നാസയുടെ ആദ്യത്തെ സ്പേസ്ക്സ് ബഹിരാകാശയാത്രിക

നാസയുടെ ആദ്യത്തെ സ്പേസ്ക്സ് ബഹിരാകാശയാത്രിക

NASA നു വേണ്ടി നിർമ്മിച്ച സ്പേസ് എക്സ് കാപ്സ്യൂളിൽ പറക്കാൻ തിരഞ്ഞെടുത്ത ആദ്യത്തെ അമേരിക്കൻ ബഹിരാകാശ യാത്രികൻ, അത്തരം തിരിച്ചടികൾ “പ്രക്രിയയുടെ ഭാഗമായിരുന്നു”, പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യ സ്പെയ്സ് ഷട്ടിൽ പ്രോഗ്രാമിനെ അപേക്ഷിച്ച് എറ്റവും കൂടുതൽ വികസിച്ചു. വർഷങ്ങൾക്കുമുമ്പ്.

സ്പെയ്സ് ഷട്ടിൽ വെറ്ററൻസ് ബോബ് ബെൻഗ്നൻ (48), ഡഗ് ഹർലി (52) എന്നിവർ ഈ വർഷം അവസാനം ഫ്ലോറിഡയിലെ കേപ്പ് കാനേവലിൽ നിന്ന് അന്താരാഷ്ട്ര ബഹിരാകാശ ഗവേഷണ സംഘത്തിലേക്ക് ഡ്രൈവ് ക്യാപ്സൂൾ പുറത്തിറങ്ങി.

രണ്ട് സഹവൈദ്യൻമാരും മൈക്ക് ഹോപ്കിൻസ് (50), വിക്ടർ ഗ്ലോവർ (43) എന്നിവരാണ് ഈ വാഹനത്തിന്റെ ആദ്യത്തെ ഔദ്യോഗിക ഓപ്പറേഷൻ മിഷന്റെ പിന്നിൽ.

ഡിസൈൻ ഹിറ്റുകളും പരീക്ഷണ അപകടങ്ങളും ഒരു വർഷം ഈ വർഷത്തെ ആദ്യ ലോഞ്ച് 2020 ലേക്ക് മാറ്റിയേക്കാമെങ്കിലും, നാസയുടെ പുതിയ വ്യാപാര പങ്കാളിത്തത്തിലൂടെ വികസിപ്പിച്ച ബഹിരാകാശ വാഹങ്ങളുടെ ശേഷിയിലും സുരക്ഷയിലും ആശ്രയം പ്രകടിപ്പിച്ചു. ബഹിരാകാശ യാത്രയുടെ ബിസിനസ്സ് എല്ലായ്പ്പോഴും വൃത്തിയും വെടിപ്പുമുള്ളതല്ലെന്ന് അവർ പറഞ്ഞു.

ബഹിരാകാശത്തിലേക്ക് പോകാൻ കഴിയുന്നത് വളരെ ആകർഷകമാണെന്ന് കരുതുന്ന ഒരു ജനവിഭാഗം ആളുകൾ ചിന്തിക്കുന്നുണ്ട്, പക്ഷേ ശരിക്കും ഒരു കുഴഞ്ഞുമറിഞ്ഞ ക്യാമ്പിംഗ് യാത്ര പോലെയാണ്, ഇത് ഹൂസ്റ്റണിലെ നാസയുടെ ജോൺസൺ സ്പേസ് സെന്ററിൽ നടത്തിയ അസ്ട്രോനൗട്ടുകളുമായി അടുത്തിടെ നടത്തിയ ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ ഹൂളി പറഞ്ഞു.

കാലിഫോർണിയ ആസ്ഥാനമായ സ്പേസ് എക്സ്, കോടിക്കണക്കിന് സംരംഭകനായ എലോൺ മസ്ക് ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള സ്വകാര്യ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള സംരംഭം ഡെമോ 1 എന്നറിയപ്പെടുന്ന ടെസ്റ്റ് മിഷനിൽ മാർച്ചിൽ ബഹിരാകാശ നിലയത്തിലേക്ക് വിജയകരമായി നീക്കം ചെയ്തു. അറ്റ്ലാന്റിക് പ്രദേശത്ത് സുരക്ഷിതമായി കാപ്സ്യൂൾ വീഴുകയും നിരവധി ദിവസങ്ങൾ വീണ്ടെടുക്കുകയും ചെയ്തു. പിന്നീട്.

എന്നാൽ, അടുത്ത മാസം ഏപ്രിൽ 20-ന് സ്പേസ്എക്സ് ഒരു ഉന്നത-നിലവിലെ തിരിച്ചടി അനുഭവപ്പെട്ടു. വാഹനത്തിന്റെ അടിയന്തിര കടന്നാക്രമണത്തിന്റെ ഒരു ഗ്രൗണ്ട് പരീക്ഷയിൽ ഒരേ ക്രോഫ് ഡ്രാഗൺ അബദ്ധത്തിൽ തകർന്നു. ഒരു വിക്ഷേപണ പരാജയം.

ഇൻവെസ്റ്റിഗേജിംഗ് ‘അനുകരണം’

സ്പേസ് എക്സ്, നാസ എന്നിവയെ ഏറോ സ്പേസ് എൻജിനീയർമാരുടെ ബ്ലന്ദ് ലാളിത്യത്തിൽ അപൂർവ്വമായി വിശേഷിപ്പിക്കുന്ന ആ ഏപ്രിൽ അപകടം അന്വേഷണത്തിലാണ്. ബഹിരാകാശ അന്വേഷണ ഏജൻസിയെക്കുറിച്ച് ജ്യോതിശാസ്ത്രജ്ഞന്മാർക്ക് “ശ്രദ്ധേയമായത്” നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

“പൊതുവേ, കഴിഞ്ഞകാലത്ത് നമ്മൾ നടന്ന അസാധാരണമായ ഏറ്റവും നല്ലതായിരുന്നു അത്, കാരണം നമ്മൾ അത് ഒന്ന് കണ്ടുപിടിക്കും … അത് വീണ്ടും സംഭവിക്കാൻ പോകുന്നില്ലെന്ന് ഞങ്ങൾ ഉറപ്പുവരുത്തും,” ബെൻകെൻ പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങൾ അപകടസാധ്യതയുള്ളവരാണ്, ആ അപകടത്തെക്കുറിച്ച് അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ടത് സുപ്രധാനമാണ്.”

ഹോക്കിൻസ് ഇങ്ങനെ പറഞ്ഞു: “ഇത് സംഭവത്തിന്റെ ഭാഗമാണ്, അത് സംഭവിച്ചതിൽ അതിശയിക്കാനില്ല.ഈ എല്ലാ പ്രശ്നങ്ങളും ഞങ്ങൾക്കില്ല എന്ന് ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, എന്നാൽ … ഒരു നല്ല പ്രക്രിയ, നല്ല ടീം ഒരുമിച്ചു കൂടിവരുവിൻ, നിങ്ങൾക്കു രക്ഷപ്പെടുവാൻ കഴിയും എന്നു പറഞ്ഞു.

ക്രൂസ് ഡ്രാഗും ഫാൽകോൺ 9 റോക്കറ്റുകളും ഭ്രമണപഥത്തിൽ ഭ്രമണം ചെയ്യുന്നു. രണ്ട് ദശാബ്ദങ്ങൾക്കു ശേഷം യുഎസ് മണ്ണിൽ നിന്നും മനുഷ്യ വിമാനം പുനരാരംഭിക്കുന്നതിനുള്ള ശ്രമത്തിന്റെ ഭാഗമായാണ് നാസ വിക്ഷേപിച്ചത്. ഇതിനെതിരെ നാസ വിദഗ്ദ്ധർ രംഗത്തെത്തി.

ബഹിരാകാശ നിലയിലേക്ക് ബഹിരാകാശ യാത്രക്കാരെ കയറ്റുന്നതിനുള്ള റോക്കറ്റ്, ക്യാപ്സ്യൂൾ വിക്ഷേപണ സംവിധാനങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുന്നതിനായി ഓരോ ഏഴ് ബില്ല്യൻ കോടിക്കണക്കിന് ബഹിരാകാശ വാഹനങ്ങൾക്കും സ്പെയ്സ് എക്സും നാസ നൽകിയിട്ടുണ്ട്. 2011 ൽ നാസ സ്പെയ്സ് ഷട്ടിൽ പ്രോഗ്രാം അവസാനിപ്പിച്ചത് മുതൽ, അമേരിക്കൻ ബഹിരാകാശ യാത്രികരാണ് സോവിയറ്റ് ബഹിരാകാശ യാത്രികരെ ഭ്രമണപഥത്തിലെത്തിച്ചത്.

ബോയിങ്ങിന്റെ സ്റ്റാർലിനർ ജീവനക്കാരായ ക്യാപ്സ്യൂലിലെ ആദ്യ ആളില്ലാത്ത ഫ്ലൈയിംഗ് സ്പേസ് എക്സ് ഡിവിഷൻ ടാർജറ്റിന്റെ ദൗത്യത്തിൽ പിന്തുടരുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കപ്പെടുന്നു, തുടർന്ന് 2020 ൽ യഥാർത്ഥ ബഹിരാകാശ യാത്രികരെ ബഹിരാകാശത്തേയ്ക്ക് കൊണ്ടുപോകുന്നു.