റുസ്സോ ബ്രദേഴ്സിനു ശേഷം ജോൺ ഫാവ്രൌവ് റോബർട്ട് ഡൗനി ജൂനിയർക്ക് അവൻജേർസ് എൻഡ്ഗിനുള്ള ഓസ്കാർ പുരസ്കാരം നേടിക്കൊടുക്കുന്നു.

റുസ്സോ ബ്രദേഴ്സിനു ശേഷം ജോൺ ഫാവ്രൌവ് റോബർട്ട് ഡൗനി ജൂനിയർക്ക് അവൻജേർസ് എൻഡ്ഗിനുള്ള ഓസ്കാർ പുരസ്കാരം നേടിക്കൊടുക്കുന്നു.
After Russo Brothers, Jon Favreau Wants Robert Downey Jr to Win Oscar for Avengers Endgame
മാവേൽ സ്റ്റുഡിയോ പുറത്തുവിട്ട ഈ ചിത്രം റോബർട്ട് ഡൗൺ ജോണിനെ അയേർൺ മാൻ എന്ന പേരിൽ “അവൻജേർസ്: ഇൻഫിനിറ്റി വാർ” എന്ന ചിത്രത്തിൽ കാണിക്കുന്നു. (ചിത്രം: AP)

2008 ൽ ആരംഭിച്ചതിനു ശേഷം റോബർട്ട് ഡൗനി ജൂനിയർ മാവേൽ സിനിമാറ്റിക് യൂണിവേസിന്റെ (എം.യു.യു.) നട്ടെല്ലായിരുന്നുവെന്ന വസ്തുത നിഷേധിക്കുന്നില്ല. ചലച്ചിത്രങ്ങൾ മാത്രമല്ല, അയാളുടെ പ്രേക്ഷകരെ സ്ക്രീനിൽ പ്രദർശിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. അക്കാര്യത്തിൽ അദ്ദേഹത്തെ ഏറ്റവും ശക്തമായ ഒരു സൂപ്പർഹീറോ ആയി മാറ്റുന്നു.

മാർവെൽ അവസാനമായി പുറത്തുകടന്നപ്പോൾ അവൻജേർസ്: എൻഡ് ഗെയിം , അയേൺ മാൻ തന്റെ ജീവിതത്തെ യുദ്ധക്കളത്തിൽ തന്റെ ജീവൻ ബലികഴിക്കാനായി, താനൊസിനെയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ സേനകളെയും ഇൻഫിനിറ്റി സ്റ്റോണുകൾ ഉപയോഗിച്ച് പരാജയപ്പെടുത്തി. ഫ്രാഞ്ചൈസിയിലെ എല്ലാ സൂപ്പർ ഹീറോകളിലും, പ്രതിഭയേയും, ശതകോടീശ്വരൻമാരുടെയും, പ്ലേബോബിനേയും, പരോപകാരിയും, എം.സി.യുയിൽ തന്റെ പ്രത്യേക സ്ഥാനം അലങ്കരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ആൻജേഴ്സ്: എൻഡ് ഗെയിം സ്റ്റാർ റോബർട്ട് ഡൗനി ജൂനിയർ ചിത്രത്തിലെ അഭിനയത്തിന് അർഹനായിട്ടുണ്ട്. ടോണി സ്റ്റാർക്കിന്റെ സുഹൃത്ത് ഹാപ്പി ഹോഗൻ എന്ന കഥാപാത്രത്തെ അവതരിപ്പിക്കുന്ന നടൻ സംവിധായകൻ ജൊൺ ഫാവ്രൗ. 52 കാരനായ സംവിധായകനും 54 കാരനായ നടനുമെല്ലാം 2008 ൽ ‘അയൺ മാൻ’ എന്ന പേരിൽ ‘മാവേൽ സിനിമാറ്റിക്ക് യൂണിവേയ്സ്’ എന്ന പേരിൽ കിരീടത്തിന് അർഹനായിട്ടുണ്ട്.

ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ ഇനം , ഫവ്രെഔ ഡൌനീ ജൂനിയർ അടുത്ത വർഷം ഓസ്കാർ മികച്ച നടൻ വിഭാഗത്തിൽ നാമനിർദ്ദേശം എങ്കിൽ, അവൻ തീർച്ചയായും അവനെ വോട്ട് പറഞ്ഞു.

തന്റെ വോട്ട് ഉറപ്പുവരുത്തുമെന്നും പല കഥാപാത്രങ്ങളിലൂടെയും സ്വന്തം കഥാപാത്രത്തെക്കുറിച്ച് ഒരു കഥാപാത്രത്തെക്കുറിച്ച് മനസ്സിലാക്കാൻ കഴിയുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“പക്ഷേ, നിങ്ങൾ നോക്കിയാൽ, പ്രത്യേകിച്ചും അത് എങ്ങനെ ആരംഭിച്ചു, എൻഡേജ് എന്ന സിനിമയുടെ പ്രകടനത്തിൽ അത് എങ്ങനെ അവസാനിച്ചു എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഞാൻ പറയണം, അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രകടനത്തിൽ, ഒരുപാടു ചിന്തിച്ചുള്ള ആർക് സംവിധായകൻ ആ കഥാപാത്രത്തിന് സംഭാവന നൽകി, “അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഫവ്രെഔ മുമ്പ്, തിരുക്കുടുംബം: എംദ്ഗമെ ന്റെ കോ-ഡയറക്ടർ ജോ റൂസ്സോ പറഞ്ഞു വാഷിംഗ്ടൺ പോസ്റ്റ് അദ്ദേഹം ഡൌനീ ജൂനിയർ 2008 മുതൽ അയൺ മാൻ വേഷത്തിലാണ് വേണ്ടി 2020 അക്കാദമി അവാർഡ് മികച്ച നടനുള്ള ഓസ്കർ നാമനിർദേശം ലഭിക്കാൻ കാണാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു എന്നു.

“ഈ ചിത്രങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ മുഴുവൻ ചിത്രങ്ങളും അതിശയിപ്പിക്കുന്നതാണ്. അവസാനത്തെ (മാവേൽ) സിനിമകളിൽ മാത്രം പ്രവർത്തിച്ചാൽ, അത് അതിശയകരമാണ്. കഴിഞ്ഞ 40 വർഷത്തിനിടയിൽ ഒരാളേക്കാളും ഒരു ഓസ്കാർ അദ്ദേഹത്തിന് അർഹതയുണ്ട്, കാരണം ജനകീയ സംസ്കാരത്തിന് പ്രചോദനം ലഭിച്ചിരിക്കുന്നു, അത് ഹൃദയസ്പന്ദനമാണ്. അവൻ ഇപ്പോൾ കണ്ണുനീർ ലോകം ഉണ്ട്, “ജോ പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, ഡെന്നീ ജൂനിയർ നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ ഇതുവരെ സ്വർണ പ്രതിമയിൽ ജയിക്കാനില്ല. ചാർളി ചാപ്ലിൻ ട്രോപ്പിക് തണ്ടർ തന്റെ തമാശരൂപത്തിൽ പങ്ക് വേണ്ടി 2009 ൽ വീണ്ടും ചാപ്ലിൻ ൽ കളിക്കുന്നത് വേണ്ടി 1992 ൽ നോമിനേറ്റ് ചെയ്തു.

കൂടുതൽ വാർത്തകൾ