ബിസിനസ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് ഭൂകമ്പങ്ങൾ എങ്ങനെയാണ് ആവേശം കൊള്ളുന്നത് എന്ന് ഗവേഷകർ നിരീക്ഷിക്കുന്നു

ബിസിനസ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് ഭൂകമ്പങ്ങൾ എങ്ങനെയാണ് ആവേശം കൊള്ളുന്നത് എന്ന് ഗവേഷകർ നിരീക്ഷിക്കുന്നു

ചെറിയ തോതിൽ സ്ട്രെസ് ഉലച്ചാൽ ഭൂചലനം ഉണ്ടാകുമെന്ന് ഒരു പുതിയ പഠനം വ്യക്തമാക്കുന്നു.

കടലിനടിക്ക് മധ്യഭാഗത്തുണ്ടായ ഭൂകമ്പങ്ങളും ടെക്റ്റോണിക് പ്ലേറ്റുകളുടെ അരികിലുള്ള തീരദേശ പർവതങ്ങളുമെല്ലാം വർഷങ്ങളായി മുമ്പ് ശാസ്ത്രജ്ഞർ തിരിച്ചറിഞ്ഞു. എന്നാൽ താഴ്ന്ന വേലിയേറ്റങ്ങൾക്കിടയിൽ ഭൂചലന നാഴികക്കല്ലാണിതെന്ന് വ്യക്തമല്ല.

പരമ്പരാഗത സിദ്ധാന്തം അനുസരിച്ച് ആ ഭൂകമ്പങ്ങൾ ഉയർന്ന വേലിയേറ്റങ്ങളിൽ ഉണ്ടാകണം, ” ക്രിസ്റ്റഫർ സ്കോൾസ് പഠനത്തിന്റെ ഭൂപ്രകൃതിയും സഹവർത്തിത്വവും വിശദീകരിച്ചു .

ജേർണൽ ഓഫ് നേച്ചർ കമ്യൂണിക്കേഷൻസ് പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പഠനത്തിൽ, ഈ വിഭജനം യന്ത്രസാമഗ്രികൾ കണ്ടെത്തിയ ഗവേഷകരാണ് ഇത്. ഇത് മാഗ്മ ചേമ്പർ ശ്വസനം, വേലിയേറ്റം മൂലം വികസിക്കുന്നതും കരാറിലേർപ്പെടുന്നതുമാണ്, ഇത് തെറ്റുകൾ മാറ്റുന്നു, “സ്കോൾസ് പറഞ്ഞു.

ചലന വേളയിൽ, അപ്പർ ബ്ലോക്ക് താഴത്തെ ഒരെണ്ണവുമായി സ്ലൈഡ് ചെയ്യുന്നു. അതിനാൽ, ഉയർന്ന വേലിയേറ്റത്തിൽ, കൂടുതൽ വെള്ളം മുകളിലുണ്ടാകുമ്പോൾ അത് മുകളിലേക്ക് വലിച്ചെടുക്കുകയും ഭൂകമ്പങ്ങളെ ബാധിക്കുകയും ചെയ്യും എന്നാണ് ശാസ്ത്രജ്ഞർ കരുതുന്നത്. എന്നാൽ അതല്ല സംഭവിക്കുന്നത്. അതിനുപകരം, ശക്തിയേറുന്ന സമയത്ത് താഴ്ന്ന വേലിയുടെ സമയത്ത് ഈ തകരാർ തകരാറിലാകുന്നു, “നിങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതിനോടുള്ള എതിർവശമാണ്”, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അഗ്നിപർവ്വതം ഓരോ പത്തു വർഷം അല്ലെങ്കിൽ അങ്ങനെ പ്രവഹിപ്പിക്കുക കാരണം, ശാസ്ത്രജ്ഞർ നിർത്തിയ ഇടതൂർന്ന നെറ്റ്വർക്കുകൾ നിരീക്ഷിക്കുന്നതിന് സമുദ്രം താഴെ ഉപകരണങ്ങൾ. ആ ഉപകരണങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള വിവരങ്ങൾ ഡ്രോപ്പ് ഉപയോഗിച്ച് തരം താഴ്ത്തി, താഴ്ന്ന വേലിയേറ്റങ്ങളിലൂടെ ഭൂഗർഭജലത്തിന് ഇടയാക്കി.

അവസാനം, അഗ്നിപർവതയുടെ മാഗ്മ ചേമ്പർ, മൃദു, അമർത്തി പോക്കറ്റ് ഉപരിതലത്തിനു താഴെയായി മറ്റാരും മുമ്പ് ചിന്തിച്ചിട്ടില്ലാത്ത ഒരു ഘടകത്തിലേക്ക് അത് എത്തിച്ചേർന്നു. ടൈഡ് താഴ്ന്നപ്പോൾ ചേമ്പറിന്റെ മുകളിൽ കിടക്കുന്ന കുറച്ച് വെള്ളം മാത്രമേ ഉള്ളൂ എന്ന് ടീം തിരിച്ചറിഞ്ഞു. ചുഴറ്റുമ്പോൾ, ചുറ്റുമുള്ള പാറകൾ കരിഞ്ഞുപോകുന്നു, താഴത്തെ ബ്ലോക്ക് പിഴവ് മറയ്ക്കാൻ, ആ പ്രക്രിയയിൽ ഭൂകമ്പം ഉണ്ടാക്കുന്നു.

(ഈ സ്റ്റോറി ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് സ്റ്റാഫ് എഡിറ്റുചെയ്തിട്ടില്ല, കൂടാതെ ഒരു സിൻഡിക്കേറ്റഡ് ഫീഡിൽ നിന്ന് സ്വയം ജനറേറ്റുചെയ്തതാണ്.)