ആപ്പ് സ്റ്റോറി ഒരു കുത്തകയാണെന്ന് പറയുന്ന ഡെവലപ്പർമാർ ആപ്പിന് കേസ് കൊടുക്കുന്നു – വെർജ്

ആപ്പ് സ്റ്റോറി ഒരു കുത്തകയാണെന്ന് പറയുന്ന ഡെവലപ്പർമാർ ആപ്പിന് കേസ് കൊടുക്കുന്നു – വെർജ്

ഡെവലപ്പർമാർക്ക് ഒരു ജോടി ആപ്പിൾ വർഷം iOS അപ്ലിക്കേഷനുകൾ വിപണവും വിതരണത്തിൽ ഒരു കുത്തക പരിപാലിക്കുന്ന കഴിഞ്ഞു പറയുകയും അവർ സുഇന്ഗ് നിങ്ങൾ അതിന്റെ തകർക്കാൻ ശ്രമം ഒരു അമേരിക്കൻ ഫെഡറൽ കോടതിയിൽ ടെക് ഭീമൻ “ഈ വിപണിയുടെ അനുചിതമായ മൊനൊപൊലിജതിഒന്.” നിയമവ്യവസ്ഥ , ക്ലാസ് ആക്ഷൻ നില തേടുകയാണ്, അതിനാൽ തന്നെ അത് അമേരിക്കയിൽ iOS ആപ്ലിക്കേഷൻ വിറ്റഴിഞ്ഞവരെ പ്രതിനിധാനം ചെയ്യാൻ സാധിക്കും.

ഐഫോൺ അപ്ലിക്കേഷനുകൾ വിതരണം മേൽ ആപ്പിൾ പൂർണ്ണമായും പൂർണ്ണ നിയന്ത്രണം എന്നു ചോദ്യം ഇല്ല. കുറച്ച് ഒഴിവാക്കലുകളോടെ, എല്ലാ ആപ്സികളും അപ്ലിക്കേഷൻ സ്റ്റോർ വഴി പോകേണ്ടതുണ്ട്, ആപ്പിളിന്റെ ഹാർഡ്വേർ പ്ലാറ്റ്ഫോമിലേക്ക് കയറാൻ എല്ലാവരും ആപ്പിളിന്റെ നിയമങ്ങൾ പാലിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഈ നിയന്ത്രണം ആപ്പിൾ നിലനിർത്തുന്നത് ഒരു നിയമവിരുദ്ധ കുത്തകയാണെന്നാണ് ചോദ്യം.

കുട്ടികൾക്കുള്ള നാമകരണ ആപ്ലിക്കേഷനും ഒരു ബാസ്ക്കറ്റ് ബൌളർ വർക്ക്ഔട്ട് ആപ്ലിക്കേഷന്റെ ഡവലപ്പർമാരും – ആപ്പിന് “നൂതനവിദ്യയെ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നു”, ഐഒഎസ് ആപ്ലിക്കേഷനുകളുടെ വാങ്ങലുകളെ വിലക്കുകയും ചെയ്യുന്നു, അത്തരം കർശനമായ നിയമങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കിക്കൊണ്ട് മൊത്തം വികസനം പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നു. ഡവലപ്പർമാർക്ക് $ 99 വാർഷിക ഫീസ് നൽകിക്കൊണ്ടുള്ള ആപ്പിളിന്റെ ആവശ്യകത അവർ പരിഹരിക്കുന്നു, ആപ്പിളിന് “ലാഭം-കൊല” നൽകുന്നത് മിക്ക ഇടപാടുകൾക്കും 30 ശതമാനം കുറവുമാണ്.

എന്നാൽ കൂടുതലും, അവർ iOS അപ്ലിക്കേഷനുകൾ വിതരണം ഒരേയൊരു സ്ഥലം ആപ്പിൾ ആപ്പ് സ്റ്റോർ വഴി ആണ് വസ്തുത പ്രശ്നം എടുത്തു. ആപ്പിൾ ഒരു ആപ്ലിക്കേഷൻ നിരസിച്ചാൽ, അവർക്ക് മറ്റെവിടെയും പോകാൻ കഴിയില്ല. അവരുടെ അപ്ലിക്കേഷൻ ആപ്പ് സ്റ്റോറിൽ കണ്ടെത്തുകയില്ലെങ്കിൽ, അവർക്ക് പ്രൊമോഷൻ ലഭിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കാവുന്ന മറ്റൊരു സ്റ്റോറില്ല. ആപ്പിൾ ഈ പരിമിതി നടപ്പിലാക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ, ഈ കേസ്, “ഇത് ഔട്ട്പുട്ട് വിതരണ ഇടപാടുകൾ വർദ്ധിപ്പിക്കും” കൂടുതൽ വാങ്ങുന്നവർ അപ്ലിക്കേഷനുകൾ കണ്ടെത്തുകയും വാങ്ങുകയും ചെയ്യും.

ഇത് പരിഹരിക്കാൻ ഒരേയൊരു മാർഗ്ഗം, മറ്റ് ആപ്ലിക്കേഷൻ സ്റ്റോറുകളെ അനുവദിക്കുന്നതാണ്. അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നത് ഡെവലപ്പർമാർക്ക് കമ്പോളത്തെ മെച്ചപ്പെടുത്തും, മുന്നോട്ട് പോകാനായി ആപ്പിൾ സ്വന്തമായി സ്റ്റോറിൽ നവീകരിക്കാൻ ശ്രമിക്കും.

ആപ്പിൾ, മറ്റ് ടെക്ക് ഭീമൻമാരോടൊപ്പം, ഇപ്പോൾ അവർ വഹിക്കുന്ന ശക്തിയെക്കുറിച്ചുള്ള പരാതികൾ കൂടുതൽ അഭിമുഖീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. കമ്പനിയുടെ ബ്രേക്ക് ബെനഡിക്ട് സെനറ്റർ എലിസബത്ത് വാറൻ (ഡി-എംഎ) ആപ്പിളിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു . കഴിഞ്ഞ മാസത്തെ ഒരു സുപ്രീംകോടതി ഭരണം വ്യക്തിഗത ഉപഭോക്താക്കളെ ആപ്പിൾ ആപ്പിൾ സ്റ്റോർ കുത്തനെ ഉയർത്താൻ അനുവദിച്ചു. .

ഒരു വഴി അല്ലെങ്കിൽ മറ്റൊന്ന്, സമീപഭാവിയിൽ ആപ്പിളുമായി ഈ ആശങ്കകളെ കൈകാര്യം ചെയ്യേണ്ടി വരും, അത് ഒരു നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന കോടതി യുദ്ധത്തിലൂടെയാകാം. ഇതിനകം ആപ്പിന് സ്വന്തം മത്സരത്തിൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന മൂന്നാം കക്ഷി ആപ്ലിക്കേഷനുകൾക്ക് അനുവദിച്ചുകൊണ്ട് പ്രോ-മത്സരം എന്ന സന്ദേശം അയയ്ക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്ന ഒരു വെബ്സൈറ്റിനെ പുറത്താക്കി. അഭിപ്രായത്തിന് ഞങ്ങൾ ആപ്പിളിൽ എത്തിയിരിക്കുന്നു.