ഇന്ത്യ, ചൈന, റഷ്യ എന്നിവിടങ്ങളിലേയ്ക്ക് മലിനീകരണമുണ്ടാവില്ല: ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് – എൻഡിടിവി ന്യൂസ്

ഇന്ത്യ, ചൈന, റഷ്യ എന്നിവിടങ്ങളിലേയ്ക്ക് മലിനീകരണമുണ്ടാവില്ല: ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് – എൻഡിടിവി ന്യൂസ്
ലണ്ടൻ:

കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തെപ്പറ്റിയുള്ള മറ്റ് വലിയ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥകളെ യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപി വീണ്ടും ആക്രമിച്ചു. ഇന്ത്യ, ചൈന, റഷ്യ തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങൾ “നല്ല” വായുവിനെയോ ജലത്തെയോ ഇല്ലെന്നും ലോക പരിസ്ഥിതിയോട് അവരുടെ ഉത്തരവാദിത്തങ്ങൾ നിറവേറ്റുന്നില്ലെന്നും അവകാശപ്പെടുന്നു. ബ്രിട്ടീഷ് ചാനൽ ഐ.ടി.വിക്ക് ബ്രിട്ടനിലെ രാജകുമാരനായ പ്രിൻസ് ചാൾസുമായി നടത്തിയ കൂടിക്കാഴ്ചയെക്കുറിച്ച് ചോദിച്ചപ്പോൾ മിസ്റ്റർ ട്രമ്പോപ് ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള പാരിസ് കരാറിൽ നിന്ന് രാജ്യത്തിന്റെ അപ്രതീക്ഷിതമായ കടന്നുകയറ്റത്തിന് വഴിയൊരുക്കിയ നേതാവ്, ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ശുദ്ധമായ കാലാവസ്ഥകളിൽ ഒന്നാണ് യുഎസ്.

“ഞങ്ങൾ (പ്രിൻസും പ്രിൻസ് ചാൾസും) ഒരു 15 മിനുട്ട് ചാറ്റ് ചെയ്യാൻ പോകുകയാണ് … അത് ഒന്നര മണിക്കൂർ ആയി മാറി … അദ്ദേഹം ഏറ്റവും കൂടുതൽ സംസാരിച്ചു, അദ്ദേഹം കാലാവസ്ഥ വ്യതിചലനത്തിലാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അഭിമുഖം.

“എല്ലാ സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്സുകളും അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ശുദ്ധമായ കാലാവസ്ഥകളിൽ അമേരിക്കയും അമേരിക്കയും നല്ലതാണെന്ന് ഞാൻ പറഞ്ഞു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യ, ചൈന, റഷ്യ തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങൾക്ക് മലിനീകരണവും ശുചിത്വവും ഇല്ലെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ചൈന, ഇന്ത്യ, റഷ്യ, മറ്റു രാജ്യങ്ങൾ, അവർക്ക് നല്ല വായുവുമില്ല, നല്ല വെള്ളം, മലിനീകരണം, വൃത്തിയില്ലായ്മ തുടങ്ങിയവയാണ്.

“നിങ്ങൾ ചില നഗരങ്ങളിലേക്ക് പോവുകയാണെങ്കിൽ … ഈ നഗരങ്ങളെ ഞാൻ വിളിക്കാൻ പോകുന്നില്ല, പക്ഷേ എനിക്ക് കഴിയും, ചില നഗരങ്ങളിലേക്ക് പോവുകയാണെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് ശ്വസിക്കാൻ കഴിയില്ല”, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, “അവർ ഉത്തരവാദിത്തങ്ങൾ ചെയ്യുന്നില്ല.”

ഡൊണാൾഡ് ട്രംപും ബ്രിട്ടനിലെ ബ്രിട്ടീഷ് രാഷ്ട്രീയ മേധാവിയും രാജഭരണത്തിൻ കീഴിലായിരുന്നു. തിങ്കളാഴ്ച ക്യൂൻസ് എലിസബത്തും പ്രിൻസ് ചാൾസുമായി ട്രൂപും കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി. ബക്കിംഗാം കൊട്ടാരത്തിൽ അദ്ദേഹം ഒരു വിരുന്നു കഴിച്ചു.

സന്ദർശനത്തിനിടയിൽ, ശ്രീമതി ട്രംപ് ചാൾസ് രാജകുമാരിയുമായി ചായപ്പൊടിച്ച്, പരിസ്ഥിതിയുടെ നാശത്തെക്കുറിച്ചും കാലാവസ്ഥാ മാറ്റത്തിന്റെ സ്വാധീനത്തെക്കുറിച്ചും അവബോധം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനായി വർഷങ്ങളോളം പ്രചാരണം നടത്തി.

ട്രാംപ് പാരീസ് കരാറിനെ കുറിച്ച് മുൻഗാമിയായ ബാരക്ക് ഒബാമയുടെ തീരുമാനത്തെ മറികടന്ന് രാജ്യത്തിനു പുറത്തെടുത്തു. ഈ കരാർ പുനരാവിഷ്കരിക്കപ്പെടാൻ സാധ്യതയുള്ളതോ അല്ലെങ്കിൽ അമേരിക്കയെ ശിക്ഷിക്കുകയോ ചൈനയോ, ഇന്ത്യയോ, യൂറോപ്പോളോ .

AFP ൽ നിന്നുള്ള ഇൻപുട്ടുകൾക്കൊപ്പം