5 ജി, 4 ജി വികസനത്തിൽ അടുത്ത 3 വർഷത്തിനുള്ളിൽ 8 ബില്ല്യൻ ഡോളർ ചിലവഴിക്കാനാണ് എയർടെൽ ശ്രമിക്കുന്നത്. വില വർദ്ധനവ് കീ: അനലിസ്റ്റുകൾ – ETTelecom.com

5 ജി, 4 ജി വികസനത്തിൽ അടുത്ത 3 വർഷത്തിനുള്ളിൽ 8 ബില്ല്യൻ ഡോളർ ചിലവഴിക്കാനാണ് എയർടെൽ ശ്രമിക്കുന്നത്. വില വർദ്ധനവ് കീ: അനലിസ്റ്റുകൾ – ETTelecom.com

കൊൽക്കത്ത: ഭാരതി

Airtel

8 ബില്ല്യൻ ഡോളർ (56,000 കോടി രൂപ) ഇൻക്രിമെന്റൽ ഇൻവെസ്റ്റ്മെൻറുകൾ നിലനിർത്താനുള്ള ഇടപാടുകാർക്ക് മൊബൈൽ താരിഫുകൾക്ക് മുകളിലുള്ള പുനർവ്യാഖ്യതയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ, അടുത്ത മൂന്ന് വർഷത്തിനുള്ളിൽ ഹരിതഫീൽഡിൽ

5 ജി

നിലവിലുള്ളവ വികസിപ്പിക്കുക

4G

നെറ്റ്വർക്കുകൾ, വിശകലനങ്ങൾ പറഞ്ഞു.

എസ്ബിഐപാപ്പ് സെക്യൂരിറ്റികളിലെ ഗവേഷണ ഉപദേഷ്ടാവായ രാജീവ് ശർമ്മ, ഭാരതി എയർടെൽ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് 5 ജി അലോട്ട്മെന്റിനു പുറമേ ആദ്യ മൂന്ന് വർഷങ്ങളിൽ 5 ബില്ല്യൻ ഡോളർ (35,000 കോടി രൂപ) നിക്ഷേപം നടത്തണം, കൂടാതെ 3000 കോടി ഡോളർ (21,000 കോടി രൂപ) ) 5 ജി സ്പെക്ട്രം, നെറ്റ്വർക്കുകൾ എന്നിവയിൽ വരാനിരിക്കുന്ന ഇൻവെസ്റ്റ്മെന്റുകളെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ പ്രധാനമായും 4 ജി വിപുലീകരണത്തിനായി.

മൊബൈൽ ടാരിഫുകൾ എപ്പോൾ ഉടൻ ഉയർന്നുവരുന്നുവെന്നത് ഭാരതത്തിന്റെ ശ്രദ്ധയിൽ പെടുന്നില്ലെന്ന് മാത്രമല്ല, കുറഞ്ഞത് 2-3 ക്വാർട്ടറുകളാണെങ്കിൽ മൊബൈൽ വിലയിൽ കാര്യമായ വർധനവുണ്ടാകുമെന്നും ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നു.

റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ്, ബോണ്ട് സെയിൽസ്, അടുത്ത ഒരു ആഫ്രിക്കൻ ഐപിഒ എന്നിവ വഴി ബാലറ്റ് ഷീറ്റിന്റെ ആശങ്കകളും കട്ട് ലെവലുകളും കൈകാര്യം ചെയ്യാനാവുമെന്നാണ് എയർടെല്ലിന്റെ അടുത്ത മെഗാ ഫണ്ട്ഫ്രൈസിൻറെ വിലയിരുത്തൽ. എന്നാൽ, 5 ജി സ്പെക്ട്രം, നെറ്റ്വർക്ക് റോളൗട്ടുകൾ എന്നിവയിലേക്ക് കൂടുതൽ നിക്ഷേപം ആവശ്യമാണ്. ) മൊബൈൽ ടാർഫുകൾ ഉയർന്നു കഴിഞ്ഞാൽ വളർച്ച സാധ്യമാകും.

ടെലികോം മന്ത്രിയായിരുന്ന രവി ശങ്കർ പ്രസാദാണ് ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്. 2019 കാലഘട്ടത്തിൽ 4 ജി, 5 ജി എയർവേകൾ സർക്കാർ ലേലത്തിന് എടുക്കും. വില കുറച്ചാൽ മാത്രം 5 ജി എയർവേകൾ വാങ്ങുമെന്ന് എയർടെൽ അറിയിച്ചു.

ഭാരതി എയർടെൽ 4.2 ശതമാനം വളർച്ച കൈവരിച്ചത് കഴിഞ്ഞ സാമ്പത്തിക വർഷം 10,632.2 കോടി രൂപയാണ്. ഇക്കാലയളവിൽ ജിയോയുടെ 7% വളർച്ച, വോഡഫോൺ ഐഡിയ എന്നിവയുടെ വിടവ് നിസ്സാരമായി ഇടിയുകയും ചെയ്തു. 0.1% കാലയളവിൽ റവന്യൂ വരുമാനം വർദ്ധിച്ചു.

അതുപോലെ, എയർടെൽ ആർപി യു (പ്രതി ഉപയോക്താക്കളിൽ ശരാശരി വരുമാനം) യുടെ പാദവാർഷിക അറ്റാദായത്തിൽ 19 ശതമാനത്തിൽ കുറഞ്ഞത് മാർച്ച് പാദത്തിൽ 123 രൂപയിൽ അനിയന്ത്രിതമായ റീചാർജ് പ്ലാൻ സ്ട്രാറ്റജിനും, 99/149 പായ്ക്കറ്റുകൾക്ക് 119 / ഈ പ്രധാന പ്രകടന മെട്രിക് കൂടുതൽ തരംതാഴ്ത്തുന്നതിനും തടസ്സമൊന്നുമുണ്ടായില്ല. വാസ്തവത്തിൽ എയർടെൽ ഈ സ്കോർ നേടിയത് ജിയോയുടേതുമാണ്. അതിന്റെ ARPU ഡിപ് 4.5 മുതൽ 126 രൂപ വരെ ഇടിഞ്ഞു.

ബിഎസ്ഇയിൽ എയർടെൽ ഓഹരികൾ 0.1 ശതമാനം ഉയർന്ന് 353.45 രൂപയിലാണ് ക്ലോസ് ചെയ്തത്.

സുസുക്കി മിത്തലിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള കമ്പനിയെ ടെലികോം റിസർച്ച് എക്സിക്യുട്ടറായ സഞ്ജേഷ് ജെയ്ൻ നിരീക്ഷിച്ചു. സുസുക്കി മിത്തലിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ടെലികോം മാർച്ച് പാദത്തിൽ താരിഫ് നിരക്ക് കൂടാതെയാണ്. പുതിയ വരിക്കാരിൽ അധിക വരിക്കാരൻ റീപ്ലേ ചെയ്യപ്പെടുന്നതിനാൽ തുടർന്നും മുന്നോട്ട് പോകാൻ സാധ്യതയില്ല.

താരിഫ് ഉയർത്തുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായി ഭാരതി എയർടെൽ മാനേജിങ് ഡയറക്ടർ (ഇന്ത്യ, ദക്ഷിണ ഏഷ്യ) ഗോപാൽ വിറ്റൽ അടുത്തിടെ പറഞ്ഞു. നിലവിലുള്ള 123 രൂപയുടെ ARPU സുസ്ഥിര വ്യവസായ നിലവാരത്തിൽ എത്തിയിട്ടില്ല.

കഴിഞ്ഞ ആറുമാസത്തിനിടയിൽ ഡാറ്റയിലേക്ക് അപ്ഗ്രേഡ് ചെയ്ത 17 മില്ല്യൺ കണക്കില്ലാത്ത 2 ജി ഉപഭോക്താക്കൾ കമ്പനിയുടെ ARPU വളർച്ചയ്ക്ക് സംഭാവന നൽകിയിട്ടില്ല എന്നതാണ് എയർടെലിന്റെ മറ്റൊരു വേദന.

4 ജി ഗ്യാരന് 4 ജി എന്ന പരിപാടിയിൽ നിന്ന് കൂടുതൽ വളർച്ച കൈവരിച്ചതായി ഭാരതി എയർടെല്ലിന്റെ മാനേജിങ് (ഒരു സമീപകാല വരുമാനം സൂചിപ്പിക്കുന്നു). 2G നെറ്റ്വർക്കിന് 4G ൽ കൂടുതൽ റിസോഴ്സുകൾ മാറ്റാൻ കഴിയുന്നത് മൂലം, “SBICAP സെക്യൂരിറ്റീസ് ശർമ്മ പറഞ്ഞു.

ഡാറ്റാ ട്രേഡ് അപ്ഗ്രേഡുകളായ ARPU, ടെലികോ മൂല്യനിർണ്ണയം, വ്യവസായ വിലനിർണ്ണയം എന്നിവ അടുത്ത പുതുക്കിയ വിൽപനയിലും 5 ജി നെറ്റ്വർക്ക് റോളൗട്ടുകൾക്കും അർത്ഥപൂർണ്ണമായി പങ്കുവയ്ക്കുന്നതിനായി റിക്രൂട്ട്മെന്റിനുള്ള റിസോഴ്സസ് ഉടൻ പുതുക്കണം.