എച്ച്ഐവി / എയ്ഡ്സ് – Moneycontrol.com നെ നേരിടാൻ വൈറസ് പ്രതിരോധമരുന്ന് ചികിത്സ തേടാൻ ഇന്ത്യ ആവശ്യപ്പെടുന്നു

എച്ച്ഐവി / എയ്ഡ്സ് – Moneycontrol.com നെ നേരിടാൻ വൈറസ് പ്രതിരോധമരുന്ന് ചികിത്സ തേടാൻ ഇന്ത്യ ആവശ്യപ്പെടുന്നു

ലൈംഗിക പ്രതിരോധ വിദഗ്ദ്ധ ചികിത്സ (ആർ.ടി.ടിയുടെ ആവശ്യകത) പരിഹരിക്കാനായി രോഗനിർണയവും മെച്ചപ്പെടുത്താൻ ഗവേഷണവും വികസിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള പുതിയ ഗവേഷണത്തിനും ഗവേഷണത്തിനും ഊർജം പകരുന്നതിനുള്ള ശ്രമത്തിന്റെ ഭാഗമായി ഇന്ത്യ എയ്ഡ്സ് നടത്തുന്ന ആഗോള പോരാട്ടത്തിലെ ഒരു പ്രധാന കളിക്കാരനാണ്.

അവസാന ദശാബ്ദത്തിനിടയിലെ വെല്ലുവിളികളെ നേരിടാൻ കഴിഞ്ഞ ദശകങ്ങളിൽ പഠിച്ച പാഠങ്ങളിൽ ഇന്ത്യ പണിയുന്നുണ്ട്, പുതിയ അണുബാധ കുറയ്ക്കുവാനുള്ള ലക്ഷ്യം, കുഞ്ഞിന്റെ അമ്മയിൽ നിന്നു പുറത്താകുന്നതും നിഗൂഢവും വിവേചനവും ഇല്ലാതാക്കുമെന്ന് ഇൻഡ്യയുടെ സ്ഥിരം സെക്രട്ടറി 2020 ആകുമ്പോഴേക്കും.

എച്ച് ഐ വി / എയ്ഡ്സ് എപിഡെമിക് എന്നിവയ്ക്കെതിരെയുള്ള പോരാട്ടത്തിൽ ശ്രദ്ധേയമായ പുരോഗതി ഉണ്ടായിട്ടുണ്ടെങ്കിലും, 2030 ആകുമ്പോഴേക്കും പൊതുജനാരോഗ്യ ഭീഷണിയായി എച്ച് ഐ വി / എയ്ഡ്സ് ഒഴിവാക്കുന്നതിനുള്ള ഞങ്ങളുടെ വെല്ലുവിളികൾ നമ്മുടെ മുന്നിലുണ്ട്, “ത്രികക്ഷി പ്രമേയം നടപ്പാക്കുന്നതിനുള്ള ജനറൽ അസംബ്ലി സെഷനിൽ എച്ച് ഐ വി / എയ്ഡ്സ് എന്നിവയിലും എച്ച്ഐവി / എയ്ഡ്സ് സംബന്ധിച്ച രാഷ്ട്രീയ പ്രഖ്യാപനങ്ങളിലും പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണ്.

ഇൻഡ്യൻ ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽ വ്യവസായം ഗ്ലോബലിയിൽ ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്ന മരുന്നുകളുടെ മൂന്നിൽ രണ്ടു ഭാഗവും നൽകുന്നുണ്ട്. ഇത് വികസ്വര രാജ്യങ്ങളിൽ ചികിത്സാകേന്ദ്രങ്ങൾ വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് സഹായിക്കുകയും എയ്ഡ്സ് നടത്തുന്ന അന്താരാഷ്ട്ര യുദ്ധത്തിൽ ഗണ്യമായ സംഭാവന നൽകുകയും ചെയ്യുന്നു.

എച്ച്.ഐ.വി / എയ്ഡ്സ് ആഗോളതലത്തിൽ മനസ്സിലാക്കുന്നതിനോ, ചികിത്സിക്കുന്നതിലും തടയുന്നതിലും ഗണ്യമായ പുരോഗതി കൈവരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഭാവിയിലെ വെല്ലുവിളികളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും, പ്രധാന മേഖലകളിൽ ഗവേഷണം ശക്തിപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുക. എച്ച്ഐവി ബാധിതരായ രോഗികളുടെ എണ്ണം കൂടുന്നതിനും കൂടുതൽ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനും ആന്റി കവറേജ്, ആജീവനാന്ത ചികിത്സയുടെ ആവശ്യകത പരിഹരിക്കുന്നതിനായി പുതിയ വാക്സിനുകളും പുതിയ ചികിത്സകളും വികസിപ്പിക്കുകയും അവസാനം പുതിയ എച്ച് ഐ വി അണുബാധ തടയുകയും ചെയ്യുന്നു. ”

ദേശീയ തലത്തിലും ദേശീയ തലത്തിലും തെളിവുകൾ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സ്ട്രാറ്റജികൾ 2020 ഓടെ 90 90 90 90 90 ലക്ഷമാക്കും. എച്ച്ഐവി ബാധിതരിൽ 90 ശതമാനവും രോഗനിർണയം നടത്തുന്നു. 2020 ആകുമ്പോഴേക്കും 90 ശതമാനം രോഗികൾക്കും വൈറസ് വെപ്രാളം ഉണ്ടാകുന്നതിന്റെ 90 ശതമാനം രോഗികളും.

വികസ്വര രാജ്യങ്ങളിലെ വികസനം, ഗവേഷണം, വികസനം, സുരക്ഷിതമായ സാമ്പത്തിക സംരക്ഷണം എന്നിവയ്ക്കായുള്ള അന്താരാഷ്ട്ര ഉത്തരവാദിത്തങ്ങൾ എച്ച്ഐവി / എയ്ഡ്സ് ലക്ഷ്യമിടുന്ന ആഗോള ലക്ഷ്യങ്ങൾ നേടിയെടുക്കാൻ സഹായിക്കും.

മയക്കുമരുന്ന് ചെറുത്തുനിൽപ്പിന് മയക്കുമരുന്ന് ഉപയോഗം കുറയ്ക്കണമെന്നും ഡോക്ടർമാർ പറഞ്ഞു. മയക്കുമരുന്ന് ഉപയോഗം കുറയ്ക്കണമെന്നും മരുന്നുകൾ നൽകണമെന്നും അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ആഗോള സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിക്ക് പരിഹാരം കാണണമെന്നും അന്താരാഷ്ട്ര, ആഭ്യന്തര തലങ്ങളിൽ മാറ്റം വരുത്തേണ്ട മുൻഗണനകളും എച്ച്ഐവി / എയ്ഡ്സ് പോരാട്ടത്തിന് വേണ്ടത്ര ഫിനാൻസിങ് പരിശ്രമത്തിൽ നിന്നും ശ്രദ്ധ തിരിക്കാൻ പാടില്ലെന്നും ത്രിപാഠി പറഞ്ഞു.

1995 ൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പകർച്ചവ്യാധികൾ ഉണ്ടാകുന്നതിൽ ഇന്ത്യ 80 ശതമാനം കുറഞ്ഞു. എച്ച്ഐവി / എയ്ഡ്സ് സംബന്ധമായ മരണങ്ങളുടെ എണ്ണം 2005 ൽ അത് 71% ആയി കുറഞ്ഞു. കൂടാതെ, ക്ഷയരോഗബാധിതമായ 84% കുറവ് 2017 ഓടെ ഇന്ത്യയിലെ എച്ച് ഐ വി ബാധിതരുടെ എണ്ണം 2020 ഓടെ അവസാനിക്കും.

സമൂഹത്തിൽ, സിവിൽ സൊസൈറ്റിയിലും, എച്ച്ഐവി ബാധിതരുടേയും സേവനങ്ങൾ, സേവനങ്ങളുടെ വിതരണം, തീവ്രമായ വിവരങ്ങൾ, വിദ്യാഭ്യാസം, ആശയവിനിമയം എന്നിവയിലൂടെ ഇടപെടാൻ കഴിയുമെന്നും ത്രിപാഠി പറഞ്ഞു.

2030 ലക്ഷ്യങ്ങളോട് പ്രതികരിക്കുന്നതിനായി ഇന്ത്യ നടത്തിയ പരിശ്രമങ്ങളുടെ പരിഹാരത്തെക്കുറിച്ചും, പ്രതിരോധ പ്രവർത്തനങ്ങൾ, ബയോമെഡിക്കൽ മാലിന്യ നിർമാർജനം, കമ്മ്യൂണിറ്റി അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സ്ക്രീനിംഗ്, പിയർ നാവിഗേഷൻ സേവനങ്ങൾ എന്നിവയിലൂടെ രാജ്യത്ത് പ്രതിരോധം, ടാർഗെറ്റഡ് ഇന്റർവെൻഷൻ സ്ട്രാറ്റജി എന്നിവ പരിഷ്കരിച്ചു.

സൌജന്യ സൌജന്യ സംരക്ഷണവും പിന്തുണയും ചികിത്സാസഹായവും ലഭ്യമാക്കുന്നതിന് ടെസ്റ്റ് ആൻഡ് ട്രീറ്റ്മെന്റ്, വൈറസ് ലോഡ് ടെസ്റ്റിംഗ് പോളിസികൾ ഇന്ത്യൻ സർക്കാർ സ്വീകരിച്ചു. ഏകദേശം 1.3 ദശലക്ഷം ആളുകൾ സൗജന്യ ചികിത്സയും പിന്തുണയും ലഭ്യമാക്കി.

എച്ച്ഐവി, എയ്ഡ്സ് (പ്രിവൻഷൻ ആന്റ് കൺട്രോൾ) നിയമം കഴിഞ്ഞ വർഷം സെപ്റ്റംബർ 10 മുതൽ പ്രാബല്യത്തിൽ വന്നു. എച്ച് ഐ വി ബാധിതർക്കെതിരായ വിവേചനരഹിതവും വിവേചനരഹിതവുമായ ജീവിത നിലവാരം പുലർത്തുന്നതിന് ഒരു അവകാശ അവകാശമൊരു ചട്ടക്കൂട് ലഭ്യമാക്കും.

തൊഴിൽ നിയമങ്ങൾ, ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ സേവനങ്ങൾ, വിദ്യാഭ്യാസ സേവനങ്ങൾ, പൊതു സൗകര്യങ്ങൾ, സ്വത്തവകാശം, പൊതു ഓഫീസ്, ഇൻഷുറൻസ് തുടങ്ങിയ മേഖലകളിൽ വിവേചനമുണ്ടെന്ന് റിപ്പോർട്ടു ചെയ്ത എച്ച്ഐവി ബാധിതനായ ഒരു വ്യക്തിയെ ഈ ആക്ടിന് ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നു.

എച്ച് ഐ വി ടെസ്റ്റുകൾ, വൈദ്യചികിത്സ, ഗവേഷണം എന്നിവയ്ക്കായി അജ്ഞാതരുടെ അംഗീകാരത്തിന് അനുമതി നൽകണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെടുന്നു.