യുഎസ് ഇൻവെൻററി അപ്രതീക്ഷിതമായി എണ്ണ നിക്ഷേപം – Investing.com

യുഎസ് ഇൻവെൻററി അപ്രതീക്ഷിതമായി എണ്ണ നിക്ഷേപം – Investing.com
© റോയിട്ടേഴ്സ്. © റോയിട്ടേഴ്സ്.

ഇൻവെസ്റ്റിംഗ്.കോം – അമേരിക്കൻ ക്രൂഡ് സാധനങ്ങൾ അപ്രതീക്ഷിതമായി കുതിച്ചുയർന്നു, എണ്ണവില ഇടിയുന്നത് വിപണിയെ കൂടുതലായി ബാധിച്ചു.

ആഴ്ചയിൽ 6.77 മില്യൺ ബാരലാണ് വർദ്ധനവ് ഉണ്ടായത്.

മുൻ ആഴ്ചയിൽ 0.28 മില്യൺ ബാരലായി കുറഞ്ഞു കഴിഞ്ഞതിനു ശേഷം 0.85 മില്യൻ ബാരലായി കണക്കാക്കപ്പെട്ടിരുന്നു.

0.1 മില്യൻ ബാരലുകളുടെ വർദ്ധനവിന് പ്രതീക്ഷിച്ചതിനേക്കാൾ 3.21 മില്യൻ ബാരലായി വർധിച്ചതായാണ് കണക്കുകൾ വ്യക്തമാക്കുന്നത്. ഇത് 4.57 ദശലക്ഷം ബാരലായി ഉയർന്നു.

എണ്ണക്കുരുക്കുകളുടെ വില കുത്തനെ ഇടിയുകയും ചെയ്തു. ബാരലിന് 4.1 ശതമാനവും ബാരലിന് 52.57 ഡോളറായിരുന്നു വില. ഫിബ്രവരിയിൽ ഇത് 52.86 ഡോളർ ആയിരുന്നു.

ലണ്ടനിലെ വ്യാപാരം 2.9 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞ് 60.16 ഡോളറായി. 61.39 ഡോളർ വരെയാണ് വില

നാല് മാസത്തെ താഴ്ന്ന നിലവാരത്തിൽ ഒരു ബേപ്പർ മാർക്കറ്റിൽ ഉണ്ടായേക്കാവുന്ന ക്രൂഡ് വിലയുമായി താരതമ്യം ചെയ്യാനാകില്ലെന്ന് ഇൻവെസ്റ്റിംഗ്.കോം സീനിയർ കമ്മോഡിറ്റി അനലിസ്റ്റായ ബറാനി കൃഷ്ണൻ പറഞ്ഞു.

ഇന്ധനം വിൽക്കുന്ന വേനൽക്കാലത്ത് ഡ്രൈവിംഗ് ഉൽപന്നങ്ങളിൽ നിന്ന് ഇന്ധന വിൽപന വർധിപ്പിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

റിഫൈനറി റൺ റേറ്റുകൾ ആരോഗ്യകരമായ അളവിലാണെന്നും, പ്രതിദിനം 12.4 മില്യൺ ബാരൽ എണ്ണ ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കാൻ യുഎസ് ക്രൂഡ് ഉത്പാദനത്തെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുന്നതായി കൃഷ്ണൻ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

“ഒരു $ 50 ഡോളറിനു താഴെയുള്ള WTI പരീക്ഷയും ബ്രെന്റ് ടെസ്റ്റിന് 60 ഡോളറിനും ഇടയിലാണ്.

അമേരിക്കയും മെക്സിക്കോയും ചൈനയും തമ്മിലുളള വ്യാപാര തർക്കങ്ങൾ ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്ന ആശങ്കകൾ ഈ ആഴ്ചയിൽ ഒരു ബിയർ വിപണിയിൽ എത്തിച്ചേർന്നത് ക്രൂഡ് ഓയിൽ ഡിമാൻഡിൽ ഗുരുതരമായ പ്രത്യാഘാതം ഉണ്ടാക്കുന്ന ആഗോള സാമ്പത്തിക മാന്ദ്യത്തിലേക്ക് നീങ്ങും.

ഒപെക്കിൻറെ യഥാർഥ നേതാവായിരുന്ന സൌദി അറേബ്യ എണ്ണ വിലയുടെ വർദ്ധനവിന് പരിഹാരം കാണാനായി സൂചന നൽകിയിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ അതിന്റെ ഒരു കൂട്ടുകാരിക്ക് വ്യത്യസ്തമായ അഭിപ്രായം ഉണ്ടായിരിക്കാം.

ചൊവ്വാഴ്ച റഷ്യൻ ബജറ്റ് തലവൻ റോസ്നെട്ടിന്റെ തലവൻ ഇഗോർ സെച്ചിൻ ഇന്റർ പോർട്ട് ന്യൂസ് ഏജൻസി ഉദ്ധരിച്ചുകൊണ്ട് ‘അമേരിക്കൻ വിപണിയിൽ ഉടനീളം അമേരിക്കയുടെ ഓഹരികൾ ഉടനടി പിടിച്ചാൽ അത് എണ്ണ ഉൽപ്പാദനം കുറയ്ക്കണോ?’ റഷ്യയുടെ ഇഷ്ടം പോലെ പമ്പ് ചെയ്യേണ്ടിവരുമെന്നും, വെട്ടിച്ചുരുക്കിയിട്ടും ഗവൺമെന്റിന് നഷ്ടപരിഹാരം നൽകണമെന്നും നിർദ്ദേശിച്ചു.

“ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ പൊതുമേഖലാ എണ്ണക്കമ്പനിയായ റഷ്യയുടെ ഭീമൻ എണ്ണ ഉത്പാദനത്തിന്റെ ചീഫ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഒപെക്കിന് ഇപ്പോൾ ന്യൂയോർക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ലണ്ടനിൽ ക്രൂഡ് സെയിൽസ് വിൽപനക്കാരനെക്കാളും കൂടുതൽ നഷ്ടമുണ്ടാക്കാൻ കഴിയും,” Investing.com സീനിയർ ചരക്ക് വിശകലന വിദഗ്ദ്ധൻ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

ഒപെക്, അതിന്റെ സഖ്യകക്ഷികളുമായി ചേർന്ന്, വർഷത്തിന്റെ തുടക്കം മുതൽ വിപണിയെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനായി ഉൽപ്പാദനം നിർത്തിവച്ചിരിക്കുകയാണ്.

റഷ്യൻ, സൗദി ഊർജ മന്ത്രിമാർ, അലക്സാണ്ടർ നൊവാക്ക്, ഖാലിദ് അൽ ഫലിഹ് എന്നിവരെയാണ് മോസ്കോയിൽ വാണിജ്യ, സാമ്പത്തിക കമ്മീഷൻ ജൂൺ 10 ന് ചുമതലപ്പെടുത്തിയത്. റഷ്യൻ ഊർജ്ജ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ പ്രസ്താവനയിലാണ് ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്. നിലവിലെ ഉൽപാദന കടവുകൾ വ്യാപിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള പദ്ധതികൾ സംബന്ധിച്ച് ഇരുവരും ചർച്ച നടത്തും.

ഒപെക് അംഗങ്ങൾ നോൺ-അംഗരാജ്യങ്ങളുമായി ചേർന്ന് അടുത്ത ദിവസം ചേരാൻ തീരുമാനിച്ചു ജൂൺ 25 ന് യോഗം ചേരും.

നിരാകരണം: ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ

ഈ വെബ്സൈറ്റിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഡാറ്റ യഥാസമയം കൃത്യമല്ലെന്നും കൃത്യമല്ലെന്നും നിങ്ങൾ ഓർമ്മിപ്പിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. എല്ലാ സി.എഫ്.ഡികളും (സ്റ്റോക്കുകൾ, ഇൻഡെക്സുകൾ, ഫ്യൂച്ചറുകൾ), ഫോറെക്സ് വിലകൾ എക്സ്ചേഞ്ച് മുഖേനയല്ല, മറിച്ച് മാർക്കറ്റ് നിർമ്മാതാക്കളും നൽകുന്നില്ല. അതിനാൽ വിലകൾ കൃത്യമായിരിക്കണമെന്നില്ല, യഥാർഥ മാർക്കറ്റ് വിലയിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായിരിക്കും, അതായത് വിലകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, വ്യാപാര ആവശ്യങ്ങൾക്ക് ഉചിതമല്ല. അതിനാൽ ഈ ഡാറ്റ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന്റെ ഫലമായി നിങ്ങൾക്ക് ഉണ്ടാകുന്ന ഏതെങ്കിലും വ്യാപാര നഷ്ടങ്ങൾക്ക് ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ ഉത്തരവാദിത്തമേറ്റെടുക്കുന്നില്ല.

ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ അല്ലെങ്കിൽ ഫ്യൂഷൻ മീഡിയയിൽ ഉൾപ്പെട്ട ആർക്കും ഡാറ്റ, ഉദ്ധരണികൾ, ചാർട്ടുകൾ, ഈ വെബ്സൈറ്റിൽ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള സിഗ്നലുകൾ വാങ്ങുക / വിൽപ്പിക്കുക എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള വിവരങ്ങൾ ആശ്രയിക്കുന്നതിന്റെ ഫലമായി നഷ്ടവും നാശവും ഒരു ബാദ്ധ്യതയും സ്വീകരിക്കില്ല. സാമ്പത്തിക വിപണികളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട റിസ്കുകളും അപകടസാധ്യതകളും സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങൾ പൂർണ്ണമായി അറിയിക്കുക, ഇത് ഏറ്റവും രൂക്ഷമായ നിക്ഷേപ രൂപങ്ങളിൽ ഒന്നാണ്.