Giriraj Singh. File

ഗിരിരാജ് സിംഗ്. ഫയൽ

കൂടുതൽ-ഇൻ

അമിത് ഷായുടെ സഖ്യകക്ഷികളാണ് സഖ്യകക്ഷികളിൽ നിന്നുള്ള ശക്തമായ പ്രതികരണം.

നിതീഷ് കുമാറിന്റെയും ഉപമുഖ്യമന്ത്രി സുശീൽ കുമാർ മോഡിയുടെയും സാന്നിധ്യത്തിൽ പാറ്റ്നയിൽ ഇഫ്താർ വിടരുതെന്ന് കേന്ദ്രമന്ത്രി ഗിരിരാജ് സിംഗ് നടത്തിയ പ്രസ്താവനയിൽ ബീഹാറിലെ എൻ.ഡി.എയിലെ വിള്ളൽ വർധിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിച്ചു.

ഹിന്ദുസ്ഥാനി ആവാം മോർച്ച (സെക്യുലർ) നേതാവായ ജിതൻ റാം മാഞ്ജി, ലോക് ജനശക്തി പാർട്ടി എൻഡിഎയുടെ സഖ്യകക്ഷിയായിരുന്ന ഇഫ്താർ പരിപാടിയിൽ പങ്കെടുക്കാനെത്തിയ മോഡി, പട്ന ഞായറാഴ്ചയും തിങ്കളാഴ്ചയും.

നവരാത്രി സമയത്ത് ഒരു പഴം വിരുന്ന് സംഘടിപ്പിച്ച അതേ പുത്തൻ ഫോട്ടോകളും സമാന ചിത്രങ്ങളും എടുത്തിരുന്നു. ബിജെപി പ്രസിഡന്റ് അമിത് ഷായുടെ അടുത്ത അനുയായിയായിരുന്ന മിസ്റ്റർ സിങ്, ട്വീറ്റ് ചെയ്തത് എന്തുകൊണ്ടാണ്? നമ്മുടെ മതപരമായ ആചാരങ്ങളും ചടങ്ങുമാത്രമാണ് ഞങ്ങൾ മുന്നോട്ടുപോകുന്നത്.

നേരത്തെ, ശ്രീ കുമാർ ശ്രീ മാഞ്ചി ആതിഥേയത്വം ഇഫ്താർ പങ്കെടുത്ത മാത്രമല്ല ചെയ്തു മാത്രമല്ല മഹഗഥ്ബംധന് (ഗ്രാൻഡ് സഖ്യം) വീണ്ടും ചേരാൻ പ്രതിപക്ഷ രാഷ്ട്രീയ ജനതാദൾ (ആർജെഡി) നിന്ന് ഒരു ക്ഷണം ലഭിച്ചിരുന്നു. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോഡിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ കേന്ദ്രമന്ത്രിസഭയിൽ അംഗങ്ങളാകില്ലെന്ന് ജെഡി (യു) നേതാവ് ജഗദീഷ് ഷെട്ടി പറഞ്ഞു. ജെഡിയുവും ബി.ജെ.പിയും തമ്മിലുളള ബന്ധം ഒരു പ്രതീകാത്മക പ്രാതിനിധിയാണ്. ഒരു ബുദ്ധിമുട്ട് അനുഭവിച്ചതായി പറയപ്പെടുന്നു. ബി.ജെ.പി.യും ജെഡി (യു) നേതാക്കളും പരസ്യമായി ഒരു വിള്ളലും പരസ്യമായി നിഷേധിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും, “ഹിന്ദുക്കൾക്ക് സ്വകാര്യമായി സംസാരിക്കാറുണ്ടായിരുന്നു”, എല്ലാവരും “നന്നായി മുന്നോട്ട് പോയിട്ടില്ല, രണ്ട് പാർടികൾക്കിടയിൽ ബീഹാറിലെ സമീപഭാവിയിൽ വല്ലതും സാധ്യമാണ്” എന്ന് സമ്മതിച്ചു.

സിംഗ് നടത്തിയ പ്രസ്താവനയോട് പ്രതികരിച്ചുകൊണ്ട് കുമാർ മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു, ” ഇലിലിയെ ഇ സാബ് കാർട്ടെൻ ഹെയ്ൻ, താക്കി ആപ്പ് ലോഗ് വാർത്താ നിരോധനം (അയാൾ താങ്കളുടെ കാര്യം അറിയിക്കാൻ തയാറാകുന്നത് )”. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഡെപ്യൂട്ടി മുതിർന്ന ബി.ജെ.പി നേതാവ് മോഡി, “എൻഡിഎയിൽ യാതൊരു വ്യത്യാസവുമില്ല. ഞങ്ങൾ ഇഫ്താർ , ഹോളി എന്നിവയെ തുല്യ അനുഭാവവും ആഘോഷിക്കുന്നു. ഹിന്ദുത്വമെന്നത് ഞങ്ങൾ അഭിമാനിക്കുന്നു.”

ബി.ജെ.പി.

എന്നാൽ, ജെഡി (യു) യുടെ പുതുതായി നിയമിതയായ സ്റ്റേറ്റ് ബിൽഡിംഗ് കൺസ്ട്രക്ട് മന്ത്രി അശോക് ചൌധരി പ്രതികരിച്ചു: “നവരാത്രി സമയത്ത് ഗിരിരാജ് സിംഗിനെ പഴം കൊണ്ട പള്ളിയിൽ നിന്ന് നിർത്തിയോ? ബി.ജെ.പിയെ മാത്രമെ അവനു മുന്നറിയിപ്പു നൽകുവാൻ ഞാനാഗ്രഹിക്കുന്നു, അത്തരത്തിലുള്ള പ്രസ്താവനകൾ നടത്തുന്നതിൽ നിന്ന് ഒഴിഞ്ഞുനിൽക്കണമെന്ന് ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.

ബി.ജെ.പിയെ ലജ്ജിപ്പിക്കുന്നതിന് വിസമ്മതിച്ചതിനെ സിങ് വിമർശിച്ചുകൊണ്ട് മിസ്റ്റർ ഷായെ ഇടപെടാൻ അനുവദിക്കപ്പെട്ടു. ബി.ജെ.പി നേതാവ് ബെഗുവായിറായ് എംപിയെ ഉപദേശിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും പ്രസ്താവനകൾ നടത്തരുതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

എൽജെപി നേതാവ് ചിരാഗ് പാസ്വാൻ പറഞ്ഞു, “എല്ലാ ഉത്സവങ്ങളും ആഘോഷിക്കുന്നതാണെന്ന് ഞങ്ങളുടെ പാർട്ടി അദ്ദേഹത്തോട് പറയാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.”

(പി.ടി.ഐ ഇൻപുട്ടുകൾ)