പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോഡിക്ക് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോഡി പ്രധാനമന്ത്രിയാവുന്നതിനെ കുറിച്ച് ഇമ്രാൻ ഖേദം പ്രകടിപ്പിച്ചു

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോഡിക്ക് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോഡി പ്രധാനമന്ത്രിയാവുന്നതിനെ കുറിച്ച് ഇമ്രാൻ ഖേദം പ്രകടിപ്പിച്ചു

ഇസ്ളാമബാദ്:

പാകിസ്താൻ

പ്രധാന മന്ത്രി

ഇമ്രാൻ ഖാൻ

ഇന്ത്യൻ കൌൺസിലർമാർക്ക് കത്തയച്ചു

നരേന്ദ്ര മോഡി

കശ്മീർ പ്രശ്നം ഉൾപ്പെടെ എല്ലാ പ്രശ്നങ്ങളും പരിഹരിക്കാൻ ഡൽഹിയുമായുള്ള കൂടിക്കാഴ്ചയ്ക്ക് ഇസ്ലാമബാദിനോട് ആവശ്യമുണ്ട്-ബിഷ്കെക്കിൻറെ എസ്.സി.ഒ ഉച്ചകോടിയിൽ ഇരു നേതാക്കളും തമ്മിലുള്ള ഉഭയകക്ഷി സമ്മേളനം ഉണ്ടാകില്ലെന്ന് മാധ്യമങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. .

ഇരു രാജ്യങ്ങളും തമ്മിൽ ദാരിദ്ര്യത്തെ നേരിടാൻ സഹായിക്കുന്ന ഒരേയൊരു പരിഹാരമാണ് മോദിക്ക് ഒരു കത്ത് നൽകിയതെന്നും ഖാൻ പറഞ്ഞു. ദാരിദ്ര്യത്തെ മറികടക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ഒരേയൊരു പരിഹാരമാണ് ഇരു രാജ്യങ്ങളും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം. ജിയോ ടി വി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

കാശ്മീർ പ്രശ്നത്തിൽ അടക്കമുള്ള എല്ലാ പ്രശ്നങ്ങളുടെയും പരിഹാരം പാകിസ്ഥാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നതായി ഖാൻ പറഞ്ഞു.

മോദി വീണ്ടും അധികാരത്തിൽ എത്തിയതോടെയാണ് പാക് പ്രധാനമന്ത്രി തന്റെ ജനങ്ങളുടെ ക്ഷേമത്തിനായി ഇന്ത്യയുമായി ഒരുമിച്ച് പ്രവർത്തിക്കാനുള്ള ആഗ്രഹം പ്രകടിപ്പിച്ചത്.

പുൽവാമ ഭീകര ആക്രമണത്തിനു ശേഷം ഇരു രാജ്യങ്ങളും തമ്മിലുണ്ടായ സംഘർഷം വഷളായി. പാകിസ്താൻ തലസ്ഥാനമായ ബാലാക്കോട്ടിൽ 26 മെയ് മാസം പാകിസ്താൻ തീവ്രവാദ പരിശീലന ക്യാമ്പിൽ ഇന്ത്യയും പാകിസ്താനും ഏറ്റുമുട്ടിയപ്പോൾ ഇരു രാജ്യങ്ങളും യുദ്ധത്തിന്റെ ഒളിച്ചു കിടക്കുകയായിരുന്നു.

മെയ് 26 ന് ഇരു നേതാക്കളും ഉഭയകക്ഷി ബന്ധങ്ങളിൽ ഐസ് തകർത്തെറിഞ്ഞു, പൊതുതിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ വൻ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വിജയത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്ത് മോഡി അഭിനന്ദിച്ചു. ദക്ഷിണേഷ്യയിൽ സമാധാനം, പുരോഗതി, അഭിവൃദ്ധി എന്നിവ മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകുന്നതിനായി അദ്ദേഹത്തോടൊപ്പം പ്രവർത്തിക്കാനുള്ള ആഗ്രഹം പ്രകടിപ്പിച്ചു.

ആശ്രമവും സ്വതന്ത്രവുമായ അന്തരീക്ഷം സൃഷ്ടിക്കാൻ മോഡി തന്റെ ഭാഗം വിളിച്ചുകൂട്ടി

ഭീകരത

ഈ പ്രദേശത്ത് സമാധാനവും സമൃദ്ധിയും വളർത്തിയതിന്.

ഭീകരവാദവും ചർച്ചകളും ഒരുമിച്ച് പോകാൻ പാടില്ലെന്ന പാകിസ്താന്റെ ചർച്ചകൾ ഇന്ത്യ നിഷേധിച്ചു.

കിർഗിസ്ഥാനിലെ ബിസ്ക്കക്കിലെ എസ്സിഒ ഉച്ചകോടിയിൽ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോഡിയും പാകിസ്താൻ പ്രധാനമന്ത്രി ഖാൻറെയും തമ്മിൽ ഇരു നേതാക്കളും കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തിയിട്ടില്ലെന്ന് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം വ്യക്തമാക്കി.

പാകിസ്താൻ വിദേശകാര്യമന്ത്രി ഷാ മെഹ്മൂദ് ഖുറേഷി തന്റെ പുതിയ ഇന്ത്യൻ കൌൺസിലർ എസ്.ജയിശങ്കറിലേക്ക് കത്തെഴുതിയിരുന്നു. “എല്ലാ സുപ്രധാന വിഷയങ്ങളും” സംബന്ധിച്ച് ന്യൂയോർക്കുമായി ചർച്ച ചെയ്യണമെന്ന് ഇസ്ലാമാബാദും ആവശ്യപ്പെടുന്നു, ഈ മേഖലയിൽ സമാധാനം സ്ഥാപിക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങൾക്ക് പ്രതിബദ്ധതയുണ്ട്.

ഇസ്ലാമാബാദ് എല്ലാ കാര്യങ്ങളിലും ഡൽഹിയുമായുള്ള ചർച്ചകൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു എന്നും മേഖലയിൽ സമാധാനം സ്ഥാപിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നതിൽ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണെന്നും ഖുറേഷി ജെയ്ശങ്കർയോട് പറഞ്ഞു. ” എക്സ്പ്രസ് ട്രിബ്യൂൺ നയതന്ത്ര വൃത്തങ്ങൾ ഉദ്ധരിച്ചതായി റിപ്പോർട്ട്.