ഐപാഡ് പ്രൊസസ് ഐപാഡ് പ്രോസ്സസുകളിലേക്ക് മൗസ് പ്ലെയ്സ് ചെയ്യുന്നു: ഇത് ഒരു മാക്ബുക്ക് പോലെയാണ് പ്രവർത്തിക്കുന്നത് – ഇന്ത്യാ ടുഡേ

ഐപാഡ് പ്രൊസസ് ഐപാഡ് പ്രോസ്സസുകളിലേക്ക് മൗസ് പ്ലെയ്സ് ചെയ്യുന്നു: ഇത് ഒരു മാക്ബുക്ക് പോലെയാണ് പ്രവർത്തിക്കുന്നത് – ഇന്ത്യാ ടുഡേ

പുതിയ ഐപോസ് ഇപ്പോൾ മൗസ്സിനുള്ള പിന്തുണ നൽകുന്നു. ഐപാഡ് പ്രോസിനെപ്പറ്റിയുള്ള യുഎസ്ബി മൗസിൽ നിരവധി ഡവലപ്പർമാർ ഒരു മാക്ബുക്ക് പോലെ തന്നെ പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ട്.

iPadOS

ഹൈലൈറ്റുകൾ

  • IPad ഐപാഡ് വേണ്ടി പുതിയ ഐപോസ് യുഎസ്ബി മൗസിനുള്ള പിന്തുണ നൽകുന്നു.
  • അമ്പ് പോയിന്ററിനു പകരം ഒരു വലിയ വൃത്താകൃതിയിലുള്ള കഴ്സർ കാണിക്കുന്നു.
  • നിലവിൽ തിരഞ്ഞെടുത്ത ഡെവലപ്പർമാർക്ക് മാത്രമേ ബീറ്റയിൽ ഐപാഡ് ലഭ്യമാകൂ.

കഴിഞ്ഞ കുറച്ചു വർഷങ്ങളായി ഐപാഡ് ഒരു ലാപ്ടോപ് മാറ്റിസ്ഥാപിക്കാൻ ഐപാഡ് അവതരിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്, പ്രത്യേകിച്ചും ഐപാഡ് പ്രോയുടെ ആമുഖം. വർഷങ്ങളായി, ആപ്പിൾ ഹാർഡ്വെയർ ഡിപ്പാർട്ടുമെൻറിൽ ഇത് നെയ്തു സംഘടിപ്പിക്കുന്നു, ചില ഐപാഡ് മോഡലുകൾ മിക്കപ്പോഴും മാക്ബുക്കുകളുടെ പ്രകടനശേഷിയെക്കാൾ കൂടുതലാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ഒരു ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റമായി iOS ഒരു ഭീമമായ രീതിയിൽ സംഭവിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് അത് നിയന്ത്രിച്ചിരിക്കുന്നു. ഐപാഡ് ഇക്കോസിസ്റ്റത്തിനു താഴേക്കിറങ്ങിയ നിരവധി മാക്ബുക്ക് പോലുള്ള സവിശേഷതകൾ ഈ പ്രശ്നം പരിഹരിക്കാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്നു. അവതരണ സമയത്ത് ആപ്പിൾ പരസ്യമാക്കിയ എല്ലാ ഫീച്ചറുകളിലും, മൌസ് പിന്തുണയിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാത്ത ഒരു സവിശേഷതയുണ്ട്.

IPad ഐപാഡ് വേണ്ടി പുതിയ ഐപോസ് യുഎസ്ബി മൗസിനുള്ള പിന്തുണ നൽകുന്നു. ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഇപ്പോൾ ഐപാഡിൽ ഒരു യുഎസ്ബി മൗസിൽ പ്ലഗിൻ ചെയ്യാനാകും, മാക്ബുക്ക് അല്ലെങ്കിൽ മറ്റേതെങ്കിലും വിൻഡോസ് ലാപ്ടോപ്പിന് സമാനമായ രീതിയിൽ ഇത് ഉപയോഗിക്കാം എന്നാണ് ഇതിനർത്ഥം. 2018 ഐപാഡ് പ്രോ എന്നത് iOS ഉപകരണം ലൈനപ്പിൽ ഒരേയൊരു ഉൽപ്പന്നമാണ് യുഎസ്ബി- C പോർട്ട്, ഇത് ഒരു മൗസിൽ പ്ലഗ് ചെയ്ത് ലാപ്പ്ടോപ്പായി ഐപാഡ് പ്രോ ഉപയോഗിക്കാനും ഇത് സഹായിക്കുന്നു.

IOS ലെ ആക്സസ് ക്രമീകരണ ക്രമീകരണങ്ങളിൽ നിന്ന് പ്രാപ്തമാക്കിയതിന് ശേഷം മാത്രം മൗസ് പിന്തുണ ആക്സസ് ചെയ്യാൻ കഴിയുമെന്ന് ശ്രദ്ധിക്കുക. കൂടാതെ, മൌസ് സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് യുഎസ്ബി- എ കൺവേർട്ടറിനു് യുഎസ്ബി-സി ആവശ്യമാണു്. മൌസ് ബന്ധിപ്പിച്ചാൽ, മൗസിലെ എല്ലാ ബട്ടണുകൾക്കും വ്യത്യസ്തമായ ഫങ്ഷനുകൾ നൽകുന്നു. ക്രമീകരണം> പ്രവേശനക്ഷമത ക്രമീകരണങ്ങൾ> പോയിൻറിംഗ് ഉപകരണങ്ങൾ എന്നതിലേക്ക് പോയി ഇത് ആക്സസ് ചെയ്യാൻ കഴിയും.

നിലവിൽ തിരഞ്ഞെടുത്ത ബീറ്റായിൽ മാത്രമേ ഐപാഡ് ലഭ്യമാകുകയുള്ളൂ, കൂടാതെ ഈ മൗസ് പിന്തുണയ്ക്കായി ശ്രമിക്കുന്ന പലരും ഉണ്ട്. വ്യത്യസ്ത ഡെവലപ്പർമാരിൽ നിന്ന് Twitter- ൽ പങ്കിട്ട നിരവധി വീഡിയോകൾ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഐപാഡ് പ്രോയിലേക്ക് ഒരു മൗസ് ചേർത്ത് ഒരു മാക്ബുക്കിനെ പോലെയാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്.

ഐപാഡ് പ്രോയുമായി ബന്ധമുള്ള ഒരു മൗസ് ഉപയോഗിച്ച്, ഞങ്ങൾ സാധാരണ ലാപ്ടോപ്പുകളിൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന അമ്പ് പോയിന്ററിനു പകരം ഒരു വലിയ വൃത്താകൃതിയിലുള്ള കർസർ കാണിക്കുന്നു. എന്നാൽ, പ്രവർത്തനപരത വളരെ സമാനമാണ്. OS ൽ റൈറ്റ് ക്ലിക്ക്-മെനു ഒന്നും ഇല്ല, എന്നാൽ ഇടത് ബട്ടൺ ഒരൊറ്റ ടാപ്പായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. അതിനാൽ, നിങ്ങൾ ഒരു അപ്ലിക്കേഷനോ ഇനത്തിലോ ക്ലിക്കുചെയ്താൽ, ഐപാഡ് ഒരൊറ്റ ടാപ്പായി രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുകയും ഉദ്ദേശിക്കുന്ന പ്രവർത്തനം നടത്തുകയും ചെയ്യും. ഐക്കണുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ടച്ച് ആംഗ്യങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് ഒരു മൌസ് ഉപയോഗിച്ച് എഡിറ്റുകൾ വളരെ എളുപ്പമാണ്.

മൗസ് സപ്പോർട്ട് ഒഎസ്സിനു് കൂടുതൽ ക്രമീകരണങ്ങളൊന്നും ലഭ്യമാക്കുന്നില്ല. ഇതിനർത്ഥം, അനവധി വിൻഡോകൾക്കിടയിൽ അവ മാറുകയോ അല്ലെങ്കിൽ മൌസ് ഉപയോഗിച്ച് മാറുകയോ ചെയ്യുക. ഒരു മൾട്ടി-ബട്ടൺ മൗസ് ഉണ്ടെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് ഓരോ ബട്ടൺ ഒരു ആംഗ്യത്തിനായി നൽകാം.

ഐപാഡ്OS ലെ മൗസ് പിന്തുണ വളരെ മിനുക്കിയ ഒന്നല്ല, സാധാരണ ലാപ്ടോപ്പ് പോലെ സുഗമമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നതിന് കൂടുതൽ ജോലി ആവശ്യമായി വരും. എന്നിരുന്നാലും, തീർച്ചയായും അത് ശരിയായ ദിശയിലേക്ക് ഒരു ഘട്ടം തന്നെയാണ്.

ജൂലൈയിൽ പൊതു ബീറ്റായിൽ ഐപാഡ്സോസ് ലഭ്യമാകും, ഈ വർഷം ഒക്ടോബറിൽ സ്ഥിരമായ ഒരു അപ്ഡേറ്റ് ആയി പുറത്തിറക്കും.

തൽസമയ അലേർട്ടുകളും എല്ലാവും നേടുക

വാർത്തകൾ

അഖിലേന്ത്യാ ഇന്ത്യ ടുഡേ ആപ്ലിക്കേഷനുമായി നിങ്ങളുടെ ഫോണിൽ. ഇതിൽ നിന്നും ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുക