ജെറ്റ് എ 'വേക്ക് അപ്പ് കോൾ'; സ്പൈസ് ജെറ്റ് ചീഫ് ബിസിനസ് സ്റ്റാൻഡേർഡ്

ജെറ്റ് എ 'വേക്ക് അപ്പ് കോൾ'; സ്പൈസ് ജെറ്റ് ചീഫ് ബിസിനസ് സ്റ്റാൻഡേർഡ്

ജെറ്റ് എയർവെയ്സിന്റെ പരാജയം വ്യോമയാന വ്യവസായത്തിന് ഒരു “ഉണർവ്കോൾ” ആയിരിക്കണം, കുറഞ്ഞപക്ഷം കുറ്റകൃത്യം പോളിസി നിർമ്മാതാക്കളുടെ വാതിൽക്കൽ ആയിരിക്കണം. സ്പൈസ് ജെറ്റ് മേധാവി അജയ് സിംഗ് പറഞ്ഞു.

സ്പൈസ് ജെറ്റ് തങ്ങളുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ വിപുലപ്പെടുത്തുകയാണ്. 30 വിമാനങ്ങളാണ് ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് അനുവദിച്ചിരിക്കുന്നത്. പണമിടപാടുകൾ മൂലം ഏപ്രിൽ മാസത്തിൽ സസ്പെൻഡർ ചെയ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. സ്പൈസ് ജെറ്റിന് 100 വിമാനങ്ങൾ ഉണ്ട്.

ജെറ്റ് എയർവെയ്സിന്റെ അടിത്തറ “വളരെയധികം ദുഃഖിതനാണെന്ന്” ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ആഭ്യന്തര പ്രശ്നങ്ങളും ഉയർന്ന ചെലവുകളും അതിന്റെ പരാജയത്തിന് ഇടയാക്കിയിരുന്നു.

ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് ഗ്രൌണ്ടിംഗ് വളരെ സങ്കടകരമാണ്, അത് വ്യോമയാന വ്യവസായത്തിലും നയരൂപീകരണത്തിലും നമുക്ക് ഒരു ഉണർവ് ആയിരിക്കണമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു.ജേറ്റർ എയർവെയ്സ് ഒരു പ്രമുഖ ബ്രാൻഡാണ്, നയതന്ത്രജ്ഞരുടെ വാതിൽ പടിയിറങ്ങുക.

വ്യോമയാനരംഗത്തെ ബാധിക്കുന്ന ഉയർന്ന ചെലവുകളുടെ ഘടന തീർച്ചയായും അതിന്റെ വീഴ്ചയും, ആഭ്യന്തര ഘടകങ്ങളും വഴിതിരിച്ചുവിടാൻ ഇടയാക്കി.ജേറ്റുമായി ഒരു ചെലവ് ഘടനയുണ്ടായിരുന്നുവെന്നതും വിമാനക്കമ്പനികൾ വന്നതും, ഘടന ചെലവ്, “ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് ഏതാണ്ട് 26 വർഷക്കാലം പ്രവർത്തിച്ചു. ആഭ്യന്തര, അന്തർദ്ദേശീയ ഫ്ലൈറ്റുകളുടെ വിപുലമായ ഒരു ശൃംഖല.

വ്യോമയാന മേഖലയുടെ ഉയർന്ന ചെലവ് കണക്കിലെടുത്താൽ, വിമാന കമ്പനികളുടെ പ്രവർത്തന ചെലവുകളിൽ 40 ശതമാനവും വ്യോമയാന മേഖലയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന വിമാന ടർബൈൻ ഇന്ധനത്തിനായി വിമാനക്കമ്പനികൾ വലിയ തോതിൽ ആശങ്ക സൃഷ്ടിക്കുന്നുണ്ട്.

വിമാന ഇന്ധനത്തിന്റെ ഉയർന്ന നികുതി, ചില അടിസ്ഥാനസൗകര്യങ്ങൾ, എയർക്ലിയർ ഭാഗങ്ങളും സേവനങ്ങളും ഉയർന്ന ഇറക്കുമതി തീരുവ തുടങ്ങിയവയാണ് ആഭ്യന്തര വ്യോമയാന മേഖലയെ അനുകൂലമല്ലാത്തത്.

ആഗോള തലത്തിൽ കൂടുതൽ മത്സരാർത്ഥികളുമായി മത്സരിക്കണമെങ്കിൽ അവരുമായുള്ള ഒരു ചെലവ്ഘടന നമുക്ക് കണ്ടെത്തേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്.

എയർപോർട്ടുകൾ എയർപോർട്ടുകളിൽ നിന്നും എയർപോർട്ടുകളിലേക്ക് കയറുന്നതിനും ഒരുങ്ങുകയാണ് വിമാനത്താവളത്തിന്റെ ചാർജ് മറ്റ് ഗ്ലോബൽ ഹബ്ബുകൾക്ക് അനുസൃതമായിരിക്കേണ്ടത്. ” നിങ്ങൾ അവരെ മത്സരാധിഷ്ഠിതമാക്കാൻ പാടില്ലെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ആഗോള കേന്ദ്രമായിരിക്കില്ല, ജെറ്റ് എയർവെയ്സിന്റെ പ്രിസം മുഖേനയുള്ളതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ സമഗ്രമായ ഫാഷനിൽ ഇത് നോക്കേണ്ടതുണ്ട്, “അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് പ്രതിസന്ധിക്ക് ശേഷം കമ്പനിയുടെ മൊത്തത്തിലുള്ള വ്യതിയാനത്തെ തുടർന്ന് സിംഗപ്പൂർ കുറച്ചുകാലമായി എയർടെൽ പ്രവർത്തനം താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവച്ചിരിക്കുകയാണ്.

“ഇത് … ആദായം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും സ്പൈസ് ജെറ്റിനെ സാധ്യമാകുമായിരുന്ന ഒരു വേഗം വളരുകയും ചെയ്യുന്നു, എന്നാൽ ഇവ ഹ്രസ്വകാല ആനുകൂല്യങ്ങൾ മാത്രമാണ്, എന്നാൽ ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ, മൊത്തം വ്യോമയാന മേഖല ആരോഗ്യമുള്ളതാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കേണ്ടതുണ്ട് അത് സംഭവിക്കാൻ വേണ്ടി, നമ്മൾ അടിസ്ഥാനപരമായ പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കേണ്ടതുണ്ട്, അങ്ങനെ ചെയ്യാൻ ഗവൺമെന്റ് കുറെ ദൂരം പോകും എന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, “അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനസർവീസ് അസോസിയേഷന്റെ വാർഷിക ജനറലിസത്തിന്റെ യോഗത്തിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. വ്യോമയാന രംഗത്ത് വിനോദസഞ്ചാര മേഖലയ്ക്ക് വലിയ പങ്കാണ് ഉള്ളത്.

“ആഗോള തലത്തിൽ സംഭവിക്കുന്ന കാര്യങ്ങളുമായി നമ്മുടെ മേഖലയെ നമ്മൾ നിർത്തേണ്ടത് പ്രധാനമാണ് … കഴിഞ്ഞ കാലഘട്ടത്തിൽ, ഈ മേഖലയിൽ മത്സരിക്കേണ്ട ആവശ്യം ഉണ്ടെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു”, ചെയർമാനും മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറുമാണ് സ്പൈസ്ജെറ്റ് പറഞ്ഞു.

ജെറ്റ് എയർവെയ്സിന്റെ 2,000 ജീവനക്കാർക്ക് പദ്ധതിയുണ്ട്. 1,100 ൽപ്പരം അത്തരം ആളുകളെ ഇതിനകം തന്നെ ഏറ്റെടുത്തിട്ടുണ്ട്.

ഇന്ദിരാഗാന്ധി വിപണിയുടെ പങ്കാളിത്തം സംബന്ധിച്ച ചോദ്യത്തിന് സിംഗ് പറഞ്ഞു. കുത്തകകൾ ബിസിനസ്സിന് നല്ലതല്ലെന്നും വിശദീകരിക്കാനായില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഇൻഡിഗോ നമുക്ക് അഭിമാനിക്കാവുന്ന എന്തെങ്കിലുമുണ്ടെങ്കിൽ, ഗവൺമെൻറ്, റെഗുലേറ്റർമാർ, വ്യോമയാന മേഖല തുടങ്ങിയവയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, വ്യോമയാന വ്യവസായത്തെ സഹായിക്കുമെന്ന് പറയാൻ ഒഴികെയുള്ള ഏതെങ്കിലും ഒരു വിമാനത്തിൽ അഭിപ്രായം പറയാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല. ഒരു സമതുലിതാവസ്ഥയും മത്സരാധിഷ്ഠിതവുമാണെന്നും, കുത്തകകൾ ബിസിനസ്സിന് നല്ലതല്ലെന്നും മത്സരത്തിൽ എല്ലാ കാര്യങ്ങളും സമതുലിതമാക്കുന്നതിന് തുല്യമാകുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ദിവസേന 1,300 വിമാനങ്ങൾ സർവീസ് നടത്തുന്ന ഇൻഡിഗോ ഏപ്രിൽ മാസത്തിൽ ആഭ്യന്തര വിപണി വിഹിതം 50 ശതമാനമായിരുന്നു. ഇക്കാലയളവിൽ സ്പൈസ് ജെറ്റിൻറെ വിപണി വിഹിതം 13.1 ശതമാനമായിരുന്നു.