മുന്നറിയിപ്പ്! ആർബിഐയുടെ റിപോ നിരക്ക് – ദി ഫിനാൻഷ്യൽ എക്സ്പ്രസ് ബന്ധപ്പെട്ട ഹോം ലോണുകൾ എസ്ബിഐ അവതരിപ്പിക്കുന്നു

മുന്നറിയിപ്പ്! ആർബിഐയുടെ റിപോ നിരക്ക് – ദി ഫിനാൻഷ്യൽ എക്സ്പ്രസ് ബന്ധപ്പെട്ട ഹോം ലോണുകൾ എസ്ബിഐ അവതരിപ്പിക്കുന്നു

സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ (എസ്ബിഐ) റിസർവ് ബാങ്ക് ഹോം ലോൺ പ്രൊഡക്ട് അവതരിപ്പിക്കുന്നത് 2019 ജൂലായ് 1 മുതൽ ആരംഭിക്കും. റിസർവ് ബാങ്കിന്റെ നിർദ്ദേശങ്ങൾ അനുസരിച്ച് ബാങ്കുകൾക്ക് ഒരു ബാഹ്യ ബെഞ്ച് മാർക്കിലേക്ക് വായ്പയെടുക്കാൻ കഴിയുമെന്നാണ് റിസർവ് ബാങ്കിന്റെ നിർദ്ദേശം. റിപോ നിരക്കിലെ പ്രീമിയം വായ്പകളുടെ പ്രസ്ഥാനത്തിൽ പ്രതിഫലിപ്പിച്ചില്ല. ബാങ്കുകളുടെ വായ്പാ നിരക്കുകൾ ഫണ്ട് അടിസ്ഥാന വായ്പനിരക്കിന്റെ അടിസ്ഥാന മാർജിനൽ ചെലവ് ഉപയോഗിക്കുന്നതിനെതിരെ ഒരു ബാഹ്യ ബെഞ്ച്മാർക്കിലേക്ക് ബന്ധിപ്പിക്കേണ്ടതാണെന്ന് റിസർവ് ബാങ്ക് പ്രഖ്യാപിക്കുകയുണ്ടായി. എംസിഎൽആർ) ബാങ്കിന്റെ ആന്തരിക ബെഞ്ച്മാർക്ക്.

എന്നിരുന്നാലും, ഇത് പ്രാവർത്തികമാക്കിയില്ല. മാത്രമല്ല, നോട്ടീസ് നൽകാനുള്ള അധികാരം ആർബിഐ നൽകാതിരിക്കുകയും ചെയ്തു. ചില ബാങ്കുകൾ മാത്രമേ ഒരു എക്സ്ട്രാ ബഞ്ച് മാർക്കറ്റുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഭവന വായ്പകളുള്ളൂ. എസ്ബിഐയാണ് ഈ സ്ഥലത്തെ ഏറ്റവും പുതിയ പ്രവേശനം.

2016 ഏപ്രിൽ ഒന്നിനാണ് എല്ലാ ബാങ്കുകളും തങ്ങളുടെ വായ്പകൾ മൊത്ത വായ്പയുമായി ബന്ധിപ്പിക്കാൻ ബാങ്ക് ആവശ്യപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത്. ബാങ്കുകൾക്കു മാത്രമേ എം.ആർ.എൽ.ആർക്ക് ഭവനവായ്പയുമായി ബന്ധിപ്പിക്കാൻ കഴിയുകയുള്ളൂ. എൻ.ബി.എഫ്., മറ്റു വായ്പാ സംഘങ്ങൾ അങ്ങനെ ചെയ്യാൻ ആവശ്യമില്ല. അവരുടെ സ്വന്തം ഫണ്ടിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ഹോം ലോൺ റേറ്റ് തീർപ്പാക്കാം.

മെയ് മാസത്തിൽ എസ്ബിഐ എംഎൽഎൽആർ കുറയ്ക്കാൻ 5 വർഷത്തെ ബോർഡ് രൂപ ഇളവ് നൽകിയിരുന്നു. ഒരു വർഷത്തെ എംസിഎൽആർ 8.50 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് 8.45 ശതമാനമായി കുറഞ്ഞു. ഫലത്തിൽ എംസിഎൽആറിന്റെ എല്ലാ വായ്പകളുടെയും പലിശ നിരക്ക് 5 ബേസിസ് കുറച്ചു. 10 മെയ് 2019

എന്തുചെയ്യും

വായ്പയെടുക്കുന്നപോലെ, റിപോ, റിപോ, റിപോ, റിപോ, റിപോ, റിപോ, റിവേഴ്സ് റിപോ, റിവേഴ്സ് റിപോ, കരാർ അനുസരിച്ച് 6 മുതൽ 12 മാസം വരെ ഇ.എം.ഐ പുനഃക്രമീകരിക്കും. എന്നിരുന്നാലും, വായ്പ റിപോ നിരക്കുമായി ബന്ധപ്പെടുത്തി എങ്കിൽ, സംപ്രേഷണം പെട്ടെന്നുള്ളതാവാം. പലിശ ഉയരുന്ന വേളകളിൽ, റിപോ നിരക്കിലുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വായ്പകൾ പലിശ നിരക്കിലെ വ്യതിയാനത്തിനിടയിൽ ഉപദ്രവിച്ചേക്കാം, വായ്പക്കാർക്ക് ആനുകൂല്യം നൽകുന്നു. ഈ ഇടം കണ്ടുകൊണ്ടേയിരിക്കുക, നിങ്ങൾ റിപോ നിരക്ക് ഹോം ബാങ്കുകൾ മെച്ചപ്പെട്ടതാക്കാൻ ഞങ്ങൾ സഹായിക്കും.
അഴി

ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ആൻഡ് എൻ എസ് ഇ, ഏറ്റവും പുതിയ എൻഎവൈ, മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകളുടെ പോർട്ട്ഫോളിയോ, ഇൻകം ടാക്സ് കാൽക്കുലേറ്റർ വഴി നിങ്ങളുടെ നികുതി കണക്കുകൂട്ടുക , മാര്ക്കറ്റിന്റെ ടോപ്പ് ഗൈനറുകൾ , ടോപ്പ് നഷ്ടപ്പെട്ടവർ , മികച്ച ഇക്വിറ്റി ഫണ്ട് എന്നിവ അറിയുക . ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെ പോലെ ട്വിറ്റർ ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.