ഐസിഐസിഐ ബാങ്ക്, ആക്സിസ് ബാങ്ക്, ജങ്ക് സ്റ്റാറ്റസ് എന്നിവയ്ക്കായുള്ള ഫിറ്റ് റേറ്റിംഗ് താഴ്ത്തപ്പെടുന്നു

ഐസിഐസിഐ ബാങ്ക്, ആക്സിസ് ബാങ്ക്, ജങ്ക് സ്റ്റാറ്റസ് എന്നിവയ്ക്കായുള്ള ഫിറ്റ് റേറ്റിംഗ് താഴ്ത്തപ്പെടുന്നു

മുംബൈ: ഫിച്ച് ബാങ്കിംഗ് മേഖലയിൽ പാവപ്പെട്ട അസറ്റ് ഗുണമേന്മയുള്ള ദുർബല കോർ മൂലധനമുള്ള അത്? സമയത്താണ് ജങ്ക് ബാങ്ക്-ഐസിഐസിഐ ബാങ്ക്, ആക്സിസ് ലെംദെര്സ്- സ്വകാര്യ ക്രെഡിറ്റ് റേറ്റിംഗ് താഴ്ത്തി.

വികസനത്തിന് പ്രതികരിച്ചു ഐസിഐസിഐ ബാങ്ക് 1.6% ഞാനെന്തു ചൊവ്വാഴ്ച, ദിവസം അവസാനിക്കുന്ന 0.92% കുറഞ്ഞു ₹ 418,95 ൽ ബിഎസ്ഇയിൽ നഷ്ടപ്പെട്ടു. ആക്സിസ് ബാങ്ക്, മറുവശത്ത്, ഒരു ഞാനെന്തു അടിസ്ഥാനത്തിൽ 0.8% നഷ്ടപ്പെട്ടു എന്നാൽ ₹ 821,40 ക്ലോസ് 1.12% നേടുന്നത് ദിവസം അവസാനിച്ചു. സെൻസെക്സ് 0.46 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞ് 40,083.54 ൽ ക്ലോസ് ചെയ്തു.

ബിബിബി മുതൽ ദീർഘകാല ഇഷ്യു സ്ഥിരസ്ഥിതി റേറ്റിംഗ് (ഐഡിആർ) ബിബിക്ക് ഫിഷിംഗ് തരം താഴ്ത്തി. ബിബിബിയിൽ നിന്ന് ബിബിഎമ്മിന് ഇന്ത്യയുടെ പ്രവർത്തന പരിതസ്ഥിതിക്ക് പരിഹാരം കുറയ്ക്കുന്നതിന് ഫിചിനും, കഴിഞ്ഞ മൂന്നു വർഷത്തിനിടയിൽ ബാങ്കിങ് മേഖലയുടെ പ്രകടനവും, അതിന്റെ നിയമാനുസൃത ചട്ടക്കൂടും, അടുത്ത കാലഘട്ടത്തിലെ കാഴ്ചപ്പാടുകളും അവലോകനം ചെയ്തുകൊണ്ടാണ്.

ഇൻഡ്യയിൽ ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള ഓപ്പറേറ്റിങ് അന്തരീക്ഷം ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്ന റേറ്റിങ്ങ് ഡ്രോൺഗ്രേഡുകൾ, ഒരു പരിസ്ഥിതിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന മറ്റ് ബാങ്കുകൾ അപഗ്രഥിക്കപ്പെടാത്തതിനാൽ വിദഗ്ദ്ധനായ ഒരു വിദഗ്ദ്ധൻ പറഞ്ഞു.

ബി.ബി. ബി വിഭാഗത്തിൽ ഏഷ്യയിലെ മറ്റ് പരമാധികാര രാഷ്ട്രങ്ങളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ ഇന്ത്യയിലെ മൊത്ത ആഭ്യന്തര ഉൽപ്പാദനം, എളുപ്പത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ബിസിനസ്സ് റാങ്കിങ് തുടങ്ങിയ പ്രധാന അളവുകോലുകൾ ഉപയോഗിച്ചുകൊണ്ട് ഇന്ത്യയിലെ ഓപ്പറേറ്റിങ് അന്തരീക്ഷവുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമെന്ന് ഫിച്ച് പറഞ്ഞു.

അതിവേഗം വളരുന്നതും ബിസിനസ് മെച്ചപ്പെടുത്തുമെങ്കിലും, ഇന്ത്യയുടെ ബാങ്കിങ് മേഖലയുടെ പ്രകടനം ശരാശരിയെക്കാൾ രണ്ട് വർഷം കൊണ്ട് ശരാശരി താഴെയാണെന്നാണ് റേറ്റിങ് ഏജൻസി പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. വായ്പവളർച്ചയെ സഹായിക്കാൻ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്ന പുതിയ സമവാക്യത്തിന്റെ ഇൻഫർമേഷൻ ഉപയോഗിച്ച് മാത്രമേ ബാങ്കുകൾ തകർക്കാൻ കഴിയുകയുള്ളൂവെന്നും ഫിച്ച് പറഞ്ഞു.

ഐസിഐസിഐ ബാങ്കിന്റെ ഐസിഐസിഐ ബാങ്കിന്റെ ഒഎൻജി റിവ്യൂ, ഇന്ത്യയുടെ പ്രവർത്തന പ്രവർത്തനത്തെ വിലയിരുത്തുന്നതും ഐസിഐസിഐ ബാങ്കിന്റെ പ്രധാന സാമ്പത്തിക സൂചകങ്ങൾ ഫിഞ്ചിനേക്കാളും കൂടുതലായി ബാങ്കുകളേക്കാൾ കൂടുതലാണ്. ആക്സിസ് ബാങ്കിന്റെ എന്റർപ്രൈസസ് റേറ്റിംഗ് താഴ്ന്നാൽ അത് താരതമ്യേന ദുർബല മൂല മൂലധനവും അസറ്റ് ഗുണവും പ്രതിഫലിപ്പിക്കുമെന്നാണ്. അടുത്ത കാലഘട്ടത്തിലെ ചില മെച്ചപ്പെടുത്തലുകൾ ഉണ്ടെങ്കിലും, ഫിറ്റ് പ്രതീക്ഷിച്ച ഉയർന്ന നിലവാരത്തിലുള്ള കമ്പനികളുടെ പ്രതീക്ഷകൾക്ക് അനുസൃതമല്ല.

ഇന്ത്യൻ ബാങ്കുകളുടെ പ്രകടനം വലിയ തോതിൽ താഴേക്കിറങ്ങിയതായി ഫിച്ച് വിശ്വസിക്കുന്നു, എന്നാൽ ഈ മേഖല ഇപ്പോഴും മോശമായ ആസ്തി നിലവാരവും ദുർബല മൂല മൂലധനവുമാണ്. 2018 മാർച്ച് അവസാനത്തോടെ 2018 മാർച്ച് അവസാനത്തോടെ ഇന്ത്യയിലെ ബാങ്കുകളുടെ ബാധ്യത 10.8 ശതമാനമായി കുറയും. ആഗോള നിലവാരത്തിൽ അത് തുടരുകയാണ്.

“ഫിഷർ, മറിച്ച്, സ്വകാര്യ മേഖല ബാങ്കുകൾക്ക്, പ്രത്യേകിച്ച് അവരുടെ ഉയർന്ന വായ്പകൾക്കുള്ള വായ്പാ അനുപാതങ്ങൾ, ഉയർന്ന റിസ്ക് അനുപാതം, വെല്ലുവിളി നിറഞ്ഞ മത്സരാധിഷ്ഠിത പ്രവർത്തന പരിതഃസ്ഥിതി എന്നിവയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് ക്യാപിറ്റൽ ബഫറുകൾ കണക്കാക്കുന്നത്.

പൊതുമേഖലാ ബാങ്കുകൾക്ക് കുറവുള്ളതും കടബാധ്യത കുറഞ്ഞതും സ്വകാര്യ ബാങ്കുകൾക്ക് വായ്പ നൽകുന്നതുമാണ്. മിന്റ് പൊതുമേഖലാ ബാങ്കുകളുടെ മൊത്തം കിട്ടാക്കടം വർഷം മാർച്ച് 31 ന് അവസാനിച്ച ₹ 7.17 ട്രില്യൺ 12% കുറഞ്ഞു 4 ജൂൺ റിപ്പോർട്ട്.

സ്വകാര്യബാങ്കുകൾക്ക് ഈ കാലയളവിൽ ഏറ്റവും മോശം വായ്പകൾക്കുള്ള പലിശ 1.3 ശതമാനമായിരുന്നു.