”, ഇവ് പറയുന്നു. അയാൾ കൂടുതൽ ശരിയായിരിക്കില്ല. മാക് പ്രോ ഒരു ശക്തമായ, സുന്ദരമായ മൃഗം, കമ്പ്യൂട്ടിംഗ് ശക്തിയുടെ പരിണാമിതമായ ഒരു മാനവികതയിലേക്ക് പോയിരിക്കുന്നു. പക്ഷേ, ഒരു ദശാബ്ദങ്ങൾക്കുമുമ്പ് ഞങ്ങൾ കണ്ടിരുന്ന സൗന്ദര്യം നഷ്ടമായിരിക്കുന്നു.

ഡിസൈനർ: ആപ്പിൾ