മിഡ്-എൻജിനീഡ് ചെവി കോർവെറ്റേ കൺവേർട്ടിബിൾ ഗെറ്റ്സ് വാക്ക്റൗണ്ട് വീഡിയോ ട്രീറ്റ്മെൻറ് – Motor1.com

മിഡ്-എൻജിനീഡ് ചെവി കോർവെറ്റേ കൺവേർട്ടിബിൾ ഗെറ്റ്സ് വാക്ക്റൗണ്ട് വീഡിയോ ട്രീറ്റ്മെൻറ് – Motor1.com
മിഡ്-എൻജിൻ ഛെവ്യ് ചൊര്വെത്തെ കൺവേർട്ടിബിൾ വല്കരൊഉംദ് വീഡിയോ ട്രീറ്റ്മെന്റ് ഉൽപ്പന്നം 2019-06-03 20:21:02 കിട്ടുന്നു https://www.motor1.com/news/352792/chevy-corvette-c8-convertible-video/ ഷെവർലെ ചൊര്വെത്തെ ഷെവർലെ ചൊര്വെത്തെ കൺവേർട്ടിബിൾ റെൻഡറിംഗ്സ്, മിഡ്-എഞ്ചിൻ കൊവേറ്റേ

ക്രിസ് ബ്രൂസ്

ഡ്രോപ്പ് ഷോപ്പ് ‘വെറ്റ് യഥാർത്ഥ ലോകത്തിൽ മികച്ചതായി കാണപ്പെടുന്നു.

Midengine Corvette Forum അംഗം Chazcron അടുത്തിടെ ഞങ്ങളെ മിഡ്-എൻജിനീയമായ കോർവെറ്റ് ഒരു യഥാർത്ഥ ലോകത്തിലേക്ക് വേലിയായി തർജ്ജമ ചെയ്ത ഒരു വീഡിയോ ഞങ്ങളെ നയിച്ചു. ഇപ്പോൾ, അടുത്ത കോ-കൊർവെറ്റ കൺവെർട്ടബിൾ എന്ന ചിത്രത്തിന്റെ ചിത്രീകരണത്തിലൂടെ മറ്റൊരു ക്ലിപ്പിനൊപ്പം അത് പിന്തുടരുന്നു. ലഘു വീഡിയോയിൽ പോലും മുകളിൽ തുറക്കുന്നു.

2019 ജൂലായ് 18 നാണ് ഹാർട്ട് ടോപ്പ് കൊർട്ടെറ്റ് അരങ്ങേറ്റം എന്ന് നമുക്ക് അറിയാം. പുതിയ കൺവെർട്ടിബിൾ ഒരു മർമ്മം തന്നെ. അതിന് സ്പൈ ഷോട്ടുകളൊന്നുമില്ല, മോഡൽ എത്തുമ്പോൾ ഒരു സൂചനയുമില്ല. എന്നിരുന്നാലും, ‘വെറ്റിയുടെ തുറന്ന മേൽക്കൂര പതിപ്പുകൾ മോഡൽ ആരംഭത്തിന്റെ എല്ലാ വശങ്ങളിലേക്കുതന്നെ തിരിച്ചുപോകുന്നു, അതിനാൽ ഈ ആശയം ചെവി ഉപേക്ഷിച്ച് സങ്കൽപ്പിക്കാൻ പ്രയാസമാണ്. എത്തിച്ചേരേണ്ടതിന് വേണ്ടി ക്ഷമിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

കോസ്റ്റെറ്റിലേക്കുള്ള കൺവോൾട്ടന്റെ ആശയം പിൻഭാഗത്തെ ഡെക്കിന്റെ രൂപകൽപ്പനയ്ക്ക് തിരികൊളുത്തിയിരിക്കുന്നു. നക്കല്ലുകളെ സീറ്റുകൾക്ക് പിന്നിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നു. ഒരു മടക്കയാത്രയിൽ കൂടുതൽ വാഹനങ്ങൾ തിരശ്ചീനമായി മേൽക്കൂരയുടെ വലിയ ഭാഗം സംഭരിക്കുന്നിടത്ത്, ഈ റെൻഡറിങ് പാനലിനെ ലംബമായി മുറിച്ചുമാറ്റിയിരിക്കുന്നു. ഈ ലേഔട്ട് ഡ്രൈവർക്കു പിന്നിൽ ഇരിക്കുന്ന ഡ്രൈവ്ട്രെയിൻ ഡ്രൈവിൽ ഇടപെടാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. മെക്കാനിസം മറ്റൊരു നോക്കുക, താഴെയുള്ള ക്ലിപ്പ് പരിശോധിക്കുക.

ലളിതമായ രീതി ഷെവർലെറ്റ് ലിഫ്റ്റ്-ഓഫ് മേൽക്കൂര പാനൽ സൃഷ്ടിക്കുന്നതാണ് , Vette നിലവിൽ ലഭ്യമായത് പോലെ. എന്നിരുന്നാലും, ഈ പരിഹാരം ചാസ്സ്രോണിന്റെ പരിഹാരമെന്നപോലെ ഏറെ ആകർഷകമല്ല.

C8 കൊർവറ്റിന്റെ സാധാരണ പാൻട്രെയ്ൻ 4.2 കുതിരശക്തി (343 കിലോ വാട്ട്) , എട്ട് സ്പീഡ്, ഡ്യുവൽ ക്ലച്ച് ഗിയർബോക്സ് എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് 6.2 ലിറ്റർ V8 സ്പെക്ട്രൽ സ്പേസാണ് ഉള്ളത്. പിന്നീട് കൂടുതൽ ശക്തമായ ഓപ്ഷനുകൾ 600 ഹില്ല്യൺ (447 കെ.ഡബ്ല്യു.) ഉണ്ടാക്കുന്ന ഇരട്ട-ടർബോ മോഡൽ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ശ്രേണിയിൽ ചേരും. ഒടുവിൽ ആയിരക്കണക്കിന് ഹൈബ്രിഡ് പായ്ക്കിംഗ് ആയി 1,000 hp (745 kW).

ഉറവിടം: ചാൾസ് ക്രോൺലി യൂട്യൂബ് വഴി , മെഡ്ഡീൻ ക്രെവിറ്റ് ഫോറം