പുതിയ സ്മാർട്ട്ഫോൺ ആപ്ലിക്കേഷൻ മൈഗ്രെയ്ൻ എക്സ്പ്രസ്സ് കമ്പ്യൂട്ടർ നിയന്ത്രിക്കാൻ ആളുകളെ സഹായിച്ചേക്കാം

പുതിയ സ്മാർട്ട്ഫോൺ ആപ്ലിക്കേഷൻ മൈഗ്രെയ്ൻ എക്സ്പ്രസ്സ് കമ്പ്യൂട്ടർ നിയന്ത്രിക്കാൻ ആളുകളെ സഹായിച്ചേക്കാം

സ്മാർട്ട്ഫോൺ അധിഷ്ഠിത വിദൂര ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഗവേഷകരാണ് വികസിപ്പിച്ചെടുത്തത്. മൈഗ്രെയ്ൻ ബാധിച്ചവരിൽ തലവേദനയുടെ ആവൃത്തി കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും. ആഴ്ചയിൽ കുറഞ്ഞത് രണ്ട് തവണ തലവേദന അനുഭവപ്പെടുന്ന മൈഗ്രെയ്ൻ രോഗികൾക്ക് പ്രതിമാസം ശരാശരി നാല് തലവേദന അനുഭവപ്പെട്ടതായി ന്യൂയോർക്ക് യൂണിവേഴ്സിറ്റി സ്കൂൾ ഓഫ് മെഡിസിൻ (ന്യൂയോർക്ക്) ഗവേഷകർ പറഞ്ഞു.

RELAXaHEAD എന്നറിയപ്പെടുന്ന ആപ്ലിക്കേഷൻ, പുരോഗമന മസിലുകൾ ഇളക്കലിലൂടെ അല്ലെങ്കിൽ PMR വഴി നയിക്കുന്നു. പെരുമാറ്റ തെറാപ്പി ഈ രൂപത്തിൽ, രോഗികൾ സമ്മർദ്ദം കുറയ്ക്കാൻ വ്യത്യസ്തമായ പേശികളുടെ കൂട്ടായി വിശ്രമിക്കുകയും വിരസത അനുഭവപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു.

ക്യാൻസർ രോഗത്തെ മൈഗ്രെയ്ൻ ചികിത്സിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു ആപ്ളിക്കേഷന്റെ ക്ലിനിക്കൽ ഫലവത്തെയാണ് ആദ്യം വിലയിരുത്തിയത്. ഡോക്ടറുടെ മേൽനോട്ടത്തിൽ വാക്കാലുള്ള മരുന്നുകൾ പോലെയുള്ള സാധാരണ ചികിത്സകളിലേക്ക് ഒരു ആപ്ലിക്കേഷൻ ചേർക്കുന്നതായാണ് പഠന റിപ്പോർട്ട്.

“രോഗികൾക്ക് എളുപ്പം ലഭ്യമാകുമ്പോൾ അവർ പെരുമാറ്റ തെറാപ്പികളെ പിന്തുടരുമെന്ന് ഞങ്ങളുടെ പഠനങ്ങൾ തെളിയിക്കുന്നു, അവർ അവരുടെ സമയങ്ങളിൽ അത് ചെയ്യാൻ കഴിയും, അത് താങ്ങാനാകാത്തതാണ്” എന്ന് NYA യിലെ അസിസ്റ്റന്റ് പ്രൊഫസർ മിയ മിനെൻ പറഞ്ഞു. “ക്ലിനിക്കുകൾ മൈഗ്രെയ്ൻ അവരുടെ ചികിത്സാരീതിയെ പുനരധിവസിപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്. അംഗീകൃത ചികിത്സകളിൽ പലതും, നിലവിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ചികിത്സാരീതികളാണ്, എല്ലാ ജീവിത ശൈലിക്കായും പ്രവർത്തിക്കുന്നില്ല,” മിനൻ പറഞ്ഞു.

മഗ്നീഷ്യയിലെ പ്രാഥമിക ലക്ഷണങ്ങൾ മിതമായ തലവേദനയും, പ്രകാശവും ശബ്ദവുമുള്ള ശരീരപ്രകൃതിയുമായും ശരീരവേദനയുമായും ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. രോഗികൾക്ക് പലപ്പോഴും മരുന്ന് ചികിത്സയും പെരുമാറ്റ തെറാപ്പിയും നിർദ്ദേശിക്കപ്പെടുന്നുണ്ട്, പക്ഷേ ചെലവും അസൗകര്യവും കാരണം ഒരു ഡോക്ടറുടെ ശുപാർശക്ക് ശേഷവും ചികിത്സ തേടരുത്.

“പലപ്പോഴും അവർ മരുന്ന് കഴിക്കുന്നത് മാത്രം,” അവൾ പറഞ്ഞു. ഒരു ആപ്ലിക്കേഷൻ അനുസൃതമായി വർദ്ധിക്കുമോ എന്ന് കാണുന്നതിന് ഗവേഷക സംഘം 51 അപ്ലിക്കേഷൻ മൈഗ്രെയ്ൻ രോഗികളുടെ അപ്ലിക്കേഷൻ ഉപയോഗത്തെ വിശകലനം ചെയ്തു.

90 ദിവസം വരെ ആപ്ലിക്കേഷൻ ഉപയോഗിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു. അവരുടെ തലവേദനയുടെ ആവൃത്തിയും കാഠിന്യവും പ്രതിദിന റെക്കോർഡ് നിലനിർത്താൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു. മാത്രമല്ല, എത്രമാത്രം രോഗികളും PMR ഉപയോഗിച്ചുവെന്ന് നിരീക്ഷിച്ചു.

പഠനത്തിൽ പങ്കെടുത്തവർ ശരാശരി 13 മുതൽ തലവേദന വരെ ഉണ്ടായിരുന്നു. നാലു മുതൽ 31 വരെ പ്രായമുള്ളവർ. പഠനം നടത്തിയ രോഗികളിൽ 30 ശതമാനം പേരും ഉത്കണ്ഠയുണ്ടെന്നും 30 ശതമാനം വിഷാദം ഉണ്ടായി. ആറുമാസത്തിനുശേഷം ആർഎൽഎഎക്സ്എഇ ഉപയോഗപ്പെടുത്തി പിഎംആറിന്റെ ചികിത്സ 51 ശതമാനം കുറഞ്ഞു. മൂന്ന് മാസത്തിനുശേഷം ഇത് 29 ശതമാനമായിരുന്നു.

ആപ്ലിക്കേഷന്റെ ഉപയോഗത്തിൽ ക്രമാനുഗതമായ കുറവുണ്ടാകാൻ സാധ്യതയുള്ള ഗവേഷകർ, കൂടുതൽ ഊർജ്ജസ്വലമായ സെഷനുകൾ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള സാധ്യതയുള്ള വഴികൾ തിരിച്ചറിയാൻ അടുത്ത പദ്ധതി. അവരുടെ ക്ലിനിക്കൽ രീതികളിൽ ആപ്ലിക്കേഷൻ പരിചയപ്പെടുത്താനുള്ള മികച്ച വഴികൾ പഠിക്കാൻ അവർ പദ്ധതിയിടുകയാണ്.

ആക്സസ് ചെയ്യാനാകുന്ന സ്മാർട്ട്ഫോൺ സാങ്കേതികവിദ്യകൾ “തങ്ങളുടെ മൈഗ്രെയിനുകൾ നിയന്ത്രിക്കാൻ ആവശ്യമായ ജീവിതശൈലിയിലെ രോഗികളെ ഫലപ്രദമായി പഠിപ്പിക്കാൻ കഴിയും എന്ന് പഠനം സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

നിങ്ങൾ പങ്കിടാൻ ഒരു രസകരമായ ലേഖനം / അനുഭവം / കേസ് പഠനം ഉണ്ടെങ്കിൽ ഞങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെടാൻ ദയവുചെയ്ത് [email protected]