സ്റ്റെപ്പ്-അസ്വാർഡ് സ്കെഡിംഗ് യു.എ.ഇ ആക്സിലറേഷൻ: സ്റ്റഡി – ANI ന്യൂസ്

സ്റ്റെപ്പ്-അസ്വാർഡ് സ്കെഡിംഗ് യു.എ.ഇ ആക്സിലറേഷൻ: സ്റ്റഡി – ANI ന്യൂസ്

ANI | അപ്ഡേറ്റ്: ജൂൺ 08, 2019 22:52 IST

വാഷിങ്ടൺ [യുഎസ്എ], ജൂൺ 8 (ന്യൂഡൽഹി): ഉറക്കം-ദിസൊര്ദെരെദ് കാഠിന്യം വര്ദ്ധന ശ്വാസം ഉറക്കത്തെ തടസം എപിഗെനെതിച് ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു വയസ്സിൽ ആക്സിലറേഷൻ , സമീപകാല കണ്ടെത്തലുകൾ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു.
APnea-hypopnea ഇന്ഡക്സിലെ ഓരോ സ്റ്റാൻഡേർഡ് ഡീവിയേഷന്റെയും വർദ്ധനവ്, ഉറക്കക്കുറവ് മൂലം ശ്വാസോച്ഛ്വാസം തീവ്രത, 215 ദിവസങ്ങൾക്ക് തുല്യമായ biologic age acceleration ആണ് . അതുപോലെ, തലവേദന സൂചികയിൽ ഓരോ സ്റ്റാൻഡേർഡ് ഡീവിയേഷൻ വർധനവും, സ്ലീപ് ഡിസ്പ്ലേയുടെ അളവുകോലാണ്, 321 ദിവസം പ്രായമാകുമ്പോൾ അതുണ്ടായിരുന്നു .
“മനുഷ്യരുടെ ജീവശാസ്ത്രപരമായ പ്രായം, അവരുടെ കാലാനുക്രമമായ പ്രായം എന്നിവയെക്കാൾ പ്രായമാകില്ല വ്യക്തികൾ, അവരുടെ കാലഘട്ടത്തെക്കാൾ കൂടുതലാണ്, പ്രായം വേഗമോ അല്ലെങ്കിൽ വേഗമുള്ള വാർധക്യം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നതാണ് നമ്മുടെ പഠനങ്ങളിൽ നാം കൂടുതൽ ഉറക്കത്തിൽ കിടക്കുന്ന ശ്വസനം ശ്വാസോച്ഛ്വാസം പ്രായപരിധി വർദ്ധിപ്പിക്കൽ ഉറക്കമില്ലാത്ത ശ്വസനത്തെ കുറിച്ചുള്ള പ്രതികൂല ശാരീരിക, ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്ക് പിന്തുണ നൽകുന്ന ജൈവശാസ്ത്ര തെളിവുകൾ നമ്മുടെ ഡാറ്റ നൽകുന്നുണ്ട് “എന്ന് പ്രമുഖ എഴുത്തുകാരനായ സിയാവൂയു ലി പറഞ്ഞു.
പഠനത്തിന്റെ കണ്ടെത്തലുകൾ ജേർണൽ ഓഫ് സ്ലീപ്പിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു.
ഉറക്കം-ഡിസോർഡർ എഡിറ്റർ ശ്വാസം പോലുള്ള ഒബ്സ്ത്രുച്തിവെ സ്ലീപ് അപ്നിയ, ഉറക്കത്തിലും രെസ്പിരതിഒന് എന്ന തകരാറുകളും സ്വഭാവത്തിന് ആണ്. എപ്പിസോഡുകൾ പലപ്പോഴും രക്ത ഓക്സിജന്റെ സാന്ദ്രത കുറയ്ക്കുവാൻ കാരണമാകുന്നു. അമേരിക്കയിൽ ഏതാണ്ട് 30 മില്യൺ മുതിർന്നവർ സ്പ്നെ ആംപ്ലയെ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നു. പൊതുവേ മുന്നറിയിപ്പ് സൂചനകളാണ് സ്നോറേഷനും അമിതമായ പകൽ ഉറക്കവും.
ഫാസിസ്റ്റ് ബയോളജിക്കൽ വാർധക്യത്തിലെ ഒരു ഡിഎൻഎ മിഥിലേഷൻ അധിഷ്ഠിത മാർക്കറാണ് എപ്പിജെനറ്റിക്ക് പ്രായം ത്വരണം. ഇത് ജീവിതരീതിയിലെ വ്യതിയാന ഘടകങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ഉറക്കക്കുറവ് മൂലം ശ്വാസതടസ്സം പല പ്രായേണ ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങൾക്കും ബാധകമാണെങ്കിലും, എപ്പിജെനറ്റിക് വാർദ്ധക്യവുമായുള്ള ബന്ധം നന്നായി പഠിച്ചിട്ടില്ല.
സ്ത്രീകളേക്കാൾ സ്ത്രീകളേക്കാൾ അസോസിയേഷനുകൾ കൂടുതൽ ശക്തമാണെന്നതാണ് മറ്റൊരു ആകർഷണം. ഉറക്കമില്ലായ്മ മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന ശ്വസനത്തെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുന്ന സ്ത്രീകൾക്ക് ഇത് ബാധകമാണ് .
ഉറക്കമില്ലാത്ത ശ്വസനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് സ്ത്രീകൾക്ക് ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളുണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കുറവുള്ളതാണെന്നാണ് ഞങ്ങളുടെ കണ്ടെത്തൽ പറയുന്നത്. (ANI)