വിപ്രോ ജീവനക്കാരനായ ഋഷാദ് പ്രേംജിയുടെ കത്ത് ലൈവ്മിന്റ് സ്വന്തമാക്കി

വിപ്രോ ജീവനക്കാരനായ ഋഷാദ് പ്രേംജിയുടെ കത്ത് ലൈവ്മിന്റ് സ്വന്തമാക്കി

ജൂലൈ 30 നാണ് വിപ്രോ ചെയർമാനും മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറുമായ അസിം എച്ച്. പ്രേംജി വിരമിക്കുക. ജൂലൈ മൂന്നിന് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ചെയർമാൻ സ്ഥാനത്തു തുടരുമെന്ന് അദ്ദേഹത്തിന്റെ മുതിർന്ന മകൻ ആൻഡ് ചീഫ് സ്ട്രാറ്റജി ഓഫീസർ ഋഷാദ് എ. പ്രേംജി പറഞ്ഞു.

വിപ്രോയുടെ ഭാവിയെക്കുറിച്ചറിയാൻ വിപ്രോയുടെ ഭാവിയുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നു. “വിപ്രോയെ കൂടുതൽ ഉയരങ്ങളിലേക്ക് നയിക്കുന്ന ചിന്ത, അനുഭവപരിചയം, വൈദഗ്ധ്യം എന്നിവയിൽ ഋഷാദ് പങ്കു വഹിച്ചതായി അസിം പ്രേംജി പറഞ്ഞു.

വിപ്രോ ജീവനക്കാർക്ക് അടുത്ത മാസം ഏറ്റെടുക്കാൻ തയ്യാറെടുക്കുന്ന റിഷാദ് പ്രേംജിയുടെ കത്തുകളുടെ സമ്പൂർണ പാഠം ഇതാ.

പ്രിയ വിപ്രൊയിറ്റ്സ്,

വിപ്രോ ലിമിറ്റഡ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ചെയർമാൻ സ്ഥാനം 2019 ജൂലായ് 31 മുതൽ പ്രാബല്യത്തിൽ വരികയാണ്. വിപ്രോയുടെ പൈതൃകം എന്റെ ചുമതലയാണ് എന്ന് എനിക്ക് ബോധ്യമുണ്ട്. ഊർജ്ജം, കാരണം നമ്മുടെ ഭാവി കമ്പനിയ്ക്ക് ഭാവി പ്രകാശിക്കുന്നു.

വിപ്രോയുടെ ഏറ്റവും വലിയ ശക്തി നമ്മുടെ ജനങ്ങളാണ്. കഴിഞ്ഞ പന്ത്രണ്ട് വർഷങ്ങളായി ഞങ്ങളുടെ ടീമിലെ ഒരു അവിഭാജ്യഘടകം ആയതിനാൽ നിങ്ങൾക്ക് ഇത് അറിയാം. നിങ്ങളിൽ പലരും ജോലി ചെയ്യാനും ഇടപഴകാനും അവസരം ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. ആഴത്തിലുള്ള സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ ശക്തി നേടിയെടുക്കുന്ന ഞങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താക്കളിൽ ഞങ്ങളുടെ പ്രതിബദ്ധതയും തുടർന്നുള്ള ശ്രദ്ധയും നമ്മുടെ വിജയത്തിന്റെ ഹൃദയത്തിലാണ്. വിജയത്തിൽ താഴ്മയും വിദ്വേഷത്തിൽ വിനയവും നമ്മുടെ കഥാപാത്രമാണ്. നമ്മുടെ മൂല്യങ്ങളോട് പ്രതിബദ്ധതയില്ലാത്ത പ്രതിബദ്ധത, എല്ലായ്പ്പോഴും സമഗ്രതയിൽ ഉറച്ചുനിൽക്കുകയാണ്, ഞങ്ങളുടെ കാതലാണ്. അത്തരമൊരു ടീമിന്റെ ഭാഗമാണ് എന്റെ പദവി.

വിപ്രോ ലിമിറ്റഡിന്റെ മാനേജിങ് ഡയറക്ടറായി ചുമതല ഏറ്റെടുക്കുന്നതിൽ ആബിദിനെ ഞാൻ അഭിനന്ദിക്കുന്നു. കമ്പനിയുടെ ചീഫ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഓഫീസറായും അദ്ദേഹം വഹിക്കുന്നു. കഴിഞ്ഞ നാലു വർഷത്തിനിടയിൽ, ആബിഡും ഞാനും ഒരുമിച്ച് ചേർന്ന് പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ശക്തമായ തന്ത്രപരവും പ്രവർത്തനപരവുമായ ആഴവും നമ്മുടെ കമ്പനിക്കു നേതൃത്വം നൽകുന്ന അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആത്മാർത്ഥതയ്ക്കും ഞാൻ ധാരാളം ബഹുമാനങ്ങളുണ്ട്. ഞങ്ങളുടെ വളരെ ശക്തമായ പ്രവർത്തന ബന്ധവും, നേതൃത്വ സംഘവും ഞങ്ങളുടെ കമ്പനിയ്ക്ക് ഒരു വലിയ ആസ്തിയായിരിക്കുമെന്നാണ് ഞാൻ വിശ്വസിക്കുന്നത്.

നമ്മുടെ ഡയറക്ടർ ബോർഡിൽ ശ്രീ പ്രേംജി തുടരും. അസിം പ്രേംജി ഫൗണ്ടേഷന്റെ മനുഷ്യസ്നേഹപരമായ കാരണങ്ങളാൽ അയാൾ തന്റെ സമയവും ഊർജവും നിക്ഷേപിക്കുമെങ്കിലും, അത് എല്ലായ്പ്പോഴും ആലോചനയ്ക്ക് ലഭ്യമാണ്.

കഴിഞ്ഞ 53 വർഷത്തിനിടയിൽ, അമൽനറിലെ ഒരു ചെറിയ ബിസിനസിൽ നിന്ന് വിപ്രോയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ ശ്രീ പ്രേംജിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ വിജയകരമായ ഈ ആരാധനാ സാന്നിധ്യത്തിൽ ഞങ്ങൾ ഇന്ന് ജീവിക്കുകയാണ്. എന്നാൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ സംഭാവനയും നേട്ടങ്ങളും വിപ്രോയുടെ വിജയത്തിന് അപ്പുറത്തേക്ക് പോകുന്നു. അദ്ദേഹം ഐ.ടി വ്യവസായത്തിന്റെ ആഗോള പയനിയർമാരിൽ ഒരാളാണ്. സത്യസന്ധതയ്ക്ക് അനുകൂലമായ പ്രതിബദ്ധതയോടെ വിജയം കൈവരിക്കാൻ സാധിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം ഇൻഡ്യൻ ബിസിനസ്സിന്റെ ലോകത്തെ പുനർനിർമ്മിച്ചു. വിപ്രോയുടെ അമിതമായ വിജയം തന്റെ സാമൂഹ്യ മനസ്സാക്ഷത്തെ ആഴത്തിൽ സ്പർശിച്ചു. തന്റെ വ്യക്തിപരമായ സമ്പത്തിന്റെ പ്രധാനഭാഗം ജീവകാരുണ്യത്തിന് സമർപ്പിക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ, ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും പിന്നോക്കം നില്ക്കുന്ന ചില ആളുകളുടെ ജീവനെ സേവിക്കുന്നതിനും തൊടുന്നതിനും ഉള്ള പ്രതീക്ഷയിലാണ്.

സാമൂഹ്യ ആവശ്യകത കൊണ്ട് നയിക്കുന്ന നൈതിക അടിത്തറയിൽ വിജയകരമായ ഒരു ബിസിനസ്സ് നിർമ്മിക്കപ്പെടുമെന്ന് ശ്രീ പ്രേംജി തെളിയിച്ചു. വിരമിച്ചപ്പോൾ, ഈ മഹത്തായ പാരമ്പര്യത്തെ നമ്മുടെ കയ്യിൽ വിട്ടുകൊടുക്കുക – അവനു നന്ദിയർപ്പിച്ചതിനും നന്ദി പ്രകടിപ്പിക്കുന്നതിനുമുള്ള ഏക വഴി മാത്രമേയുള്ളൂ – വിപ്രോ പുതിയ ഉയരങ്ങളിലേക്ക് തുടർച്ചയായി കൊണ്ടുപോകണം. പുതിയ പാതകളെ നാം ചലിപ്പിക്കുകയും പുതിയ ശക്തികൾ നേടിയെടുക്കുകയും വേണം, ഞങ്ങളുടെ ശക്തികേന്ദ്രങ്ങൾ ശക്തിപ്പെടുത്തുവാനും, ഞങ്ങളുടെ മൂല്യങ്ങൾക്കെല്ലാം തുടർച്ചയായ, പൂർണ്ണമായ പ്രതിബദ്ധതയുമൊക്കെയായി, വിപ്രോയുടെ ആത്മാവിന്.

നിങ്ങളോടൊപ്പം ആവേശകരമായ ഈ യാത്രക്ക് ഞാൻ കാത്തിരിക്കുകയാണ് – ഭാവി മുൻപത്തെക്കാൾ പ്രഭാതമാണ്.

നന്ദി,

ഋഷാദ്