എണ്ണ വിലയിൽ രണ്ട് ശതമാനം ഇടിവ് – മെക്സിക്കൻ താരിഫ് – ഇൻവെസ്റ്റിംഗ്.കോം

എണ്ണ വിലയിൽ രണ്ട് ശതമാനം ഇടിവ് – മെക്സിക്കൻ താരിഫ് – ഇൻവെസ്റ്റിംഗ്.കോം
Investing.com - സാമ്പത്തിക മാർക്കറ്റുകൾ ലോകവ്യാപകമായി

നിങ്ങളുടെ തിരയലുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്ന ഫലങ്ങളൊന്നും കണ്ടെത്തിയില്ല

ചരക്ക് 4 മണിക്കൂർ മുമ്പ് (ജൂണ് 06, 2019 04:08 മികവിനും)
© റോയിട്ടേഴ്സ്. © റോയിട്ടേഴ്സ്.

ബറാനി കൃഷ്ണൻ

മെക്സിക്കോയിൽ അമേരിക്കൻ താരിഫ് കുറയ്ക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുമ്പോൾ, 2 മാസത്തിനുള്ളിൽ എണ്ണ വില ക്രമാതീതമായി ഉയരുമെന്ന് ആഗോള വിപണിയുടെ വ്യാഖ്യാനങ്ങളെക്കുറിച്ച് നടത്തിയ വാർത്താസമ്മേളനങ്ങളിൽ വ്യാഴാഴ്ച വീണ്ടും തെളിഞ്ഞു.

മെക്സിക്കോയിലെ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ്ടിന്റെ കാലതാമസം അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ്ടും അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിയുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തിയിരുന്നു. സ്റ്റോക്ക് മാർക്കറ്റിന്റെ റാലി അവസാനിച്ചതിനെ തുടർന്ന് ക്രൂഡ് ഓയിൽ വിലയിൽ ബാരലിന് ഒരു ഡോളർ എന്ന നിലയിലായിരുന്നു റിപ്പോർട്ട്.

നെഗറ്റീവ് ടെറിട്ടുകളിൽ ദിവസം മുഴുവൻ ചെലവഴിച്ച ശേഷം 91 സെൻറ്, അതായത് 1.7%, ഒരു ബാരലിന് 52.51 ഡോളറായിരുന്നു. പോസ്റ്റ്-സെറ്റിൽമെന്റ് ട്രേഡിൽ, ഡബ്ല്യുടിഐ 2 ശതമാനത്തിലേറെ ഉയർന്നു.

യുഎസ് എനർജി ഇൻഫൊർമേഷൻ അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ കഴിഞ്ഞ ചൊവ്വാഴ്ച്ച എണ്ണ വില 50.62 ഡോളറായി കുറഞ്ഞു. ഏകദേശം 850 മില്ല്യൺ ഡോളറിൻറെ പ്രതീക്ഷയാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.

യുകെയിൽ ട്രേഡ് ചെയ്യപ്പെടുന്ന ആഗോള സൂചികകൾ 1.04 ഡോളർ അഥവാ 1.7 ശതമാനം വർദ്ധിച്ച് 61.67 ഡോളർ താണിരുന്നു. WTI പോലെ, സെറ്റിൽമെന്റിനു ശേഷം അത് ഉയർന്നു, 2% കൂടുതലാണ്.

ക്രൂഡ് ഓയിൽ ബാരലിന് ശേഷം ഐഎൻഎ റിപ്പോർട്ട് പുറത്തുവിട്ടതിനു ശേഷം ബ്രന്റ് ന്യൂയോർക്ക് വില ബാരലിന് 60 ഡോളർ കുറഞ്ഞ് 59.45 ഡോളറായി താണു.

ഏപ്രിൽ മാസത്തിൽ, വെൻഷുവൽ ക്രൂഡോയിൽ കയറ്റുമതിയിൽ എണ്ണയുടെ വിലയിൽ ഒപെക് എണ്ണ ഉൽപാദനം കുറച്ചുകൊണ്ട് യുഎസ്എയുടെ ഉൽപാദനം 2019 ൽ ഉയർന്നതും 66.60 ഡോളറിൻറെ വില ബാരൺ 75.60 ഡോളറിനും എത്തിയിരുന്നു. അന്നു മുതൽ, മെക്സിക്കോയിൽ ട്രാംപ് ഭരണകൂടം മുന്നോട്ടുവച്ച യുഎസ്-ചൈന ട്രേഡ് നിര, അത്ഭുതകരമായ താരിഫ്, ആഗോള സാമ്പത്തിക മാന്ദ്യത്തെ ഉണർത്തുന്നു.

മെക്സിക്കോയിൽ താരിഫ്സിനെ നിരോധിക്കാൻ പദ്ധതി തയാറാക്കിയിട്ടില്ലെന്ന് ബ്ലൂംബർഗ് പറഞ്ഞു. എന്നാൽ, മെക്സിക്കൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർ കൂടുതൽ സമയമെടുക്കുമെന്ന് കരുതുന്നുണ്ടെങ്കിൽ, രണ്ട് വശങ്ങളും രാഷ്ട്രപതിയുടെ ആവശ്യങ്ങളിൽ ഉടൻ കരാർ എത്തിക്കാനാകില്ല.

തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ മെക്സിക്കൻ ഇറക്കുമതിയിൽ നിന്നുള്ള ആദ്യ 5 ശതമാനം താരിഫ് ആണ് സാധ്യതയെന്ന് റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു. എന്നാൽ, കുടിയേറ്റം കുറയ്ക്കാനുള്ള വാഗ്ദാനങ്ങളാൽ മെക്സിക്കോ പിന്തുടരുന്നുവെങ്കിൽ, ഉത്തരവാദിത്തങ്ങൾ കുറഞ്ഞുവരാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് റിപ്പോർട്ട് ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു.

ബുധനാഴ്ച ആരംഭിച്ച അമേരിക്കൻ, മെക്സിക്കൻ അധികാരികൾ തമ്മിലുള്ള സംഭാഷണം, സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്മെൻറിൽ 5:30 പി.എം. (21:30 GMT) തുടരുമെന്ന് സിഎൻബിസി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

ക്രൂഡ് ഡിമാൻഡിൽ വ്യാവസായികാടിസ്ഥാനത്തിൽ ആഗോള വിപണയിൽ ഉണർവ് പ്രകടമാവുന്നതോടെ, എണ്ണ വിപണികൾ രണ്ട് മാസത്തെ അനിശ്ചിതത്വത്തിലായി. 40 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് 40 ശതമാനത്തിലേറെ ഉയർന്നു.

കഴിഞ്ഞയാഴ്ച അപ്രതീക്ഷിതമായ ക്രൂഡ് സ്റ്റോക്ക് നിർമ്മാണ ബജറ്റായ ഇഐഎയും കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചയിൽ 3.21 മില്യൺ ബാരലായി വർധിച്ചു. 0.63 മില്യൺ ബാരലാണ് പ്രതീക്ഷിച്ചത്. 0.57 മില്യൻ ബാരലിന് മുന്നോടിയായി 4.57 മില്യൺ ബാരലായി ഉയർന്നു.

അമേരിക്കയുടെ ക്രൂഡ് ഉൽപ്പാദനം പ്രതിദിനം 12.4 മില്യൺ ബാരലാണ്. കഴിഞ്ഞ വാരത്തിൽ 22 മില്യൺ ബാരലാണ് പെട്രോളിയം ശേഖരം വർധിച്ചത്. 1990-കളിലെ ഏറ്റവും വലിയ കുതിപ്പ് കഴിഞ്ഞ മൂന്നു പതിറ്റാണ്ടായി ഉയർന്നു.

ഈ ബിൽഡുകൾ വേനൽക്കാലത്ത് ഔദ്യോഗികമായി ആരംഭിക്കുന്നതിന് ഏകദേശം രണ്ടാഴ്ചകൊണ്ട് മാത്രമേ സംഭവിക്കുകയുള്ളൂ-ഇന്ധനത്തിനായി ഡ്രൈവിംഗും ആവശ്യകതയും ആവശ്യപ്പെട്ടപ്പോൾ യു.എസിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന ഉൽപ്പാദനം – കമ്പോള വൃത്തിയാക്കി.

നിരാകരണം: ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ

ഈ വെബ്സൈറ്റിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഡാറ്റ യഥാസമയം കൃത്യമല്ലെന്നും കൃത്യമല്ലെന്നും നിങ്ങൾ ഓർമ്മിപ്പിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. എല്ലാ സി.എഫ്.ഡികളും (സ്റ്റോക്കുകൾ, ഇൻഡെക്സുകൾ, ഫ്യൂച്ചറുകൾ), ഫോറെക്സ് വിലകൾ എക്സ്ചേഞ്ച് മുഖേനയല്ല, മറിച്ച് മാർക്കറ്റ് നിർമ്മാതാക്കളും നൽകുന്നില്ല. അതിനാൽ വിലകൾ കൃത്യമായിരിക്കണമെന്നില്ല, യഥാർഥ മാർക്കറ്റ് വിലയിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായിരിക്കും, അതായത് വിലകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, വ്യാപാര ആവശ്യങ്ങൾക്ക് ഉചിതമല്ല. അതിനാൽ ഈ ഡാറ്റ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന്റെ ഫലമായി നിങ്ങൾക്ക് ഉണ്ടാകുന്ന ഏതെങ്കിലും വ്യാപാര നഷ്ടങ്ങൾക്ക് ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ ഉത്തരവാദിത്തമേറ്റെടുക്കുന്നില്ല.

ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ അല്ലെങ്കിൽ ഫ്യൂഷൻ മീഡിയയിൽ ഉൾപ്പെട്ട ആർക്കും ഡാറ്റ, ഉദ്ധരണികൾ, ചാർട്ടുകൾ, ഈ വെബ്സൈറ്റിൽ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള സിഗ്നലുകൾ വാങ്ങുക / വിൽപ്പിക്കുക എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള വിവരങ്ങൾ ആശ്രയിക്കുന്നതിന്റെ ഫലമായി നഷ്ടവും നാശവും ഒരു ബാദ്ധ്യതയും സ്വീകരിക്കില്ല. സാമ്പത്തിക വിപണികളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട റിസ്കുകളും അപകടസാധ്യതകളും സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങൾ പൂർണ്ണമായി അറിയിക്കണം, ഇത് ഏറ്റവും രൂക്ഷമായ നിക്ഷേപ രൂപങ്ങളിൽ ഒന്നാണ്.