ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ദശലക്ഷക്കണക്കിന് എസ്ടിഐകളെ കണ്ടെത്തി: WHO – ദി ഹിന്ദു

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ദശലക്ഷക്കണക്കിന് എസ്ടിഐകളെ കണ്ടെത്തി: WHO – ദി ഹിന്ദു

ലോകാരോഗ്യ സംഘടന പുറത്തുവിട്ട ഏറ്റവും പുതിയ കണക്കുകൾ പ്രകാരം പ്രതിദിനം 15 ദശലക്ഷം വയസ്സ് പ്രായമുള്ള കുട്ടികളാണ് രോഗപ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നടത്തുന്ന ലക്ഷക്കണക്കിന് പുതിയ കേസുകൾ കണ്ടെത്തിയത്. ക്ലമൈഡിയ, ഗോണേറിയ, ട്രൈക്കോമോണിയസിസ്, സിഫിലിസ് എന്നീ നാല് അണുബാധകൾ വർഷം തോറും 376 ദശലക്ഷം പുതിയ കേസുകൾ ഉണ്ടാക്കും.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ലൈംഗികരോഗബാധയുള്ള അണുബാധകളെ തടയുന്നതിനുള്ള പുരോഗതിയുടെ അഭാവത്തെക്കുറിച്ചാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ യൂണിവേഴ്സൽ ഹെൽത്ത് കവറേജ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടർ ഡോ. പീറ്റർ സലാമ പറയുന്നത്. എല്ലാവരെയും എല്ലായിടത്തേയും പരിഗണിച്ച് ഈ ദുർബലപ്പെടുത്തുന്ന രോഗങ്ങൾ തടയാനും ചികിത്സിക്കാനും അവർക്കാവശ്യമായ സേവനങ്ങളിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാനാകുമെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനുള്ള ഒരു ശ്രമമാണ് ഇത്. ”

ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ബുള്ളറ്റിൻ ഓൺലൈനിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനങ്ങൾ കാണിക്കുന്നത്, 15-49 വയസ്സ് പ്രായമുള്ള സ്ത്രീപുരുഷന്മാരിൽ 2016 ൽ 127 ദശലക്ഷം ക്ലെമൈദിയ കേസുകളുണ്ടെന്നാണ്. ഗൊണോറിയയുടെ 87 മില്യൺ കേസുകൾ; 6.3 ദശലക്ഷം സിഫിലിളുകൾ; 156 ദശലക്ഷം ട്രൈക്കോണിനിയസിസ്.

ഹാനികരമായ ആഘാതം

ലോകമെമ്പാടും മുതിർന്ന കുട്ടികളുടെ ആരോഗ്യത്തെക്കുറിച്ച് ഈ എസ്ടിഐകൾക്ക് വലിയ സ്വാധീനമുണ്ട്. ചികിത്സയ്ക്കില്ലെങ്കിൽ, ഗുരുതരവും വിട്ടുമാറാത്തതുമായ ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്ക് നാരോളജിക്കൽ, കാർഡിയോവസ്വലാർ രോഗം, വന്ധ്യത, എക്ടോപ്പീക് ഗർഭം, മസ്തിഷ്കങ്ങൾ, എച്ച്ഐവി ബാധിതമായ അപകട സാധ്യത എന്നിവക്ക് കാരണമാകാം. അവർ നിഗൂഢമായ നിഗൂഢതകളും ഗാർഹിക പീഡനങ്ങളും ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.

സിഫിലിസ് മാത്രം 2016 ഓളം നവജാതശിശു മരണങ്ങളും, നവജാത ശിശു മരണങ്ങളും ഉണ്ടാകുന്നു, ഇത് ലോകമെമ്പാടും ശിശുമരണനിരക്കിന്റെ മുഖ്യകാരണങ്ങളിൽ ഒന്നാണ്.

എന്നിരുന്നാലും, പഠന പരിമിതികൾ ഉണ്ട് എന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന സമ്മതിക്കുന്നു.

“ഒന്നാമതായി, ഡാറ്റ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നതിന് എട്ട് വർഷം സമയം വിൻഡോ ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, പരിമിതമായ പ്രാഥമിക ഡാറ്റ ലഭ്യമാണ്. ഉറവിട പഠനങ്ങളിൽ വിവിധ പ്രായത്തിലുള്ള വിഭാഗങ്ങളിൽ പെട്ടവർ ഉൾപ്പെട്ടിരുന്നു. വിവിധ പരിശോധനാ പരീക്ഷണങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുകയും ചെയ്തു. മൂന്നാമതായി, പ്രായോഗിക പഠനങ്ങളുടെ അസാന്നിധ്യം കണക്കിലെടുത്ത്, രോഗബാധയുടെ കാലാകാലങ്ങളിലും രോഗബാധിതരുടേയും ഇടവേളകളിൽ നിന്ന് സംഭവിച്ചേക്കാവുന്ന കണക്കുകളാണിത്. നാല് അണുബാധകൾക്കുണ്ടാകുന്ന അസുഖങ്ങളുടെ ശരാശരി ദൈർഘ്യവും പരിമിതമാണ്.

‘കുറവൊന്നുമില്ല’

ലോകമെമ്പാടും തുടർച്ചയായി നിലനിൽക്കുന്ന ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ നിലനിൽക്കുന്നതാണ് എസ്.ടി.ഐ.കൾ എന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. 2012 ന്റെ അവസാനത്തെ പ്രസിദ്ധീകരിക്കപ്പെട്ട ഡാറ്റ മുതൽ പുതിയതോ നിലവിലുള്ളതോ ആയ അണുബാധമൂലുകളിലുണ്ടായ ഏറ്റക്കുറച്ചിലുകളിൽ കാര്യമായ കുറവുണ്ടായിട്ടില്ലെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

ശരാശരി 25 ആൾക്കാർ ആഗോളതലത്തിൽ ഈ പട്ടികയിൽ ഒരെണ്ണമെങ്കിലും ഉണ്ടെങ്കിലും, ഏറ്റവും പുതിയ കണക്കുകൾ പ്രകാരം, ഒരേ സമയം പലരോഗങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നതായി കാണാം.

ആഗോളതലത്തിൽ എസ്.ടി.ഐകളുടെ ഭാരം കുറയ്ക്കുന്നതിന് സമയബന്ധിതവും താങ്ങാനാവുന്നതുമായ പരിശോധനയും ചികിൽസയും നിർണായകമാണ്. ലൈംഗിക സജീവമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നവരെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് പരിശ്രമിക്കുക.

ഗർഭിണികൾ സിഫിലിസിനും എച്ച് ഐ വിക്കും വ്യവസ്ഥാപിതമായി ക്രമീകരിക്കണം എന്ന് WHO നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. എല്ലാ ബാക്ടീരിയ സ്ലിസുകളെയും ചികിത്സിച്ച് ഭേദപ്പെടുത്താം. ബെൻസത്ൻ പെൻസിലിൻ ആഗോള വിതരണത്തിലെ സമീപകാല ദൌർലഭ്യം സിഫിലിസിനെ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിൽ കൂടുതൽ പ്രയാസകരമാണ്.