അതിഥി നിര: ബ്രെയിൻ ട്യൂമറുകൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ശസ്ത്രക്രിയ ചികിത്സ – ഡെക്കാൺ ക്രോണിക്കിൾ

അതിഥി നിര: ബ്രെയിൻ ട്യൂമറുകൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ശസ്ത്രക്രിയ ചികിത്സ – ഡെക്കാൺ ക്രോണിക്കിൾ

മാരകമായ ട്യൂമറുകളുടെ ഏറ്റവും ആക്രമണാത്മക രൂപങ്ങളിലൊന്ന് ബ്രെയിൻ ട്യൂമർ ആണ്. രോഗിയുടെ നിലനിൽപ്പിന് 14 മാസമാണ്. ഓരോ വർഷവും ഏകദേശം 8,50,000 പുതിയ ക്യാൻസർ രോഗികൾ ഇന്ത്യയിലാണ് രോഗനിർണയം നടക്കുന്നത്, ഇതിൽ 5,80,000 കാൻസർ മരണത്തിൽ കലാശിക്കും. രോഗബാധിതരിൽ 60 ശതമാനത്തിലധികം പേരും 35 നും 65 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ളവരാണ്.

ക്യാൻസറിൻറെ സാധാരണ ചികിത്സ ഓപ്ഷനുകളിൽ ശസ്ത്രക്രിയ, കീമോതെറാപ്പി, റേഡിയോ തെറാപ്പി തുടങ്ങിയവ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഇവ പലതരം പാർശ്വഫലങ്ങൾകൊണ്ട് ഫലപ്രദമാക്കാം, ജീവിത നിലവാരം കുറയുന്നു, ഇത് ക്യാൻസർ രോഗികളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വൈകാരികവും മാനസികവുമാണ്.

ഗ്ലോബബ്ലാസ്മോ മൾട്ടിഫോം (ജിബിഎം) മുതിർന്നവരിലും കുട്ടികളിലും വളരെ വ്യാപകമായി അറിയപ്പെടുന്ന തലച്ചോർ ട്യൂമർമാരുടെ ഏറ്റവും സാധാരണമായ തരമാണ്. ഇന്ന് ലഭ്യമായ വിവിധ ചികിത്സാ സമ്പ്രദായങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, മാരജൻറ് ഗ്ലോമോകൾ സ്ഥിരതയാർന്നതാണ്, ഉയർന്ന വേനൽക്കാല രോഗങ്ങളുള്ളതും, വേഗതയാർന്നതും വിപരീതവുമായ ക്ലിനിക്കൽ പുരോഗമന സ്വഭാവമാണ്.

ഡോക്ടർ വി.ജി. വാസിഷന്റെ ചികിത്സാസഹായം ലഭിച്ച പേറ്റന്റ് നേടിയ മാഗ്നറ്റിക് ഫീൽഡ് (എസ്പിഎംഎഫ്) 500 മസ്തിഷ്ക ട്യൂമർ അർബുദ രോഗികളുടെ ജീവൻ രക്ഷിച്ചു പുനർനിർമ്മിച്ചു. എസ്എംഎഫ്എം തെറാപ്പി, ഇത്തരം രോഗികൾ ശരാശരി അഞ്ചു വർഷത്തിലധികം നിലനിൽക്കുന്ന ചികിത്സയിലാണ്.

മസ്തിഷ്ക ട്യൂമർ എന്ന അസുഖവും സുരക്ഷിതവും, വേദനയില്ലാത്തതും, താങ്ങാവുന്നതും, ശാസ്ത്രീയമായി തെളിയിക്കപ്പെട്ടതും ഏറ്റവും ഫലപ്രദമായതുമായ ചികിത്സയാണ് എസ്പിഎംഎഫ്. എംആർഐയും കാർനോഫ്സ്കി പ്രകടന സ്കോർ (കെ.പി.എസ്.) ഉപയോഗിച്ച് ഒരു രോഗിയുടെ അവസ്ഥ വിലയിരുത്തുമ്പോൾ ഒരു ചികിത്സയുടെ ഫലപ്രാപ്തി വിലയിരുത്തുക. AKTIS സോമ എന്നു വിളിക്കപ്പെടുന്ന ഒരു ഉയർന്ന മെഡിക്കൽ ഉപകരണത്തിലൂടെയാണ് ഈ ചികിത്സ നടപ്പാക്കുന്നത്. ഈ തെറാപ്പി 28 ദിവസം (ഒരുമണിക്കൂർ ഒരു മണിക്കൂറിലധികം) നടത്തപ്പെടുന്നു.

ക്യാൻസർ മൂലം കോശങ്ങളെ നശിപ്പിക്കുന്ന ഒരു ശസ്ത്രക്രിയ ചികിത്സയാണ് എസ്പിഎംഎഫ്. പലതരം കാൻസറുകളുടെ ചികിത്സയിൽ ഇത് ഫലപ്രദമാണെന്ന് തെളിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. ഈ സാങ്കേതികവിദ്യ വളരെ സങ്കീർണ്ണമായ പ്രോഗ്രാമിങ് കാന്തിക മണ്ഡലങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുന്നു, അവ കമ്പ്യൂട്ടർ നിയന്ത്രിതമാണ്, ലേസർ ഗൈഡുകളുടെ സഹായത്തോടെ ലക്ഷ്യം ടിഷ്യുകളിലേക്ക് കൃത്യമായി ശ്രദ്ധകേന്ദ്രീകരിക്കും.

– രചയിതാവ്, വിംഗ് സി ഡി ആർ (ഡോ.) വി.ജി. വാസിഷ, എസ്.ബി.എഫ്. ഹെൽത്ത്കെയറിൻറെ സ്ഥാപകനും ചെയർമാനുമാണ്.