ഗർഭനിരോധന ഉറവിടം ഉപയോഗിക്കാതെ നിങ്ങൾക്ക് സുരക്ഷിതമായ ലൈംഗിക ബന്ധമുണ്ടോ? നമ്മൾ പറയുന്നു – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ഗർഭനിരോധന ഉറവിടം ഉപയോഗിക്കാതെ നിങ്ങൾക്ക് സുരക്ഷിതമായ ലൈംഗിക ബന്ധമുണ്ടോ? നമ്മൾ പറയുന്നു – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

സുരക്ഷിതമായ ലൈംഗിക ജീവിതം നയിക്കുന്നത് വളരെ പ്രധാനമാണെന്ന് വസ്തുത നിഷേധിക്കുന്നില്ല. ലൈംഗികമായി പകരുന്ന രോഗങ്ങൾക്ക് (എച്ച്ഐവി പോലുളളവ) സംരക്ഷണം മാത്രമല്ല, അനാവശ്യ ഗർഭധാരണം തടയുന്നു. നിങ്ങൾ ഒരു വ്യത്യസ്തമായ സംരക്ഷണം ഉപയോഗിക്കുന്നു പോലും, പല വിദഗ്ധർ കോണ്ടം ഉപയോഗിച്ച് ഇപ്പോഴും ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു, കാരണം അവർ എച്ച് ഐ വി, എസ്ടിഡി ട്രാൻസ്മിഷന്റെ സാധ്യത കുറയ്ക്കും.

മറ്റേതെങ്കിലും രീതികൾ ഉണ്ടോ?

സങ്കടകരമെന്നു പറയട്ടെ, കുഴിമാടൽ (യോനിയിൽ കഴുകൽ), പിൻവലിക്കൽ (പിൻവലിക്കൽ എന്നും അറിയപ്പെടുന്നു) പോലുള്ള ഗർഭനിരോധന മാർഗ്ഗങ്ങൾ എസ്.ടി.ഡി.കളെയും അനാവശ്യ ഗർഭധാരണത്തെയും തടയുമെന്ന് ധാരാളം ആളുകൾ വിശ്വസിക്കുന്നു.


ഷൂട്ടിംഗ് രീതി

ഫ്രഞ്ച് ഭാഷയിൽ ‘ഡുച്ചെ’ എന്നത് യഥാർത്ഥത്തിൽ ‘ഷവർ’ എന്നാണർത്ഥം. വിനാഗിരി, മറ്റ് ദ്രാവകങ്ങൾ എന്നിവ ചേർത്ത് വെള്ളത്തിലോ, വെള്ളത്തിലോ ഉള്ള നിങ്ങളുടെ സുഷിര ബിറ്റുകൾ വൃത്തിയാക്കാനുള്ള ഒരു പ്രക്രിയയാണ് ഇത്. സ്ത്രീകൾക്ക് ഡച്ചുകാരിയെ ശുദ്ധീകരിക്കാമെന്ന് അവകാശപ്പെടുമ്പോൾ, മെഡിക്കൽ വിദഗ്ദ്ധർ ഈ പ്രക്രിയയെ പിന്തുണയ്ക്കില്ല.

മരുന്നുകൾ സാധാരണയായി മയക്കുമരുന്ന് വില്പ്പനകളിൽ വിൽക്കുകയും ഒരു ട്യൂബ് അല്ലെങ്കിൽ പുകയെ വഴി ദ്രാവകം മുകളിലേക്ക് കുത്തുന്നതിന് ഉപയോഗിക്കുന്നു. വെള്ളം പിന്നെ യോനിയിലൂടെ വീണ്ടും വരുന്നു. ഡൗഡിംഗ് നിങ്ങളുടെ യോനിയിൽ ഉണ്ടാകുന്ന ദോഷം വരുത്തി, യോനിയിൽ അണുബാധകൾക്കും (Pelvic inflammatory disease) പിഐഡി ഉപയോഗിക്കാം.


പിൻപുട്ട് രീതി

ഇത് ശബ്ദമുണ്ടാക്കുന്നതുപോലെ തന്നെയാണ്. വിജയകരമെന്ന് കരുതുന്നതിനായി, ഒരാൾ സമയം എടുത്ത് യോനിയിൽ നിന്ന് ഇണചേർന്നതിനുശേഷം, ഇണചേർത്തതിനു മുൻപായി തന്റെ ലിംഗത്തിൽ നിന്ന് പിൻവാങ്ങേണ്ടതാണ്. യോനിയിൽ പ്രവേശിക്കുന്ന ബീജത്തിന്റെ സാധ്യത കുറയ്ക്കുകയും അപ്രതീക്ഷിത ഗർഭധാരണം തടയുകയും ചെയ്യുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്. എന്നിരുന്നാലും, പിൻവലിക്കൽ രീതി മാത്രമല്ല, കൂടുതൽ സ്ഖലനം, സ്ഖലനം എന്നതിന് കൃത്യമായ പ്രവചനത്തെ ആവശ്യമാണ്. ആൺകുട്ടികൾ കാലാകാലങ്ങളിൽ പുറത്തേക്കു പോകുമ്പോൾ, ഏതെങ്കിലും വിസർജനം ഇല്ലാതെ തന്നെ, ഗർഭിണിയായേക്കാവുന്ന, പ്രീ-കം തൂങ്ങിക്കിടക്കുന്ന ഒട്ടനവധി കാര്യങ്ങളുണ്ട്.

അതുകൊണ്ട്, ഒരാൾ ശരിക്കും ‘പുറന്തള്ളുന്നു’ എന്നാലും, ചില ബീജങ്ങൾ ഇതിനകം വിസർജ്ജ്യത്തിന് മുമ്പ് പുറത്തുവിട്ടിരിക്കാമെങ്കിലും, ഈ രീതി ഫലപ്രദമല്ല.

ഗർഭനിരോധന ഉറപ്പ് ഇല്ലാതെ സുരക്ഷിതമായ ലൈംഗിക ബന്ധം സാധ്യമാണോ?

ഗർഭനിരോധന ഗർഭാവന, എസ്ടിഡി എന്നിവയ്ക്കെതിരായ കൂടുതൽ സംരക്ഷണം നൽകാൻ കഴിയുന്ന ഗർഭനിരോധന മാർഗ്ഗമാണ് കോണ്ടം. ഇത് ബീജങ്ങളും യോനിയിൽ തമ്മിലുള്ള ശാരീരിക തടസ്സം കാരണം ആണ്.


ഗർഭപാത്രം രസകരവും ആകാം!

നിങ്ങൾ ഒരു കോണ്ടം ഉപയോഗിക്കുന്നു കാരണം, നിങ്ങളുടെ ‘സെക്സി കാലഘട്ടം’ കുറഞ്ഞത് സന്തോഷകരമോ കാട്ടുതുറയോ ആയിരിക്കണമെന്നില്ല. അവിടെ കുറച്ചുകൂടി സംവേദനം ഉണ്ടെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് വിവിധ കോശങ്ങൾ, സുഗന്ധങ്ങൾ, ആകൃതി എന്നിവയിൽ വരുന്ന കോണ്ടം തിരഞ്ഞെടുക്കാം. നിങ്ങൾ അവരെ ഗർഭനിരോധന രീതിയായി ഉപയോഗിക്കുകയാണെങ്കിൽ, അത് നിങ്ങളുടെ തലയിലെ ആകുലതകളെ പ്രതിസന്ധിയിൽ എത്തിക്കുകയും നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിന്റെ സമയം മുഴുവൻ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

താഴത്തെ വരി

ജനന നിയന്ത്രണത്തിന്റെ തെറ്റായ പ്രചാരമുള്ള രീതികളെക്കാൾ കോണ്ടം നന്നായി പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് പറയാൻ സുരക്ഷിതമാണ്. ഒരു രീതി പൂർണ്ണമായും ഫലപ്രദമല്ലെങ്കിലും (കോഴ്സി ഓഫ് ബ്രൂസ്ലിൻ ഒഴികെയുള്ളവ), എല്ലായിടത്തും ജനന നിയന്ത്രണ സംവിധാനങ്ങളിൽ നിങ്ങൾ ഇതിനകം തന്നെ ആണെങ്കിൽപ്പോലും കോണ്ടം അധിക പാളിയ പരിരക്ഷയായി ഉപയോഗിക്കുന്നതാണ് നല്ലത്.

സുരക്ഷിതമായി ലൈംഗിക ബന്ധത്തിന് ബദലായി ഡൗക്കിംഗും പിൻവലിക്കലും പോലുള്ള വിവാദപരമായ രീതികളിൽ നിന്ന് ദൃഢമായ നിർദ്ദേശങ്ങൾ ഞങ്ങൾ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. ഗർഭനിരോധന മാർഗങ്ങൾ ഫലപ്രദമായി ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് അത്യന്താപേക്ഷിതമാണെന്ന കാര്യം ഓർക്കുക.