ഡിജിറ്റൽ കമ്പനികൾ നികുതി മന്ത്രാലയത്തിന് നികുതി നൽകുന്നത് സംബന്ധിച്ച് ജി -20 രാജ്യങ്ങൾ ഇന്ത്യയോട് ആവശ്യപ്പെടും

ഡിജിറ്റൽ കമ്പനികൾ നികുതി മന്ത്രാലയത്തിന് നികുതി നൽകുന്നത് സംബന്ധിച്ച് ജി -20 രാജ്യങ്ങൾ ഇന്ത്യയോട് ആവശ്യപ്പെടും

ഡിജിറ്റൽ കമ്പനികൾ നടത്തുന്ന നികുതി ലാഭത്തിന് വെല്ലുവിളികൾ നേരിടുന്നതിന് ‘ഗണ്യമായ സാമ്പത്തിക സാന്നിധ്യം’ എന്ന തത്വം സ്വീകരിക്കാൻ ജൂൺ 9 ന് ജി -20 രാജ്യങ്ങൾ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ജപ്പാനിലെ ഫുക്കുവോക്കയിലെ ജി -20 ധനമന്ത്രിമാരുടെയും കേന്ദ്ര ബാങ്കിന്റെ ഗവർണറുടെയും രണ്ടുദിവസം യോഗത്തിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു ധനകാര്യമന്ത്രി നിർമലാ സീതാരാമൻ. ഡിജിറ്റൽ സാമ്പത്തിക കമ്പനികളുടെ ലാഭം നികുതിയേയ്ക്കാൻ വലതു നേസസ്, ലാബിലിറ്റി അലോക്കേഷൻ പരിഹാരം നിർണയിക്കാനുള്ള പ്രശ്നം പരിഹരിക്കാൻ അടിയന്തര ശ്രദ്ധ. .

സമ്പദ്ഘടനയുടെ ഡിജിറ്റൽവൽക്കരണത്തിൽ നിന്ന് ഉണ്ടാകുന്ന നികുതി വെല്ലുവിളികളുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ അടുത്ത വർഷത്തോടെ ജി 20 യ്ക്കുള്ള ഒരു പരിഷ്കരണത്തോടെ നിർണ്ണായക ഘട്ടത്തിൽ എത്തിക്കഴിഞ്ഞു എന്ന് എഫ്എം (ധനമന്ത്രി) പറഞ്ഞു.

“ഒരു രാജ്യത്തിന്റെ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയിൽ അവരുടെ ഉചിതവും സുസ്ഥിരവുമായ ഇടപെടലുകളുടെ തെളിവ് കണക്കിലെടുത്ത് ബിസിനസുകളിലെ ‘പ്രമുഖ സാമ്പത്തിക സാന്നിധ്യം’ എന്ന ആശയം അടിസ്ഥാനപ്പെടുത്തി, ഈ പശ്ചാത്തലത്തിൽ ശക്തമായ പരിഹാരം എഫ്എം ശക്തമായി പിന്തുണച്ചു.

സമവായം അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ആഗോള പരിഹാരം, 2020 ആകുമ്പോഴേക്കും അത് എത്തിച്ചേരാനാകുമെന്നും സിത്താരൻ പറഞ്ഞു.

ഇപ്പോൾ 90 ഓളം നിയമപ്രകാരം ഓട്ടോമാറ്റിക് എക്സ്ചേഞ്ച് അക്കൗണ്ട് വിവരങ്ങൾ (AEOI) കൈപ്പറ്റുന്നതായി നികുതി ഉദ്യോഗസ്ഥർ നികുതി ഓഫീസറിൽനിന്ന് കൂടുതൽ പണം മറച്ചുപിടിക്കാൻ കഴിയുകയില്ല എന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുമെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

“സമയബന്ധിതമായി പ്രസക്തമായ എന്നാൽ വികസിപ്പിച്ച രാജ്യങ്ങളും സാമ്പത്തിക കേന്ദ്രങ്ങളും ഉൾപ്പെടെയുള്ള നിയമപരിരക്ഷകളെ തിരിച്ചറിയുക വഴി ഓട്ടോമാറ്റിക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചുകളുടെ ശൃംഖല കൂടുതൽ വിപുലപ്പെടുത്തുന്നതിന് G20 / Global Forum ആവശ്യപ്പെട്ടു.

“അനുയോജ്യമല്ലാത്ത നിയമവ്യവസ്ഥകൾക്കെതിരെയുള്ള നടപടികൾ കൈക്കൊള്ളേണ്ടതാണ്, ഇക്കാര്യത്തിൽ, അന്താരാഷ്ട്ര സമൂഹത്തിനെതിരെ പ്രതിരോധ നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു ഉപകരണകഥയുമായി യോജിപ്പിക്കാൻ അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെട്ടു, ഇത്തരം നിയമപരമായ അധികാരപരിധികൾക്കെതിരായി അത് സ്വീകരിക്കാൻ കഴിയും,” പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

ഗ്ലോബൽ കറന്റ് അക്കൗണ്ട് അസന്തുലിതാവസ്ഥയെക്കുറിച്ച് ആഗോള നിരീക്ഷണ അസന്തുലിതാവസ്ഥ നിലനിർത്താനുള്ള ആവശ്യം ജി 20 രാജ്യത്തിൻറെ ആവശ്യം ഉയർത്തേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകതയും സിത്താരാമൻ ഉയർത്തിക്കാട്ടി.

ആഗോളതലത്തിലെ അസന്തുലിതാവസ്ഥ വളർന്നുവരുന്ന വിപണിയുടെ വളർച്ചയെ പ്രതികൂലമായി ബാധിച്ചതായി ചില വികസിത രാജ്യങ്ങൾ എടുത്തുപറയേണ്ടിവരുന്ന അനിയന്ത്രിതമായ പ്രവർത്തനങ്ങൾ കയറ്റുമതിയെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുകയും ഈ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയിലെ നിക്ഷേപങ്ങളുടെ ഉൽപാദനത്തെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു, “മന്ത്രാലയം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

അന്താരാഷ്ട്ര എണ്ണ വിപണിയിലെ വിലക്കുറവുകൾ പരിഗണിച്ച് ജിഎ 20 ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. എണ്ണ കയറ്റുമതി, ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്ന രാജ്യങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്കായി നേട്ടമുണ്ടാക്കാൻ കഴിയുന്ന പഠനങ്ങൾ.

അന്തർദേശീയ നികുതിവൽക്കരണത്തെക്കുറിച്ചുള്ള മന്ത്രിസഭാ സമ്മേളനത്തിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. നിയമത്തിന്റെ അനന്തരഫലങ്ങളിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടാൻ തങ്ങളുടെ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നും ഓടിപ്പോകുമായിരുന്ന തെറ്റിദ്ധാരണകൊണ്ട് സാമ്പത്തിക കുറ്റകൃത്യങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിൽ അന്താരാഷ്ട്ര സഹകരണത്തിന്റെ ആവശ്യം അവർ ഉന്നയിച്ചു.

ഇത്തരം സാമ്പത്തിക കുറ്റകൃത്യങ്ങളെ നിയമത്തിന് മുന്നിൽ കൊണ്ടുവരുന്നതിന് അടുത്ത സഹകരണവും ഏകോപിതവുമായ പ്രവർത്തനങ്ങൾ ആവശ്യമാണെന്ന് എഫ്എം പറഞ്ഞു.

വികസിത വികസ്വര രാജ്യങ്ങളുടെ ജി -20 ഗ്രൂപ്പാണ് ഞായറാഴ്ച സമാപിച്ചത്.