നിങ്ങളുടെ വിറ്റാമിൻ ഡിയുടെ അളവ് ഡ്രോപ്പ് ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കരുത്! – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

നിങ്ങളുടെ വിറ്റാമിൻ ഡിയുടെ അളവ് ഡ്രോപ്പ് ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കരുത്! – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

നമ്മൾ മറക്കാൻ അനുവദിക്കില്ല ചില ആളുകൾ ഉണ്ട്, നാം ആർക്കു വേണ്ടി എടുത്തത്, നമ്മുടെ നിലനിൽപ്പിന് പ്രധാനമാണ്, ഞങ്ങൾ ആർക്കുവേണ്ടിയുള്ള കൈകളാൽ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു, ഞങ്ങൾ കാലതാമസം നേരിടാത്ത കാലാവധിയായിരിക്കും. വിറ്റ് ഡി ആണ് അത്തരത്തിലുള്ള “ജനം” !!

പരമ്പരാഗത വാർഷിക വൈദ്യ പരിശോധനകളിൽ വിറ്റ് ഡി ഒരു അനന്തരഫലമായി കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്, അതിനാൽ എപ്പോഴും മൂല്യനിർണ്ണയം നടക്കുന്നു. റഫറൻസ് ഫലങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് അത് അർത്ഥമാക്കുന്നത് പോലെ തന്നെ മനംപിടിച്ചു. മാത്രമല്ല, മതിയായ “മാർക്കുകൾ” ഒരു കൃത്യമായ വിജയം നേടിയെടുക്കപ്പെടും!

ഒരു ചെറിയ കാലയളവിനുള്ളുള്ള ഉപജീവനമാർഗം സമാഹരിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു, തുടർന്ന് വിടവുകൾക്ക് അത്ര എളുപ്പമാകാനിടയുള്ള വിറ്റ് ഡി ഇത് മറ്റ് വർഷത്തെ ശേഷിക്കുന്ന കാലയളവിലേക്കോ അല്ലെങ്കിൽ അടുത്ത പരീക്ഷയിൽ മറ്റൊരു കഥ വെളിപ്പെടുത്തുന്നതുവരെപ്പോലും സാന്നിധ്യം സാന്നിദ്ധ്യമുള്ളതാണെന്ന് കരുതുന്നു.

Vit D ഉം അതിന്റെ അനുബന്ധവും ഇൻഡ്യയിൽ കാണുന്ന രീതി മാറ്റേണ്ടതായിട്ടുണ്ട്. ജീവിതത്തിലെ പ്രക്രിയകൾക്കും ഉചിതമായ ആരോഗ്യം നിലനിർത്തുന്നതിന് വിറ്റാമിൻ ഡി യുടെ പങ്ക് നിർണ്ണായകമായ പങ്ക് വഹിക്കാൻ വർഷത്തിൽ ഏതാനും ഉപ്പുപാളികൾ ഒന്നും ചെയ്യുന്നില്ല.

ആരംഭത്തിൽ നമുക്ക് ആരംഭിക്കാം. വിറ്റ് ഡി കുറവ് ഡ്രോപ്പ് ചെയ്യാൻ വയ്യ.

സൂര്യപ്രകാശം വിറ്റാമിൻ ഡി യുടെ പ്രധാന സ്രോതസ്സാണ്. പ്രത്യേകിച്ച് നഗര പോക്കറ്റുകളിൽ ഒരു ജീവി എന്ന നിലയിലാണ് ജീവിതം. യഥാർത്ഥത്തിൽ, ജീവൻ വീട്ടിലാണ് സംഭവിക്കുന്നത്. ഓരോ ദിവസവും സൂര്യനിൽ ഒരു ഭരണം നടത്താൻ പോലും ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽപ്പോലും നമ്മൾ നമ്മളെ കബളിപ്പിക്കരുത്, ഞാൻ അളവിൽ മാറ്റത്തിന് യാതൊരു മാറ്റവുമില്ലെന്ന് ഞാൻ സംശയിക്കുന്നു. മലിനീകരണവും സ്മോഗ് കവറും വളരെ ഉയർന്നതാണ്, യു.വി. ഇൻഡക്സ് ഞങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തിന് വേണ്ടത്ര കിരണങ്ങൾ അനുവദിക്കാതിരിക്കുന്നത് വിറ്റ് ഡി യുടെ മതിയായ അളവ് വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കില്ലെന്ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്നു.

അങ്ങനെ ഡി വി കുറവ് ഒരു പുതിയ പ്രായ രോഗം ആയി മാറിയിരിക്കുന്നു.

വിറ്റ് ഡി കുറവ് ഒരു പോഷകാഹാര കുറവ് അല്ലെ?

അത് അല്ല. രോഗം, ബോഡി അവസ്ഥ എന്നിവ തടയുന്നതിനുള്ള പ്രധാന പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ച് ബോധവൽക്കരണം നടത്തിയ ഒരു രോഗമാണ് ഇത്. നമ്മൾ ചിന്തിക്കുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ വഴികളിൽ അത് നിർണായകമാണ്

 • എല്ലുകളുടെ ചൂടിലും കാൽസ്യം ആഗിരണം ചെയ്യപ്പെടുന്നതിലും.
 • ഇൻസുലിൻ മെച്ചപ്പെട്ട നിയന്ത്രണം വഴി പ്രമേഹ സാധ്യത കുറയ്ക്കും.
 • ആസ്ത്മയും എസസയും തടയുന്നതിന് പ്രത്യേകിച്ച് കുഞ്ഞുങ്ങളുടെ ആരോഗ്യം.
 • ആരോഗ്യകരമായ ഒരു ഗർഭത്തിന് – വിറ്റാ ഡിയുടെ മതിയായ അളവിലുള്ള പരം പ്രിംപ്ക്മ്പിയ, ജെസ്റ്റനക് ഡയബറ്റിസ്, ബാക്ടീരിയ വാഗിനീസിസ് എന്നിവക്ക് റിസ്കിനെ കുറയ്ക്കുന്നു. ഗർഭകാലത്തുണ്ടായ വിറ്റാമിൻ ഡി യുടെ ശരിയായ അളവ് നിലനിറുത്തുന്നത് 2 വയസ്സുവരെയുള്ള കുഞ്ഞുങ്ങളിൽ ഭക്ഷണം അലർജികളുടെ സാധ്യത കുറയ്ക്കും.
 • രോഗപ്രതിരോധം – ശരീരത്തിൻറെ പ്രതിരോധശേഷി അളവിൽ വിറ്റാമിൻ ഡി ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു. അണുബാധ തടയുന്നതിനും അതുപോലെ തന്നെ ഓട്ടോമാറ്റിക്ക് രോഗപ്രതിരോധ ശീലം എന്നിവയിലും.
 • ക്യാൻസർ തടയൽ – ക്യാൻസർ രോഗത്തെ പ്രതിരോധിക്കുന്നതിലും വേഗത കുറയ്ക്കുന്നതിലും വിറ്റ് ഡിയുടെ പങ്ക് നന്നായി ഗവേഷണം ചെയ്യുകയാണ്.
 • അൽഷിമേഴ്സ്, ഹൈപ്പർടെൻഷൻ, കാർഡിയോ വാസ്കുലർ രോഗം, ഓട്ടിസം എന്നിവയെ ഗൗരവമായി ഗവേഷണം ചെയ്യുന്നത് തടയുകയല്ല, പക്ഷേ ഇതുവരെ തെളിയിക്കപ്പെട്ടിട്ടില്ല. ശക്തമായ അസ്സോസിയേഷന്റെ സാധ്യതയെക്കുറിച്ച് ഇന്ന് നമുക്കെന്തെങ്കിലും വിവരം ഉണ്ട്

അപ്പോൾ എന്താണ് പരിഹാരം?

 • ശരിയായ അനുബന്ധ ഷെഡ്യൂളുകൾ. നിങ്ങളുടെ മെഡിക്കൽ പ്രാക്റ്റററുമായോ / പോഷകാമിനോടൊപ്പം ഇരിക്കുക, ഒരു ആനുകാലികമാത്രമല്ല, പ്രതിമാസ ഉപപ്ലിക്കേഷൻ പ്രോഗ്രാമിന് സമയോചിതമായി സാധുതയുള്ള ഒരു മാർഗ്ഗം തീരുമാനിക്കുക.

ഇതിൽ 2-3 മാസത്തെ ഉയർന്ന അളവിലുള്ള പോഷകാഹാരവും, വർഷം മുഴുവനും ഒരു മെയിന്റനൻസ് ഷെഡ്യൂളും ഉൾപ്പെടുത്താവുന്നതാണ്. മെയിന്റനൻസ് ഷെഡ്യൂൾ വളരെ അവഗണിക്കപ്പെടുന്നതാണ്, പക്ഷേ എല്ലായ്പ്പോഴും മതിയായ ഡി ഡി അളവ് നിലനിർത്താൻ ഞങ്ങൾക്ക് അത്യന്താപേക്ഷിതമാണ്. ഞങ്ങൾക്ക് എല്ലായ്പ്പോഴും വായു വേണം, ഞങ്ങൾക്ക് എല്ലായ്പ്പോഴും വിറ്റ് ഡി ആവശ്യമുണ്ട്!

 • മതിയായ അളവ് മാനദണ്ഡമല്ല, ഒപ്റ്റിമൽ ലെവലുകൾ. രക്തത്തിലെ റെഫറൻസ് ശ്രേണിയിലെ ആവശ്യമായ അളവുകളേക്കാൾ 50-60% കൂടുതൽ നിങ്ങൾക്ക് ആവശ്യമായി വന്നേക്കും.
 • കൃത്രിമ മാർഗ്ഗങ്ങളിലൂടെ മാത്രം അധികപരം മതിയാകില്ല. ദിവസത്തിൽ 20-30 മിനിറ്റ് നേരത്തേക്ക് സൺസ്ക്രീൻ, മിനിമം വസ്ത്രമില്ലാതെ തന്നെ സൂര്യനിൽ നിന്നെത്തന്നെയെന്നു വിചാരിക്കുക.
 • നിങ്ങൾ കഴിക്കുന്ന മഗ്നീഷ്യം ധാരാളമായി കഴിക്കുന്നത് ചീര, ഗോതമ്പ് ധാന്യങ്ങൾ, കശുവണ്ടി, കറുത്ത പയർ, കറുത്ത ചോക്ലേറ്റ്, തൈര്, എഡാം എന്നിവയാണ്. മഗ്നീഷ്യം ശരീരത്തിലെ വിറ്റ് ഡി യുടെ ഉപയോഗത്തെ സഹായിക്കുന്നു.
 • നിങ്ങളുടെ BMI- ൽ അഭയം തേടുക, അമിത വണ്ണം സ്ഥിരമായി ദരിദ്രരായ ഡി ഡി അളവ് വരെ തുറന്നു കാണിക്കുന്നു.
 • മീൻ, കരൾ, ഗോമാംസം, മുട്ട, മഞ്ഞുകട്ട, ചീസ് എന്നിവയും നിങ്ങളുടെ വിറ്റ് ഡി റിസർവോയറിനു കുറച്ചെങ്കിലും സംഭാവന നൽകാം.
 • ഒമേഗ 3 (കാഡ് കരൾ ഓയിൽ) അനുബന്ധമായി Vit D- യുടെ മറ്റൊരു ശക്തമായ ഉറവിടമാണ്, 1 ടീസ്പൂൺ 1360 IU നൽകുന്നത്

ഒരു പരിഹാരം കൂടാതെ ഒരു പ്രശ്നവുമില്ല, അത് എല്ലാവരുടേയും പ്രശ്നമായി തീരുവാൻ പോകുന്നില്ല! ഇത് പൊരുത്തപ്പെടണം. വിറ്റ് ഡി യുടെ കഥ ഇതാണ്. അപര്യാപ്തത ഒരു പകർച്ചവ്യാധി പോലെയാണ്. എല്ലാവർക്കുമായി അത് അനുഭവിക്കുന്നതുപോലെ സാധാരണപോലെ ഇത് സാധാരണമാണ്. എന്നാൽ ആ അവസ്ഥയെ സക്രിയമായി കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഒരു ഒഴികഴിപ്പല്ല ഇത്. നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിലേക്ക് മുന്നോട്ടു നീങ്ങുക, Vit D ലേക്ക് മാറുക

അനുപമ മേനോൻ

പോഷകാഹാര വിദഗ്ദ്ധനും ഫുഡ് കോച്ചും

മുംബൈയിൽ നിന്നും ബാംഗ്ലൂരിൽ നിന്നുമുള്ള ഒരു പോഷകാഹാര വിദഗ്ദ്ധനും അനുപൂരക പരിശീലകനുമാണ് അനുപമ മേനോൻ. അവളെ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയെ അനുഗമിക്കുക