ഷാഡോ ബാങ്കിങ് സ്ഥാപനങ്ങളുടെ നിയന്ത്രണം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ ആർബിഐ – ഗവർണർ ശക്തികാന്ത ദാസ് – ദി ഫിനാൻഷ്യൽ എക്സ്പ്രസ്

റിസർവ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ ഗവർണർ ശക്തിനികാൻ ദാസ് പറഞ്ഞു. ബാങ്കുകൾ നോൺ ബാങ്കിങ് ഫിനാൻഷ്യൽ കമ്പനികളുടെ ആരോഗ്യത്തെ നിരീക്ഷിക്കും. ആവശ്യമെങ്കിൽ പരിഹാര നടപടികൾ കൈക്കൊള്ളാൻ മടിക്കേണ്ടതില്ല. “ഷോർട്ട്, മീഡിയം, ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ സാമ്പത്തിക സുസ്ഥിരത നിലനിർത്താൻ ആവശ്യമായ നടപടികൾ സ്വീകരിക്കാൻ ഞങ്ങൾ മടിക്കില്ല,” ദാസ് പാശ്ചാത്യ ഇന്ത്യൻ നഗരമായ പുണെയിലെ ഒരു സംയുക്ത സമ്മേളനത്തിൽ ശനിയാഴ്ച പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യൻ വായ്പാ വിതരണ ബാങ്കായ ദിവാൻ ഹൗസിങ് ഫിനാൻസ് കോർപ്പറേഷൻ (ഡിഎച്ച്ഫ്എൽ) ഓഹരികൾ ഇടിഞ്ഞു. രണ്ട് ക്രെഡിറ്റ് റേറ്റിങ് ഉള്ള കമ്പനികൾ തങ്ങളുടെ ആഴ്ചയിൽ കുറച്ചുകഴിഞ്ഞു. DHFL കടം “സ്ഥിരസ്ഥിതി” തലങ്ങളിലേക്ക്.

എൻഎഫ്സിഎ, ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ ലീസിങ്, ഫിനാൻഷ്യൽ സർവീസസ് (ഐഎൽ ആൻറ് എഫ് എസ്), ഓഹരി വിപണികൾ അടച്ചുപൂട്ടൽ, ഈ മേഖലയിലെ അസന്തുഷ്ടി ഉളവാക്കുന്ന ഉത്കണ്ഠകൾ എന്നിവയിൽ ഒമ്പതു മാസങ്ങൾക്ക് ശേഷമാണ് ഡിഎച്ച്എഫ്എൽ ഈ കുഴപ്പം നേരിട്ടത്.

“റിസർവ് ബാങ്ക് മറ്റു മേഖലകളിൽ പ്രധാന സ്ഥാപനങ്ങളുമായി അവരുടെ ഇന്റർ-ബന്ധം ഒരു ശ്രദ്ധ ഈ മേഖലയിൽ പ്രവർത്തനം പ്രകടനം നിരീക്ഷിക്കുന്നതിന് തുടരും,” അവൻ ന് പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പ്രസംഗത്തിൽ പറഞ്ഞു റിസർവ് വൈകി ശനിയാഴ്ച ന്റെ വെബ്സൈറ്റ്.

റഗുലേറ്റർ ഉടൻ ലിക്വിഡിറ്റി റിസ്ക് മാനേജ്മെൻറിനായി അന്തിമ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിക്കും. കൂടാതെ, NBFC യുടെ നിരീക്ഷണം ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള സമഗ്ര വിവര സാങ്കേതിക ചട്ടക്കൂട് സ്ഥാപിക്കും.

ഇന്ത്യൻ സമ്പദ്ഘടനയ്ക്ക് വേണ്ടിയുള്ള NBFC- യുടെ പ്രാധാന്യം കണക്കിലെടുത്ത്, അത്തരം കമ്പനികളുടെ ഉന്നത തലത്തിലുള്ള മേൽനോട്ടത്തിന്റെ ആവശ്യകത ശക്തമായ വായ്പാ വളർച്ചയും അസറ്റ് ബാധ്യതാ മാനേജ്മെന്റും ഉറപ്പാക്കണമെന്ന് ഗവർണർ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

NBFC യുടെ മേൽനോട്ടം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള മുൻകരുതലുകളുടെ ഭാഗമായി ദാസ് പറഞ്ഞു, ഓഡിറ്റർ, ക്രെഡിറ്റ് റേറ്റിംഗ് ഏജൻസികൾ, ബാങ്കുകൾ തുടങ്ങിയ ഷാഡോ ബാങ്കിങ് മൂല്യനിർണ്ണയത്തിലെ എല്ലാ പങ്കാളികളുമായി പതിവായി ഇടപഴകുന്നതിന് ഇടപെടുകയാണ് കേന്ദ്ര ബാങ്ക്.

ഏപ്രിലിൽ സുപ്രീംകോടതിയുടെ വിജ്ഞാപനം നടപ്പാക്കുന്നതിന് പുതിയ മാർഗനിർദേശങ്ങൾ കേന്ദ്രബാങ്കുകൾ പുറപ്പെടുവിച്ചു. മുൻപത്തെ മാർഗനിർദേശങ്ങളായിരുന്നു ഇത്.

പുതിയ നിയമങ്ങൾ “ക്രെഡിറ്റ് സംസ്കാരത്തിലെ പുരോഗതിയെ നിലനിർത്താനും, ഇന്ത്യയുടെ സാമ്പത്തിക സംവിധാനത്തെ ശക്തവും മികച്ചതുമാക്കി മാറ്റാനും സഹായിക്കും” ദാസ് ശനിയാഴ്ച പറഞ്ഞു.

ബാങ്കുകൾ തങ്ങളുടെ ബാലൻസ് ഷീറ്റുകൾ സുലഭമാക്കുന്നതിന് സർക്കാർ മൂലധന സന്നിവേശം മാത്രം ആശ്രയിക്കരുതെന്നും ഡാസ് ഇൻഡ്യൻ പൊതുമേഖലാ ബാങ്കുകളെ നിർബന്ധിച്ചു. “വ്യക്തിഗത സാഹചര്യങ്ങളെ ആശ്രയിച്ച്, മൂലധനം സമാഹരിക്കുന്നതിന് പൊതുമേഖലാ ബാങ്കുകൾ മൂലധന വിപണിയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കണം,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ആൻഡ് എൻ എസ് ഇ, ഏറ്റവും പുതിയ എൻഎവൈ, മ്യൂച്ച്വൽ ഫണ്ടുകളുടെ പോർട്ട്ഫോളിയോ, ഇൻകം ടാക്സ് കാൽക്കുലേറ്റർ വഴി നിങ്ങളുടെ നികുതി കണക്കുകൂട്ടുക , മാര്ക്കറ്റ് ടോപ്പ് ഗെനറുകൾ , ടോപ്പ് നഷ്ടപ്പെട്ടവർ , മികച്ച ഇക്വിറ്റി ഫണ്ട് എന്നിവ അറിയുക . ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെ പോലെ ട്വിറ്റർ ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.