അതിന്റെ കോർ, ആപ്പിൾ ഇല്ലാത്ത ലോംഗർ ഇന്നൊവേറ്റീവ് – ഫോബ്സ്

അതിന്റെ കോർ, ആപ്പിൾ ഇല്ലാത്ത ലോംഗർ ഇന്നൊവേറ്റീവ് – ഫോബ്സ്

ആപ്പിൾ പേയുടെ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് ജെന്നിഫർ ബെയ്ലി 2019 മാർച്ച് 25 ന് സ്റ്റീവ് ജോബ്സ് തിയറ്ററിൽ ആപ്പിൾ കാർഡും, കഫീറ്റീനോ, കാലിഫും, ആപ്പിൾ, ആപ്പിൾ പേ ഉപയോഗിക്കാൻ കൂടുതൽ ഐഫോണിന്റെ ഉടമസ്ഥർ ശ്രമിക്കും. (AP ഫോട്ടോ / ടോണി അവെല്ലർ, ഫയൽ)

അസ്സോസിയേറ്റഡ് പ്രസ്സ്

ആപ്പിൾ (NYSE: AAPL ) കമ്പനിയുടെ ഏറ്റവും പുതിയതും മികച്ചതുമായ ഉത്പന്നങ്ങളുടെ ഓരോ ഇറ്റാലിറ്റിയും വാങ്ങുന്നതിനായി നിരന്തരമായ ഉപഭോക്തൃ സംതൃപ്തിയിൽ വിജയകരമായി വിജയിച്ചു – അതായത് ഐഫോൺ ഏറ്റവുമധികം. എന്നാൽ ഐഫോൺ വിൽപ്പന ഇടിഞ്ഞുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ചില്ലറവ്യാപാര കമ്പനിയാണ് ചില്ലറവ്യവസായത്തിലെ മറ്റുള്ളവരെ അനുസ്മരിപ്പിക്കുന്നത്. അവരുടെ ഉദ്യമങ്ങൾ ആവശ്യാനുസരണം ഡിമാൻറ് കോർണത്തിന്റെ തെറ്റായ വശത്തേക്ക് തള്ളിവിടുകയാണ്.

ആപ്പിളിൽ ഞാൻ കുറച്ചു കാലമായി കുറച്ചു കഴിഞ്ഞത് രഹസ്യമല്ല. ജനുവരിയിൽ, വലിയ പുത്തനിലെ ഉപകരണങ്ങളിൽ വില വർധിപ്പിക്കുന്നത്, ബിസിനസ്സ് വളർത്തുന്നതിന് സുസ്ഥിരമായ ഒരു മാർഗമല്ലെന്ന് ഞാൻ പ്രവചിച്ചിരുന്നു . ഈ പ്രവണതയിൽ നിന്നും വളരെ കുറച്ച് വ്യത്യസ്തതകൾ നാം കാണുന്നുണ്ട്, വാസ്തവത്തിൽ തികച്ചും വിപരീതമാണ്. ഐപാഡ്, ഐപാഡ് എന്നിവയുടെ ഐഒഎസ് സോഫ്റ്റ്വെയറിലേക്ക് കൂടുതൽ ലണ്ടൻ അപ്ഡേറ്റുകൾ, ഒരു പുതിയ (പ്രയാസകരമല്ലാത്ത) “ഇരുണ്ട മോഡ്”, അതുപോലെ തന്നെ ഫോണുകൾക്കായുള്ള പുതിയ ആപ്ലിക്കേഷനുകളും ടെപ്പിഡ് ഫോൺ വിൽപ്പനക്കായി ഒരു “സർവീസ്” കമ്പനിയായി കൈപ്പിടിച്ച് നോക്കുമ്പോൾ അത് ശ്രദ്ധിക്കുക.

ജനുവരിയിൽ ഞാൻ സൂചിപ്പിച്ചതുപോലെ, നാം നേരിടുന്ന ആപ്പിളിന്റെ വേഗത കുറയുന്നതും കുറയുന്നതും ആണ്. സ്റ്റീവ് ജോബ്സ് തന്റെ കരിയറിലെ ആദ്യ കാലത്തെക്കുറിച്ച് മുൻകൂട്ടിപ്പറഞ്ഞിരുന്നു. ആപ്പിളിന്റെ മുൻനിരയിൽ നിന്ന് ആപ്പിളിന്റെ പിൻഗാമികളിലേക്ക് ആപ്പിൾ മാറുകയാണുണ്ടായത്. അത് ആപ്പിളിന്റെ മുൻകൂർ ജേതാക്കളായ സെറോക്സിനും ഐ.ബി.എം.

അതെ, കമ്പനിയുടെ കൈയിൽ നിന്ന് ചില കാര്യങ്ങൾ വരാം, പ്രത്യേകിച്ച് റെഗുലേഷന്റെ ആഘാതം. വികസിത വിപണികളിലെ മന്ദഗതിയിലുള്ള വളർച്ച കാരണം ജനുവരിയിൽ നിക്ഷേപകർക്ക് ഒരു കത്തിൽ ടിം കുക്ക് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ഇപ്പോഴത്തെ യുഎസ് ഭരണകൂടത്തിന്റെ ഫലമായുണ്ടായ വ്യാവസായിക വ്യതിയാനങ്ങളെ അദ്ദേഹം വിശേഷിപ്പിച്ചു. എന്നാൽ ഈ കത്ത് കൂടി സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, “ഐഫോൺ പരിഷ്ക്കരണങ്ങൾ ഞങ്ങൾ വിചാരിച്ചിരുന്നത്ര ശക്തമായിരുന്നില്ല”.

ആപ്പിളിന്റെ ദുരന്തങ്ങൾ അവരുടെ മുൻനിര സ്മാർട്ട്ഫോണുകൾ വിൽക്കുവാനുള്ള കഴിവിനും അപ്പുറമാണ് എന്നതാണ് വസ്തുത. കമ്പനിയുടെ വെല്ലുവിളികൾ ഒരു ലളിതമായ വസ്തുതയെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയാണ്: ആപ്പിന് ഏത് വിഭാഗത്തിലും കൂടുതൽ നൂതനമല്ല. ആപ്പിൾ സ്മാർട്ട്ഫോണുകളിലും ആപ്ലിക്കേഷനുകളിലും സ്മാർട്ട് ഡിവൈസുകളിലും അല്ലെങ്കിൽ റീട്ടെയിൽ സ്റ്റോറുകളിലും പട്ടികയിൽ പുതിയതായി കൊണ്ടുവരാൻ പരാജയപ്പെടുന്നു. അവർക്കൊരു വഴി കണ്ടെത്താൻ കഴിയുന്നതുവരെ, ഞങ്ങൾ ഈ കമ്പനിയെ ശ്രദ്ധിക്കുന്നത് തുടരും.

ആപ്പിൾ താഴേക്ക് പതിക്കുന്ന ഏതാനും ദൃശ്യങ്ങൾ ഇവിടെ കാണാം.

ഫോൾഡിംഗ് ഫോൺ

ഹാർഡ്വെയർ ഉൾപ്പെടെ നിരവധി വിഭാഗങ്ങളിൽ കമ്പനിയെ പിറകോട്ട് വലിക്കുന്നതായി റിപ്പോർട്ട്. ഈ വർഷത്തിന്റെ തുടക്കത്തിൽ, സാംസങ്, ഹുവാവേ തുടങ്ങിയവ ആദ്യ ഫോൾഡിംഗ് ഫോണുകൾ പുറത്തിറക്കി . ഏപ്രിലിൽ പുതിയ ഗാലക്സി ഫോൾഡ് വില്പനയ്ക്കെത്തി. ആപ്പിള് ഇപ്പോഴും ഒരു ഐഫോണിന് ഐഫോണ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, ഒപ്പം ഒരു “സങ്കല്പ ഇമേജ്” ഇടുകയും ചെയ്തു. സ്റ്റീവ് വോസ്നിക് തന്നെ ബ്ലൂംബെര്ഗിന് ഒരു അഭിമുഖത്തില് പറഞ്ഞു, സാംസങിന്റെ രണ്ട് വര്ഷത്തെ നേതൃത്വത്തെക്കുറിച്ച് അവന് ആശങ്കയുണ്ട്. “[ആപ്പിൾ] മടക്കിക്കളയൽ ഫോൺ പോലെയുള്ള കാര്യങ്ങളിൽ നേതാവല്ല, എനിക്ക് ഒരു മടക്കോൽ ഫോൺ ആവശ്യമെങ്കിൽ എന്നെ ആശങ്കപ്പെടുത്തുന്നു. എന്റെ ശ്രദ്ധ പിടിച്ചുപറ്റുന്ന പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യകളിലൊന്നാണിത്, “വോസ്നിയാക് പറഞ്ഞു. ഗോൾഡ്മാൻ സാച്ച്സ്, അടുത്തിടെ ഗാലക്സി ഫോൾഡ്നെ ആപ്പിളിന് ” പ്രധാന വെല്ലുവിളിയെന്ന് ” വിശേഷിപ്പിച്ചു.

AI, സ്മാർട്ട് ടെക്നോളജി

ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് വോയ്സ് കല്പിച്ചു സ്മാർട്ട് സാങ്കേതിക മേൽ കൂടുതൽ മേലാകുന്നു തീർന്നിരിക്കുന്നു പോലും ഈ സമീപകാല അനുസരിച്ച് കഷണം , സിരി ഇപ്പോഴും Google, ആമസോൺ നിന്ന് പിന്തുണ പൊരുത്തപ്പെടുന്നില്ല. ഉപഭോക്തൃ ഇൻറലിജൻസ് റിസേർച്ച് പാർട്നേഴ്സിന്റെ സഹസ്ഥാപകനായ മൈക്കൽ ആർ. ലെവിൻ, സ്മാർട്ട് സ്പീക്കർ മാർക്കറ്റിന്റെ ചെറിയ പങ്ക് സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, ആപ്പിളിന്റെ ഹോംപോഡ് രൂപപ്പെട്ടു. “ആപ്പിന് പിന്നിലെ പിന്നിൽ അപകടമില്ല, അവർ ഇപ്പോൾ പിന്നിലാണിപ്പോൾ.”

റീട്ടെയ്ൽ സ്റ്റോറുകൾ

ആപ്പിളിന്റെ സമീപകാല റീട്ടെയിൽ ലൈഫിലെ റീട്ടെയിൽ ഡിവിഷൻ ഏഞ്ജല അഹ്രെംദ്ത്സ്, തല എന്നു അവരുടെ പ്രഖ്യാപനം ആയിരുന്നു വിട്ടുകൊടുത്തത് ചികിതിസയ്ക്കു കാരണം. ആരും നേരിട്ടുപറയുന്നില്ലെങ്കിലും അവൾക്ക് വെടിയുതിർന്നിട്ടുണ്ടോ എന്ന് ഒരു വ്യവസ്ഥിതിയിൽ ആവശ്യമുണ്ടെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്നതാണ്. “ആപ്പിളിന് എല്ലാ സുപ്രധാന ചില്ലറവ്യാപാര സ്റ്റോറുകളിലും പുറമെയുള്ള ആവശ്യം ഉന്നയിക്കാൻ ആപ്പിൾ പുതിയ തന്ത്രങ്ങൾ ആവശ്യപ്പെടുന്നു,” വെഡ്ബുഷ് അനലിസ്റ്റ് ഡാനിയൽ ഐവ്സ് വാർത്തയെ അറിയിച്ചതിനു ശേഷം പറഞ്ഞു .

ആഞ്ചല അഹ്രെംദ്ത്സ് ഈ പ്രകാരം “അടുത്ത ഘട്ടത്തിലേക്ക്” ആപ്പിൾ സ്റ്റോറുകൾ എടുത്തു ചുറ്റുമുള്ള കമ്മ്യൂണിറ്റികൾ ഒരു വലിയ സ്വാധീനം ചെലുത്തും കൂലിക്കു കഷണം . ആപ്പിൾ കമ്പനിയിൽ ആധിപത്യം പുലർത്തിയിരുന്നതായി അഹ്റൻറ് പറയുന്നു, ആപ്പിൾ പ്രോഗ്രാമുകളിലെ വിദ്യാഭ്യാസത്തിനുള്ള സ്റ്റോറുകളിൽ റെവസ്റ്റഡ് സ്റ്റോറുകൾ, സ്ക്വയർ സ്ക്വയർസ്, സെറ്റിംഗ്സ് സ്ഥലങ്ങൾ തുടങ്ങിയവ സ്ഥാപിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു. അത് മതിയാവില്ല. മന്ദഗതിയിലുള്ള വിൽപനയും കുറച്ച് കസ്റ്റമർമാരുമൊക്കെയായി, വിന്റർബീറ്റ് ലേഖനം പ്രവചിക്കുന്നതുപോലെ ടിം കുക്ക് ചില്ലറ സ്റ്റോക്കുകളിൽ ചെലവുകൾ വെട്ടിക്കുറയ്ക്കുകയോ അല്ലെങ്കിൽ സ്റ്റോറുകൾ അടയ്ക്കുകയോ / അല്ലെങ്കിൽ വെട്ടിച്ചെറുക്കുകയോ ചെയ്യുന്നതാണോ എന്നതിന്റെ ഒരു സൂചനയായിരിക്കും.

ആപ്പിൾ വാച്ച്

സിഎൻഇടി സ്റ്റോറി പ്രകാരം ഈ വർഷം ആദ്യ പാദത്തിൽ 12.8 മില്യൺ ആപ്പിളിന് ഏകദേശം 50 ദശലക്ഷം വാരക്കുള്ളവയിൽ നിന്ന് ആപ്പിളുകൾ ലഭിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും ആപ്പിളിന്റെ വാലിൽ ഹുവായ് ചൂടുള്ളതാണ്. കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ ആദ്യ പാദത്തിൽ ആപ്പിളിന്റെ വിൽപ്പനയിൽ പകുതിയിലേറെ കുറവുണ്ടായി. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഇതേ പാദത്തേക്കാൾ 282.2 ശതമാനം കുറവാണ് കമ്പനിയ്ക്ക് ലഭിച്ചത്. വിപണി ഗവേഷകനായ ഐ.ഡി.സി. ഐഡിസി റിപ്പോർട്ട് പ്രകാരം ആപ്പിളിന്റെ വാർഷികാടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള വളർച്ച 49.5 ശതമാനമായിരുന്നു. ആപ്പിൾ വാച്ച് ആപ്ലിക്കേഷനുകൾക്ക് ഡബ്ല്യുഡബ്ല്യുഡിസിയിൽ സമർപ്പിച്ച സമർപ്പിത അപ്ലിക്കേഷൻ സ്റ്റോർ ആരംഭിച്ചുകൊണ്ട് ആപ്പിൾ തങ്ങളുടെ നേതൃത്വ സ്ഥാനത്ത് തന്നെ തൂക്കിക്കൊല്ലാൻ ശ്രമിക്കുകയാണ്. സമയം പറയാൻ, പന്നിയുടെ ഉദ്ദേശം ഇല്ല, എന്നാൽ ഹുവായ് പിടിക്കാനുള്ള കയറ്റത്തെ അവഗണിക്കാൻ കഴിയില്ല.

ഒരു സേവനമായി ആപ്പിൾ

ആപ്പിളിന്റെ ബിസിനസ്സിന്റെ തന്ത്രമായ 180 ഡിഗ്രി മാറ്റത്തെക്കുറിച്ച് ഐട്യൂൺസ് സ്റ്റോർ, മോർഫിംഗ് എന്നിവയെല്ലാം വ്യത്യസ്തമായ മൂന്ന് ആപ്ലിക്കേഷനുകളിലൂടെ സ്ട്രീം ചെയ്യുന്ന സംഗീതം, മൂവികൾ, പോഡ്കാസ്റ്റുകൾ എന്നിവ സേവനങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഘടനയെ കുറിച്ചാണ് കൂടുതൽ കാര്യങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്തുന്നത്. “ഇത് ആപ്പിളിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഒരു പ്രധാന മാറ്റമാണ്, ഞങ്ങളുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ ഐഫോണിനെ 2007 ൽ അനാച്ഛാദനം ചെയ്തിരുന്നു,” വെഡ്ബുഷ് സെക്യൂരിറ്റികളിലെ വിദഗ്ധൻ ഡാൻ ഇവേസ് ബ്ലൂംബെർഗിനോട് പറഞ്ഞു . “കുക്ക്, ആപ്പിളിൽ സേവനങ്ങൾ ലഭ്യമാക്കാൻ വൻതോതിൽ സമ്മർദ്ദം ചെലുത്തുന്നുണ്ട്.

ആപ്പിളിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ആപ്പിളിനെ കളിയാക്കാനും ഗെയിം അവസാനിപ്പിക്കാനും മറ്റൊരു ഉദാഹരണം പോലെയാണെന്നാണ് എനിക്ക് തോന്നുന്നത്. ഈ സേവനങ്ങൾക്കായി ഇതിനകം ഒരു പങ്കാളി ഉണ്ടെങ്കിൽ, വിജയിക്കണം, അവർ മറ്റ് സ്ഥാപിത സാങ്കേതിക നേതാക്കളിൽ നിന്നും (Spotify, പണ്ടോര, ആമസോൺ മ്യൂസിക്, നെറ്റ്ഫിക്സ്) ചിന്തിക്കണം, അത് യഥാർത്ഥ നവീകരണത്തിന് ആവശ്യമാണ്.

ആപ്പിൾ ആധുനിക സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ നായകനെന്ന നിലയിലും ഒരു സാങ്കേതിക വിദഗ്ദ്ധനെന്ന നിലയിലും നിലനിർത്തുന്നതിൽ തുടരുന്നതിന്, അത് ട്വീക്കുകളും അപ്ഗ്രേഡുകളേക്കാളും കൂടുതൽ സമയമെടുക്കും, എന്നെനിക്കും ഉൽപന്നങ്ങളും സേവനങ്ങളും പുനർനിർമ്മിക്കുകയാണ്. ആപ്പിളിന് പൂർണ്ണമായും പുതിയ ഒരു ഉല്പന്നം സൃഷ്ടിക്കേണ്ടതും സ്വന്തമായി സ്വന്തമാക്കേണ്ടതുമാണ്. അവർക്ക് വേഗത്തിൽ ജീവിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് അവർക്ക് അറിയാം – വേഗതയും. ആപ്പിളിന് അനുകൂലമായ പല ആപ്പിളിന്റെ പിന്തുണക്കാരും കുറെക്കാലം കാത്തിരിക്കേണ്ടി വരുമെന്നാണ് ആപ്പിൾ പറയുന്നത്. നവീകരണമില്ലാതെ ആപ്പിളുകളൊന്നും ഉണ്ടാവില്ല.

“>

ആപ്പിൾ പേയുടെ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് ജെന്നിഫർ ബെയ്ലി 2019 മാർച്ച് 25 ന് സ്റ്റീവ് ജോബ്സ് തിയറ്ററിൽ ആപ്പിൾ കാർഡും, കഫീറ്റീനോ, കാലിഫും, ആപ്പിൾ, ആപ്പിൾ പേ ഉപയോഗിക്കാൻ കൂടുതൽ ഐഫോണിന്റെ ഉടമസ്ഥർ ശ്രമിക്കും. (AP ഫോട്ടോ / ടോണി അവെല്ലർ, ഫയൽ)

അസ്സോസിയേറ്റഡ് പ്രസ്സ്

ആപ്പിൾ (NYSE: AAPL ) കമ്പനിയുടെ ഏറ്റവും പുതിയതും മികച്ചതുമായ ഉത്പന്നങ്ങളുടെ ഓരോ ഇറ്റാലിറ്റിയും വാങ്ങുന്നതിനായി നിരന്തരമായ ഉപഭോക്തൃ സംതൃപ്തിയിൽ വിജയകരമായി വിജയിച്ചു – അതായത് ഐഫോൺ ഏറ്റവുമധികം. എന്നാൽ ഐഫോൺ വിൽപ്പന ഇടിഞ്ഞുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ചില്ലറവ്യാപാര കമ്പനിയാണ് ചില്ലറവ്യവസായത്തിലെ മറ്റുള്ളവരെ അനുസ്മരിപ്പിക്കുന്നത്. അവരുടെ ഉദ്യമങ്ങൾ ആവശ്യാനുസരണം ഡിമാൻറ് കോർണത്തിന്റെ തെറ്റായ വശത്തേക്ക് തള്ളിവിടുകയാണ്.

ആപ്പിളിൽ ഞാൻ കുറച്ചു കാലമായി കുറച്ചു കഴിഞ്ഞത് രഹസ്യമല്ല. ജനുവരിയിൽ, വലിയ പുത്തനിലെ ഉപകരണങ്ങളിൽ വില വർധിപ്പിക്കുന്നത്, ബിസിനസ്സ് വളർത്തുന്നതിന് സുസ്ഥിരമായ ഒരു മാർഗമല്ലെന്ന് ഞാൻ പ്രവചിച്ചിരുന്നു . ഈ പ്രവണതയിൽ നിന്നും വളരെ കുറച്ച് വ്യത്യസ്തതകൾ നാം കാണുന്നുണ്ട്, വാസ്തവത്തിൽ തികച്ചും വിപരീതമാണ്. ഐപാഡ്, ഐപാഡ് എന്നിവയുടെ ഐഒഎസ് സോഫ്റ്റ്വെയറിലേക്ക് കൂടുതൽ ലണ്ടൻ അപ്ഡേറ്റുകൾ, ഒരു പുതിയ (പ്രയാസകരമല്ലാത്ത) “ഇരുണ്ട മോഡ്”, അതുപോലെ തന്നെ ഫോണുകൾക്കായുള്ള പുതിയ ആപ്ലിക്കേഷനുകളും ടെപ്പിഡ് ഫോൺ വിൽപ്പനക്കായി ഒരു “സർവീസ്” കമ്പനിയായി കൈപ്പിടിച്ച് നോക്കുമ്പോൾ അത് ശ്രദ്ധിക്കുക.

ജനുവരിയിൽ ഞാൻ സൂചിപ്പിച്ചതുപോലെ, നാം നേരിടുന്ന ആപ്പിളിന്റെ വേഗത കുറയുന്നതും കുറയുന്നതും ആണ്. സ്റ്റീവ് ജോബ്സ് തന്റെ കരിയറിലെ ആദ്യ കാലത്തെക്കുറിച്ച് മുൻകൂട്ടിപ്പറഞ്ഞിരുന്നു. ആപ്പിളിന്റെ മുൻനിരയിൽ നിന്ന് ആപ്പിളിന്റെ പിൻഗാമികളിലേക്ക് ആപ്പിൾ മാറുകയാണുണ്ടായത്. അത് ആപ്പിളിന്റെ മുൻകൂർ ജേതാക്കളായ സെറോക്സിനും ഐ.ബി.എം.

അതെ, കമ്പനിയുടെ കൈയിൽ നിന്ന് ചില കാര്യങ്ങൾ വരാം, പ്രത്യേകിച്ച് റെഗുലേഷന്റെ ആഘാതം. വികസിത വിപണികളിലെ മന്ദഗതിയിലുള്ള വളർച്ച കാരണം ജനുവരിയിൽ നിക്ഷേപകർക്ക് ഒരു കത്തിൽ ടിം കുക്ക് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ഇപ്പോഴത്തെ യുഎസ് ഭരണകൂടത്തിന്റെ ഫലമായുണ്ടായ വ്യാവസായിക വ്യതിയാനങ്ങളെ അദ്ദേഹം വിശേഷിപ്പിച്ചു. എന്നാൽ ഈ കത്ത് കൂടി സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, “ഐഫോൺ പരിഷ്ക്കരണങ്ങൾ ഞങ്ങൾ വിചാരിച്ചിരുന്നത്ര ശക്തമായിരുന്നില്ല”.

ആപ്പിളിന്റെ ദുരന്തങ്ങൾ അവരുടെ മുൻനിര സ്മാർട്ട്ഫോണുകൾ വിൽക്കുവാനുള്ള കഴിവിനും അപ്പുറമാണ് എന്നതാണ് വസ്തുത. കമ്പനിയുടെ വെല്ലുവിളികൾ ഒരു ലളിതമായ വസ്തുതയെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയാണ്: ആപ്പിന് ഏത് വിഭാഗത്തിലും കൂടുതൽ നൂതനമല്ല. ആപ്പിൾ സ്മാർട്ട്ഫോണുകളിലും ആപ്ലിക്കേഷനുകളിലും സ്മാർട്ട് ഡിവൈസുകളിലും അല്ലെങ്കിൽ റീട്ടെയിൽ സ്റ്റോറുകളിലും പട്ടികയിൽ പുതിയതായി കൊണ്ടുവരാൻ പരാജയപ്പെടുന്നു. അവർക്കൊരു വഴി കണ്ടെത്താൻ കഴിയുന്നതുവരെ, ഞങ്ങൾ ഈ കമ്പനിയെ ശ്രദ്ധിക്കുന്നത് തുടരും.

ആപ്പിൾ താഴേക്ക് പതിക്കുന്ന ഏതാനും ദൃശ്യങ്ങൾ ഇവിടെ കാണാം.

ഫോൾഡിംഗ് ഫോൺ

ഹാർഡ്വെയർ ഉൾപ്പെടെ നിരവധി വിഭാഗങ്ങളിൽ കമ്പനിയെ പിറകോട്ട് വലിക്കുന്നതായി റിപ്പോർട്ട്. ഈ വർഷത്തിന്റെ തുടക്കത്തിൽ, സാംസങ്, ഹുവാവേ തുടങ്ങിയവ ആദ്യ ഫോൾഡിംഗ് ഫോണുകൾ പുറത്തിറക്കി . ഏപ്രിലിൽ പുതിയ ഗാലക്സി ഫോൾഡ് വില്പനയ്ക്കെത്തി. ആപ്പിള് ഇപ്പോഴും ഒരു ഐഫോണിന് ഐഫോണ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, ഒപ്പം ഒരു “സങ്കല്പ ഇമേജ്” ഇടുകയും ചെയ്തു. സ്റ്റീവ് വോസ്നിക് തന്നെ ബ്ലൂംബെര്ഗിന് ഒരു അഭിമുഖത്തില് പറഞ്ഞു, സാംസങിന്റെ രണ്ട് വര്ഷത്തെ നേതൃത്വത്തെക്കുറിച്ച് അവന് ആശങ്കയുണ്ട്. “[ആപ്പിൾ] മടക്കിക്കളയൽ ഫോൺ പോലെയുള്ള കാര്യങ്ങളിൽ നേതാവല്ല, എനിക്ക് ഒരു മടക്കോൽ ഫോൺ ആവശ്യമെങ്കിൽ എന്നെ ആശങ്കപ്പെടുത്തുന്നു. എന്റെ ശ്രദ്ധ പിടിച്ചുപറ്റുന്ന പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യകളിലൊന്നാണിത്, “വോസ്നിയാക് പറഞ്ഞു. ഗോൾഡ്മാൻ സാച്ച്സ്, അടുത്തിടെ ഗാലക്സി ഫോൾഡ്നെ ആപ്പിളിന് ” പ്രധാന വെല്ലുവിളിയെന്ന് ” വിശേഷിപ്പിച്ചു.

AI, സ്മാർട്ട് ടെക്നോളജി

ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് വോയ്സ് കല്പിച്ചു സ്മാർട്ട് സാങ്കേതിക മേൽ കൂടുതൽ മേലാകുന്നു തീർന്നിരിക്കുന്നു പോലും ഈ സമീപകാല അനുസരിച്ച് കഷണം , സിരി ഇപ്പോഴും Google, ആമസോൺ നിന്ന് പിന്തുണ പൊരുത്തപ്പെടുന്നില്ല. ഉപഭോക്തൃ ഇൻറലിജൻസ് റിസേർച്ച് പാർട്നേഴ്സിന്റെ സഹസ്ഥാപകനായ മൈക്കൽ ആർ. ലെവിൻ, സ്മാർട്ട് സ്പീക്കർ മാർക്കറ്റിന്റെ ചെറിയ പങ്ക് സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, ആപ്പിളിന്റെ ഹോംപോഡ് രൂപപ്പെട്ടു. “ആപ്പിന് പിന്നിലെ പിന്നിൽ അപകടമില്ല, അവർ ഇപ്പോൾ പിന്നിലാണിപ്പോൾ.”

റീട്ടെയ്ൽ സ്റ്റോറുകൾ

ആപ്പിളിന്റെ സമീപകാല റീട്ടെയിൽ ലൈഫിലെ റീട്ടെയിൽ ഡിവിഷൻ ഏഞ്ജല അഹ്രെംദ്ത്സ്, തല എന്നു അവരുടെ പ്രഖ്യാപനം ആയിരുന്നു വിട്ടുകൊടുത്തത് ചികിതിസയ്ക്കു കാരണം. ആരും നേരിട്ടുപറയുന്നില്ലെങ്കിലും അവൾക്ക് വെടിയുതിർന്നിട്ടുണ്ടോ എന്ന് ഒരു വ്യവസ്ഥിതിയിൽ ആവശ്യമുണ്ടെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്നതാണ്. “ആപ്പിളിന് എല്ലാ സുപ്രധാന ചില്ലറവ്യാപാര സ്റ്റോറുകളിലും പുറമെയുള്ള ആവശ്യം ഉന്നയിക്കാൻ ആപ്പിൾ പുതിയ തന്ത്രങ്ങൾ ആവശ്യപ്പെടുന്നു,” വെഡ്ബുഷ് അനലിസ്റ്റ് ഡാനിയൽ ഐവ്സ് വാർത്തയെ അറിയിച്ചതിനു ശേഷം പറഞ്ഞു .

ആഞ്ചല അഹ്രെംദ്ത്സ് ഈ പ്രകാരം “അടുത്ത ഘട്ടത്തിലേക്ക്” ആപ്പിൾ സ്റ്റോറുകൾ എടുത്തു ചുറ്റുമുള്ള കമ്മ്യൂണിറ്റികൾ ഒരു വലിയ സ്വാധീനം ചെലുത്തും കൂലിക്കു കഷണം . ആപ്പിൾ കമ്പനിയിൽ ആധിപത്യം പുലർത്തിയിരുന്നതായി അഹ്റൻറ് പറയുന്നു, ആപ്പിൾ പ്രോഗ്രാമുകളിലെ വിദ്യാഭ്യാസത്തിനുള്ള സ്റ്റോറുകളിൽ റെവസ്റ്റഡ് സ്റ്റോറുകൾ, സ്ക്വയർ സ്ക്വയർസ്, സെറ്റിംഗ്സ് സ്ഥലങ്ങൾ തുടങ്ങിയവ സ്ഥാപിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു. അത് മതിയാവില്ല. മന്ദഗതിയിലുള്ള വിൽപനയും കുറച്ച് കസ്റ്റമർമാരുമൊക്കെയായി, വിന്റർബീറ്റ് ലേഖനം പ്രവചിക്കുന്നതുപോലെ ടിം കുക്ക് ചില്ലറ സ്റ്റോക്കുകളിൽ ചെലവുകൾ വെട്ടിക്കുറയ്ക്കുകയോ അല്ലെങ്കിൽ സ്റ്റോറുകൾ അടയ്ക്കുകയോ / അല്ലെങ്കിൽ വെട്ടിച്ചെറുക്കുകയോ ചെയ്യുന്നതാണോ എന്നതിന്റെ ഒരു സൂചനയായിരിക്കും.

ആപ്പിൾ വാച്ച്

സിഎൻഇടി സ്റ്റോറി പ്രകാരം ഈ വർഷം ആദ്യ പാദത്തിൽ 12.8 മില്യൺ ആപ്പിളിന് ഏകദേശം 50 ദശലക്ഷം വാരക്കുള്ളവയിൽ നിന്ന് ആപ്പിളുകൾ ലഭിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും ആപ്പിളിന്റെ വാലിൽ ഹുവായ് ചൂടുള്ളതാണ്. കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ ആദ്യ പാദത്തിൽ ആപ്പിളിന്റെ വിൽപ്പനയിൽ പകുതിയിലേറെ കുറവുണ്ടായി. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഇതേ പാദത്തേക്കാൾ 282.2 ശതമാനം കുറവാണ് കമ്പനിയ്ക്ക് ലഭിച്ചത്. വിപണി ഗവേഷകനായ ഐ.ഡി.സി. ഐഡിസി റിപ്പോർട്ട് പ്രകാരം ആപ്പിളിന്റെ വാർഷികാടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള വളർച്ച 49.5 ശതമാനമായിരുന്നു. ആപ്പിൾ വാച്ച് ആപ്ലിക്കേഷനുകൾക്ക് ഡബ്ല്യുഡബ്ല്യുഡിസിയിൽ സമർപ്പിച്ച സമർപ്പിത അപ്ലിക്കേഷൻ സ്റ്റോർ ആരംഭിച്ചുകൊണ്ട് ആപ്പിൾ തങ്ങളുടെ നേതൃത്വ സ്ഥാനത്ത് തന്നെ തൂക്കിക്കൊല്ലാൻ ശ്രമിക്കുകയാണ്. സമയം പറയാൻ, പന്നിയുടെ ഉദ്ദേശം ഇല്ല, എന്നാൽ ഹുവായ് പിടിക്കാനുള്ള കയറ്റത്തെ അവഗണിക്കാൻ കഴിയില്ല.

ഒരു സേവനമായി ആപ്പിൾ

ആപ്പിളിന്റെ ബിസിനസ്സിന്റെ തന്ത്രമായ 180 ഡിഗ്രി മാറ്റത്തെക്കുറിച്ച് ഐട്യൂൺസ് സ്റ്റോർ, മോർഫിംഗ് എന്നിവയെല്ലാം വ്യത്യസ്തമായ മൂന്ന് ആപ്ലിക്കേഷനുകളിലൂടെ സ്ട്രീം ചെയ്യുന്ന സംഗീതം, മൂവികൾ, പോഡ്കാസ്റ്റുകൾ എന്നിവ സേവനങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഘടനയെ കുറിച്ചാണ് കൂടുതൽ കാര്യങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്തുന്നത്. “ഇത് ആപ്പിളിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഒരു പ്രധാന മാറ്റമാണ്, ഞങ്ങളുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ ഐഫോണിനെ 2007 ൽ അനാച്ഛാദനം ചെയ്തിരുന്നു,” വെഡ്ബുഷ് സെക്യൂരിറ്റികളിലെ വിദഗ്ധൻ ഡാൻ ഇവേസ് ബ്ലൂംബെർഗിനോട് പറഞ്ഞു . “കുക്ക്, ആപ്പിളിൽ സേവനങ്ങൾ ലഭ്യമാക്കാൻ വൻതോതിൽ സമ്മർദ്ദം ചെലുത്തുന്നുണ്ട്.

ആപ്പിളിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ആപ്പിളിനെ കളിയാക്കാനും ഗെയിം അവസാനിപ്പിക്കാനും മറ്റൊരു ഉദാഹരണം പോലെയാണെന്നാണ് എനിക്ക് തോന്നുന്നത്. ഈ സേവനങ്ങൾക്കായി ഇതിനകം ഒരു പങ്കാളി ഉണ്ടെങ്കിൽ, വിജയിക്കണം, അവർ മറ്റ് സ്ഥാപിത സാങ്കേതിക നേതാക്കളിൽ നിന്നും (Spotify, പണ്ടോര, ആമസോൺ മ്യൂസിക്, നെറ്റ്ഫിക്സ്) ചിന്തിക്കണം, അത് യഥാർത്ഥ നവീകരണത്തിന് ആവശ്യമാണ്.

ആപ്പിൾ ആധുനിക സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ നായകനെന്ന നിലയിലും ഒരു സാങ്കേതിക വിദഗ്ദ്ധനെന്ന നിലയിലും നിലനിർത്തുന്നതിൽ തുടരുന്നതിന്, അത് ട്വീക്കുകളും അപ്ഗ്രേഡുകളേക്കാളും കൂടുതൽ സമയമെടുക്കും, എന്നെനിക്കും ഉൽപന്നങ്ങളും സേവനങ്ങളും പുനർനിർമ്മിക്കുകയാണ്. ആപ്പിളിന് പൂർണ്ണമായും പുതിയ ഒരു ഉല്പന്നം സൃഷ്ടിക്കേണ്ടതും സ്വന്തമായി സ്വന്തമാക്കേണ്ടതുമാണ്. അവർക്ക് വേഗത്തിൽ ജീവിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് അവർക്ക് അറിയാം – വേഗതയും. ആപ്പിളിന് അനുകൂലമായ പല ആപ്പിളിന്റെ പിന്തുണക്കാരും കുറെക്കാലം കാത്തിരിക്കേണ്ടി വരുമെന്നാണ് ആപ്പിൾ പറയുന്നത്. നവീകരണമില്ലാതെ ആപ്പിളുകളൊന്നും ഉണ്ടാവില്ല.