ഡിഗ്രി പോർട്ട് ചെയർമാൻ വിജയ് കലാന്രി, ബാങ്ക് ഓഫ് ബറോഡ, 'മനപ്പൂർവ്വമുള്ള ഡീഫോൾട്ടർ' എന്ന് ദി ഫിനാൻഷ്യൽ എക്സ്പ്രസ്

ഡിഗ്രി പോർട്ട് ചെയർമാൻ വിജയ് കലാന്രി, ബാങ്ക് ഓഫ് ബറോഡ, 'മനപ്പൂർവ്വമുള്ള ഡീഫോൾട്ടർ' എന്ന് ദി ഫിനാൻഷ്യൽ എക്സ്പ്രസ്

ബാങ്ക് ഓഫ് ബറോഡ (ബോബി) ഡിഗ്രി പോർട്ട് ചെയർമാനും മാനേജിങ് ഡയറക്ടറുമായ വിജയ് ഗോവർദന്ദ് കലാന്രിയെ തനിക്ക് അവകാശപ്പെട്ടതാണെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചതായി ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. വിജയ് കലാത്രിയും ഡിഗ്രി തുറമുഖത്തിന്റെ ചുമതലയുള്ള മകൻ വിശാൽ കൽത്രിയും ചേർന്ന് 3,334 കോടി രൂപയോളം നൽകും. രാജ്യത്തെ 16 ബാങ്കുകളുടെ കൺസോർഷ്യത്തിൽ ബോബി, ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ എന്നിവയാണ് പ്രധാന ബാങ്കുകൾ.

തുറമുഖം വികസിപ്പിക്കാനായി ബാങ്കിൽ നിന്ന് വായ്പ എടുത്തിട്ടുണ്ട്. വിജയ് Kalantri- ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ബാലാജി ഇൻഫ്രയ്ക്ക് ഡൈപ്പി തുറമുഖത്ത് 51.01 ശതമാനം ഓഹരികൾ ഉണ്ട്. ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ ലീസിങ് ആൻഡ് ഫിനാൻഷ്യൽ സർവീസസ് ലിമിറ്റഡ് (IL & FS) ആണ് 39.37 ശതമാനം ഓഹരി.

ജൂൺ രണ്ടിന് മുംബൈ മുംബൈ പത്രത്തിൽ ഒരു നോട്ടീസ് നൽകി, വിജയ് കൽന്ത്രിയയുടേയും മകൻ വിശാൽ കൽത്രരിയുടേയും ഫോട്ടോകൾ “സ്വമേധയാ ഉള്ളവർ” എന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു.

“ബാങ്കിൻറെ / ആർ ബി ഐയുടെ നിയമങ്ങളും ചട്ടങ്ങളും അനുസരിച്ച് വിജയാ ബാങ്ക് (ഇപ്പോൾ ബാങ്ക് ഓഫ് ബറോഡ) സ്വമനസ്സാലെ സ്ഥിരതാമസക്കാരനാണെന്ന പ്രഖ്യാപനം പൊതുജനങ്ങൾക്ക് നൽകിയിട്ടുണ്ട്. 1) ഡിഗ്രി പോർട്ട് ലിമിറ്റഡ്, (കടം) 2) വിഷ്വൽ വിജയ് കൽന്ത്രി, ഡയറക്ടർ ആൻഡ് ഗ്യാരന്റർ, 3) വിജയ് ഗോവർദന്താസ് കലാൻരി, ഡയറക്ടറും ഗ്യാരന്ററും. ബാങ്കിന്റെ തീരുമാനത്തെ അറിയിക്കാനായി ബാങ്കുദ്യോഗസ്ഥനെ പ്രഖ്യാപിക്കുകയാണെങ്കിൽ, അതോ അവകാശപ്പെട്ട കൊള്ളക്കാരനെന്ന് ബാങ്ക് അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ആർബിഐ അനുവദിച്ച പോലെ, പൊതുജനങ്ങളുടെ വിവരങ്ങൾ മനസിലാക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ആളുകളുടെ ഫോട്ടോകൾ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

വീണ്ടെടുക്കൽ ലഭിക്കുന്നതിന് നാമനിർദ്ദേശവും ഷമിംഗും ചെയ്യുന്നതിനായി പത്ര പരസ്യങ്ങളിൽ ‘മനഃപൂർവ്വം’ സ്ഥിരതാമസക്കാരന്റെ ഫോട്ടോകൾ ഉപയോഗിക്കാൻ ആർബിഐ ബാങ്കുകൾക്ക് അനുമതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

വൻകിട സാമ്പത്തിക കുറ്റവാളികൾ രാജ്യത്തുനിന്ന് ഓടിയകലാൻ ശ്രമിക്കുന്നതിനിടയ്ക്ക്, ഈ വർഷം ആദ്യം, പി.എസ്.യു. ബാങ്കുകൾക്ക് സ്വീകാര്യമായ ഇടപാടുകൾക്കും കള്ളക്കടത്തുകാർക്കുമെതിരെ ലൗകൗട്ട് സർക്കുലറുകൾ (LOCs) ആവശ്യപ്പെടാൻ സർക്കാർ അധികാരം നൽകി . സംശയാസ്പദമായ രാജ്യത്ത് നിന്ന് രക്ഷപ്പെടാൻ സാധ്യതയുള്ള സാഹചര്യത്തിൽ എൽഒസിക്ക് അപേക്ഷിക്കാൻ ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം ശക്തമായ വഞ്ചന അന്വേഷണ ഓഫിസ് (എസ്എഫ്ഐഒഒ) ഒരു നിയമപരമായ കോർപറേറ്റ് വഞ്ചന അന്വേഷണ ഏജൻസിക്ക് അധികാരമുണ്ട്.

ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ആൻഡ് എൻ എസ് ഇ, ഏറ്റവും പുതിയ എൻഎവൈ, മ്യൂച്ച്വൽ ഫണ്ടുകളുടെ പോർട്ട്ഫോളിയോ, ഇൻകം ടാക്സ് കാൽക്കുലേറ്റർ വഴി നിങ്ങളുടെ നികുതി കണക്കുകൂട്ടുക , മാര്ക്കറ്റ് ടോപ്പ് ഗെനറുകൾ , ടോപ്പ് നഷ്ടപ്പെട്ടവർ , മികച്ച ഇക്വിറ്റി ഫണ്ട് എന്നിവ അറിയുക . ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെ പോലെ ട്വിറ്റർ ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.