ബർഗറിനൊപ്പം ഭാരമുള്ള ഒരു ഭക്ഷണമോ ബിയറിനോ ഉള്ള കോക്ക് പോലെയാണോ? വായിക്കുക – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ബർഗറിനൊപ്പം ഭാരമുള്ള ഒരു ഭക്ഷണമോ ബിയറിനോ ഉള്ള കോക്ക് പോലെയാണോ? വായിക്കുക – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ചില ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണം എയിഡ്സ് ദഹനത്തെക്കുറിച്ച് പറയുന്നുണ്ട്, മറ്റുള്ളവർ പറയുന്നത് ഇങ്ങനെ പലതരം ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളിലേയ്ക്ക് നയിച്ചേക്കാം. സോഡ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു ഗ്ലാസ് ഒരു കഴിയും കഴിയും

വെള്ളം

നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണം ശരിക്കും നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യം, ദഹനത്തെ ബാധിക്കുമോ? ഉത്തരം ഞങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണം കൊണ്ട് വ്യത്യസ്ത ദ്രാവകങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യം, ദഹനം എന്നിവയെ എങ്ങനെ ബാധിക്കുന്നു എന്ന് ഇവിടെ വിവരിക്കുന്നു.

ദ്രാവകങ്ങൾ ദഹന പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് കാരണമാകുമോ?

പകൽ മുഴുവൻ മതിയായ ദ്രാവകങ്ങൾ കുടിച്ച് നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിന് നല്ലതാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ചില സമയങ്ങളിൽ ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതും ദ്രാവകങ്ങൾ കഴിക്കുന്നതും ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതും ഒരു മോശം ആശയം ആണെന്നാണ് ചിലർ വാദിക്കുന്നത്.

ഇവിടെ മൂന്നുതരം പാനീയങ്ങൾ / പാനീയങ്ങൾ, നമ്മുടെ ആരോഗ്യവും ദഹനവുമായി അവയുടെ ഫലവും:

മദ്യം, അസിഡി പാനീയങ്ങൾ ഉമിനിലിനെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കും

മദ്യപാനം മദ്യം, മറ്റ് അസിഡി പാനീയങ്ങൾ തുടങ്ങിയവ കഴുകുന്നത് ഉലുവ ഉൽപ്പാദനം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും. ഇത് ശരീരം ദഹിപ്പിക്കാനുള്ള ബുദ്ധിമുട്ട് ഉണ്ടാക്കും. മദ്യപാനം ലവണമാവ് 10 മുതൽ 15 ശതമാനം വരെ കുറയുന്നു. ഇത് കട്ടിയുള്ള മദ്യത്തിന് മാത്രമല്ല, മദ്യം, ബിയർ തുടങ്ങിയ മദ്യം അടങ്ങിയ മദ്യം ഉപയോഗിക്കാറില്ല.

മോഡറേഷനിൽ ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ, മദ്യപാനം അല്ലെങ്കിൽ അമിതമായ പാനീയങ്ങൾ പോഷകാഹാരത്തിൻറെ അരാജകത്വമോ അല്ലെങ്കിൽ പാവപ്പെട്ടവയോ ആകാൻ ഇടയാക്കും.

വെള്ളം

ഭക്ഷണപാനീയങ്ങൾ കഴിക്കുന്നത് വയറ്റിലെ ആസിഡും ഡൈജസ്റ്റിക് എൻസൈമുകളുമെല്ലാം ഭക്ഷണത്തെ ദഹിപ്പിക്കാനുള്ള ബുദ്ധിമുട്ട് ഉണ്ടാക്കുന്നു എന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു. ഈ വാദത്തിന് പിന്തുണ നൽകാൻ ശാസ്ത്രീയ പിന്തുണ ഇല്ലെങ്കിലും.

മറ്റ് ദ്രാവകങ്ങൾ

ദ്രാവകങ്ങൾ വേഗത്തിൽ എത്തുന്ന വിവിധ ആഹാരങ്ങൾ വേഗത്തിലുണ്ടെന്ന് പല വാദങ്ങളും ഉണ്ട്. ഇത് ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്ന സമയം കുറയ്ക്കാൻ വയറ് ആസിഡും ദഹനരസവും കുറയ്ക്കുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്.

ഈ ക്ലെയിമിന് ഒരു ശാസ്ത്രീയ ബാക്കപ്പ് ഇല്ലെങ്കിലും.

ചില സന്ദർഭങ്ങളിൽ ദ്രാവകം ദഹനം മെച്ചപ്പെടുത്താൻ കഴിയും

നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ കഴിക്കുമ്പോൾ ദ്രാവകം കഴുകുന്നത് ഭക്ഷണത്തിന് എളുപ്പമാവില്ല. നിങ്ങളുടെ അന്നോഗസ് കുറയ്ക്കുകയും വയറിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുകയും ചെയ്യും. ഇത് വയർ, മലബന്ധം തടയുന്നു. ആഹാരത്തെ ദഹിപ്പിക്കാനുള്ള മറ്റ് ഗ്യാസ്റിക് ജ്യൂസുകളും ദഹനരസങ്ങളും ചേർന്ന് വെള്ളം കുടിക്കുന്നതോടൊപ്പം വയറിലെ ആഹാരവും ദഹനത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് വെള്ളം ആവശ്യമാണ്.

വിശപ്പ്, കലോറി ഉപയോഗം കുറയ്ക്കാൻ വെള്ളം സഹായിച്ചേക്കാം

നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിനിടയിൽ വെള്ളം കുടിക്കാനുള്ള ഒരു താൽക്കാലിക വേളയിൽ, നിങ്ങളുടെ വിശപ്പും പൂർണ്ണതയും പരിശോധിക്കാനുള്ള അവസരം അത് നിങ്ങൾക്ക് നൽകുന്നു. ഇത് അമിതഭംഗത്തെ തടയുകയും അങ്ങനെ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യും.

ഓരോ ആഴ്ചയിലും 500 മില്ലി വെള്ളം കുടിച്ചവർക്ക് 2 കിലോ ഭാരം കുറവുള്ളവർക്ക് നഷ്ടമായി.

നിങ്ങൾ കഴിക്കുന്ന വെള്ളത്തിന്റെ അളവ് 500 മില്ലിനു വേണ്ടി 24 കിലോ കലോറിയാണ് നിങ്ങളുടെ കുടിവെള്ളം പുനരാരംഭിക്കുന്നത് എന്നും ഗവേഷണങ്ങൾ തെളിയിക്കുന്നു. ഇവയെല്ലാം വെള്ളത്തിൽ മാത്രമല്ല, കലോറി അടങ്ങിയ മറ്റു പാനീയങ്ങളിലേയ്ക്കും പാടില്ല. ശാരീരിക പാനീയങ്ങൾ കഴിക്കുന്നത് ഭക്ഷണത്തിനൊപ്പം 8 മുതൽ 15 ശതമാനം വരെ കലോറി ഉപഭോഗം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.

ഭക്ഷണം കഴിക്കാൻ പാടില്ലാത്ത ആളുകൾ

ഭക്ഷണത്തിലൂടെ കുടിവെള്ളം കുടിക്കുന്നത് ദഹനത്തെ അനേകരേയും പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുന്നില്ല. എന്നാൽ ഗ്യാസ്ട്രോഎസാപേജസ് റിഫ്ലക്സ് രോഗം (ജി.ആർ.ഇ.ഡി) ഉണ്ടെങ്കിൽ, ഭക്ഷണം ഉള്ള ദ്രാവകങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് ഗുണകരമല്ല.

ദ്രാവകങ്ങൾ വയറുവേലിൽ കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്നു. കാരണം ഇത് വലിയൊരു ഭക്ഷണത്തെ പോലെ നിങ്ങളുടെ വയറ്റിലെ മർദ്ദം വർദ്ധിപ്പിക്കും. ഇത് ജി.ആർ.ഡിയുടെ ബാധിതരായ ആളുകളിൽ ആസിഡ് റിഫ്ളക്സിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം.